Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Không bác à, VPI em đặt hàng TT mà, còn SLP100MKII tren Thái Thịnh chứ ko phải chỗ bác T phố Huế ạ. Nhưng sau khi thử các phưong án em đã cho SLP100MK2 đi vì tiếng em nó không đạt yêu cầu (dải cao chưa tinh tế, dài dưới thì hơi đục, không phê, tiếng ù nhiều - ko phải do mass em nghĩ do trở kháng đầu vào ko hợp với kim thì phải), hoặc em nó không hợp với Tannoy, Em đã thử qua Prephono Quad 24P (tiếng mỏng quá); Ortofon setup + Plinius Koru tiếng trong, chi tiết hơi gai một chút nhưng có cảm giác sắc quá nghe mệt, các cụ biết không sau khi loay hoay cuối cùng em đã tìm được 1 Pre có Phono là Accuphase C280 sinh năm 1982 - Thì hợp luôn hiện tại đang nghe thử để tìm điểm không thích, không khoái và chưa tìm ra, kể ra phương án này rất hợp lý hơn các phương án kia bởi vì đỡ mất tiền thêm Pre và đặc biệt là giá pre chỉ ngang giá Phono, từ hôm lấy Hi Dac về CD được chơi qua Hi Dac vào thẳng power thấy hay hơn qua pre Conrad nên để im, hôm nay đưa hi dac vào Acc thấy sao mà hay thế - hic hay lại hảo ngọt rồi, nhưng quả thực so sánh kỹ thì pre này cũng ko phải là quá ngọt ngào, cũng có thể sự hợp lý này là do các thiết bị và dây tín hiệu đã thể hiện trung thực hơn. Em pre này ở dưới nhà ông anh thì ko thể tuworng tượng được là nó dở, chỉ vì nó có phono và MC load được các mức trở kháng khác nhau đem về thử lại thấy hay - Hi hi, sắm đồ cho Tannoy nhiều khi nghĩ cũng thấy hay,.

2. mrtlinh123456

mrtlinh123456 Advanced Member

Bác nào nghe qua cho e xin vài dòng cảm nhận về bóng 572 đánh TN ạ? E tính đến các yếu tố:
    - So sánh với 845 và 300B.
    - Các ampli dùng đèn 572.
    - Đèn này tuyệt diệt. Không biết đến giờ mua đôi bóng này ở đâu đây ạ.\ :mrgreen:

P/s: E định thử e Cary 572 ES chơi TN berkeley.

3. nemo07

nemo07 Advanced Member

Trước em thấy ở hi-endstore.com có bán đó bác!

4. pheulong

pheulong Advanced Member

:?: Accuphase C280 ? sao bác biết em này ạ?gia truyền nhà nó thì chuyên trị phono rồi,còn bệnh gia truyền là MC chuyên mất vế L.có bí quyết gì bác PM cho em cái :)

5. hongcongdh

Bí quyết gì đâu bác, em thấy mất vế L, trả luôn, lôi em C280 này về thấy chẳng mất vế nào thế là chơi lun :lol:

6. Bradpitt2

Bradpitt2 Advanced Member

Cách nay mấy năm em được nghe đèn 572SE của Navison khá ấn tượng, chưa nghe thiệt kỹ nhưng em có cảm tình với đèn này hơn là với 845

7. arcamuk

arcamuk Advanced Member

Các bác cao thủ Tannoy làm ơn tư vấn giúp em. Em có ampli Luxman 505f , Em cũng muốn nghe Tannoy . Các bác tư vấn giúp em loa nào họp với ampli của em ? Cám ơn các bác

8. shinichipn

shinichipn Advanced Member

Các bác cho em hỏi cái. Em định rước em little gold về dinh, có bác có cặp này thùng gin của tannoy kêu em 2100 usd. Giá này có phải chăng không ạ. Các bác cho em xin ý kiến để em còn thu xếp cho em nó về nhà mới nhé.
    Em cảm ơn các bác trước

9. berryfun

berryfun Advanced Member

Cái này khó nói lắm bác ơi. Nó phụ thuộc vào máu của bác :mrgreen: .

2xxx có khi đắt với người khác. Nhưng rẻ với bác thì sao. Chúc bác sớm rước được loa ưng ý.

10. arcamuk

arcamuk Advanced Member

Các bác giúp em trở thành thành viên Tannoy với !!

11. PDT

PDT Advanced Member

Bác thích loa Tannoy nào, thì chọn loa đó trước, rồi chọn ampli sau.

12. besu2005

besu2005 Advanced Member

Nếu bác vẫn muốn giữ lại 505f, vui lòng cho biết là bác định đầu tư ngân sách trong khoảng bao nhiêu, từ đó anh em mới biết đường mà tư vấn để bác trở thành thành viên Tannoy như mong ước của bác.
    :D :D

13. arcamuk

arcamuk Advanced Member

Em định đầu tư khoảng 2,5k trở lại bác ạ

14. hongcongdh

Đây bác này: viewtopic.php?f=66&t=63182

15. Trung_Hieu

Trung_Hieu Advanced Member

Chào các Bác,
    thấy các bác dạo này ít bàn tán quá , em thì đang cố hoàn thành cái thùng GRF này mà chưa mua được củ tannoy, không biết các bác có cho em nhập hội không !!

Attached Files:

16. nvduybom

nvduybom Advanced Member

Định chơi củ gì vậy bác, thùng có vẻ bác dùng ván ép ?, của Việt Nam sản xuất ?. Thấy hình bác chụp nhớ lại thời gian này năm ngoái em nổi da gà :( .

17. berryfun

berryfun Advanced Member

Chúc mừng bác nhìn cái GRF "ma trận" đẹp quá. Đã mất công thế này bác phải săn củ Gold cho nó máu. :arrow:

18. Trung_Hieu

Định chơi củ gì vậy bác, thùng có vẻ bác dùng ván ép ?, của Việt Nam sản xuất ?. Thấy hình bác chụp nhớ lại thời gian này năm ngoái em nổi da gà :( .[/quote]

báo cáo bác đó không phải là ván ép VN đâu mà đó là Plywood (gỗ kháng nước chuyên dùng đóng sàn container đó đắt hơn MDF, HDF. loại này em mua của công ty An cường chuyên nhập khẩu. thường từ đau tháng họ nhập và cuối tháng là hết.
    em cũng đang săn lùng củ Gold nhưng chưa tìm được nên tạm thời chắc dùng tạm củ của Nirvana hoặc P audio trước.
    em có cái làm đam mê mẫu thùng đẹp sẵn có nghề nên sắp tới sẽ đóng thêm cặp West nữa. chắc để chưng thùng không có đượvc không các bác . xem như em đến được 1/2 của tannoy!!!!

19. nvduybom

nvduybom Advanced Member

Bác sướng rồi, chứ hồi em đóng loa kiếm ván như bác hoài ko ra, phải đóng ván MDF mà còn bị lừa của Malaysia :( dẫn đến nhanh mốc và chất lượng không tốt, giờ ngồi tiếc công đóng thùng. Củ Gold lâu lâu vnav cũng xuất hiện vài cặp, còn không thì bác kiếm ngoài giang hồ em nghĩ cũng có :) .

Cái bông trắng em thấy nó hút tiếng mid dữ lắm,thêm vào 1 hồi tiếng nó lụi luôn. Em dùng bông thủy tinh trong mấy cái thùng loa USA (không thấy ngứa) thì tốt hơn.

20. xadieu_2000

xadieu_2000 Approved Member

Phòng em khoảng 12m2 ghép âm ly đèn thì chọn dòng Tannoy nào "ngon, bổ, rẻ" các bác nhỉ!

21. Trung_Hieu

Bác sướng rồi, chứ hồi em đóng loa kiếm ván như bác hoài ko ra, phải đóng ván MDF mà còn bị lừa của Malaysia :( dẫn đến nhanh mốc và chất lượng không tốt, giờ ngồi tiếc công đóng thùng. Củ Gold lâu lâu vnav cũng xuất hiện vài cặp, còn không thì bác kiếm ngoài giang hồ em nghĩ cũng có :) .

Cái bông trắng em thấy nó hút tiếng mid dữ lắm,thêm vào 1 hồi tiếng nó lụi luôn. Em dùng bông thủy tinh trong mấy cái thùng loa USA (không thấy ngứa) thì tốt hơn.[/quote]
    OH, Cảm ơn Bác nhiều em đang cho bông vào và gia giảm từ từ (thậm chí trong đường horn em đang lên kế hoạch dán thêm lớp thảm mỏng (của nhà mà thiết kế có phần mở ra được)
    riêng gỗ này thì ngâm nước vô tư ( em thử rồi bác ah)
    Cảm ơn các bác nhiều

22. gaucntt

gaucntt Advanced Member

Các bác cho em hỏi là Stirling tw đánh bằng Marantz 99se có nghe ra gì không ạ?

23. Trung_Hieu

Chúc mừng bác nhìn cái GRF "ma trận" đẹp quá. Đã mất công thế này bác phải săn củ Gold cho nó máu. :arrow:[/quote]

Chào các Bác,
    theo đề nghị của Bác Thanhngoc em xin phép post mấy tấm hình kích thước của GRF để các bác tham khảo và có thể thi công ah.

Attached Files:

24. nvduybom

nvduybom Advanced Member

Bác nên bắt thêm vít hoặc bắn đinh cố định cho nó chắc .

25. mc240

mc240 Advanced Member

Nhìn hình này em nhớ lại cách đây gần chục năm em đóng đôi autograph đầu tiên. Sau đó bác ty audio đến mua hộ một bác ở ngoài bắc, thú thật là cặp đó là thử nghiệm nên còn nhiều điểm cần khắc phục.sau đó rồi rút kinh nghiệm lần lượt em cho ra lò vài cặp nữa. Giờ không còn chơi tannoy mà nhìn thấy vẫn máu.

Share This Page

Loading...