Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Bác mua ít hạt chống ẩm làm gói to tướng vất trong thùng xem có tốt hơn không?
    http://www.vatgia.com/raovat/6226/19094 ... ia-re.html

2. skr

skr Advanced Member

Em mới Sưu tầm được cặp loa này, từ trước tới giờ em cũng chỉ chơi Tannoy, chơi từ thấp đến cao. nên thấy cặp này hay nhất trong mấy cặp mà em đã chơi qua. mong các bác có kinh nghiệm phối ghép cho em xin thêm ý kiến.

3. musique

musique Advanced Member

Thiếu pre bác ơi...mau xuống thóc :lol: hôm nào cho em lên nghe ké...mới chém được :mrgreen:

4. musique

musique Advanced Member

xứ lý bên trong như bác thinhgia nói, còn bên ngoài mượn cái xấy tóc của bà xã để xa tầm 70cm sấy cho nó mỗi lần nghe nhạc, coi như trong khi chờ đèn nóng thì cho loa nóng lên tí bảo đảm là ổn :lol:

5. berryfun

berryfun Advanced Member

Em nghe anh bạn nói rang cát cho thiệt khô. Đóng bao đút vào trong thùng vừa tăng bass vừa hút ẩm. Không biết có bác nào làm chưa ạ?

6. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Kinh nghiêm thực tế và đơn giản của anh : kiếm hai chiếc đèn bàn loại đế của nó như là kẹp phơi áo lắp bóng sợi đốt khoảng 20w kẹp vào gờ của thùng loa chao đèn hướng vào giữa loa [bỏ ê - căng loa ra] ,ngày nào độ ẩm cao bật đèn cả ngày chỉnh cho đèn xa hoặc gần loa tùy theo mình lựa chọn theo yêu cầu nhiệt độ sấy [chọn loại đèn bàn có thân đèn là ống mềm cho dễ chỉnh] . Nếu nhìn loa có những phấn mốc không được dùng bất kỳ vật gì để lau , hãy dùng chổi lông mềm hoặc phất trần thật mềm phẩy nhẹ , dùng quạt thổi gió phối hợp với phẩy không dùng mồm thổi sẽ bị bắn nước bọt vào gây ố .

7. musique

musique Advanced Member

Em mới trang bị thêm hai kệ để CD nhỏ trước cặp tannoy yêu mến, tiện để những CD hay nghe tiện khi các bác đến chơi lấy CD cho dễ.

@Trung-Hieu: cám ơn bác rất nhiều nhé. :D

Attached Files:

8. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Đó là khi nó chưa bị thế, của em khi lấy về thấy em nó có 3 đốm trắng như hạt gạo (cảm giác như in vào màng) tưởng là ruồi nó ị vào đấy, hôm qua mở ra thấy thêm nhiều vết loang (như in vào màng) giống như vết ố vậy, bật điều hòa nóng 30 độ C sau đó bật hút ẩm khoảng 2 h lấy chổi phấn lau nhẹ ko mất, phức tạp và xót quá

9. musique

musique Advanced Member

Bác chụp macro rồi pót lên anh em xem thử nó bị bệnh gì vì theo như mô tả của bác chưa hẵn là bị mốc, vì thời gian em ở Đà Lạt có một con bọ nhỏ em không biết tên sống trong những tập sách báo cũ, không giống nhện vẫn ị lên màng loa, bìa vỏ CD rất giống như bác mô tả.

10. pheulong

pheulong Advanced Member

bệnh này bác phải gọi cho em hướng dẫn cụ thể nhé (số em ở chữ ký nhé),em xử vụ này khống tốn quá 100k :lol: em xử được khoảng 10 ca rồi,bác đừng để quá lâu là mục màng loa đấy :)
    @ em nhìn thấy Tannoy Speaker Fan Club gần được 200 trang rồi đấy ạ :)

11. panguyen

panguyen Advanced Member

-------------------
    Biết mà không nói ra làm anh em sốt ruột...! Đừng có bảo là bán loa đi mua loa khác đấy bác Phễu nhé! :D

12. anhmanley

anhmanley Advanced Member

Hjhj. Ca này khó đấy.
    Phêu long thể hiện đi? Cho AE biết tí.

13. hongcongdh

Nếu thủ phạm chính là nó thì làm thịt nó thế nào được bác? :(

14. hongcongdh

Bác hướng dẫn luôn cho em trên topic đi bác để anh em
    Chơi tannoy có giống em thì xử lý luôn, em đau đầu vụ này quá, thùng loa ốc chưa bao giờ có dấu vặn, chẳng lẽ vụ này lại phải xem có con khủng long gì nằm bên trong :(

15. Trung_Hieu

Trung_Hieu Advanced Member

hihihi sao em làm thấy không đẹp mà bác chụp ảnh thấy đẹp thế chắc phải nhờ Bác qua chụp ảnh cặp West của em quảng cáo mới được :lol: :lol: :lol:
    Bác thấy vui là em mừng rồi. cảm xúc này với em đôi khi lớn hơn cả vật chật Bác ah.

16. tohoanganh

tohoanganh Advanced Member

Chết chết phải về xem lại màng loa nhà mình, có mệnh hệ gì phải gọi ngay cho lão Phễu này không thì chết :mrgreen:

17. hongcongdh

Em ko có máy ảnh nhưng tình trạng có thể như bác nói, em chụp ĐT nên hơi mờ, các bác ai có ý kiến vụ này giúp em :(

Attached Files:

18. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

chụp toàn cảnh cái nón loa đi bác...............................

19. pheulong

pheulong Advanced Member

em đến chịu bác,bệnh nặng rồi đấy ạ mà bác còn tiếc em cuộc Đt :( nói được băng tay thì em nói rồi :lol: bác gọi cho em xong rồi bác lên diễn đàn chi sẻ mới quý chứ,không tin em bác cứ hỏi nick hai phong_389(chơi We) và bác có đôi JBL 4343b em quên nick rồi :)

20. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

sao bác phễu ko chia sẽ ở đây luôn nhỉ
    em sốt hết cả ruột

21. hongcongdh

Cảm ơn cuộc phone với bác pheulong, em làm theo đúng quy trình bác nói xem ổn ko? Có gì em sẽ cập nhật thông tin trên fr :) May mà bác chưa bảo em đổi ...l..o...a... :mrgreen:

22. 2end

2end Advanced Member

em lót dép ngồi hóng với, chờ bác với sự tư vấn của bác sỹ phễu

23. lamlylam

lamlylam Advanced Member

Cặp turnberry se của em khi ngồi trên ghế nghe thì có cảm giác nó hơi thấp, nếu kê cho ngang tầm tai thì phải thêm chừng 20cm nữa. Mà sao em chẳng thấy bác nào làm chân cho turnberry SE cả, chắc là có ảnh hưởng xấu đến chất âm các bác nhỉ

24. adicolor

adicolor Advanced Member

Chào Bác, em cũng tưởng có nhà mình bị, theo cách của mình là cuối tuần tháo ê-cang ra vừa ngắm loa, vừa ít bị hơn!

25. hongcongdh

Báo cáo các cụ, theo sự hướng dẫn của sư phụ pheulong, trước mắt em nó đen kịt đang sáng màu trở lại, những vết loang và đốm mới thấy đã mất dần :roll: , có 2 vết mà em nghĩ hơi khó mất đó là 3 cái vết lúc đầu lâu quá rồi (gần 1 năm) :( thấy nhẹ bớt đi tí (chưa giám làm mạnh tay sợ em nó lăn ra ốm thì hic). Thứ 2 đó chính là vết ám khói thuốc cái vết này có khả năng phải có sư phụ nào ra tay mới được (màng càng sáng ở phòng nghe lúc nào cũng mù mit khói thuốc kiểu gì cũng bị vệt này), theo hướng dẫn em tạm thời để 3 tiếng chạy hút ẩm, ngày mai tiếp tục làm lần nữa rồi cập nhật thông tin :mrgreen:

Share This Page

Loading...