Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. Mèo Sạch Thỉu

Mèo Sạch Thỉu Advanced Member

Các bác cho em hoie cặp Tannoy Impulse 12 nghe ntn ạ, có ngon không . Đánh nó dùng con Denon S10 có được không ạ

2. musique

musique Advanced Member

Theo em bác cư dùng Accuphase hoăc Marantz.

3. Mèo Sạch Thỉu

Mèo Sạch Thỉu Advanced Member

Cảm ơn bác nhé ... thôi thế nhà cháu lại phải đi cố kiếm hơn 2K rồi ...

4. Scorpio

Scorpio Moderator

Bán Đốt lò đi ! Mua loa nào cũng được bác Mèo à ! :D :D

5. caithang

caithang Advanced Member

Chưa cần bán Đốt lò, đổi Cà non 5D đi thôi

6. ktvt

ktvt Advanced Member

Chào các Bác !!!

Với những món đồ cũ người mới ta & quen thuộc, ai cũng biết nó, với những nhãn hiệu cũng quen thuộc, sự phối ghép đã giúp Em hết lân tăn trong việc phấn đấu tìm kiếm đồ & quan trọng nhất là "Amp vô địch" nhà Em hết Stress. Từ nay Em sẽ lắng lòng để nghe nhạc & nhất quyết chỉ có nghe nhạc để thưởng thức.

7. PDT

PDT Advanced Member

tn

Em nghe bác nói, chắc là bác mới trải qua một sự trãi nghiệm nào đó,bác có thể chia sẻ với ae được không?
    :lol: thanks

8. ktvt

ktvt Advanced Member

Vâng Em cần thêm 1 hoặc 2 ngày để nghe & tí toe với AE. Sự thay đổi kỳ này cấp độ vẫn còn kém hơn so với bộ dàn của Bác. Nhưng như thế cũng đã khiến Em hài lòng với những gì mình có được.

9. hamzui

hamzui Advanced Member

@bác Cạp, bác Mèo: 2 bác nghiên cứu con amp này thử xem, em nghĩ rất hợp với tannoy. nếu sau này nghe nhạc trong nhà chán rùi, các bác vác nó gắn vào oto có lẽ đệ nhất thiên hạ :D

Luxman CM2100

10. JKL

JKL Advanced Member

em vừa kiếm được 1 đôi tannoy 3149 các bác tư vấn giúp em nên đóng thùng nào bây giờ ?

11. dongsongbac

dongsongbac Advanced Member

bác kiếm bao nhiêu thế?

12. JKL

JKL Advanced Member

khoảng gần 1k bác à, em chẳng biết có đắt ko ?

13. dongsongbac

dongsongbac Advanced Member

vậy là không mắc đâu bác nếu loa và crossover còn nguyên bản và tương đối thì giá đó quá được

14. ktvt

ktvt Advanced Member

Khi loa đài tạm tạm ổn giúp cho mình nghe nhạc có được cảm giác phê phê, sướng, sướng quá!!!!

sáng nay trong lúc chán chán online VNAV, chọn CD sumo 2006 (chắc là bản F2 Or F3, Bác nào có bản F1 "cho Em xin") nghe thư giản với mức âm lượng 2,3 (hơn 9h 1 chút) Bài số 1 (thử tiếng trống), với bộ dàn CDP Teac 50, Pre Acc C-290, Pow Acc A-50, Loa Westminster cho cảm giác nghe quá đã các Bác ơi !!! :cry: :cry: :cry:

Khúc dạo đầu với những tiếng gõ các nhạc cụ điện tử & tiếng trống da loại lớn thấy hay nhưng nhẫm bụng là cũng thường thôi không có gì đặc biệt và thế cứ nghe đến đoạn cuối, nghe được tiếng trống "uy lực" đã quá, đã quá. Simili bọc nệm salon như nẩy nẩy lên, áo quần như muốn phe phẩy tạo cảm giác thật sảng khoái, sung sướng. Nghe xong bản nhạc vừa tắt máy mà lòng vẫn còn phê phê thì Bà hàng xóm qua bảo "chú là nguyên nhân khiến tôi đánh rơi tô bún Riêu" HeHe :D :D Lúc đó tỉnh hồn xin lỗi Bà bán bún hàng xóm rối rít....... :lol: :lol: Quyết định leo ngay lên máy tiếp tục lướt VNAV để khoe với các Bác!!!! Hi Hi Hi :lol: :lol: :lol:

Đã đóng dấu nói thật 100% (qua ngày 1-4 rồi) He He He...... :roll: :roll: :roll: :roll:

15. trantu

trantu Advanced Member

Bác nghe bằng những đồ đó mà phê thì cũng...thường thôi :D Khi nào ko đã thì mới lạ :lol:

16. PDT

PDT Advanced Member

Chúc mừng bác,
    DP65 không bằng Teac 50 phải không bác?

17. ktvt

ktvt Advanced Member

Thú thật là DP-65 không bằng Teac 50. Độ dầy tiếng như nhau DP-65 tiếng mềm mại hơn, Teac 50 nền âm trong & độ chi tiết hơn.

18. PDT

PDT Advanced Member

tn

Em thấy bác phối ghép như vậy tốt lắm, A50 & C290 đều là đồ lớn & là một bộ "match pair" của Accuphase, Teac 50 theo bác nói là rất hay với bộ của bác, đánh Wes chắc hay lắm
    Nếu có điều kiện bác thử thêm DP75 để so sánh với Teac 50 xem sao.

19. ktvt

ktvt Advanced Member

Về giá Em không nhớ bao nhiêu....các đời DP-67,75,77,85 & cũng chưa đật nặng phần nguồn lắm vì thấy phong trào đang hướng đến mâm quay nên cũng lưỡng lự & bắt đầu lăn tăn mấy em đĩa than.....đang tự hứa với lòng mình là "đã đến chỗ nghe" nhưng không biết được bao lâu đây!!!! làm con nghiện Audio rõ khổ....Hic hic........... :roll: :roll: :roll:

Chất âm của Teac 50 Em có cảm giác rất gần với mâm quay không biết các Bác đã & đang dùng qua em này thấy thế nào chứ Em nghe thấy cũng khá lắm, có thể do mình cần cao quá nên luôn không hài lòng với những thiết bị mình đang dùng

20. ktvt

ktvt Advanced Member

Có một thực tế là khả năng thưởng thức & thẩm âm của mình còn ở mức rất thấp mà LP"s lại nhiều về Jazz, cổ điển, giao hưởng, thính phòng.... nên cần cân nhắc kỹ trước khi mua mâm quay.

21. ktvt

ktvt Advanced Member

Như trước đây Em có nói "ngắm nghía bộ dàn của Bác P D T mà Em phát thèm và cũng là mô hình mà Em sẽ theo" nay đã phần nào đó đạt được cái ước mơ là gần sát bên cạnh Bác P D T. Loa thì Bác có chữ Royal SE đằng sau chữ Wes.., Amp thì Bác có chữ V đằng sau chữ A-50......Mà thôi mình phải lượng sức thôi nếu không có ngày mình sẽ .......không được gì thì còn khổ hơn là được ít....Hi hi hi...... :lol: :lol: :lol:

22. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Trước mắt cứ chơi CDP thôi bác! Từ từ rồi hãy qua Micro Seike :)
    EM chúc mừng bác nhen!

23. PTV

PTV Advanced Member

Cái nghiệp này là thế mà lị, nhưng nói chung Phần Cứng của Bác là niềm mơ ước của rất nhiều đệ tử ...Audio rồi.
    Cũng nên từ từ để càm nhận được hết cái .... thú vị. Rồi cũng chẳng muộn !

24. PTV

PTV Advanced Member

Cái nghiệp này là thế mà lị, nhưng nói chung Phần Cứng của Bác là niềm mơ ước của rất nhiều đệ tử ...Audio rồi.
    Cũng nên từ từ để càm nhận được hết cái .... thú vị. Rồi cũng chẳng muộn !

25. ktvt

ktvt Advanced Member

Cảm ơn các Bác động viên Em.....He he Em đang phê lòi lun đây vừa chat vừa nghe kéo violon đã quá....He he... :lol: :lol: :lol:

Share This Page

Loading...