Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. ntv2008

ntv2008 Advanced Member

Tại vì gần đây nhiều Fan Tannoy nâng cấp từ Canter SE lên Memory HE nên ló cặp nào ra là có bác chộp liền

2. hoangnam2010

hoangnam2010 Advanced Member

Ủa sao kỳ zây canter SE là đời mới lại là dòng cao hơn sao lại là nâng cấp E kg hiểu luôn :roll:

3. Bradpitt2

Bradpitt2 Advanced Member

Bác í chơi chữ mà bác không biết à? :lol:

4. litono

litono Advanced Member

Các kụ cho em hỏi ST-100 và ST-200 khác nhau chỗ nào ngoài giá cả và màu sắc? Em thấy specification 2 con giồng nhau y chang ạ :)
    Thanks

5. sơn_sơn_đen

sơn_sơn_đen Advanced Members

Con khác số nữa cụ ạ :D uhm 2 dòng này em thấy thông số giống nhau.

6. augustine

augustine Approved Member

em thì vẫn cứ yêu cái kiểu đồng trục của Tannoy . E đang dùng Stirling TWW với Manley Stingray và em thấy hài lòng .... các cụ cho e nhập hội Tannoy với .......

7. sơn_sơn_đen

Phối ghép tannoy với manley cùng là 1 lựa chọn tốt bác,hiii.
    Hồi trước em cũng phối stirling với pow manley nhưng mà chạy 4 bóng gu50 , nhưng tiếng chắc không ngọt bằng manley chạy bóng l84, bóng l84 em thấy cũng hạp tannoy , em có anh bạn đang đánh bộ pre pow audio note p1se xài 4 bóng l84 nghe cũng khá lắm bác. :D

8. locnp

locnp Advanced Member

Yêu Tannoy về nội dung lẫn hình thức hả bác? Tannoy giống như 1 tiểu thơ đài các sống trong nhung lụa, còn manley ví như gã lực điền quanh năm bán mặt cho đất, bán lưng cho trời. Phối nhau hợp đấy bác, chờ cho 9 tháng 10 ngày sẽ cho kết quả :)

9. Nhem

Nhem Advanced Member

Audioreview có so sánh hai loại loa này. Theo em Memory sẽ mộc hơn và canter sẽ sắc sảo hơn; cả hai đều hay.
    http://www.audioreview.com/cat/speakers ... 94crx.aspx

10. musique

musique Advanced Member

Thấy các bác bàn luận HE và SE nhiều quá em cũng bổ sung chút thông tin cho các. Tannoy đã bán mình cho TC Group năm 2002, đây là một tập đoàn của Đan Mạch, ban đầu là TC Electronic sau đổi thành TC Group sau khi mua lại công ty TGI plc. TGI sở hữu Tannoy, Goodman, Lab, Gruppen và Martin Audio. Hiện tại TC Group sở hữu Tannoy, Lab Gruppen, TC Electronic, TC Helicon và TC Applied Technologies. TC Group gồm TC Group International, TC Group Americas, TC Group Japan, TC Group China và TC Group Middle East.

Ngoài ra TC Electronic cũng đang cộng tác và phát triển một số dòng sản phẩm với Dynaudio Acoustics.

Đu theo TC Group China thì thấy họ sản xuất một số sản phẩm Tannoy tại Trung Quốc, các bác có thể tham khảo thêm thông tin tại đây
    http://www.tcelectronic.com/monitors.asp

11. DNA Shop

DNA Shop Advanced Members

Theo tui, nếu có tiền chơi Tannoy thì chơi hàng đỉnh.Hoặc chắc cú, kiếm mấy đời vintage Red, Gold + thùng made in England về thưởng thức âm thanh đặc trưng của Tannoy hoặc giữ làm đồ sưu tầm cũng ok.
    Ví hơi mỏng thì không nên chơi Tannoy, vác mấy thùng loại bình dân, sản xuất sau này để phục vụ đại chúng, nghe bực bội thêm rồi sẽ chê Tannoy rầm rầm :)

12. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Vậy ví mỏng thì theo bác nên chơi dòng gì được ạ? Em lăn tăn quá :oops:

13. Muzich

Muzich Advanced Member

Vậy ngoài Red, Gold, West, King thì chả chơi được dòng nào nữa hả bác? Mấy dòng đời mới China thì em ko nói nhưng những đời còn lại là cỏ rác hết ợ :mrgreen:

14. litono

litono Advanced Member

1 điều lạ nữa là ST-100 có KL nặng hơn ST-200 :lol:

15. lethuc

lethuc Advanced Member

Tunbery se của bác Litono phải dùng ST-200 nghe mới phê :D

16. litono

litono Advanced Member

Canter ->ST-200
    Turn ->ST-100
    :lol: Nồi nào vung nấy thôi cụ ạ

17. skr

skr Advanced Member

em nghe nói TN vintage có đời củ Silver, không biết trong TN-FC có cụ nào đã từng sở hữu show cho anh em được mở rộng tầm mắt với.

18. DNA Shop

Vậy ví mỏng thì theo bác nên chơi dòng gì được ạ? Em lăn tăn quá :oops:[/quote]

Theo ý kiến riêng tui, ví mỏng thì không nên chạy theo thương hiệu như JBL, Tannoy.. đời mới sản xuất từ China, giá rẻ nhưng chất âm không đáp ứng như mình kỳ vọng. Tầm vài triệu thà kiếm cặp Dynaco cũ, nghe còn sướng. Liệu cơm gắp mắm thôi. :D

19. litono

litono Advanced Member

Mình nghĩ bác đã là shop thì không nên phát biểu như thế này ạ :)

20. DNA Shop

Ui chao ! cám ơn bác nhắc nhở, đôi khi hung hăng con bọ xít khi góp ý, thảo luận, mình quên mất tiêu là chính mình là dân buôn bán :D. thôi tui chuồn, ngậm miệng ăn tiền là chắc cú.

21. locnp

locnp Advanced Member

Nếu ngại thì bác làm cái nick khác vô trao đổi cho thoải mái, thậm chí quăng bom chọi lựu mìn cũng không sao. Trốn tránh cũng không phải là giải pháp tốt bác ạ :)

Thương hiệu Tannoy vẫn còn, công nghệ chắc chắn phải hơn những năm 80 thập kỷ trước. Cho dù Tannoy có sản xuất ở Trung Quốc thì vẫn được hãng kiểm định kỹ lưỡng. Em nghe đâu đó nói rằng Tannoy hay nhờ thiết kế thùng, câu hỏi là liệu thiết kế ngày xưa có hơn thiết kế ngày nay không? Em nghĩ các bác đã có câu trả lời. Vấn đề loa xưa nghe hay hơn nay có phải do các bác thích hoài cổ, nhất là tấm gỗ bần mặt trước loa?

22. sơn_sơn_đen

Thương hiệu Tannoy vẫn còn, công nghệ chắc chắn phải hơn những năm 80 thập kỷ trước. Cho dù Tannoy có sản xuất ở Trung Quốc thì vẫn được hãng kiểm định kỹ lưỡng. Em nghe đâu đó nói rằng Tannoy hay nhờ thiết kế thùng, câu hỏi là liệu thiết kế ngày xưa có hơn thiết kế ngày nay không? Em nghĩ các bác đã có câu trả lời. Vấn đề loa xưa nghe hay hơn nay có phải do các bác thích hoài cổ, nhất là tấm gỗ bần mặt trước loa?[/quote]

Bác thử tháo cũ loa ra ,rồi nghe thử xem sao? Hay kiếm 1 cặp thùng nào ấy trải nhiệm, chắc âm sẽ khác đấy ạ :D
    Bác đừng nói với em là bác mới rước cặp loa mặt trước có gỗ bần nhé :) sao nghi nghi quá

23. hoangnam2010

hoangnam2010 Advanced Member

Mình thì thấy mặt làm bằng gổ bần thì đẹp theo kiểu cổ điển giá mềm :) mặt gổ thật nhin sang giá cao :D ,tóm lại có trong tay loai nào cũng tôt :lol:

24. panguyen

panguyen Advanced Member

Em cũng đã bị vấp phải cặp Turnbery cách đây vài năm..! Lúc đầu cứ tưởng lên đời từ HE sang SE sẽ được nhiều nhưng ngược lại các bác ạ! Tiếng SE không thể nào bằng HE được, đặc biệt là trung âm - nét đặc trưng của Tannoy cái mà HE thể hiện rất tốt! Em lấy cặp SE này mới tinh nhưng chỉ được vài tháng các cạnh thùng có dấu hiệu co dãn, các khe nối hở toác hết cả ra.... Em cho lên đường sớm!
    Đúng như bác DNA shop nói, mỏng ví cứ đồ Vintage chơi cho lành!

25. litono

litono Advanced Member

Loa của bác bị thế nào chứ cặp Turnbery SE của em 4 năm rồi chẳng bị lỗi gì, bác có lau bằng khăn ướt không vậy? :lol:

Share This Page

Loading...