Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. musique

musique Advanced Member

Mua tannoy brand new thì sướng là được khui thùng nhưng để nghe hay thì khó lắm, phải nghe một thời gian dài mới đâu vào đấy, những người chơi kinh nghiệm thì cho biết tiếng tannoy thay đổi trong khoảng 10 năm (em nghĩ ít có bác nào kiên trì như thể, chắc 2-3 năm đã đổi rồi) nên cứ tannoy cũ vẫn dễ nghe, dễ đánh hơn là vậy. Các bác nào học và chơi guitar thì dễ cảm nhận, mua cây đàn mới về đánh ít nhất cũng phải 2-3 năm tiếng mới hay và ấm áp. :D

2. locnp

locnp Advanced Member

Theo em trong 10 năm đó phải cho tannoy ăn toàn đồ bổ, cho em nó ăn tương với chao thì cũng sẽ thất bại. Liệu có bác nào kiên nhẫn không nhỉ?

3. ntv2008

ntv2008 Advanced Member

Có khi đem ra chơi Pop, Rock với Dance, chừng vài tháng là OK thôi, lâu lâu cho thêm vài liều doping thuốc lắc nữa.

4. ntv2008

ntv2008 Advanced Member

Burn loa mất 10 năm thì 2 cái lỗ tai em mềm trước là cái chắc.

5. litono

litono Advanced Member

Ủa anh đâu thấy chổ nào nói Tannoy sản xuất tại China đâu em? Anh vào trang http://www.tcelectronic.com.cn/ sau đó click vào logo Tannoy nó báo là không tồn tại :p
    Hơn nữa vào chỗ contact của Tannoy thì không thấy có địa chỉ nào là của anh Ba China cả: http://www.tannoy.com/AboutUs.aspx

6. sơn_sơn_đen

sơn_sơn_đen Advanced Members

Sao dạo này em nghe toàn bàn tannoy in china không vậy các bác?
    Chiều hướng này coi bộ tannoy rớt giá không ta :lol:
    Vậy các dòng đời mới sau này có đáng chơi không các bác?

7. pcminh73

pcminh73 Advanced Member

cá nhân tôi thấy đời cũ nhiều AE chơi hơn có lẽ do đời cũ đã được nhiều người phối ghép thành công và công nhận ( một số đời ) ngoài ra yên tâm không sợ mua phải đồ anh ba >>

8. panguyen

panguyen Advanced Member

Dạ, em nói lên điều đấy cũng biết sẽ bị ăn gạch, đá nhưng cũng phải chấp nhận các bác ạ! :mrgreen:

9. musique

musique Advanced Member

Tra trên mạng thì anh cứ dùng các từ khóa liên quan là ra thôi.

10. musique

musique Advanced Member

Các bác đã thương tannoy thì thương cho trót :D , theo em sản xuất ở đâu không quan trọng mà quan trọng là chất lượng vật liệu làm nên sản phẩm. Tannoy cũng là một công ty lâu đời để duy trì trong thời kỳ nhiều cạnh tranh càng phải tính toán về chi phí để có lợi nhuận tiếp tục phát triển. Nên rất nhiều hãng sản xuất âm thanh vẫn phải chọn những nơi có chi phí, nhân công thấp để sản xuất. Các bác cứ an tâm chọn hàng chính hãng mà dùng. Riêng loa đập thùng nghe chưa hay vs loa cũ cũng là bình thường chỉ sợ các bác không đủ kiên nhẫn để cảm nhận sự khác biệt về âm thanh từng ngày thôi - cảm nhận được sự thay đổi theo thời gian đây là điểm rất thú vị của những người chơi âm thanh.

11. sơn_sơn_đen

sơn_sơn_đen Advanced Members

Đã dính vô tannoy thì âu cũng là nghiệp :lol: nhớ ngày đầu em tập tễnh ôm cặp stirling về..... :( sáng trưa chiều tối ... Ui bao nhiêu là đồ phối ghép vô em nó. Cực mà vui , nhiều lúc cứ nghĩ trời hành nhưng mà không phải. Noy nó hành quá các bác ạ :D

12. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Vậy thề o dc bỏ Tanoy nha Cụ :lol:

13. locnp

locnp Advanced Member

Em thấy mấy bác chơi TANNOY toàn chung đủ chứ không có chung thủy đâu :))

14. musique

musique Advanced Member

Vừa rồi tính đổi, âmpli nhà em không cho, em đành đổi xe vậy :lol: :mrgreen:

15. panguyen

panguyen Advanced Member

---------------------------------------------
    Xe 2 bánh hay 4 bánh hả bác? Show tí hình đi bác ! Em cũng đang tính toán trẻ hóa đi một tí bằng cách kiếm con 2 bánh vi vu chứ chơi Tannoy lâu nay đâm ra người mình cứ châm chậm lại, làm việc gì cũng khề khà...! :mrgreen:

16. pcminh73

pcminh73 Advanced Member

tôi cũng đang định nâng cấp từ memory HW lên đời cao hơn nên bác nào thích pm cho tôi đôi loa của tôi còn rất mới :D

17. augustine

augustine Approved Member

Nghe bác ví von mà em cứ phải căng hết cả não và vổng hết cả tai lên nghe thêm 2cd xem có còn thiếu xót gì ko ? Nhưng tai t r â u chỉ biết là hài lòng ..........

18. augustine

augustine Approved Member

Nó thật là cái nghiệp bác à ..... E ghép chán chê , mãi đến giờ mới hài lòng với manley stingray ... Hope sẽ mua dc nhà to hơn mới up dc loa ....

19. locnp

locnp Advanced Member

Một trong những thế mạnh của tannoy là vocal, giờ bác thử lấy 1 dĩa vocal nam và 1 dĩa vocal nữ nghe thử xem thế nào, nhớ siết volume lên cao 1 chút nhé :lol: :lol:

20. musique

musique Advanced Member

Chầm chậm lại là tốt đó bác, quan trọng là cái gì cần chậm lại :lol: (em đùa tí thôi). Chơi tannoy giống uống cà phê, nhấm nháp từng tí mới thú vị chứ làm một hơi hết liên không cảm được.

Xe thì con này nè bác :mrgreen:

Attached Files:

21. litono

litono Advanced Member

22. PDT

PDT Advanced Member

Em có nghe, hình như câu này của mấy tay bán loa Tannoy :D

23. duongquangminh

duongquangminh Approved Member

cái made thì ghi là made in uk nhưng phụ kiện bên trong thì china bác ạh , bác không tin thì mổ em marantz PA01 xem thì rõ , ở ngoài vẩn ghi là made in japan nhưng phụ kiện và boa mạch thì china , đó chỉ là 1 ví dụ nhưng còn nhiều nửa , vì các nhà sx muốn hạ giá thành sx đễ giá sản phẫm dể bán ở thời buổi khó khăn này , như hôm trước em đả bảo là canter SE thùng china thì không ai chịu tin em , cứ khăn khăn bảo là made in uk , cái madein uk chỉ là cái nơi lắp ráp còn phị kiện nó bên trong là gì thì chỉ khi các bác mỗ sẽ em nó ra phân tích thì mới biết được hoặc mua về sử dụng thì mới biết được nó khác nhửng dòng sx chín hiệu uk là thế nào , dòng chính giống như bác chạy chiếc dream của nhật và china thì bác sẽ thấy nó khác nhau cho dù thợ máy có phù phép cỡ nào đi nửa cái đó không phải là lổi do người chạy hoặc do thợ máy phù phép mà là do bản thân nó dù sao cũng là china , vì lí do đó tại sao con cater Se ghép mãi mà không có amli nào hợp với em nó

24. lethuc

lethuc Advanced Member

Chắc bác đã từng sở hửu tannoy canter se nên thấy Bác rất rành về nó vậy Bác có thể chia sẽ kinh nghiệm phối ghép nó như thế nào , Bác đã từng dùng ampli gì đánh với canter SE mà Bác nói ghép mãi mà không được
    Cám ơn Bác

25. duongquangminh

duongquangminh Approved Member

em giãi thích vậy mà bác cứ nói thế thì em thua ,
    vậy nhũng dòng xe toyota vn và honda vn thì sx tại vn thì ghi là made in vn
    vậy bác đừng nói với em là phụ kiện máy móc và linh kiện hoàn toàn do vn sx nha , nếu bác nói thế thì em bó tay với bác luôn rồi

Share This Page

Loading...