Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. Muzich

Muzich Advanced Member

Thực hư như nào chưa rõ nhưng em thấy bác duongquangminh nói cũng có lý. Em cũng có nghe nói rằng ngày nay nhiều hãng lớn, cụ thể như McIntosh, các dòng ampli tầm 3k trở về cũng đều sx tại TQ hết chỉ đưa về Mẽo hoàn thiện khâu cuối cùng vậy là thành Made in USA :D

2. litono

litono Advanced Member

Em thấy sản xuất ở đâu không phải là điều quan trọng mà vấn đề là mình chấp nhận và thích hay không? Điều mà em muốn nói ở đây là những gì mình không chắc hoặc không biết thì đừng nên đoán mò, nói thì phải có bằng chứng, VD bác Minh nói vậy bác có hình chụp để chứng minh bên trong Tannoy Canter dùng linh kiện China không? :lol:

3. duongquangminh

duongquangminh Approved Member

bác nói nghe sao đơn giản quá , bỏ vài trăm triệu ra mua cặp loa mà thùng loa là china mà bác có thể có cảm nhận được hả, nói thật em chơi hiend mà cái gì có chử china thì xin lổi có hay cở nào em củng không có cảm giác được , còn bác muốn chứng minh chứng thực thì mua cặp canter SE về rồi mổ ra xem phụ kiện nó là cái gì thí bác sẽ biết ,

4. musique

musique Advanced Member

Em còn giữ một bộ dây cầu nối sử dụng cho một vài cặp tannoy tầm 2-3k USD, (không rẻ chút nào), em không bình luận gì về chất lượng, nhường cho các bác bàn luận, em chỉ trách người Anh :(

(lúc trước trong topic này em đã mô tả tannoy ST 50 thật giả các bác chịu khó xem lại, không thì em lại phải pót lại tốn tài nguyên diễn đàn :mrgreen: )

Attached Files:

5. besu2005

besu2005 Advanced Member

Thấy các bác đang tranh luận vấn đề này, em thấy có việc như này:
    1. Loa Tannoy đã được chứng minh nguồn gốc (made in the UK), nên cho dù thùng loa được đóng từ anh Ba (như một số bác đề cập) nhưng em dự rằng một khi đã được hãng kiểm định và gắn mark Tannoy rồi thì chất lượng đôi loa (thùng + driver + ...) đáp ứng được tiêu chí giá thành + chất lượng ===> các bác cứ yên tâm mà chơi (trong đó có em :D );
    2. Các bác đề cập loa Tannoy sử dụng linh kiện dỏm + không đủ tiêu chuẩn + .... ===> xin mời đưa ra chứng cớ để chứng minh. Chứ còn cái kiểu phán vu vơ: "bác nào không tin thì mua về đi sẽ biết" thì em e là không ổn :(
    Tạm thời em mới dự được đến đây thôi.
    Chúc các bác cuối tuần zui zẻ!!!

6. duongquangminh

duongquangminh Approved Member

bác nó vậy chiếc xe hơi của nhật bản mà xử dụng engin của china mà ráp tại nhật bản thì chất lượng củng như xe nhật hả bác , bác nói thế thì em thua ,em nghỉ bác lở ôm em nó rồi nên cố gắng biện minh cho em nó thôi ,

7. musique

musique Advanced Member

Sản xuất đầu không quan trọng Besu nhỉ, nhưng phải đảm bảo được chất lượng. :D

8. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Hàng làm ở nước khai sinh em thấy về lâu dài chất lượng ngon hơn , cơ quan em mấy hàng thiết bị dk ngày xưa lắp đặt là hàng nguyên gốc xài trâu bờ lắm, sau này nhập thay thế do hết hạn toàn đồ làm ở cn chạy vài tháng lại thay hà .ko tìm ra nguyên nhân hư lưôn.TN e ko biết

9. litono

litono Advanced Member

Nếu bọn nhật nó đồng ý cho lắp và gắn nhãn Japan thì mình chắc nó sẽ là chất lượng Japan

10. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Apple ráp tại CN thì sao :)?

11. HUNGDUNG

HUNGDUNG Approved Member

Xe no lai khac roi bac, bac cu 1,2 la canterSE la china vay bac chi ho trong cac doi canter con lai doi nao nghe hay hon SE de ae mo mang them? 8)

12. besu2005

besu2005 Advanced Member

Biện minh hay biện chứng gì thì em không tranh luận với bác. Em chỉ muốn thấy được bằng chứng nêu lên được rằng: loa Tannoy nếu được sản xuất ở anh Ba (thùng, linh kiện hay gì gì đó), đã được hãng Tannoy xác nhận là OK mà chất lượng thực tế không đáng với số tiền bỏ ra thôi.
    Nói suông mà không có cơ sở thì em nghĩ là không có tính thuyết phục cao đâu :D

13. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

Em thấp thoáng thấy có đại cao thủ tai lòi bratdit sao không thấy vô cho ý kiến về tai lòi nè

14. taolao

taolao Advanced Member

Tannoy Made in China em thấy cũng chưa phải là vấn đề lớn, chỉ sợ 10 cặp về VN thì có vài cặp không phải như vậy( cái này cũng là giả thuyết em đưa ra thôi).
    Mà hỏi thẳng hãng về cặp loa của mình đang có hãng nó trả lời không các Bác? Hãng trả lời trực tiếp chứ không phải nhà phân phối tại VN.

15. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Vậy vn đóng được hả bác?

16. huyvuacobac

Nguyên tắc hỏi nó sẽ hỏi mềnh ở nước nào và sẽ chỉ về nhà phân phối. Nên nếu hỏi mềnh nên kiếm nước nào nó o có nhà phân phối để trả lời nó :lol:

17. taolao

taolao Advanced Member

VN đóng cũng đẹp không kém nhé Bác. :D
    Ý em muốn nói là vài cặp y chang nhưng không phải Tannoy China sản xuất.

18. taolao

taolao Advanced Member

Vậy có cách nào tra được model, seri number... của cặp loa mình đang xài để biết là hàng xịn hông Bác?

19. huyvuacobac

Đời mới thì có cái product registration, còn đồ vintage thì chịu o biết tanoy nó còn database o nữa :D

20. taolao

taolao Advanced Member

Bác có nhầm lẫn gì không đấy, nhìn cứ y như mấy dây loa đểu em hay DIY?

21. taolao

taolao Advanced Member

Nếu đã xác định được loa xịn, chính hãng thì chơi thôi chứ lăn tăn gì nữa? :D

22. huyvuacobac

Mua cứ mắc là được ko sợ dỏm :D

23. tohoanganh

tohoanganh Advanced Member

Em thì em thấy rằng rất nhiều sản phẩm được sản xuất ở chính quốc và nước thứ 3 có sự chênh lệch về chất lượng tương đối lớn. Khi người ta chuyển đến nước thứ 3 để sản xuất phần lớn với mục đích là để giảm giá thành sản phẩm và tăng lợi nhuận của hãng. Vì khi đầu tư họ được hưởng các ưu đãi do chính sách thu hút đầu tư và nhân công rẻ ở những nước thứ 3, thế nhưng họ phải chịu những thứ do luật đầu tư của các nước đó áp đặt, mà tỉ lệ nội địa hóa là một ví dụ. Chính điều này loa Tannoy nếu made in China thì cũng phải chịu chung số phận. Khi không nội địa hóa được Driver thì họ phải chấp nhận nội địa hóa các linh kiện khác như tụ tị, dây dẫn mà những thứ đó thì được sản xuất đầy rẫy ở Trung Quốc. Nên có bác nói trong loa Tannoy sản xuất ở Trung Quốc có linh kiện China, đó là điều không có gì ngạc nhiên cả. Còn bàn về chất lượng thì chỉ cần như thế chúng ta cũng biết ngay là có sự chênh lệch rồi, em có thể phân tích ở một số khía cạnh:
    1/ Về tay nghề: Các bác biết rằng sản xuất loa thì tỉ lệ handmade rất cao, mà tay nghề thì thợ Trung Quốc so sao được với tay nghề của hãng ở chính quốc.
    2/ Về linh kiện (phải nội địa hóa): chất lượng linh kiện của chính hãng Tannoy chắc phải tốt hơn mấy thứ nội địa hóa kia rồi.
    Còn hãng chấp nhận và gắn mác, điều đó đúng, khi một sản phẩm phải đạt chuẩn của hãng đặt ra thì mới được gắn mác, thế nhưng giữa việc đạt chuẩn và chất lượng tốt vẫn là một khoảng cách.
    Nếu bác nào sài ô tô thì rõ về chất lượng giữa xe lắp trong nước và xe được sản xuất ở chính hãng.

24. habas

habas Advanced Member

Cuối tuần show Tannoy Prestige năm cha ba mẹ cho mấy bác thưởng lãm :D

Attached Files:

25. tai_trau

tai_trau Moderator

Em đã dọn dẹp 1 số post quá khích và không liên quan đến chủ đề đang được thảo thuận. Đề nghị các bác không sa đà tranh luận ngoài lề.
    Nhắc nhở bác duongquangminh vì những bài viết thiếu kiềm chế của mình.

Attached Files:

Share This Page

Loading...