Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. locnp

locnp Advanced Member

Đã đụng đến Mem thì nên dùng ampli SE bác ơi, bass SE không căng tròn như trái banh mà mềm mại sâu lắng, nghe mãi không chán :)

2. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Các bác cho em hỏi Pow Sun 2A3 PSE mono block nghe nói có mấy W vậy có đánh nổi Memory?(em đã từng ghép Leben 300xs nhưng hơi đuối nên không vừa ý cho lắm) có bác nảo đã phối ghép như vậy chưa và nghe ntn? cho em xin ý kiền và cảm nhận.
    Cám ơn các bác rất nhiều.

3. pcminh73

pcminh73 Advanced Member

Cám ơn bác tôi đã thử với SE audio note nhưng cũng ko dc bác ạ :(

4. NTL

NTL Advanced Member

Vậy tannoy chống chỉ định giao hưởng hả các bác? Em thấy nghe vocal mãi cũng chán, lâu lâu chuyển sang các món các thể loại khác mà nghe ko ra thì chán nhỉ :(

5. locnp

locnp Advanced Member

Em chán audio note lắm bác ạ, đánh lều phều nghe lần nào cũng buồn ngủ.

Bác thử con này xem, thiết kế cũng jống audio note conqueror nhưng có vẻ lịch lãm hơn.

Full review: http://www.stereophile.com/content/manley-labs-sepp-300b-monoblock-power-amplifier

Thông tin trên chỉ để tham khảo, bác đọc xong có vấn đề gì em ko chịu trách nhiệm đâu đấy :lol:

6. lamlylam

lamlylam Advanced Member

em cũng giống bác Lộc, chán audionote lắm rồi. nhỏ, nhẹ tênh, mạch in đỏ lòe loẹt, ....lại thêm tội, khi cần mua, ứ thấy ai bán...

7. baobin74

baobin74 Advanced Member

Cấu hình hiện tại của e nó là TN memory amp 300B PP 2 đèn một vế cdp sony scd 777 es dây VDH ngoài ra còn 1 e amp Mattel chạy 4 đèn L84 :([/quote]
    Đồ ghép của bác với Memory ngon thế còn gì. Pow chắc cũng ra được khoảng 15w, vậy là không quá yếu.
    Theo em, bass xấu không phải lỗi của Memory. Bác làm tiêu tán âm cho phòng tốt, xong nếu chưa cải thiện thì xem xét đến con Amp, hoặc đơn giản hơn thì thử các loại dây dẫn...

8. baobin74

baobin74 Advanced Member

Vậy tannoy chống chỉ định giao hưởng hả các bác? Em thấy nghe vocal mãi cũng chán, lâu lâu chuyển sang các món các thể loại khác mà nghe ko ra thì chán nhỉ :([/quote]
    Tannoy nghe cổ điển tốt. Kể cả nhạc giao hưởng.
    Em toàn nghe cổ điển bằng Tannoy. Vẫn phê như thường. :)

9. pcminh73

pcminh73 Advanced Member

Đồ ghép của bác với Memory ngon thế còn gì. Pow chắc cũng ra được khoảng 15w, vậy là không quá yếu.
    Theo em, bass xấu không phải lỗi của Memory. Bác làm tiêu tán âm cho phòng tốt, xong nếu chưa cải thiện thì xem xét đến con Amp, hoặc đơn giản hơn thì thử các loại dây dẫn...[/quote]

Amp được 18w/ch còn tiêu âm cũng đang tiến hành bác ạ chỉ sợ phòng nhỏ lại vuông nên hiệu quả ko dc như ý .

10. lsh

lsh Advanced Member

Không phải tất cả Tannoy đều không chơi được giao hưởng, chỉ Tannoy cổ như bác hỏi thì không hợp thôi, còn dòng Prestige SE như Canter, York, West...hay mới hơn là Kingdom Royal-SE mà đánh giao hưởng thì khác à... :wink:

11. sơn_sơn_đen

sơn_sơn_đen Advanced Members

sao memory nhà em đánh giao hưởng lại nghe tốt ạ :lol:

12. panguyen

panguyen Advanced Member

------------------------------------------------------
    Không đánh được bác ạ! Cách đây 2 năm em cũng đã ghép rồi nhưng Sun PSE 2A3 không đủ sức kéo Memory, Volume đến 9h tiếng đã vỡ hết ra rồi..!
    Để chơi Memory hay thì điều đầu tiên phải đủ công suất đã!

13. berryfun

berryfun Advanced Member

:lol: :lol: :lol: Nhất trí với ý kiến cụ panguyen. Tube 300B hoặc 2A3 phải chạy theo mạch PP, biến áp nguồn, biến áp xuất âm...tụ tị tử tế nói tóm lại phải là hàng tốt thực sự, thì mới phối được mấy thằng Memory này. bằng không thì cũng chỉ ra được tiếng trung tàm tạm mà thôi. Chứ không thể kéo nổi mấy bản overtune được.

Bác nào cần Specification của Memory em gửi cho. Công suất phối cho em nó hãng đề nghị là từ 50 Watt đến 250 Watt. Nên có 1 số cụ nói là Sun 300B kéo được Memory em không tin "Em đã nghe đã thể nghiệm rồi, đánh như thằng hết hơi kéo xe bò lưng dốc".

14. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Em đang lăn tăn và rối khi tìm pow cho Memory nhưng khi đọc (chữ đỏ) thì em phải bật cười :D và bớt rối hơn.
    Cám ơn các bác đã chia sẽ, cho em hỏi mono block Cary 805c (bóng theo máy ) hỉnh như là bóng 845 hoặc mono block jadis JA 30(đã nâng cấp bóng) Giá sêm sêm nhau(80đén85t)có khiển nổi(cái nào hay hơn) và giá có hợp lý không các bác? hoặc với giá đó có cái khác tốt hơn không? em hỏi hơi bị nhiều mong các bác đừng giân và giúp em.(à em đang sử dụng pre hovland 100+wadia21 ...)
    Một lần nữa cám ơn các bác.

15. lsh

lsh Advanced Member

Chắc tại em đòi hỏi nhiều quá :) . Em cũng đang nghe memory-tw, thêm ST-200 có cải thiện hơn, nghe thì vẫn được, nhưng gọi là hợp với giao hưởng thì theo em là không :!: 8)

16. rosa

rosa Advanced Member

Bác gửi giúp em. Em đang cần. Thanks Bác

17. Taibado

Taibado Advanced Member

Amp Tube 300b nào có công suất hơn 50w hả các bác?

18. music forever

music forever Advanced Member

Em có đi nghe ké thấy tannoy cổ như memory ghép với mono block 845 se nghe hay lém, không biết có bác nào ghép thế ko thì lên tiếng nhé

19. Taibado

Taibado Advanced Member

Cary mono 805ae (bóng 845 hay 211) cũng là 1 trong các phương án tốt!

20. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Em đang lăn tăn và rối khi tìm pow cho Memory nhưng khi đọc (chữ đỏ) thì em phải bật cười :D và bớt rối hơn.
    Cám ơn các bác đã chia sẽ, cho em hỏi mono block Cary 805c (bóng theo máy ) hỉnh như là bóng 845 hoặc mono block jadis JA 30(đã nâng cấp bóng) Giá sêm sêm nhau(80đén85t)có khiển nổi(cái nào hay hơn) và giá có hợp lý không các bác? hoặc với giá đó có cái khác tốt hơn không? em hỏi hơi bị nhiều mong các bác đừng giân và giúp em.(à em đang sử dụng pre hovland 100+wadia21 ...)
    Một lần nữa cám ơn các bác.[/quote]
    + Chào các bác , em lại lăn tăn nữa rồi các bác ơi! mong các bác giúp: em tính lấy pow Hovland Radia(giá rất hợp lý) để kéo Memory không biết có bác nào đã chơi hoặc nghe thử chưa , cho em chút ý kiến , điều em đang lưỡng lự và khó tính đó là cái pow này đường vào là XLR mà pre Hovland 100 là RCA nên sẽ phải sử dụng đầu chuyển(dây đang có là RCA) và em nghe nói nó sẽ giảm chất lượng âm thanh đúng không các bác ?
    Thật sự là em hổng biết phải làm sao :(

21. lsh

lsh Advanced Member

Nếu không ngại mất zin mod lại tí thành RCA anh ui, anh để ý tấm hình bên dưới 2 cọc RCA nằm riêng trên 1 tấm nhôm nhỏ có bắt 4 con vít, anh làm thêm 1 miếng như vậy gắn RCA tháo miếng zin cất, gắn miếng mod RCA hàn dây vô là ok . Nhớ mua chì & cọc RCA của WBT cho tiếng nó phê :lol:

Attached Files:

22. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Chuyện nhỏ :D làm thì được rồi đó nhưng khi gã thì OTC :mrgreen:

23. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

+ Chào các bác , em lại lăn tăn nữa rồi các bác ơi! mong các bác giúp: em tính lấy pow Hovland Radia(giá rất hợp lý) để kéo Memory không biết có bác nào đã chơi hoặc nghe thử chưa , cho em chút ý kiến , điều em đang lưỡng lự và khó tính đó là cái pow này đường vào là XLR mà pre Hovland 100 là RCA nên sẽ phải sử dụng đầu chuyển(dây đang có là RCA) và em nghe nói nó sẽ giảm chất lượng âm thanh đúng không các bác ?
    Thật sự là em hổng biết phải làm sao :([/quote]

Bác đổi lên Hovland HP 200 là giải quyết xong hết, bác thích đổi em lại giới thiệu giúp bác, công sá: khi nào qua quê bác cho em li cà phê đá thật lạnh là ổn :)

24. MY AUDIO

MY AUDIO Advanced Members

Thật sự là em hổng biết phải làm sao :([/quote]

Bác đổi lên Hovland HP 200 là giải quyết xong hết, bác thích đổi em lại giới thiệu giúp bác, công sá: khi nào qua quê bác cho em li cà phê đá thật lạnh là ổn :)[/quote]
    Quê bác ấy ở gần quê anh đấy :lol: :lol:
    Ở đây chỉ có cafe nóng thôi :lol:

25. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Quê bác ấy ở gần quê anh đấy :lol: [/quote]

Oạch :lol:

Attached Files:

Share This Page

Loading...