Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. DũngAudio

DũngAudio Advanced Members

cám ơn các sếp đã nói bóng nói gió :D ạc đen tannoy 1800$ chơi được đó sếp . nhét vô cái pp el34 là lăn tăn dể thương liền . 300b cũng good ,với điều kiện thư giản nghêu ngao thôi nhé ...chứ cái mà còn thẩm âm trắng trợn , độ động cao , bass nhanh , chi tiết rỏ ràng ... thì fet với class A hoặc 6550 pp
    coi coi cái viền loa đã được thay chưa , nếu thay rồi thì kiếm cái cd MR 16 chơi 1 thời gian rồi đổi teac 25xs ... chà! chơi cặp này rồi thì coi bộ hơi lâu mới chịu đổi loa à nha . theo quá trình... tiến hóa audio thì sau khoảng 1 thời gian dài với arden thì sau đó sẻ lấp ló cặp JBL 4343 hay 4344 hoặc lancaster tannoy đấy sếp ơi .... thiểu số trường hợp sẻ ...tuột xuống chơi búp seo :p cuối cùng thì ...kiếm em để chơi ...altec :D :D
    em thấy bác taitrau là fan âm nhạc chính thống ,với đủ thể loại từ li kì cho đến mộc mạc..cho nên, sếp kiếm cặp sonus faber hoặc chario hoành tráng 1 chút là khỏi lo nghĩ nữa nhe
    chuyên sâu về tannoy bác nên tham khảo với sếp nguyenanhson nhé . ổng là ...kinh lắm đấy
    còn em chỉ biét sơ về ...khám chữa bệnh và nâng cấp thôi :p

2. MinhHieu

MinhHieu Advanced Member

tuột xuống chơi búp seo :oops:
    Câu này là đụng chạm à nha... :mrgreen:

3. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    Nếu như các Bác cứ gặp Mr. Yes Sir thì cũng có ngày các Bác quay về Altec thôi :D :D
    Hiện nay chưa có thuốc nào trị được Virus Mr. Yes Sir cả, He He.

Thân,

4. PDT

PDT Advanced Member

Bác KTVT ơi, mấy hôm nay dàn của bác thế nào rồi, AKAI nghe phê không bác, CD HIFI POISON nghe có hay không bác? Em đang tìm thêm phần mềm, nếu có gì hay em nhắn bác. :p

5. ktvt

ktvt Advanced Member

He he....... hôm ở nhà Bác về tối ngủ Em thấy sao bộ dàn của mình nó mọc thêm mấy cái chữ Royal & chữ V đằng sau lại thêm cái cục tròn tròn trên nóc loa, mừng quá la lên sướng quá, sướng quá......"Amp vô địch" bảo có làm gì đâu mà sướng.......he he....giật mình mới biết đang nằm mơ....... :lol: :lol: :lol:

Đùa tí cho vui......mấy bữa nay Em lọ mọ cái AKai........lấy CD nhạc vàng ra chuyển thành Analog nghịch nghịch cho vui nghe nó cũng có cái hay riêng.......đã...đã.....CD Hifi Poison nghe hay lắm Bác, có những bản nhạc & giai điệu quen thuộc (nhạc Pháp) nghe trên bộ dàn phê quá.....có phần mềm mới nào hay Bác bắn tin Em biết nhe...... :D :D

6. ktvt

ktvt Advanced Member

Ủa ủa.... :roll: :roll: "Em thấy" đâu có thiếu gì nữa đâu Bác.....hí hí.... :roll: :roll:

7. huyaudio

huyaudio Advanced Member

Bác hỏi Bác Xác - Xơ ách sẽ biết liền :D
    Em đã chép xong mấy CD cho Bác rồi nhưng chưa gửi được .

8. ktvt

ktvt Advanced Member

He he... :lol: :lol: Em lại xắp sữa có "Bánh" ngon để "nhai" rồi...mừng quá.... :D

9. ktvt

ktvt Advanced Member

Đang nghe track 11 tựa: 3000 MILES CD Hifi PoiSon phê quá phê quá Bác P D T ạạạạạ..... :lol: :lol: :lol:

10. ktvt

ktvt Advanced Member

He he..... Bác XX lúc này đi đâu mất tiêu rồi, Em không sợ nghiện nặng hơn nữa đâu hí hí... :lol: :lol:

11. PDT

PDT Advanced Member

Em e rằng, bác càng nghe cái CD "độc dược" này càng nghiện nặng đó... :D

12. tai_trau

tai_trau Moderator

[quote="DungAudio cám ơn các sếp đã nói bóng nói gió ạc đen tannoy 1800$ chơi được đó sếp . nhét vô cái pp el34 là lăn tăn dể thương liền . 300b cũng good ,với điều kiện thư giản nghêu ngao thôi nhé ...chứ cái mà còn thẩm âm trắng trợn , độ động cao , bass nhanh , chi tiết rỏ ràng ... thì fet với class A hoặc 6550 pp
    coi coi cái viền loa đã được thay chưa , nếu thay rồi thì kiếm cái cd MR 16 chơi 1 thời gian rồi đổi teac 25xs ... chà! chơi cặp này rồi thì coi bộ hơi lâu mới chịu đổi loa à nha . theo quá trình... tiến hóa audio thì sau khoảng 1 thời gian dài với arden thì sau đó sẻ lấp ló cặp JBL 4343 hay 4344 hoặc lancaster tannoy đấy sếp ơi .... thiểu số trường hợp sẻ ...tuột xuống chơi búp seo :p cuối cùng thì ...kiếm em để chơi ...altec :D
    em thấy bác taitrau là fan âm nhạc chính thống ,với đủ thể loại từ li kì cho đến mộc mạc..cho nên, sếp kiếm cặp sonus faber hoặc chario hoành tráng 1 chút là khỏi lo nghĩ nữa nhe
    chuyên sâu về tannoy bác nên tham khảo với sếp nguyenanhson nhé . ổng là ...kinh lắm đấy
    còn em chỉ biét sơ về ...khám chữa bệnh và nâng cấp thôi :p[/quote]

Cám ơn bác yes sir nhiều. Đọc xong em thấy tự tin hơn nhiều rồi vì amp và CD e đang có đều "tương thích" như bác gợi ý. Em thuộc dạng tiến hóa chậm, đôi khi còn phú quý giật lùi nữa, rõ khổ bác à. :(

13. PDT

PDT Advanced Member

Em nghiện nặng rồi bác ơi,
    Hôm qua em "chích" CD "HIFI HEROIN" mới có 1 phát mà tê người luôn nè :lol: :lol:

14. ktvt

ktvt Advanced Member

Hâm nóng cái phòng TN F's nè......he heeee... tụ silver gì gì đó phải chờ hả Bác.......CD gì Bác giới thiệu luôn đi còn chọc thèm Em nữa....hic hic... :D :D :D

15. PDT

PDT Advanced Member

có gì đâu, mấy hôm nay em đi kiếm cái CD HIFI POISON để mua lại, nhưng không còn nữa :cry: , thấy em buồn, anh chàng bán CD đưa em CD HIFI HEROIN để em nghe tạm, không ngờ em nghiện luôn :lol:

16. regular

regular Advanced Member

ông DZũng tư vấn thiếu rồi. Phải có quả giảm chấn loa này nó mới toàn tập nè các bác! :p
    :p :p

17. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

Giảm chấn kiểu này có mà nước nó bắn ra đầy mặt bác ạ, He He. Còn Mid thì nó ụp ụp :lol: :lol:

Thân,

18. MinhPT

MinhPT Moderator

Em không còn thùng loa mà chỉ còn củ loa thôi, cứ up lên để lưu giữ hình ảnh

19. MinhPT

MinhPT Moderator

Em thêm vài cái hình nữa

20. dongsongbac

dongsongbac Advanced Member

củ loa bị hàn gì đen thế bác?
    loa này không có phân tần gin ah?

21. MinhPT

MinhPT Moderator

Cái keo đen đó em nghĩ là keo dán cái dây ra ngoài! Theo em thì nguyên nó như vậy. Phân tần em cất trong tủ, chưa tháo ra chụp ảnh.

22. Born2loveU

Born2loveU Advanced Member

Làm ơn cho hỏi thông tin về Eyris 1 Walnut (serial: 245269S), giá $ 1000.
    Xin cảm ơn !

23. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

He He, bắt quả tang Bác đang lột áo Em West nhé.

Thân,

24. ktvt

ktvt Advanced Member

He he... :lol: Đừng la lớn nó chui xuống hang......đừng la lớn nó chui xuống hang....hí hí :lol: :lol:

25. tommy

tommy Advanced Member

em chưa nghe tanoy bao giờ nên mấy bác cho em hỏi.Tanoy 607 có đánh đựoc với đèn 6p3c SE ko ạ?

Share This Page

Loading...