Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. musique

musique Advanced Member

Em đồng ý, nhạc việt cũng rất hay nhưng để chọn được một CD các bài nhạc hay và động bộ là một thách thức không nhỏ. Nên em nghĩ sự lựa chọn cho tannoy vẫn nên giữ chất tình cảm, tinh tế và sang trọng vốn có của tannoy.

2. lsh

lsh Advanced Member

Bác nói chính xác, BHA tụi em năm nay cũng dự định làm CD kỷ niệm họp mặt lần 8 là nhạc VN giờ cuối cũng phải thay đổi vì tìm được 1 số bài có âm thanh tốt rất khó, mà khi tìm được 1 ít rồi thì biên tập lại nghe nó cứ thế nào... :oops: cuối cùng phải quay lại nhạc ngoại, hầu hết 10 người trên đây thì 9 người đều quan tâm đến chất lượng âm thanh, 1 CD có chủ đề hay mà âm thanh dở thì đúng là chỉ nghe 1 lần rồi cất luôn...Chưa kể đây là tìm nhạc VN mà hợp với chỉ 1 loại loa như Tannoy thì lại càng khó :(

3. ntv2008

ntv2008 Advanced Member

Đăng kí góp chai rượu để mừng hôm khánh thành vol.2

4. W860X

W860X Advanced Member

Hôm trước em ghé nhà Bác thấy có mấy chai Royal Salute, kỳ này chắc phải 2 chai mới đủ :D :D :D

5. musique

musique Advanced Member

@W860x, ntv2008: em đang có ý tưởng trong năm 2013 này anh em ở SG làm một tour thăm nhau và nghe tannoy (có thể một tháng một lần). Các bác ủng hộ thì em sẽ rất vui :D :D

6. dylan6878

dylan6878 Advanced Member

Đăng kí góp chai rượu để mừng hôm khánh thành vol.2[/quote]
    Hôm trước em ghé nhà Bác thấy có mấy chai Royal Salute, kỳ này chắc phải 2 chai mới đủ : :DD[/quote]

@W860x, ntv2008: em đang có ý tưởng trong năm 2013 này anh em ở SG làm một tour thăm nhau và nghe tannoy (có thể một tháng một lần). Các bác ủng hộ thì em sẽ rất vui :D :D[/quote]
    Vote cho ý tưởng hay của bác, khi nào có lich Tannoy thăm nhau, bác cho em xin 1 chân điếu đóm với nhé :D

7. sơn_sơn_đen

sơn_sơn_đen Advanced Members

Hôm trước em ghé nhà Bác thấy có mấy chai Royal Salute, kỳ này chắc phải 2 chai mới đủ : :DD[/quote]

@W860x, ntv2008: em đang có ý tưởng trong năm 2013 này anh em ở SG làm một tour thăm nhau và nghe tannoy (có thể một tháng một lần). Các bác ủng hộ thì em sẽ rất vui :D :D[/quote]
    Vote cho ý tưởng hay của bác, khi nào có lich Tannoy thăm nhau, bác cho em xin 1 chân điếu đóm với nhé :D[/quote]
    em đăng ký 1 chầu lun nhe :)

8. panguyen

panguyen Advanced Member

----------------------------
    Em biết vụ này rồi, đúng ra bác ấy không được phép đưa sao chép, logo của mình vào. Thứ nhất để tôn trọng anh em biên tập và làm đía, thứ 2 là tôn trọng người được tặng!
    Em thấy nhạc Việt mình cũng có nhiều album hợp với Tannoy lắm chứ, cần phải thay đổi cách nghe một chút.

9. W860X

W860X Advanced Member

Em thấy Bác musique có nhiều ý tưởng hay quá! Riêng em ok, cả 2 tay, 2 chân. :D :D :D

10. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

Em vote cho ý tưởng làm album vol2 toàn nhạc Việt hihi

11. music forever

music forever Advanced Member

Em thấy việt tây đều nên chọn tuốt miễn là các bác chọn được bài đỉnh cao khi nghe tanoy, chứ không tannoy Fc sẽ biến thành nhạc tây FC mất đấy các bác ợ :mrgreen:

12. berryfun

berryfun Advanced Member

Hay lần này ta làm liền lúc 2 album các cụ nhẩy: mỗi album 10 bài. 1 album nhạc việt. 1 album nhạc tây ?

Một lần nữa thanks bác musique, bác lamlylam cũng như tất cả các bác khác trong Tannoy Fc và BQT diễn đàn. Dù Album Vol. 1 vẫn còn có mặt hạn chế nhưng so với các FC khác thì em thấy CD của chúng ta tuyệt vời :mrgreen: .

Album Vol. 1 là cái lẩu thập cẩm mỗi khi nghe thì lại nhớ đến Tannoy FC và cảm thấy rất thân thuộc "Đấy là CD mà chắc em nghe nhiều nhất trong suốt 1 năm qua :lol: ".

Về tông mầu thì em thấy design của cụ Musique là quá chuẩn. Màu trầm, màu đặc trưng của Tannoy không phô trương mà có sức quyến rũ chết người và trên hết nó thể hiện tinh thần Tannoy. Nên chăng mặt trước cụ musique có thể in hình nền là cặp West Royal SE và trên hình nền là hình củ loa dạng như Vol.1. Hai bên hình sóng lượn có thể cho mỗi bên 3 cặp loa chạy từ trên xuống dưới.

Xin ý kiến của các bác.

13. pheulong

pheulong Advanced Member

vậy ra cụ biết tận tung tích :) thực ra đất mình nó vậy,ăn theo dễ sống hơn cụ ạ :lol:

14. teppi79

teppi79 Advanced Member

Em chào các bác Tannoy FC, em ko có Tannoy nhưng cũng được nghe khá nhiều lần ở nhà các bác cùng hội chơi. Tannoy vol1 cũng là cd em hay nghe nhất vì thấy hợp với gu của mình. Em ủng hộ các bác chuẩn bị cho vol2 càng nhanh càng tốt...em có ý kiến là vol2 các bác có thể chọn những bản vocal thể hiện rõ nét tiếng trung trầm nhất, ca sĩ hát kiểu tự sự, hoặc những bản tam tứ tấu chậm rãi có tiếng kèn& kontrabass khề khà. Piano căng mọng....
    Mời các bác tiếp :D

15. pheulong

pheulong Advanced Member

dài.....................ngắn là nhạc có tiết tấu chậm,ít nhạc cụ :lol:

16. W860X

W860X Advanced Member

Sao lại có 01 audiophile hiểu Tannoy rõ đến thế nhỉ ?????? :D :D :D

17. besu2005

besu2005 Advanced Member

Em thì lại nghĩ khác, vì:
    1. Về nguồn nhạc: Chắc không thiếu (do có rất nhiều cụ sưu tập được toàn đĩa thuốc, quí, hay,...) nên vận động bác nào có CD hay thì chuyển cho Ban Biên tập tổng hợp lại, đưa ra trình ý kiến cổ đông (ý quên, ý kiến của Fan Club :lol: ) để chốt lại danh sách;
    2. Về khả năng cảm nhận âm nhạc: Một số bác khi nghe nhạc ngoại nhiều khi chỉ nghe được giai điệu mà chưa nắm bắt hết nội dung cần truyền tải của bản nhạc (trong đó có em :oops: ), trong khi nghe nhạc Việt là biết liền, hiểu liền;
    3. Ủng hộ phong trào: "Người Việt nghe nhạc Việt" để chào mừng Lễ 30/4.

18. pheulong

pheulong Advanced Member

đồng ý với 2 cụ luôn :) em xin đề cử 2 bài trong CD western electric 300b vacuum tube audiophile impressive voices
    -bài số 2......... Good night singer Louise Cotty
    -bài số 6..........Nora Lee singer Kate Purcell

Attached Files:

File size:
      43,7 KB
      Views:
      130
  19. W860X

W860X Advanced Member

Em xin tham gia đề cử 02 bài thể loại Vocal, một thế mạnh của Tannoy.
    Bài thứ 1 : Sound of Silence của B B the Vouex, bài này kg mới nhưng hãng Tis – Hongkong vừa thực hiện lại bài này trong Saint Mic với chất lượng thu âm tuyệt vời, rất mộc.
    Bài thứ 2: In Your Wild Garden trong album Wild Garden của ca sỹ Josefine Cronholm.
    Theo em đây là 02 bài Vocal rất hợp với Tannoy.
    Trân trọng giới thiệu cùng các Bác.

20. teppi79

teppi79 Advanced Member

Em cũng rón rén xin đề cử 2 bài sau:
    1. I will survive- bài số 7 trong cd2 của album Blue night. Giọng ca trong vắt của Musica Nuda được đẩy lên tận cùng cảm xúc bởi ngón đàn kontrabass làm các audien nghe live ngất ngây ngay tại sân khấu... :mrgreen:
    2. Ne me quitte pas- bài số 16 trong đĩa thuốc Serendipity street của C. Chamberland. Nhẹ nhàng, chậm rãi đầy...Tannoy.. :D
    Mời các bác tiếp ạ!

21. musique

musique Advanced Member

Theo ý các cụ có vẻ Vol. 2 này sẽ đi về hướng vocal, nhẹ nhàng, tinh tế, truyền cảm. Em xin đề cử

- Sara của Barg Jungr trong CD TAS 2012
    - Halleluiah của Rua hoặc một bài của Rua khác (em đang nghe lại các album của Rua).

Về nhạc Việt, theo em chúng ta có thể chọn 2 bài bonus nhẹ nhàng tình cảm kiểu như: Gởi Người Em Gái (trần thu hà) hoặc Giọt Lệ Thiên Thu (trần thu hà và khánh ly) hoặc Vết Lăn Trầm trong album Tình ca thế kỷ, album này em cũng đang có. (nhưng ngại về khoản "nhạy cảm lắm")

22. pheulong

pheulong Advanced Member

về nhạc việt theo em có thể đưa bài số 10 Tiến Thoái Lưỡng Nan & Hoa Xuân Ca trong CD Mộc Sen, và bài 9 Chuyện Đóa Quỳnh Hương trong CD Mộc Quỳnh của Lô Thủy :)

23. pheulong

pheulong Advanced Member

sao biết các cụ chơi Tannoy hay test 2 bài này thế Tép :lol:

24. KING

KING Advanced Members

Tại nhà cháu hết ạ, cháu nhận lỗi ạ :( Cháu hứa, cháu đảm bảo, cháu thề, ... lần sau cháu không như thế nữa ạ

25. teppi79

teppi79 Advanced Member

Em vote bài Gửi người em gái của cụ Musique và Chuyện đóa quỳnh Hương của cụ phễu :D

Share This Page

Loading...