Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. pheulong

pheulong Advanced Member

bài số 10 Tiến Thoái Lưỡng Nan & Hoa Xuân Ca trong CD Mộc Sen phải đến gần cõi thiền nghe mới thấy phê :lol:

2. pheulong

pheulong Advanced Member

cũng trả ai có lỗi gì ở đây cả,mấy cái CD kiểu đó như kiểu sân khấu nhạc sến tràn lan khắp SG những năm 90 ấy mà cụ.ai mua chứ em thì :mrgreen:

3. panguyen

panguyen Advanced Member

4. Mike

Mike Advanced Member

Em đề cử bài So Nice - Stacey Kent. Giọng ca ngọt ngào, bass, trung, treb đủ hết cho các bác, hợp Tannoy luôn. Nếu cần nguồn em xin cấp cho copy từ XRCD.

Cám ơn các bác và chúc Tannoy Vol2 đầy chất "tình".

5. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Tannoy của em đang burn nên ko giám bảo là CD nào hợp tannoy hay mang chất tannoy vì em nghe tất cả các loại vocal, pop rock với tannoy phê lòi hehe, em đang nghe iron hand- dire straits với CD F mười mấy của sếp yes sir thấy rất gai góc và ma quái, em đề cử ca khúc này (rất nhạc tính và cũng rất khó chịu vì bài này làm em kê cụ nhà em mất mười mấy ngày mới đạt âm thanh tối ưu) bài này chắc chắn cụ nhạc có CD gốc :)
    .
    Bài này mới nghe có cảm giác ko dành cho tannoy nhưng khi set up tannoy ở vị trí tương đối chuẩn, phần hòa âm trung trầm very magic ạ :mrgreen:

6. musique

musique Advanced Member

Dear các cụ

Mỗi khi có sự kiện mới thấy tinh thần các cụ tham gia club thật vui và sôi nổi, lần này mong có cụ nào đứng ra làm ban biên tập giúp như các cụ Pheulong, hongcongdh, lamlylam, W860x để album vol.2 có thể ra mắt. Riêng em dịp này khá bận rộn nên sẽ xin tiếp tục giúp phần thiết kế bìa, phần in bìa em có thể nhờ bác nhà in Thanhsang giúp được.

Xin các cụ tiếp tục góp ý và xung phong phụ giúp một số khâu nếu có thể.

Thân mến

7. ntv2008

ntv2008 Advanced Member

Mình đề nghị lần này trên mỗi CD phát hành ghi rỏ số thứ tự, cạnh đó ghi luôn nick của chủ nhân thụ hưởng luôn.
    Trên bìa trong ghi thêm thông tin về ngày tháng năm phát hành, danh sách ban biên tập nữa.
    Nếu được vinh dự thành viên ban biên tập kí luôn lên đó thì hân hạnh biết bao.

8. lamlylam

lamlylam Advanced Member

Về phần biên tập lại, và làm đĩa master em vẫn có thể nhận như khi làm Vol.1 nếu các bác không chê.
    Nhưng phần burn thì năm nay em bị Sếp dí quá, em không đảm nhận được.

9. music forever

music forever Advanced Member

Bác ơi em là fan tannoy thì có được 1 cd không :mrgreen:

10. teppi79

teppi79 Advanced Member

Theo em thì làm việc gì cũng phải có tài chính thu chi đi cùng, em mạn phép có ý kiến đề nghị bác Trưởng ban biên tập Musique phát hành thông báo rộng rãi cho anh em fan Tannoy chân chính và anh em ko có Tannoy nhưng rất quan tâm đến vụ này cùng đăng kí có thời hạn, tổng kết và thông báo cụ thể kinh phí đóng góp. Việc đóng góp có thể nhiều hơn tùy tâm các thành viên, số dư các bác có thể đóng góp vào quỹ từ thiện Vnav, gọi là tấm lòng của anh em Tannoy fan với đúng tiêu chí & tinh thần Vnav nhà ta. :D
    Phù phù... Em dài dòng quá, có gì sai các cụ cứ chém ạ... :mrgreen:

11. pheulong

pheulong Advanced Member

có lẽ lần này xương sống vẫn là Xã Cắm Rút thôi :)

12. Nguyễn Thắng

Nguyễn Thắng Advanced Member

:D em chưa bén duyên với Tannoy, nhưng cũng nặng lòng lắm, Vol1-2 e may mắn có đc tặng, Vol này nếu đc làm e chả có gì ngoài tấm lòng có đc tặng kô ạh các cụ Tannoy ới. :mrgreen:

13. minhhaimdc

minhhaimdc Advanced Member

em không chơi tannoy nhưng lại rât thich mở đĩa này, các bác cho tham gia dự án này với ạ. em xin đề cử ca khuc " một mình- nhạc sy Lam Phưong- ca sỹ Ý Lan ạ

14. pheulong

pheulong Advanced Member

15. trunghieuhp89

trunghieuhp89 Advanced Member

16. pheulong

pheulong Advanced Member

thực ra biết là hơi tham,nhưng em vẫn phải thêm 1 bài này nữa Way down deep trong CD the hunter jennifer warnes.em biết bài này là thách thức với Tannoy ở phần bass,nhưng vài năm trước trính trên hệ thống Tannoy lại làm em rất kết bài này :lol:
    http://www.youtube.com/watch?v=aY28-5cnbeQ
    @mrnhjkahp hôm nào qua anh nghe phiên bản ĐB của bài Sợi Nhớ Sợi Thương nhé :)

17. trunghieuhp89

trunghieuhp89 Advanced Member

Như thế em sẽ chạy lên chạy xuống Cầu thang nhà a bao lần nữa ạ :cry:

18. hongcongdh

Thách thức Tannoy lớn nhất cũng chính là điểm mạnh nhất của Tannoy, những ai chơi Tannoy và gắn bó thực sự với Tannoy mới hiểu cái đau đầu ở chỗ mạnh nhất cũng là yếu nhất này :)
    NHƯNG ĐÓ KO PHẢI LÀ BASS Ạ :mrgreen:

19. pheulong

pheulong Advanced Member

vẫn biết thế nhưng đại đa số những bộ chơi TN em được nghe đều rơi vào chỗ hiểm này :lol: với bài này nghe để thấy thật hay quả là hơi khó đấy bác :)

20. hongcongdh

Nếu đã khó thì việc gì đưa vào CD Tannoy cho nó khó nghe, khó gần. CD để thửong thức chứ có phải để test dàn đâu bác.

21. pheulong

pheulong Advanced Member

bác không chịu đọc kỹ gì cả,em bảo em được nghe bài này trên 1 hệ thống tannoy rất hay mà :lol:

22. hongcongdh

Nói như bang chủ quê bác: mỗi người một cái tai, một hệ thống ko ai giống ai cả, ngay cả việc thấm được cái hay của một bản nhạc ko chỉ phụ thuộc vào bộ dàn. Em mà đang bận việc con khóc, vợ đi vắng có đến nghìn loại loa dàn bật lên đố mà hay được. Bài đó bác nghe trên một hệ thống tannoy hay theo tai bác vì có thể lúc đó bác có suy nghĩ: bài này chơi trên tannoy ko thể hay được và giật mình hoặc vì lý do nào khác, chỉ có chủ nhân của nó mới hiểu. Còn em nghĩ đã mê tannoy thì vác cái gì vào nó cũng cảm được cũng bảo thủ được là hay mà có thể bộ loa dàn khác ko thể có.

23. pheulong

pheulong Advanced Member

nói đến yếu tố ngoại cảnh thì vô cùng lắm bác,tóm lại nếu cộng cả yếu tố ngoại cảnh bao gồm cả nghe bằng mắt thì chỉ cần kết một câu......................bạn có nghe nhạc trong lúc hoàn toàn bình thường không thôi :lol: ................đùa vui tí,em với bác có lẽ trao đổi bằng pm để tránh loãng chu đề :)

24. panguyen

panguyen Advanced Member

Hì, các bác lại... nhau rồi! :D
    Em thấy các bác đều đưa ra những bài hát Việt hay thì sao ta không làm 1 CD toàn Việt các bác nhỉ? Đợi fan Tannoy tròn 500 trang ta lại quay về với nhạc Tây...
    Phải cho nhạc Việt một cơ hội thể hiện trên những cặp Tannoy danh giá chứ..!

25. Trinhtuandat

Trinhtuandat Advanced Member

Bác Phục Anh nói chuẩn em nhất chí quan điểm trên.

Share This Page

Loading...