Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Em đồng cảm với bác chỗ này, có lẽ vì thế mà em ko bỏ TN được vì chưa loa nào cho em cái cảm xúc rất lắng đọng kiểu đó. Em vẫn hay nói với cậu em của em: hôm đầu mua tannoy về khi nó cất tiếng đầu tiên ở nhà đã khiến em có cái cảm xúc lặng cả người, sau khi bôn ba khắp các loại loa quay về thì cũng chi có nó mới có những nốt nhạc khiến mình có cái cảm xúc thật sâu sắc đến vậy, cho dù là thú chơi nhưng quả thực một thú chơi đầy cảm xúc bác nhỉ. :)
    share: Một góc có sự hiện diện của "MŨI TẸT"

2. overturecafe

overturecafe Advanced Members

Chúc mừng các bác Tannoy Fans đang còn có cảm xúc đặc biệt như vậy - giờ chuyện đó hiếm lắm, gợi em nhớ về cái thuở cách đây hơn chục năm, em rước về nhà cặp Tannoy Arden 3828...mỗi ngày không nghe là chịu không nổi, đến mức như vợ em còn tự hào bẩu với mọi người: thằng chả có xa vợ chứ không xa loa! Cho đến một ngày em chả thấy hay nữa - từ chuyên môn gọi là "tẩu" - em gả chồng em nó cho một bác làm bên VNM, bác ấy còn mê Tannoy hơn em, hơn cả sữa nữa ấy chứ! Cứ thế sóng sau xô sóng trước, Tannoy đến rồi đi, mang theo niềm đam mê âm nhạc đến cho bao lớp người vốn rất chóng quên...
    (Note: có bác nào chán Tannoy nhớ gọi em)

3. Nguyễn Thắng

Nguyễn Thắng Advanced Member

:D Cảm ơn bác chia sẻ.Đây là lần đầu tiên e có được một đôi Tannoy của riêng mình.Chưa có khả năng để có được những đôi Prestige cao cấp, nhưng e cũng không thể áp cái tính khiêm tốn hão để nói về đôi loa e đang có với kiểu nói "chỉ là" đc.Berkeley kiềng tròn củ 385 bác ah.Chắc các bác cười em mất nhưng quả thật cái âm nhạc e muốn nghe lâu nay nó ngọt ngào, nó...sao sao ấy e không đủ từ để diễn tả :D e dốt văn lắm ah, nhà văn hơn người ở chỗ diễn tả đc những cái mình thấy bằng ngôn từ bác nhỉ, sướng quá e lại lan man như dở hơi mất.
    Cần nghe thêm nhiều để cảm nhận dòng loa này, và mong đc các bác có kinh nghiệm chỉ dẫn thêm để khai thác hết mặt mạnh của nó. :mrgreen: E say nắng rồi.

4. musique

musique Advanced Member

Câu này của "Sir" trong bóng đá "Phong độ chỉ Nhất thời, Đẳng cấp mới là Mãi Mãi", đúng luôn với Tannoy :lol: :D.

==> em gặp nhiều cụ bị tình trạng này: Tannoy nghe khó vô và buồn ngủ, nghe vô rồi thì mất ngủ triền miên :mrgreen:

5. Hung78

Hung78 Advanced Member

Thế cuối cùng cũng quyết định chia tay jbl để đến với tannoy đấy à? :D

6. Nguyễn Thắng

Vâg, e định lâu lắm rồi, cái nợ cũ với cái duyên mới chưa tới làm e loay hoay mãi :D giờ thì ổn rồi ah.Hôm này cuối tuần mời bác qua e chơi bác H nhé.

7. Hung78

Hung78 Advanced Member

Tìm được đúng chất âm mình thích là ổn rồi, không còn loay hoay thì mệt lắm. :D

8. lamlylam

lamlylam Advanced Member

Em nhớ mãi câu tư vấn độc ác, đầy hờn dỗi của em khi bác đang mê mẫn Jbl mà lại ngắm nghía, tăm tia Tannoy. Vậy mà bây giờ,....bác cũng Tannoy rồi. Tannoy không bàn nhiều mãi về, bas, treb mid đc bác ah, đơn giản nó là cảm xúc, lạ lắm, nhẹ nhàng, mà xâm lấn.

9. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

10. music forever

music forever Advanced Member

Các bác chùm cho em hỏi e căng em TN stirling he của em để lâu ngày bị bẩn quá, các bác bày em cách giặt nó cho sáng quắc lên với :mrgreen:

11. huuhuan

huuhuan Advanced Member

Các bác ơi em đếm từng ngày chờ đĩa của Tannoy club. Còn 10 trang nữa phải không ạ. Hôm nay đã là trang 290 rồi.

12. Nguyễn Thắng

:D OMO trắng sáng mới bác nhá.

13. pheulong

pheulong Advanced Member

bật mí vụ giặt lần trước anh.............bí................truyền cho ấy :lol:

14. Nguyễn Thắng

:D E say ngay từ lời đầu tiên e nó cất tiếng bác ah, cậu e rể lăn tăn mãi hnay cũng cùng cảm nhận thốt lên: tìm và cưới thôi...Trước khi e mở bài "Lời mẹ ru" do Lô Thủy trình bày, e có nói với cậu e rể mà cái lối nghe âm thanh đã ngấm vào máu rằng, quên các dải tầng, chỉ lắng nghe lời hát và giai điệu thôi nhé...
    Cậu ấy nghe và trầm ngâm, và lại nghe vậy thôi cho đến hết bài.Không còn cái chất phê bình như cái tính cầu toàn vốn có nữa!
    Lạ, lạ thật nhưng không phải cái lạ của chất ma mị mà e hóng đâu đó nói về dòng loa nào đó, mà là cái lạ như gần gũi, gợi nhớ, thổn thức khi nghe loa thể hiện những bài nhạc trữ tình lãng mạn.
    E nhớ cái câu tư vấn của bác :D cái câu ấm ức, hờn dỗi ấy thúc dục e đến với ngày hôm nay đấy ah.

15. Nguyễn Thắng

:mrgreen: A chỉ e giặt OMO còn gì

16. music forever

Bác chơi tannoy gì đấy :D

17. Nguyễn Thắng

:D Chào bác buổi sáng, e đang nghe Berkeley kiềng tròn củ 385.Hôm nào rảnh bác ghé e chơi ah, nhà e trong ngõ nhỏ, phố nhỏ gần rạp Công Nhân :D

18. Hung78

Hung78 Advanced Member

Bị tannoy nó vật không ngủ được hay sao mà online sớm thế, mà định chuyển sang viết văn hay sao mà lời lẽ kinh thật. :D

19. Nguyễn Thắng

Bác Hùng trêu e, sáng mấy hnay dậy sớm, nghe Phươ.g Linh chào buổi sáng :mrgreen:

20. lamlylam

lamlylam Advanced Member

Nghe Cd Thu Phương ...Hà Nội đi. Mê chết luôn, Ác nhỉ, lấy JBL chạy rà cái 845, xong mua tannoy nghe.

21. Nguyễn Thắng

Thu Phương HN đi làm về e nghe :mrgreen: có vẻ qua hai đời chồng, cái giọng TP mềm mại đi nhiều so với cái thời làn sóng xanh bác nhỉ.Ca sĩ nữ là cứ phải có chồng xong hát mới thông đc cổ họng.

22. hoangnam1966

hoangnam1966 Approved Member

Các Bác cho Mình hỏi thăm Memory TWW : có 2 nút chỉnh tweble ở mặt ngoài. Tác dụng của nó thế nào ạ. Mình có được chỉnh thay đỗi kg. Xin các Bác cho Mình xin thông tin chỉ dẫn với. Thanks

23. music forever

]
    Thu Phương HN đi làm về e nghe :mrgreen: có vẻ qua hai đời chồng, cái giọng TP mềm mại đi nhiều so với cái thời làn sóng xanh bác nhỉ.Ca sĩ nữ là cứ phải có chồng xong hát mới thông đc cổ họng.[/quote]

Đúng vậy bác ạ, nghe thu phương bây giờ hát giọng dâm lắm, rên thì hay phải biết :mrgreen:

24. W860X

W860X Advanced Member

@Bác hongcongdh:
    Em tặng Bác tấm hình nhân dịp Bác trở về.
    P/s: Hình em chụp xấu mong các Bác thông cảm. Quái lạ, từ ngày tay LLL chỉ hình chụp cái kiểu gì kg biết mà càng ngày càng xấu :D :D :D

Attached Files:

25. lamlylam

lamlylam Advanced Member

Cái ST200 mà đặt trên miếng nỉ như thế, gặp anh xinchao là chết toi ngay.
    Cái super treb của tannoy phải công nhận là tác dụng lạ. Gắn vào không phải tiếng treb lên theo kiểu Fotex, mà âm hình rõ hơn, mid lại càng quyến rũ. Mua mãi không được cái St200 nên bán luôn Turnberry.

Share This Page

Loading...