Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. W860X

W860X Advanced Member

Bác phải giới thiệu:" Em là Bang chủ PY" cho anh em Tannoy biết chứ . :D
    Em mật báo cho Bác biết bác Quangbh là 01 audiophile có nhiều kinh nghiệm về Memory đấy . :D

2. musique

musique Advanced Member

Chúc mừng Anh, anh làm còn Marantz đời cao hơn nó bổ sung cho anh chổ Đỏ trên là sẽ ổn thôi :D

3. khai_dvport

khai_dvport Advanced Member

Phải có đau thương mới có trải nghiệm Bác ạ! Nhiều lúc nó là nguồn cảm hứng vô tận để làm được nhiều việc khác đấy Bác!

4. vietvan

vietvan Advanced Member

Thank's Bác W860X nhiều ! :D Ở VNAV PY nhiều membel tuổi trẻ tài cao ,trình thẩm âm của các Chú ấy tốt hơn em nhiều Bác ah !Nhưng thấy em tuổi cao sức yếu nên nhường vị trí BC cho em thời gian thôi ! :lol: Mong được đón tiếp Bác và giao lưu tại VNAV PY .

5. vietvan

vietvan Advanced Member

Cảm ơn Chú Khôi về lời chúc mừng ! Để hôm anh vào SG ghé thăm chú & gia đình ,rồi nghe bộ dàn của Chú để quyết định xuống tay thôi ! :lol:

6. vuquangba79

vuquangba79 Advanced Member

gửi bởi chich_bong_oi Viết:

"Trong số 11.2005, một chú Biên tập viên của tờ Hi-fi Choice (Anh) từng nhận định: "Không một dòng loa nào thể hiện "chất English" hoàn hảo bằng Tannoy". Em chẳng hiểu chất Anh ra sao, Tannoy là thế nào, kính mong những bác đã, đang và sẽ chơi hoặc từng được thưởng thức các dòng loa của Tannoy cho nhận định về dòng loa này với ạ:

-Có những dòng loa nào nổi tiếng của Tannoy được sản xuất từ trước đến nay?

-Tannoy tái hiện thể loại âm nhạc nào là phù hợp nhất?

-Cách phối ghép âmly - dây dẫn - bài trí phòng nghe, âm học với Tannoy (cho từng dòng, từng seri ra sao) để có thể đạt hiệu quả tối ưu?

-Với mỗi mức giá (1000$ - 2000$; 3000$ - 5000$; 6000$ - 10.000$ và 10.000$ trở lên) thì loại nào đáng để "bán nhà đi mua loa" nhất?

-Các địa chỉ chuyên doanh Tannoy ở Việt Nam và trên thế giới (đặc biệt là khu vực Châu Á).

-Những seri nào được sản xuất ở Anh, seri nào sản xuất ở Trung Quốc hoặc ở Hungary

Có rất nhiều cao thủ (lẫn trung bình thủ) nhiều hiểu biết và kinh nghiệm về Tannoy, mong các bác xuất chiêu để em và các newcomer khác được mở mắt. "

Em đã nghe Tanoy ở Anh Duy Lò Đúc Tannoy Turnberry đánh với amly đèn em không nhớ hãng nhưng nghe Jazz tuyệt các bác ạ!

7. music forever

music forever Advanced Member

Bác hỏi thế này thì cao thủ bằng giời cũng không trả lời được đâu bác ạ, âm thanh này cứ phải sờ tận tay nghe trực tiếp cơ :mrgreen:

8. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Bác phải giới thiệu:" Em là Bang chủ PY" cho anh em Tannoy biết chứ . :D
    Em mật báo cho Bác biết bác Quangbh là 01 audiophile có nhiều kinh nghiệm về Memory đấy . :D[/quote]
    Bác cứ ghẹo em hoài :D em còn phải học hỏi ở các bác rất nhiều.
    @.vietvan: thất kính thất kính , em xin chào bang chủ PY :D , em có hỏi bác về cái kệ cho Me vì khi em đưa nó lên 5cm thì em không nhận ra em nó nữa nhưng khi hạ xuống 2,5cm thì em nó lại dễ bảo hơn , theo em nghĩ chắc là do phòng ốc mỗi người mỗi khác nên khi bác đưa lên 5cm thì nghe tốt hơn.
    Thân.

9. khai_dvport

khai_dvport Advanced Member

Theo em nghĩ người chơi phải có thời gian để trải nghiệm như các mục bác hỏi ở trên và còn nhiều yếu tố khác................. nếu Bác là người đang có ý định chơi tannoy hoặc loa khác, theo em Bác nên đi nghe thực tế của những người đang chơi.; rồi bác hãy quyết định......
    thân ái!

Attached Files:

10. vietvan

vietvan Advanced Member

Bác cứ ghẹo em hoài :D em còn phải học hỏi ở các bác rất nhiều.
    @.vietvan: thất kính thất kính , em xin chào bang chủ PY :D , em có hỏi bác về cái kệ cho Me vì khi em đưa nó lên 5cm thì em không nhận ra em nó nữa nhưng khi hạ xuống 2,5cm thì em nó lại dễ bảo hơn , theo em nghĩ chắc là do phòng ốc mỗi người mỗi khác nên khi bác đưa lên 5cm thì nghe tốt hơn.
    Thân.[/quote]
    Cảm ơn Bác Quangbh nhiều về sự chia sẻ của Bác ! :D Mong có dịp vào Nam được gặp & giao lưu cùng Bác . Thân .

11. locnp

locnp Advanced Member

đúng là đau thương thì mới có trải nghiệm, mỗi lần dính chưởng là em bẹp dí cả mấy tháng đấy bác :lol: :lol:

12. lamlylam

lamlylam Advanced Member

Bác bẹp dí được bao nhiêu cân rồi!
    Bẹp bằng em chưa! Bác còn có bác To to đen đen như núi "bảo kê" , tiêm thuốc nữa mà.

13. locnp

locnp Advanced Member

Hehe.. không có cụ đen em tơi tả luôn rồi, chắc gì giờ ngồi nghe vocal với tannoy, có khi nghe nhạc sàn với bose acoustic ấy chứ. Mà có khi thế lại hay nhỉ, vướng vào tannoy mệt mỏi, sướng ko bao nhiêu nhưng đau thương lại nhiều :)

14. thuhuong

thuhuong Advanced Member

Em vẫn cần bác nào đã từng chơi qua glainner 10 cho ý kiến ạ, em cám ơn.

15. Nhem

Nhem Advanced Member

em có bạn chơi glenair.... âm thank không tinh tế bằng các loại prestige khác... đặc biệt tấm tre loa hay bị mốc trắng.... đổi đi đổi lại vẫn thế... nếu là mình minh chơi tunberry tinh tế hơn.

16. phongthai77

phongthai77 New Member

Em đang bắt đầu với tannoy và đang dùng cặp Edinburgh HE. Bác có thể tư vấn giúp em âmply nào cho nó ra hồn tiếng bass không?
    Em chưa hiểu Bi-Amp là gì ạ? Cảm ơn Bác nhiều lắm. Vướng vào, không gỡ ra được......đau hết cả đầu :lol:

17. locnp

locnp Advanced Member

18. taolao

taolao Advanced Member

Tannoy Gold 15 đánh bằng power vt-25 pre ONLIFE Research U-22. Bass Tannoy nghe quá phê.[​IMG]

19. botot09

botot09 Advanced Member

Chào các bác!
    Em mới khuân được đôi Tannoy Autograp Mini dự kiến cho e nó phối với AMP Cyrus 8 đã bác nào đã phối như thế này chưa ạ?
    Trân trọng.

20. Nguyễn Thắng

Nguyễn Thắng Advanced Member

Bác có đôi thùng loa gì thế ạh?cả cặp mono gì phía sau kia?hàng kit hả bác?Bác cho mấy tấm cận cảnh đi :D

21. taolao

taolao Advanced Member

Nghe ké của ông anh chụp lén nên hổng cận cảnh được Bác ui. :D
    Thùng Utopia CLASSIC FAMILY KING đó Bác, mấy ông Nhật cũng hay thật đó. Đóng cái thùng nhỏ gọn nhưng đẹp và hay, rất hợp cho phòng nhỏ.
    Cặp mono block cùng chung hãng với pre tube luôn đó Bác, em mượn về đánh với GRF của em được 2 tuần đem trả luôn vì sợ nghe lâu nó quen không dứt ra được thì khổ. :D Hiệu này cũng ít thấy ở VN thì phải?

22. Nguyễn Thắng

Nguyễn Thắng Advanced Member

Khổ, cái tội nợ đâu mà cứ nhìn thấy đèn đóm là mắt e hoa cả nên bác taolao ah :shock:

23. tohoanganh

tohoanganh Advanced Member

Bi-amp là 2 amply đánh cho cặp loa đó, một amply phụ trách giải dưới (LF) một ampli phụ trách giải trên (HF) vì là dòng Endinburg HE có 2 cầu. Trước đây khi chơi loa này em dùng cặp monoblock 211 SE đánh giải dưới, cặp nonoblock 2a3 SE đánh giải trên. Kết quả là rất hay và chơi được nhiều dòng nhạc, quan trọng là chả bao giờ thiếu bass cả.

24. taolao

taolao Advanced Member

Em cũng mới cùng ông anh ghép một bộ với đôi loa giống của Bác, đồ đánh thì cực rẻ nhưng cũng hay lắm Bác ạ. Lúc đầu khi chở loa về em không dám qua nghe luôn vì sợ Tannoy ghép với sò không hợp, mà TN không hợp thì Bác biết rồi đó, nghe không vô. :D
    Cấu hình Tannoy Berkeley+Power Pioneer M77+pre AUDIO OF OREGON BT-2+CDP CEC TL5100Z dây nhợ linh tinh nhưng nghe rất ổn.

25. Phongpk

Phongpk Advanced Member

Phòng này cũng nhỏ phải không bác. Em cũng có ông anh chơi Memory + 300B, phòng nhỏ xíu nhưng nghe chả ù, rền gì cả :roll:

Attached Files:

Share This Page

Loading...