Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Thấy cụ nói em ko nghĩ cụ là Fan của Aa, vì cụ nói trái ngược với cái cụ có, cụ cứ xông lên Soro , otto hay Meizu em nghĩ là tuyệt đấy. Trước cậu em bạn em chơi loa giống cụ sau đó chơi tube El 34 rất hay.

2. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Cặp Stirling thực sự không dễ xơi đâu bác ,
    Trước em có nghe qua Meridian power-amp ghép Tannoy Arden ( cũng là cặp khó nhá ) rất khá thuyết phục bác thử Meridian xem ghép với cặp này xem sao ? cách khác là thử với Luxman solid armplifier
    Em nghĩ amp đèn hơi khó nhá nó mà bác sẽ vất vả tìm kiếm hơn cho nó

3. Nguyễn Thắng

Nguyễn Thắng Advanced Member

Như kiểu hôm nào trái gió trở zời bị viêm họng khản tiếng ấy bác nhể :mrgreen: giọng ồm ồm đục đục dưng lại thấy hôm ý sao mình nói chuyện truyền cảm thía :mrgreen:

4. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Collection thì ok,Tiền không có chỗ cất cũng ok,Chơi cho biết cũng ok, ghép đồ quan trọng không kém tất nhiên phải qua ngưỡng ISO900000000 nhá :lol:
    Dưới cái ngưỡng đó thì khỏi nói chi cho mệt
    Hãy là phụ nữ làm bếp giỏi, và đương nhiên đầu bếp giỏi họ đi chợ chắc cũng phải rất ok , vậy cơm mới ngon :lol:

5. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    Dân chơi Meo buồn mà thầy lại sợ dân chơi meo meo :mrgreen: thầy cứ mạnh dạn Show đi cho em xem ké với :)
    PS: Em vẫn thấy thầy nói nhiều mà chả thấy bằng chứng của cái sự nói đâu cả, cứ thế này lão Love tube mà vào đọc được thì lão ấy lại càng sướng thêm :D

Thân,

6. music forever

music forever Advanced Member

Bác tả làm em liên tưởng đến giọng mấy em bị ngạt mũi, khản tiếng, nói thì nhả ra từng lời ngắt quãng ôi sao mà giống tannoy nhà em thế. Nhưng mà không phải bao giờ cũng được nghe giọng đó đâu nhé :mrgreen:

7. pheulong

pheulong Advanced Member

bệnh nghề nghiệp nó vận vào người chú ấy đấy cụ đừng tin :lol:

8. Nhem

Nhem Advanced Member

Nếu âm nhạc là món trứng thì 3,4 ways là món trứng tráng nhiều hành và gia vị thơm phức giúp ta lùa cơm trưa hào hứng, vừa chém gió cùng đồng nghiệp, bia lạnh hối hả. Đồng trục thì lại như món trứng quê luộc chín tới, nhẩn nha nước mắm cốt, xuýt xoa nhánh ớt xanh, đắm chìm bên người tình, rượu nồng nhâm nhi.

9. Nguyễn Thắng

:mrgreen: hôm nào bác Nong cái Phễu khản tiếng thử đi tán gái xem, hiệu quả lắm đấy.

10. Nguyễn Thắng

E đoán bác vừa xem Masterchef xong nè :mrgreen:

11. hongcongdh

Cụ trúng thuốc độc prestige rồi, có dứt được cũng còn lâu :lol:
    pS: bị trúng thuốc đến mức nghe ProAC với Mark mà cũng nghĩ ra prestige tai lòi :lol:

12. locnp

locnp Advanced Member

Phối ghép thì khó nói lắm cụ skr, trước em phối với dàn đèn này mà chưa thâu phục đc em nó đấy.

PP 50W/1 vế

Vâng, e phối với đèn led đấy cụ :(

Em cố lắm mới bám trụ nổi, đuối lắm rồi cụ ơi, lên nữa là "thượng mã phong" ngay :D

Phối solid state ko ra nên e mới chuyển qua đèn đó cụ :D

13. musique

musique Advanced Member

Cụ cứ show hàng thoái mái nhưng đừng có quảng cáo cho West nha cụ :D. BABA trang trên đường về cùng tàu tốc hành Fedex :(

@music forever: bác tả cái trung trầm của tannoy hay lắm, chỉ có 1 câu mà hình dung ra em nó rồi.

14. hongcongdh

Em ko hề quảng cáo mà thực tế đúng là vậy, loa khác em chơi cũng liệt vào dạng "khủng " như: Avalon time, Rockport, Acapella Violon, Eventus nebulla...: nhẹ thì giá gấp đôi, nặng thì giá gấp 3 WR, em ko hề nói sai riêng vụ chia tay và tái hợp này của em khảo các bù linh tinh đi đứt một em 2.5Q đó cụ hic hic (3 năm mà thế, 3 năm nữa mà cũng thế khéo em bán nhà quá :( ). Em mong cái con BABA đó từng ngày, cả Vitas, cả Belt, cả Massenets Le cid nữa chắc cụ đang nợ em nhiều, nhiều quá nghĩ mãi chưa hết :lol:
    Giờ đây cơ bản em có thể yên tâm với wr rồi.
    @cụ thinhgia: em lại hóng hớt về cái chi tiết tí: Cụ vẫn đang ôm mấy driver thuộc diện sắp tuyệt chủng trong nhà em biết vậy nhưng vì cụ chia tay em nó để chuyển qua nhiều lỗ nên cụ nói cơ bản là đúng, với em 2 năm vừa rồi mà đọc cái phần chi tiết của TN em cũng sẽ thấy đúng, khi so sánh sẽ thấy TN hình như thiếu chi tiết so với dòng loa khác, có một thời em nghĩ là TN nó thiếu như vậy nên âm thanh nó hơi đều đều thiếu cá tính và sắc màu nhưng ko phải cụ ạ, ghép tốt em nó ra hết cái quan trọng cái chi tiết này có hài hòa đạt được sự tinh tế ko lại là cái cần bàn. Em mua rìu qua mắt thợ một tí: Bản thân Tannoy rất dễ hót ra cái thứ âm thanh mà mọi người hay nói "trung âm quyến rũ", "trung trầm ma mị" :mrgreen: tuy nhiên: Nếu chỉ cần 2 thứ này nhiều loa khác vẫn ra như thường: Em đơn cử như : Rockport chẳng hạn: trung trầm của loa hãng này chỉ có một từ: tuyệt hảo, nghe cực kỳ tự nhiên quyến rũ. Trung âm ấm, truyền cảm và dày hơi: eventus nebulla: nghe kéo đàn dây Sonus cũng phải nghiêng mình đấy ạ. Trung âm trong vắt và nhanh, nghe nữ cao thánh thót mê ly: Avalon indra, time hay Acapella tuyệt vời. Dải cao tuyệt hảo, âm hình sân khấu tầng lớp rõ ràng: acapella đánh đến đồ cỏ cũng ra, nhe acapella kéo đàn hay gõ piano nói thật những ai mới nghe có thể ngồi dựng lên vì sửng sốt. Nghe em nó thể hiện classic thì cái kiểu như cụ phễu long khoái: tiếng trầm rất rõ ràng chạy vào giữa lùi hẳn ra sau tạo nền cho cả bản nhạc OK hichic
    Và: Mỗi loa chỉ hót được một số loại nào đấy thôi, trong tất cả loa đấy cái sự truyền tải âm nhạc khiến em nhiều khi thấy gai cả người lại là WR; có thể em nó chưa thực sự đỉnh về tái tạo sân khấu khổng lồ như avalon, rockport. Chưa thánh thót cao vợi như Acapella, chưa ấm ướt như Nebulla, trầm chua thể sâu rộng và uy lực như JBL, Rockport nhưng em nó lại có thể: Cho nữ cao ngọt ngào, nam trầm tự nhiên và gai góc, cho cái dải cao khi chơi cymal chẳng hạn (chỉ tannoy mới mộc đến thế). Âm vang nhạc cụ ko lồng lộng, sân khẩu ko khổng lồ nhưng cơ bản cái sự truyền tải âm nhạc mang hồn của bản nhạc đến tai người thưởng thức thật nhẹ nhàng và đầy cảm xúc.
    Các cụ chơi loa khác đừng có cười em vì em nghĩ phối ghép Tannoy thì rất đơn giản: Cân bằng thì đạt được nhiều thứ lắm hehe Em ko chơi Autograph vì: Nó hiếm, thùng ngon lại càng hiếm hơn và cái tính cân bằng em nghĩ nó chưa đạt được như WR vậy thôi, nếu có đk em vẫn múc em nó như thường cho dù loa gấp vài lần giá có giá tốt hơn nó :oops:
    Sáng mai múa tay chém gió cái.
    Em lặn đây ko lại cả rổ đá tảng vào đầu thì toi. Các cụ chơi loa khác đọc xong bỏ qua vì cứ đọc đi đọc lại ko khéo chuyển sang Tai lòi chơi sạch. Khec khec, nhiều cụ còn bảo: Bác chơi gì thì chơi chứ đừng quay lại TN nhé, những người đó thực sự chưa bao giờ cảm nhận thực sự hoặc hoặc cưỡi ngựa xem hoa và ko hiểu tại sao cái chất đồng trục mà chỉ TN vẫn đang vô đối thủ đến ngày hôm nay.
    Vài lời cá nhân của em là Fan cuồng của Tailoi, các cụ khác ko chơi tailoi thấy nóng trong người cứ bỏ qua vì đây là topic Tailoi mà.

PS: Có một câu nói rất hay của trong SHOP Lão YES SIR: Trung âm hạ giọng - Câu này rất thấm thía với cá nhân em khi mày mò phối ghép Tanoy

15. hongcongdh

Em thích em nó nhưng ko có gì để gắn em nó vào nhưng nếu gặp có phải vay mượn tí em cũng mua, cái này thuộc về cái ý thích điên rồ chứ ko phải lấy nó để nghe hay ngay, còn sau đó muốn hay em nhờ cụ, cụ mà ghét ko bày em lại đi nhờ người khác :mrgreen:

16. vietvan

vietvan Advanced Member

Like cho Bác một phát ! Ai thấy nóng trong người đã có Trà Đắp bơ Thanh .......... :lol:

17. musique

musique Advanced Member

Không biết sao kỳ này em nặng nợ với cụ thể nhỉ :oops: . Riêng khoản WR, cấm cụ PR cho đến khi em nó lại về với em lúc đó em với cụ hợp tác PR :mrgreen:

@baobin74: với tannoy em nghe được tất cả các loại nhạc theo gu thưởng thức của em chẳng thấy kén chọn gì.

18. tranman

tranman Moderator

Rất thích bài viết này của bác.

Tannoy chất âm cân bằng và quyến rũ, có phải một phần là do kết cấu kỹ thuật loa đồng trục của Tannoy chăng?

19. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Em đồng ý với bác, như em đã nói mọi lý do đều chính đáng nếu mình hiểu được mình muốn gì, cần gì?
    Khi đã xác định đúng mục tiêu không nên chần trừ nếu thấy địch cần phải rút súng ngay :lol: :lol:
    Em khoái kiểu của bác đấy, vì nó đúng cái máu của em

20. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Bài này em vote 5 star *****
    Tất cả cái lý của bác em chấp nhận và chỉ có sự chịu khó,tìm tòi,lao động và thời gian mới có thể có được kết quả đánh giá này .
    Em chỉ lưu ý bác mấy điểm này
    Rất mộc nhưng không chỉ mình Tannoy có
    Vụ này nếu có hoàn cảnh em sẽ chứng minh cho bác thấy, còn không trên này chúng ta chỉ là kẻ chém gió đúng nghĩa
    Còn nếu chỉ đơn giản với West,Autograhp, Nếu thích em cũng bế một phát là xong lâu rồi chưa kể em vẫn được nghe lẫn có lương từ nó luôn
    Nói vậy em không có ý chê nó mà mình muốn đánh giá đúng bản chất là AE ta đang lao động ngày đêm với nó, đi tìm cái mà mình thích.
    Dù rằng bây giờ em đã lấy Chân dài rồi nhưng Người yêu xưa thì vẫn còn lẩn khuất đâu đây " đó chính là Tannoy " chứ không phải là các dòng khác nhưng rất khoát không rủ người yêu cũ đi Hotel nếu có gặp lại :lol: :lol:

21. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Em ko hề quảng cáo mà thực tế đúng là vậy, loa khác em chơi cũng liệt vào dạng "khủng " như: Avalon time, Rockport, Acapella Violon, Eventus nebulla...: nhẹ thì giá gấp đôi, nặng thì giá gấp 3 WR, em ko hề nói sai riêng vụ chia tay và tái hợp này của em khảo các bù linh tinh đi đứt một em 2.5Q đó cụ hic hic (3 năm mà thế, 3 năm nữa mà cũng thế khéo em bán nhà quá :( ). Em mong cái con BABA đó từng ngày, cả Vitas, cả Belt, cả Massenets Le cid nữa chắc cụ đang nợ em nhiều, nhiều quá nghĩ mãi chưa hết :lol:
    Giờ đây cơ bản em có thể yên tâm..........[/quote]
    Đọc bài viết của bác xong em lại càng yêu tai lòi của mình hơn và sẽ phấn đấu lên tai lòi cao hơn :D

22. locnp

locnp Advanced Member

Em thấy tai lòi 1 thì người khổ 10 :D

23. Muzich

Muzich Advanced Member

Sao lại khổ hả bác? Có đến đâu ta chơi đến đó. Chặng đường phía trước còn dài. Còn loay hoay thì còn nhã hứng chứ thấy thỏa mãn rồi có khi lại......chán :mrgreen:
    Mà em thấy nhiều bác chơi đồ đến vài chục ngàn thậm thí vài trăm ngàn cũng vẫn nói chưa thỏa mãn :D

24. beckham

beckham Advanced Member

Thanks bác ..... Tất ca vì niềm đam mê ....
    Nói nho voi bác " Em có đu bốn màu BLACK , SILVER , RED "orange " Red black cap , Gold " Em nghe theo mùa va cam húng bac a " :)

25. Nguyễn Thắng

Bác nói nhỏ thế này cả vnav nghe thấy :D bác cho vài tấm chân dung bốn màu đi ah.E thấy ebay đang bán single black mà đã ngót 25k rồi kìa.Chúc mừng bác!

Share This Page

Loading...