Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. W860X

W860X Advanced Member

Mấy bữa nữa triển lãm Đông Thành anh ghé lên chơi rồi Off lon luôn, để bác chủ review cho chắc ăn. Em bật mí bác ấy dùng Pre MC2500, CDP Emm Labs XDS1.

2. Quangbh

Quangbh Advanced Member

["W860X"].[/quote]

Mấy bữa nữa triển lãm Đông Thành anh ghé lên chơi rồi Off lon luôn, để bác chủ review cho chắc ăn. Em bật mí bác ấy dùng Pre MC2500, CDP Emm Labs XDS1.[/quote]
    Trời! thấy CDP là a chạy mất dép rồi :lol:
    He.he bộ dàn này a nghe đôi ba lần rồi , nghe xong về nhà hổng muốn nghe CDP của mình nữa :( và thú thật chưa bao giờ a nghe được con CDP nào hay toàn diện như thế :p

3. trungdung_gn

trungdung_gn Advanced Member

Chào các ae Tannoy, các bác cho em hỏi 1 chút về sự khác nhau cùng 1 dòng loa Tannoy turnberry se sao có đôi thì tấm giỗ hậu đằng sau loa lại bằng gỗ ép sơn đen và có đôi tấm gỗ hậu đằng sau lại bằng vân gỗ thịt như mặt loa và 2 bên thành loa vây? có phải là do năm sản xuất đời trc đời sau ko ạ. thanks all

4. khai_dvport

khai_dvport Advanced Member

Bác thử audio note kondo xem sao. Dây này hợp với thể loại nhạc Bác thích. Audio note cho âm thanh đẹp, mềm mại, đặc biệt là dải trung cao và dải trên.

Thân!

5. lamlylam

lamlylam Advanced Member

Đời se em chưa thấy đôi nào ván phía sau màu đen cả. Có bác nào biết chia sẻ thêm với a em

6. khai_dvport

khai_dvport Advanced Member

Em cũng chưa nhìn thấy đôi nào ván phía sau màu đen cả!!

7. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Cũng còn tuỳ thuộc vào ampli và CDP nữa , nếu bác chơi đèn thì có thể thử ND sêri 2 , hiện tại em chơi nt và thấy ổn ạ(đúng gu của bác).

8. hoangnam2010

hoangnam2010 Advanced Member

Em đánh tannoy bằng Accu 450 Thanks

9. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Bác thử Acc Class A xem, em nghĩ hiệu quả hơn đấy ạ. Đặc tính của Tannoy là khai thác tối ưu phần công suất của âm ly trong khoảng 18-22w (Cái này là các cao thủ Jappan chơi Tannoy check, kiểm và lăn lộn cùng Tannoy truyền lại đấy ạ :D ) nên dùng âm ly class A cho âm thanh tinh khiết và tinh tế. Acc chơi với TN tiếng ngọt ngào và đầy đặn bác dùng Nordost như bác Quang nói em thấy cũng hợp lý :D

10. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Em cũng từng sỡ hữu em này và cũng chưa bao giờ thấy mặt sau của loa bằng gỗ ép sơn đen cả , nếu có bác nên thận trọng.

11. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Em tưởng bác đã chuyển từ acc E550 sang đèn rồi chứ :D

12. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    Chưa thấy thì bây giờ thấy cũng chưa muộn cơ mà :)

Attached Files:

File size:
      46,2 KB
      Views:
      375
  13. lamlylam

lamlylam Advanced Member

bản SE mà.
    cầu loa này đâu phải dòng SE đâu anh.

14. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    SE thì không đen nhưng HE thì đen hẳn, có khi gõ lộn chữ H >S hehe

15. trungdung_gn

Vâng đôi này là đôi dòng HE.cầu loa bố trí ở gần giữa tấm gỗ hậu. Còn cái đôi Turnberry SE ngày trc em mua lại của a Nghĩa shop '' Ideas Entertainment'' quận 3 dòng SE phần bắt cầu loa có 5 cọc đc bố trí ở phia dưới gần trân loa cơ ạ. Đợt vừa rồi em có xây nhà và chuyển nhượng lại cho bác ThanhtrangHTKT. Em đang nhờ bác ý chụp hình phía sau loa để post lên.

16. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Bác đã biết 2 dòng này khác nhau mà bác lại hỏi đời se , vậy bác có hình đời se mà sau loa là gỗ đen? Nếu có thì bác đưa lên cho ae học hỏi với ạ.

17. ThanhtrangHTKT

ThanhtrangHTKT Advanced Member

To bác TRUNGDUNG_GN:
    Hình cặp Tannoy Turnberry SE của em hiện giờ (trước đây là của bác! :mrgreen: ) mặt sau nó thế này ạ! đây là hình em tìm trên web, bây giờ em đang ở Vientiane Lào nên chưa chụp ảnh thật được!

Loại mặt sau cùng màu gỗ với mặt trước em hỏi bác google thì biết là đời mới hơn!

Attached Files:

18. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Như trong hình thì cầu loa và tem đích thị là đời sau nhưng cái lưng của loa có màu đen thì em nghi..... :lol:

19. hoangnam2010

hoangnam2010 Advanced Member

Em có 2 con 450 va 550, 450 đánh memory, 550 đánh Center, hiện nay Center Em đang đánh với pre MYSTERY TWO và cặp power UNION RESEACH SMART 845.Em vừa bán 550, Em thấy memory hợp với 450 hơn , Em nghe nhiều Bác nói tannoy hợp với purist kg biet the nao Thanks

20. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Ồ! Nhất là bác rồi, bác chơi tới 2 bộ với 2 cặp loa rất hay , Unison 845 đánh canter mid , trep thì khỏi bàn nhưng bass thì sao (có nảy?mở hơi lớn có rền?)và hiện tại bác đang sử dụng dây loa và tin hiệu?

21. trungdung_gn

Vâng đúng cặp Turnberry SE của em mặt sau như hình bác ThanhtrangHTKT post ở trên đấy ạ.

22. musique

musique Advanced Member

Theo em đã được dùng qua thì hình của bác ThanhtrangHTKT gởi giống với cầu loa của Kensington (màu veneer gỗ cũng của Kensington), không phải Turnbery SE. Cầu loa của Turnbery SE tròn như hình, không dùng cầu của WBT. Chỉ có một dòng Turnbery mặt lưng Đen (đúng hơn là màu hơi Nâu) sử dụng cọc loa WBT như hình là dòng Turnbery HE 75 - dòng kỷ niệm 75 năm).

các bác cứ chụp hình mạc đồng phía trước + tem mặt sau là rõ, vì đôi khi có sự nhầm lẫn giữa Turnbery HE75 và Turnbery SE.

Attached Files:

23. thanhnos2112

thanhnos2112 Advanced Member

Chào các bác Fan's Tannoy;
    Các bác dành chút thời gian cho em nhận xét và thông tin về cặp dây loa Tannoy này với (em chỉ có thông tin duy nhất là cặp dây này là dây demo cho Westminster trong shop tại Nhật thôi)
    Cám ơn các bác rất nhiều.

Attached Files:

24. trungdung_gn

Vâng cầu loa của đôi Turnbery se em để lại cho bác ThanhtrangHTKT cầu loa của nó hình tròn và bằng kim loại mạ mầu vàng ko bọc nhựa như hình bác ThanhtrangHTKT lấy trên Google đưa lên đâu, mà nó chỉ giống mỗi cái lưng gỗ hậu phía sau cùng mầu đen thôi. Chắc phải đợi bác ThanhtrangHTKT đi công tác về bác chụp hình đưa lên cho rõ nhât.

25. lamlylam

lamlylam Advanced Member

vậy thì đúng là khó nghĩ quá.
    Vì nếu mặt nâu, cầu loa wbt nhựa giống như bác Musique nêu thì đây là cặp loa hiếm, vì nó dùng củ loa anico.
    nhưng cặp của bác lại mặt sau sơn đen, cầu loa tròn giống đời SE thì đúng là nó không theo standard nào hết.
    bác có thể check số series với hãng, và có thể xem thêm ngày sản xuất bằng cách nhìn qua khe thông hơi, trên bộ phân tầng, có nghi ngày, tháng SX.

Share This Page

Loading...