Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Re: Re:

Quan trọng là tổng thể ổn ko? Hài hoà không.
    Mời bác nghe một số clip phối ghép bộ này em nghĩ là rất thành công với WR :D

2. musique

musique Advanced Member

Re: Re:

Theo kinh nghiệm của em, đối với Canter hay West viền vải xếp (HE) thì việc tìm kiếm âmpli đèn phù hợp luôn là thách thức không nhỏ! :)

3. cuncon2006

cuncon2006 New Member

bác musique nói đúng đó , để phối ghép cho wes.HE ra được hết cái hay và tinh tế thì cũng mệt lắm , em nghe 1 số bác chơi và nghiền wesminter nói vậy , cá nhân em nghĩ dùng amply đèn thì công suất phải đủ đô mới vật được em nó ,em toàn "hóng hớt" hihi chắc cũng phải dùng đèn 211, 845 . . . không biết có đúng không bác Musique ? em chờ các bác cao thủ ạ !

4. classic50

classic50 Advanced Member

Chúc mừng bác Khôi đã tậu cặp đỉnh của TN, có dịp vào SG mong được ghé thưởng thức :D
    Mục tiêu nâng cấp của em là cặp này đây nhưng mà đang còn lăn tăn về vụ phòng, dự kiến năm sau làm lại cái phòng ( R3,8* D6,0* C 2,9) các bác có kinh nghiệm chơi wet với diện tích tương tự cho em xin ý kiến.tks!

5. khai_dvport

khai_dvport Advanced Member

Nói chung là khó chơi với em west HE, cái nhân em cũng tốn rất nhiều công sức để ghép nó. Em nghĩ nó phụ thuộc vào toàn bộ hệ thống, không phải chỉ có amply đâu Bác ạ.

Bác có time, kính mời Bác qua em nghe xem thế nào.

Thân ái!

6. cacuong

cacuong Advanced Member

nói chung đèn đuốc chỉ để tháp sáng thôi cụ nhỉ :lol:

7. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Chào Hưng , có dịp vào Sài Gòn đi , hiện nay có vài Bác vừa làm phòng mới cho Tannoy trong đây , ghé Bác Khôi dễ mà, cái này Anh lo được :lol: . Chúc mừng Hưng có kế hoạch cho Tannoy vào năm sau ,mong rằng năm sau ra đó thì cái phòng đã xong và có thêm cặp WR :D

8. musique

musique Advanced Member

Vâng, HE là Hard Edge (Viền vải xếp hai lớp - cứng) bắt đầu áp dụng từ dòng Prestige HE, SE, đây là một trong những cải tiến rất quan trọng của Tannoy nhằm tạo ra tiếng bass chặt, uy lực và dứt khoát, ví dụ như khi đánh ra những tiếng contrabass nghe rất đầm và rất live.
    Tuy nhiên lợi điểm này rất khó chịu ở chổ rất khó đánh do đó hãng vẫn khuyến cáo phối ghép âmpli từ 50-250w. Hôm rồi qua nhà người quen nghe phối ghép thử Canter SE + bộ Mono block Mcintosh dòng kỷ niệm 75, nhưng khéo không nổi Canter, tiếng rất lùng nhùng và mất kiểm soát. So với trước đây khi em sở hữu cặp West TW viền cao su mềm, cặp này phối ghép và dễ đánh hơn dòng gân vải xếp rất nhiều, tiếng bass rất sâu, phối ghép với 300B, 845 đều ổn.
    Hôm nào mời bác qua em nghe thử nhé.

9. musique

musique Advanced Member

Chào anh Hưng,
    Bộ dàn của anh có thay đổi gì không?
    Phòng của anh dự tính làm nhỏ ngang hơn phòng em chút. Dịp nào anh vào SG mời anh và anh H Hoàng ghé em chơi nhé.
    Thân

10. classic50

Chào anh Hoàng! Lâu quá không gặp anh, chắc phải thu xếp thời gian ghé SG sớm sẵn dịp nhờ anh dắt đi tham khảo phòng nghe để chuẩn bị dự án phòng mới của em. Cám ơn Anh nhiều nhé! :D

11. pthien

pthien Advanced Member

Sẵn dịp đi xem West cho dự án mới lun hả Bác Classic 50 :lol:

12. classic50

Chào Khôi!
    Bộ dàn so với đợt Khôi ghé anh có bổ sung thêm pre Hovland HP-100 và gần như thay đổi toàn bộ dây nhợ, bóng, nói chung hiện nay nghe khá ổn. Dịp tới vô SG nhất định sẽ ghé thưởng thức Wetminter royal se. Thân!

13. phongph

phongph Advanced Member

Chào bác "classic50"!
    Bác vào SG một chuyến và ghé nhà của bác "Musique" thì bác sẽ đạt được hai mục đích: thưởng thức Loa đỉnh của TN và chiêm nghiệm phòng nghe khá chuẩn mực :) !
    Nếu dịp này bác theo bác "dongcanqn", "pthien" vào SG dự Sumo contest và giao lưu với các AE thì good!
    Thanks!

14. pthien

pthien Advanced Member

Ý kiến Bác phongph hay đấy Bác Classic50, Bác cố gắng thu xếp làm 1 chuyến nha :D

15. classic50

Chào anh Phong!
    Em cũng nghĩ như anh vậy, được ghé tham khảo các bác có thâm niên chơi TN và được giao lưu với các bác có nhiều kinh nghiệm phối ghép, chắc chắn sẽ giúp cho em rất nhiều cho việc đầu tư cũng khai thác hiệu quả tối đa những thiết bị mình đang sở hữu.
    Chuyến trước anh và bác củ mì ghé Nha Trang mà em lại đi công tác không đón tiếp được tiếc quá, hi vọng gặp anh một ngày gần nhất :D
    Rất muốn đi dự Sumo contest lần này, nhưng những ngày này em lại kẹt việc ở công ty nên chưa biết đi được không, em sẽ cố gắng sắp xếp thời gian.

16. classic50

Nếu có dịp cùng em đi nghe ngóng những bộ dàn TN setup chuẩn e rằng khi về cấu hình của bác sẽ thay đổi trong 7 nốt nhạc, lúc ấy BĐAQ lại dậy sóng ship hàng... rửa rửa mệt luôn đó nha :lol:

17. phongph

phongph Advanced Member

Chào "classic50"!
    Hẹn gặp bác sớm nhé!
    Have a nice weekend!

18. beckham

beckham Advanced Member

Quang Dung LP

19. DanangHifi

DanangHifi Approved Member

Tôi thì không nghe được nhiều,nhưng có một lần tôi may mắn đến được nhà Chủ nhân số dđ 0908529999 nghe cặp TN -Wét min tơ rô danh -đánh cặp mô nô 300b- đầu cd Qua đi a gì đó ..Nói thật tôi nghe không biết nói thế nào nữa ? tôi chưa bao giờ nghe được 1âm thanh hay đến vậy.khó tả được .Có thể AE ở SG - HN có những bộ giàn hay hơn.Nhưng ở QUÊ TÔI nghe được cặp loa đó là đã thấy QUÁ LÀ TUYỆT luôn.

20. nvduybom

nvduybom Advanced Member

Bác chủ này cũng đổi tùm lum rồi , 300B sang 211SE .Không biết giờ còn chơi Tannoy không ?, phòng rất đẹp :)

21. Cam&Rut

Cam&Rut Advanced Member

Cối xay gió đẹp quá

22. vuquangba79

vuquangba79 Advanced Member

Chào các cu tanoy speaker fan club có cụ nào đã từng dùng qua tanoy green wich chưa cho em ít kinh nghiệm về phối ghép em nó nhé,amply đèn và amply tích hợp?

23. Zorro

Zorro Advanced Member

Vừa rồi đi trên đường, thấy cặp loa này đang chuẩn bị xuống hàng, nhưng không thấy chủ nhân đâu.
    Không biết bác này có chơi trên đây không nhỉ?

Attached Files:

24. skr

skr Advanced Member

em đã từng kinh qua em này, bán dẫn em thấy dùng ampli Acuphase E302/ đèn thì dùng single end 300B là phê rồi. chúc bác tìm được ampli ưng ý. :D

25. the_beatle

the_beatle Advanced Member

Chào các fan tannoy, hôm nay em vừa đi show Anh Duy về tannoy gold refrence đánh với accphase hay quá ! nhưng buồn 1 nỗi fan của Tannoy đâu hết ?! :shock: show Anh Duy lần này thật trang trọng và chu đáo khán phòng đạt tiêu chuẩn....bỏ việc đi nghe mà k muốn về, em thấy lạ 1 điều đã dự nhiều show cố gắng được nghe wes hát nhưng chưa lần nào thỏa ..... lần này em mới thấy được cái hay , cái tuyệt của wes mang đến cảm giác live thực sự...các fan tannoy không tham dự show này là tiếc cho các bác đó..thân :D

Share This Page

Loading...