Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Nghe bác tả mà lòng rạo rực quá :D chắc mai em phài đi một chuyến vậy.

2. NDBD

NDBD Advanced Member

Hình như bà con chơi kiểu này rồi. Công suất ra cao nhất cỡ 15w. Ampli em đánh thoải mái. :p

3. the_beatle

the_beatle Advanced Member

anh quang bán canter là đúng rồi, anh dự show wes gold refrence thì về cứ mà nhớ nhung đó, hôm qua anh tài k đi được anh cùng anh tài đi lần này chắc về bán canter luôn đó ( lại 1 người nữa giống như tôi.....) he he... :lol:

4. lethuc

lethuc Advanced Member

Cặp này chắc là westminster Royal vì nguyên thùng nhưng không biết là SE hay GR

5. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Lí do ngoài ý muốn nên em đứt ruột tiễn Canter đi :( và bây giờ em lại đang săn em nó :lol:
    Hôm nay cũng vì bác mà em đã đựơc nhìn ngắm west gold đẹp tuyệt trần nhưng theo tai trâu em thì đây là một phối ghép thất bại toàn tập với cái giá trên dưới 2t :lol:

6. Tonydangkhoa

Tonydangkhoa Advanced Member

Tôi cùng nhận xét với bác Quangbh.

7. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Em quen Bác chủ của cặp loa này nè. Các Bác muốn nghe thử thì chờ Em về dẫn đến nghe :oops:

8. My FB

My FB Advanced Member

Địa chỉ này thấy quen quen :p :mrgreen:

9. de_men

de_men Advanced Members

Hôm T7 em cũng ngồi khoảng 30p tại đấy, may mắn cho em là lúc đó vắng người nên em được nhích vào giữa - ban đầu ngồi lệch 1 bên nghe cứ thế nào :d. Bản thân em không thấy và không dám chê bộ dàn này điểm nào, vấn đề cá nhân em chỉ thấy thiếu 1 chút sự mềm mại và uyển chuyển của đèn, thêm nữa các bác bên AD mở những bản nhạc thiên về trình diễn nhiều quá, volumn hơi lớn, thành thử nghe tí là mệt :(, 1 lúc nữa là thành tra tấn . Nói chung nghe cho mở rộng tầm tai, chả dám mơ ước ji ở phối ghép này.

10. audio4321

audio4321 Advanced Member

Nghe bác tả phần đầu thì em cũng thấy phê... :D . nhưng phần sau bác bẩu nghe tí nữa là mệt và thành tra tấn nữa thì em lại buồn roài :(

11. de_men

de_men Advanced Members

- Tuỳ thể loại, tuỳ gu nghe. Em ở nhà chỉ quen nghe nho nhỏ, thành thử khi đi ra ngoài mở lớn tí là em cảm thấy không được khoẻ, 1 bản nhạc nếu mở ở mức âm lượng vừa phải thì là hay, nhưng mở như múa lân thì đâu còn hay - hay lúc đó lại như bị tra tấn ... :D . Chắc già nên nó vậy :( . Với lại trình em kém nên 1 số thể loại trình diễn em nghe chưa tới ... chứ em chả dám chê bộ này ở điểm nào đâu bác ah, bỏ em trong phòng đó mặc cho em vùng vẫy thưởng thức thì chắc ngồi cả ngày :lol:

12. audio4321

audio4321 Advanced Member

Sorry bác nhé. bác khiêm tốn rồi. Tại bác nói không logic nên...hề hề...chứ em có giám chê trình của bác đâu. có gì ko phải mong bác thứ lỗi.

13. VinhLS15

VinhLS15 Advanced Member

Chào các bác.theo quan điểm của riêng em ,đúng với em hưac không cùng ý các bác .Nghe to hay nghe vừa huặc nhỏ cũng như ghu nhạc mềnh nghe thôi,và có khi tuỳ từng hôm nữa,to hay vừa huặc......thíc thế nào ta mử tới đó......

14. maybach

maybach Advanced Member

Em đọc nhiều trang vẫn chưa tìm thấy được câu trả lời dành cho newbie nhỉ
    Bác nào có kinh nghiệm cho xin vài lời khuyên ạ.

Attached Files:

15. dungAD

dungAD Advanced Member

Em chưa có kinh nghiệm nhiều vì nhà nghe mấy loại như chưa đến 10.000us, em dự đoán theo giá loa đã sử dụng và loa đã được nghe ké:
    1000 - Tannoy SGM 10B
    2000 - Tannoy SGM12X
    3000 - Tannoy SRM 15X hoặc Monitor classic 15
    5000 - Tannoy memory
    10.000 - Wesminter đời thấp
    trên 10.000 - Wesminter đời cao

16. ltk

ltk Advanced Member

E đang tập tành chơi audio mà nhìn thấy mức giá như vậy thì thấy chóng mặt quá, e chỉ dám nhòm con loa 609 nho nhỏ không biết đầu tư về để nghe nhạc vàng và vocal có hợp lý không. Các bác chỉ giáo cho e nhé!

17. rosa

rosa Advanced Member

Tanoy chỉ dòng lớn nghe mới hay Bác ơi, mấy dòng thấp thì kiếm loa khác nghe hay hơn .

18. sonbenly

sonbenly Advanced Member

19. Tien_Hung

Tien_Hung Advanced Member

Em xin kính chào các bác fan Tannoy !
    - em xin cậy nhờ các bác tìm giúp một đôi Tannoy SGM 10B, là đôi engtry leve để em gia nhập fan tannoy nhà mình với ạ !
    Ngân sách của em bước đầu chỉ có thể mua dc đôi loa thấp nhất trên bảng xếp hạng kia thôi ! :lol:
    Dưng mà em yêu tannoy lắm ạ !
    Thanks các bác giúp đỡ !

20. musique

musique Advanced Member

Không biết nhà ta có bác nào đi CES 2014 nghe không nhỉ?

Tannoy "thử giọng" Kingdom Royal Carbon Black

Nếu có dịp đến CES 2014 và ghé thăm gian hàng của Tannoy, bạn sẽ trở thành một trong những người đầu tiên trên thế giới được nghe Kingdom Royal Carbon Black trình diễn. Chiếc loa có giá 75.000 USD này được nhà sản xuất tuyên bố là sản phẩm mạnh mẽ nhất mà họ từng chế tạo trong 87 năm tồn tại và phát triển.

Kingdom Royal Carbon Black được trang bị củ loa bass 15-inch kết hợp với củ loa midbass Dual Concentric 12-inch. Tất cả chúng được làm từ vật liệu siêu cứng với cone vải đa sợi, và cuộn âm theo kiểu gấp khúc. Trong khi đó tweeter 3-inch sử dụng dome SuperTweeter bằng hợp kim nhôm, cho phép loa có thể tái tạo được những âm tần có độ cao vượt qua 16kHz.

Theo kế hoạch, Tannoy sẽ trình diễn 2 hệ thống âm thanh tại phòng nghe mà họ setup chung với Cary Audio. Trong đó, một hệ thống Kingdom Royal Carbon Black sẽ được đánh bởi cặp monobloc CAD-11FE (cao cấp nhất hiện nay của Cary Audio) phiên bản màu đỏ, và sử dụng pream SLP-05 trước khi giao tiếp với bộ khuếch đại công suất. Ngoài ra, để tận dụng hết sức mạnh của “gà nhà”, Cary Audio sẽ sử dụng nguồn phát là DMS-500 DLNA/UPnP Network Audio Streamer, với khả năng chơi file DSD ở độ phân giải 32-bit/384kHz.

Setup thứ 2 cũng đáng chú ý không kém với nguồn phát DMS-500 kết hợp với ampli tích hợp HI-200.2 class D, để đánh cho cặp Prestige Gold Reference Kensington.

Prestige Gold Reference Kensington cũng là một phát kiến khá mới của Tannoy với củ loa bass 10-inch Dual Concentric, tweeter 2-inch và hệ thống motor Alnico. (HDVN)

Attached Files:

21. Nguyễn Thắng

Nguyễn Thắng Advanced Member

Chưa được nghe nhưng mà nhìn thì thấy chả Tannoy tí nào.

22. atlantic

atlantic Advanced Members

Đã thấy, đã nghe và đã thất vọng. Người Anh nổi tiếng với tính cách bảo thủ nhưng những sản phẩm cải cách mới sau này của Tannoy thật sự không còn là của người Anh nữa rồi.

philongca1987 likes this.
  23. Tranhai686868

Tranhai686868 Advanced Member

Các anh tư vấn giúp em có con accuphase nào tầm 2000usd ghép với turnbery se hay ạh, bác nào định nâng cấp thì pm em nhé! Em cảm ơn nhiều

24. hieu_nguyen

hieu_nguyen Approved Member

Ráng thêm chút nữa bá ơi chứ 2k thì hơi hẹp.

25. Tranhai686868

Tranhai686868 Advanced Member

Ráng là thêm bao nhiêu hả anh?, mua đời nào anh nào biết cho em cụ thể đuợc ko ạh !em thấy e 530 thì quá đẹp và hợp, nhưng nặng quá, e306, or e 406 dc ko ạh!em cảm ơn nhiều :( :)

Share This Page

Loading...