Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. Tranhai686868

Tranhai686868 Advanced Member

E tìm mua đôi cũ thôi, mới đắt quá! Nâng dần dần bác TV ạh :D[/quote]
    Canter SE thì đôi nào cũ thì đóng thùng vào cũng không biết là new hay used nên nếu có bán lại thì giá cũng gần bằng loa new bác ạ, không rẻ hơn nhiều. Rẻ hơn nhiều thì shop lại chén ngay về bán gần bằng giá new. :lol:[/quote]
    Hè hè, thế cứ dòn đạn đợi vậy, e cũng chưa vội, ngày trc chưa chơi hay qua Sương Nguyệt Anh ngồi nhìn em nó đã phê rồi, nhưng tiếc h ở quán đó ko còn em nó nữa, nên em vẫn đang tìm hiểu về em nó! Bác đã nghe cặp autograp chưa?

2. to khoe

to khoe Advanced Member

[
    STirling là dòng khó ghép bass lùng nhùng.mid đục mà bác ghép 300b sợ khó hay.thân[/quote]
    Em chả hiểu bác có chơi Tannoy nhiều không mà nói như vậy với anh em mới chơi? Phối ghép không tốt thì bass hơi khó tí chứ làm gì có chuyện Mid đục ở dòng loa này bác :lol:[/quote]
    trong các dòng tannoy thì stirling là 1 trong dòng kém và khó ghép nhất đúng o chủ shop.so với họ tannoy mid nó có đục o?tất nhiên mỗi ng mỗi tai bác đó góp ý thế theo e cũng o phải o có lý với ng mới chơi.còn quyết định vẫn là ng chơi.chúc các bác vui,ghép với aml j mà mình thấy hay là ok rùi haha

3. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Cụ này đúng là cắm rút có khác.Kinh nghiệm thật :lol:

4. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Em cũng tán thành quan điểm này của bác :D

5. kurt

kurt New Member

E mới vào chơi và nhờ các bác giúp.

Lần trước hỏi nhưng không có bác nào giúp nên em đã lấy lại bộ cũ của người bạn 1 bộ như sau:
    1- Loa DC 8T
    2- Tannoy Definition DC8, loa nhỏ đa tài
    3- Denon AVR-4311
    4- Loa Sub TS1201
    5- Blue ray - DBP-2012UD
    6- Tannoy DC6LCR Loa center
    7- Đầu DVD+HDD hiệu Bello NMP-PVK

Nguyên gốc bạn em lắp bộ này tại Anh Duy để xem flim. Nay để lại cho em lại chuyên nghe nhạc. Nên nhờ các bác tư vấn giúp

1- Em định giải tán mục 5 và 7
    2- Mua thêm 1 CD player
    3- Mua thêm 1 ampli chuyen để nghe nhạc, nhờ các bác tư vấn ampli nào ghép với DC 8T thì hợp. Em thường nghe Vocal, instrument, chút ít classical....tóm lại là nhẹ nhàng.

Rất mong nhận được tư vấn và giúp đỡ và dẫn dắt để em giải quyết 3 mục lăn tăn như trên. Ngoài ra các bác cứ tư vần thêm những điều em chưa biết với các thông tin trên. Trân trọng cám ơn và mong nhận được giúp đỡ sớm 0938351929 (Quốc 32 tuổi, mail vinhquocphan@gmail.com).

6. connection_BH

connection_BH Approved Member

Xin các Bác tư vấn giúp E Memory HW với ạ
    E hay nghe Vocal, Jazz..., E có nghe thử rồi, ghép với bán dẫn và đèn PP. E bồ kết nhất tiếng mid, đổi thử một vài ampli PP EL34, 84 nhưng E nghe cái nào cũng nặng bass, mà gout của E lại thích bass nhẹ nhàng, sâu. Mong các Bác tư vấn giúp E với:
    1.Dòng loa này có khó tìm được tíêng bass nhẹ nhàng không ạ?
    2. ghép với PP hay SE hay hơn? với tầm 40M
    3.Giá 70M cặp HW này có hợp lý không các Bác?
    Mong tin các cao thủ ra tay trợ giúp

7. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Em không phải cao thủ và cũng chưa chơi nhiều các dòng TN nên chỉ dám gợi ý bác thế này : bác cố (cũng rất ít thôi :) )làm cặp memory TW khoảng 90-95tr còn lại bác bù thêm chút chút kiếm một em đồ hãng re rẽ (dễ dễ nâng cấp) se hoặc pp el84 chơi đỡ thì em nghĩ sẽ hay hơn rất nhiều dự tính trên của bác

8. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

Muốn bass nhẹ nhàng thì chơi amp tube DHT Se như 2a3, px4, px25, 300b, ad1, re604, rs241, vt25, 10, 10y, r120, 6b4g, vt52, 50.....

9. connection_BH

Cám ơn gợi ý của Bác. Xin Bác một chút so sánh giữa hai cặp này được không ạ? Ngòai lăn tăn về tiếng bass của HW, E cũng chưa ưng ý tiếng treb lắm! Nhưng dự định sẽ chơi thêm treb rời. Mong tin Bác

10. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Nếu bác đã ưng ý mid của HW thì TW còn tốt hơn nữa và đương nhiên bass , treb cũng hay hơn nhiều , em ăn nói hơi dỡ nên không biết diễn tả thế nào nhưng chỉ biết rằng nghe TW tiếng trong trẻo hay hơn rất nhiều :) và đương nhiên sau này nếu có đk gắn thêm ST200 nữa thì tuyệt vời(chứ đừng chơi ST100), vài dòng cảm nhận của riêng e :)

11. connection_BH

Nếu bác đã ưng ý mid của HW thì TW còn tốt hơn nữa và đương nhiên bass , treb cũng hay hơn nhiều , em ăn nói hơi dỡ nên không biết diễn tả thế nào nhưng chỉ biết rằng nghe TW tiếng trong trẻo hay hơn rất nhiều :) và đương nhiên sau này nếu có đk gắn thêm ST200 nữa thì tuyệt vời(chứ đừng chơi ST100), vài dòng cảm nhận của riêng e :)[/quote]
    Rất đa tạ Bác đã chân tình giúp đỡ E

12. connection_BH

Cám ơn Bác đã chia sẻ kinh nghiệm! Hy vọng có ngày được ghé Shop bê ampli về ghép thử

13. lsh

lsh Advanced Member

Em cũng chơi linh tinh thoi nhưng chia sẻ với bác tí xíu, Tannoy nói chung & Memory nói riêng nếu ghép tốt mid thì khỏi bàn, nhưng bass cũng cực hay, nghe lâu là nghiện luôn đó :lol: . Còn vấn đề bác nêu ở trên quá chung chung nên ko thể xác định là do loa được, vì còn liên quan rất nhiều thứ như chất lượng ampli, CDP, dây IC, dây loa .v.v
    Hay như chơi tube thì chất lượng tube ảnh hưởng cực nhiều đến chất âm, như em đây khi mua cái ampli về để giàn bóng theo máy nghe chưa hết 1CD là đã muốn tắt rồi, nhưng sau khi em thay hết toàn bộ bóng công xuất và bóng pre thì nót lột xác hoàn toàn bác ạ :D
    Chơi Tannoy mà bắt đầu bằng Memory thì còn gì bằng, hay, dễ ghép, tính thanh khoản cao. Điều cuối cùng là bác phối ghép sao để hợp với gu nghe của mình thôi, điều này cần phải tốn thời gian & công sức. Chúc bác thành công. Hôm nay em hơi nhiều chuyện hiiiiii

Attached Files:

14. connection_BH

Nghe Bác nói vậy chắc hẳn Bác rất tâm huyết với Tannoy và đã dầy công phối ghép
    E thật may mắn nhận được sự chia sẻ rất cởi mở của những thành viên gạo cội như Bác LSH và Bác Quangbh. Thật ra mối tình đầu của E từ thời xa xưa là một e V30, rồi E chuyển qua những loa không phải Tannoy. Sau này có một vài lần nghe TN, E như bị thôi miên bởi tiếng mid! Nhưng TN tiêu tốn nhiều ngân lượng quá nên E đắn đo nhiều trước khi chở một đống đồ của E tới lão chủ Shop để ôm nàng về, hic rồi còn nghĩ cách trả lời câu quen quen "lại đổi nữa hả?" :D hihi, nói vui vậy. Hy vọng có dịp E sẽ được giao lưu cùng các Bác

15. classic50

classic50 Advanced Member

1. Bản chất Tannoy Memory âm Bass đã nhẹ nhàng so với các dòng loa khác, tuy nhiên từ dòng TW trở về sau thì Bass sẽ mềm và treble sáng hơn chứ không đục như RW, HW.( chắc đây cũng là lý do bác quangbh tư vấn bác cố lên đời TW )
    2. Theo em thì nên ghép với amp SE nghe phiêu hơn, phù hợp với guu thích nghe nhẹ nhàng của bác.
    3. Nếu loa không quá cũ hay mông má gì thì giá 70M là quá hợp lý rồi, bởi RW cũng đã gần tiệm cận giá này rồi.

16. classic50

Thỉnh thoảng ae mình nhiều chuyện chút xíu để mấy bác có ý định nhảy qua Tannoy có thêm thông tin nữa chứ bác Hà :D

17. lsh

lsh Advanced Member

Anh Hưng vẫn khoẻ chứ ạ? Lâu ko thấy anh công tác trong này để ae có dịp gặp nhau :).

18. classic50

Cảm thấy khoẻ hơn năm ngoái do nhậu ít, nghe tannoy nhiều :D
    Trước tết mấy lần ngang qua BH định ở lại nhưng lại kẹt việc, đợt tới có dịp qua em ghé thăm...nghe đồn anh quangbh mới rước lại em Canterbury SE thì phải :?:

19. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Hehe có a đây :) cũng đi nghe tá lã nhưng trình còn hạn chế nên đành quay lại Canter , thấy im hơi lặn tiếng nên tưởng e không đi ngang qua đây chứ , đợt tới nếu có đi c/t qua thì thu xếp ghé nhé! sao dự án phòng cho Wét tới đâu rồi :)

20. classic50

Hi Anh Quang! trong năm nay khi nào có thời gian rãnh em tiến hành làm, gần đây thu thập thêm thông tin một số bác đã chơi qua Wet đều nói dt phòng 24 m2 hơi nhỏ, khó khai thác làm em cũng chùn bước chút xíu... Thôi thì để làm phòng xong rồi tính tiếp, giờ lo gom lúa :D

21. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Về phòng thì a gợi ý thế này : làm thì nên làm bình thường sau đó tham khảo về ASC xem thế nào?

22. Tranhai686868

có bác nào nhượng lại canter thì PM em nhé! thank các bác

23. ntv2008

ntv2008 Advanced Member

OK, hôm nào mình nâng cấp lên được Memory HE (đang ngắm 1 cặp ở Tân Bình) mình sẽ nhượng lại Canter SE nha.

24. Tranhai686868

ok bác, khi nào bác có ý thì ới em nhé! :)

25. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

:mrgreen:

Share This Page

Loading...