Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. Muzich

Muzich Advanced Member

Chia tay em Red Monitor mà em buồn mất mấy ngày. Mặc dù có khi bận việc cả tháng cũng chả nghe được 1 lần :(

2. toaudio

toaudio Advanced Member

loa hay. chia tay rồi khi nào cần nghe cưới lại đúng nó luôn hả bác hay là bác nâng cấp loa gì.

3. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Bác cố thêm một chút lấy kensington se thì sẽ ổn và chơi được lâu dài hơn , cặp loa rất hay đấy bác :)

4. toaudio

toaudio Advanced Member

mình thấy Turnberry GR kiểu dáng chuẩn Tannoy hơn, chỉ cỏ củ 10" hơi nhỏ.
    Glenair 15 được củ loa lớn nghe chắc cũng hay, nhưng thiết kế thùng không được đẹp

5. xekovt

xekovt Approved Member

@Quangbh - Many thanks bác! em cố nhằn lòng ko nghe thử e nào ngoài 2 em ý để không bị "lục tốn" ^^, chứ cứ nghe rồi mê -mê rồi say thì khó cưỡng lắm, em mới nghe thử em Turn. GR thôi còn em kia chưa đuợc nghe thử .

6. xekovt

xekovt Approved Member

@Toaudio , E cũng thấy em Turnberry GR đẹp hơn , nhưng e kia thì củ to độ nhạy cao hơn mà chưa biết âm thế nào bác ạ.

7. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Bác nên đi nghe thử Ken rồi hãy quyết định mua 1 trong 2 em kia cũng chưa muộn mà , xem "lục tốn" có xứng đáng ? Turn GR giá bây giờ cũng không hề rẻ.

8. kiensaigon

kiensaigon Approved Member

Chao cac anh em Tannoy
    Minh co cap loa bookshelf Tannoy Definition DC8 ghep voi ampli Denon 2000ae. Nghe nhac Viet (Tuan Ngoc, Y Lan) thi thay khong hay lam, am thanh dai mid kha mong va chim. Xin anh em co kinh nghiem tu van giup. Xin loi vi dung dt nen ko go duoc tieng Viet. Thanks cac anh em.

9. hoangnam2010

hoangnam2010 Advanced Member

Bác Quang nói chính xác kensington se nghe hay hơn tum quá xa, Bác cứ ra Xuân Minh nghe thử đi rồi quyết cung kg muộn mà.

10. xekovt

xekovt Approved Member

Many thanks các bác ! E sẽ nghe các bác đi nghe thử em Ken. này nhưng ko biết nếu vẫn ghép với Sinfonia + unison CDE thì công suất có đủ ko , nếu nâng tiếp em S9 thì em chịu ko đuợc. :(

11. Quangbh

Quangbh Advanced Member

E nghĩ dư sức và thậm chí là rất hay nữa đấy bác :) nhưng nói gì thì nói bác cũng phải thử trước khi quyết , X.Minh rất thoải mái đấy bác ạ!

12. xekovt

xekovt Approved Member

E thấy mỗi chỗ một giá các bác ạ, các bác thấy chỗ nào uy tín ở tp HCM ạ , giá em thấy chênh nhau khá nhiều.

13. Quangbh

Quangbh Advanced Member

E thấy mỗi chỗ một giá các bác ạ, các bác thấy chỗ nào uy tín ở tp HCM ạ , giá em thấy chênh nhau khá nhiều.[/quote]

Bác cứ đi nghe thử trước đi nếu ưng thì lấy chổ có loa đẹp với giá tốt nhất là ok rồi :)

14. cuoico

cuoico Advanced Member

em đang cần cặp củ HDP 385 hoặc 3828 ,bác nào dư hú em với ( tài chánh của em chỉ vỏn vẹn <1500usd)

15. hoangducnhahg

hoangducnhahg Advanced Member

Gần nhà em có ông anh có đôi Tannoi 9050J, hình như chẳng có thông tin về sản phẩm này trên mạng. Có bác nào đã trải nghiệm qua đôi này chưa ạ?

16. toaudio

toaudio Advanced Member

nghe lạ quá, có lẽ thùng dựng, nó dùng củ loa gì?

17. hoangducnhahg

hoangducnhahg Advanced Member

Không phải hành dựng đâu bác ạ, củ loa Đồng trục mà. Em nghe nhạc không lời cảm giác nó cứ như viên đạn xoáy vào tim ấy.

18. xekovt

xekovt Approved Member

[Bác cứ đi nghe thử trước đi nếu ưng thì lấy chổ có loa đẹp với giá tốt nhất là ok rồi :)[/quote]

Dạ Bác cho e xin cái địa chỉ với cuối tuần rảnh em đi nghe thử.

19. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Dạ Bác cho e xin cái địa chỉ với cuối tuần rảnh em đi nghe thử.[/quote]

Shop Xuân Minh (SG)cách nay khoảng 2 tuần e thấy có bây giờ không biết còn ? Bác thử lh 0908131511 a Minh xem sao :)

20. concrete_rose

concrete_rose Approved Member

Bác mua được Stirling chưa bác? Em có đôi TWW muốn bán.

21. linhslalg

linhslalg New Member

Em xin chào các bác. em mới chuyển sang chơi âm ly đèn để thay đổi chất âm các bác giúp em phối ghép loa Tannoy EATON với amly đèn nào cho phù hợp, giá 20T trở lại, em đang chơi DL50 II của thi văn nhưng chất âm thì ....không như quảng cáo các bác à. do mới chuyển sang chơi đèn nên cũng phải từ từ mong các bác giúp em nhé

22. duytoeic

duytoeic New Member

Chào cả nhà. Cho em nhập hội nhé. Em được anh bạn để lại cho đôi Tannoy Memory TWW được 2 năm nay, nhưng bây giờ mới dám xin nhập hội vì đồ của em còi quá. Chỉ đọc bình luận mà chẳng biết nói gì vì biết gì đâu mà nói. Các bác thông cảm!!!

23. chiêunam

chiêunam Advanced Member

Em chính thức gia nhập hội "Những người yêu nhạc dùng loa Tannoy" với đôi loa bèo nhất là Tannoy Titan.

Em dùng cặp mono block SS và preamp tube, Tannoy Titan cho ra trung âm rất hay, voice chest rất tốt, bass nhẹ nhàng nhưng không hề thiếu (so với ProAC 1SC thì cũng 7/10). Hai đôi này dùng chung chân loa được mới hay chứ, một nằm dọc, đôi kia nằm ngang vừa vặn. Nghe giọng 2 loa không khác nhau là mấy, đúng chất Ăng lê nhưng Titan nghe nhạc Việt trữ tình và vocal thì hết thuốc, không hề dội, ù rền :) .

24. navan

navan Advanced Member

Sở hữu được cặp này thì để làm của cũng đáng bác ạ, chia tay thì buồn lắm vì biết bao giờ mới gặp lại được. Thứ này ngày càng hiếm, giá ngày càng tăng, mong được sở hữu nó nhưng thật xa vời.

25. cuonglxt

cuonglxt Advanced Member

Chào bác, hiện giờ bác đang ghép Memory TWW với amply gì thế ?

Share This Page

Loading...