Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. pthien

pthien Advanced Member

Ghét cái nào trời trao cái nấy :lol:

2. brucelee070190

brucelee070190 Advanced Member

mấy cái vụ ship shiec này e không rành lắm.mà ship về giá còn mắc hơn ở vn nữa.hôm trước e mua hụt ở Xuân Minh, giá có 7,000us. ông kia bán sau lại thấu tiếc wa k bán nữa.mình tiếc hụi hụi!

3. musique

musique Advanced Member

Cách đây 5 năm em đã sử dụng Kensington khoảng gần 1 năm, đây là cặp loa rất hay sử dụng diagam treble, mid tương tự như các cặp đàn anh như Yorminster, Canterbery, Westminster, cũng sử dụng nam châm Alnico Max III. Tuy driver chỉ có 10" nhưng đánh bass rất tốt, sâu và đầm. Riêng ngoài hình thì đối với phòng tầm trung rất tuyệt. Sau này ra dòng Kensington GR nhưng không đẹp bằng Kensington/Kensington SE.

@gởi bác Quangbh hai cái hình vàng choé mắt của Ken và West :lol:

Attached Files:

File size:
      35,1 KB
      Views:
      568
      File size:
      46,6 KB
      Views:
      568
  4. lsh

lsh Advanced Member

Anh Quang xắp chuyển qua chơi field coil rồi Khôi ơi, khỏi gửi :lol:

5. Hải Thiên

Hải Thiên Advanced Member

Kakaka.bác Quangbh với bác Sơnha bị bác Trung thuốc field coil rồi à :lol: :lol: :lol:

6. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Hihihi đồ lớn còn chưa chắc thuốc được a chứ huống hồ chỉ là field coil :lol: :lol:

7. lsh

lsh Advanced Member

Ngày mai sẽ biết ???? :mrgreen:
    @.Hải thiên: fiedl coil kêu Diamond bằng cụ nên mình miễn nhiễm... :lol:

8. Tranhai686868

Tranhai686868 Advanced Member

Các bác yêu tannoy cho em hỏi : đã bác nào ở Viet Nam thử ghép tannoy với krell chưa ạh, nếu các bác đã ghép rồi cho em xin ý kiến nhé : em muốn thử nghiệm sự khác biệt : ngoài tannoy với đèn 845, 211, KT88, 300b...; Mcinchtos, Accuphase.

9. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Nếu có đk thì nên thử để trãi nghiệm vì theo mình thì cũng có ít phối ghép này , nếu bác muốn nghe MC + Tannoy + Acc để tham khảo thì ghé mình xem có hợp tai mình không nhé :)

10. Tranhai686868

em cũng thích trải nghiệm xem sao anh Quang ạh, em kết bộ của bác lắm, NHÌN xanh xanh là em ưa rồi : chú em cũng đang ghép bộ hơi giống của anh - nhưng chú toàn chơi đồ cổ cổ anh àh, em thử trải nghiệm krell xem thế nào - vì em tìm cũng chưa thấy ai ghép như thế cả - nên đang lăn tăn chút :)

11. Hải Thiên

Chào bác Tranhai686868.Thật sự ra thì mỗi người mỗi tai chưa có ai ghép thì bác thử ghép xem có tốt với tai của bác không,nếu hợp thì bác chơi còn không thì kiếm cấu hình khác bác à...Em thì ghép nhưng cặp Tannoy tầm vừa tiền và đời hơi cổ một chút em chỉ ghép với ampli bán dẫn thôi cũng phê rồi đó là theo lỗi tai trau của em mà thôi..Còn một số bác thì cứ phải amp đèn thì với đúng chất của Tannoy,mỗi người mỗi ý bác ạ.Chúc bác mau kiếm được đồ chơi ưng ý nhé,chúc bác và gđ cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc.Thân.

12. Tranhai686868

cảm ơn bác Hải Thiên nhiều - em cũng chơi từ thâps đến cao xem nó thay đổi ra sao bác àh, hôm trc đi nghe ở Mộc có bộ Power và Pre Krell ghép với JBL 4355 trông rất đặc công nên em đang mê nó đây - nhưng hiện tại em mới có đạn tầm 5000 -6000$ nên đang lưaj chọn MC 6900 hay E560 hay bộ krell ( em đang lùng ).
    chơi này biết ai đúng ai sai - mong các bác có kinh nghiệm mà đã phối ghép rồi thì chỉ cho a e đi sau tiếp thu dc đến đâu thì đến đó bác ÀH :) LOA THÌ EM CHỈ YÊU TANNOY THÔI

13. vinasons

vinasons Advanced Member

Em đang mơ 1 cặp củ Tannoy 15 Red hoặc 15 Gold, thùng thì Westminster nhờ bác Thanh clone dùm. Ngân sách hiện mới được gôm được tầm >4000$. Các bác thấy giấc mơ của em có đúng chưa để em thanh lý thêm vài tấn đồng nát rồi mơ tiếp :mrgreen:

14. tuanmaungo

tuanmaungo Approved Member

Em chào các Bác yêu dòng Loa TanNoy, Em cũng là người rất yêu dòng loa này nhưng vì điều kiên nếin chưa sắm đc cho mình 1 đôi. Nay có chút kinh phí nên mạo muọi vào đây nhờ các Bác tư vấn. Em đang thích đôi Tannoy Canterbery, bác nào đang chơi đôi loa này cho em lời khuyên với ạ! Em nghe nhạc trữ tình.
    Em cảm ơn!

15. nvduybom

nvduybom Advanced Member

Thùng Westminter thì em chưa thử, nhưng thùng Autograph thì em clone + Gold 15 rồi,nghe ok bác nhé nhưng phòng phải rộng .4K của bác vừa đúng luôn :)

16. vinasons

vinasons Advanced Member

Cảm ơn bác, vậy là 15 gold trong tầm với rồi, để em ráng nhón thêm lên Red xem sao, không thì Gold cũng đẹp lộng lẫy rồi bác nhể :)

17. Hải Thiên

Hi bác tuanmaungo.Bác đọc ở trên đó có bác quangbh đang chơi cặp Canter đó bác hỏi thử bác Quangbh xem bác cũng phối ghép nhiều loại amp rồi xem có cấu hình nào bác chơi được thì bác ghép cho hợp lí và mau chóng đạt được điều bác mong muốn. :?:
    Bác tranhai68...bác chịu khó kiếm mấy amp Châu Âu về ghép xem sao nếu bác không quá về ngoại hình...Vì mấy em Cháu Âu thì ngoại hình hơi nhỏ nhưng nói về nội lực thì rất thâm hậu,âm hình rộng độ chi tiết cao và có cái quan trọng nhất là nghe lâu không thấy mệt mỏi,đó là theo cảm nhận của em thôi cũng còn phụ thuộc vào gu nghe của mỗi người.Thân.

18. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Chào bác! e đang chơi Canter đây và nhạc em nghe cũng gần như giống bác và em cũng đã thử một số ampli , pre , pow và cuối cùng em chọn pow MC 275LE , pre MC 2300 , CD Acc dp510 và quan trọng nhất là dây nguồn phải tốt bác nhé! e ở Biên Hòa bác có thể ghé nghe để tham khảo.
    Thân.

19. tuanmaungo

Em cảm ơn Bác đã chia sẻ thông tin, chúc bác luôn mạnh khỏe.

20. tuanmaungo

Cảm ơn bác Quangbh nhiều, em lại ở Hà Nội mới tiếc chứ, Bác cho hỏi 1 đôi Canter giờ bao nhiêu VNĐ ạ???

21. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Giá chuẩn bao nhiêu thì e không biết chính xác nhưng e có ông bạn vừa bán 230tr(đời 2013)

22. vatuan

vatuan Advanced Member

Kính chào tất cả các bác yêu mến tannoy.Em đang ngắm đôi memory nên muốn hỏi các bác là đôi loa này ghép với marklevinson có hợp không ạ,và trong dòng bán dẫn thì loại nào hợp và hay nhất.Cám ơn nhiều

23. Tranhai686868

Chào bác! e đang chơi Canter đây và nhạc em nghe cũng gần như giống bác và em cũng đã thử một số ampli , pre , pow và cuối cùng em chọn pow MC 275LE , pre MC 2300 , CD Acc dp510 và quan trọng nhất là dây nguồn phải tốt bác nhé! e ở Biên Hòa bác có thể ghé nghe để tham khảo.
    Thân.[/quote]
    Cảm ơn bác Quangbh nhiều, em lại ở Hà Nội mới tiếc chứ, Bác cho hỏi 1 đôi Canter giờ bao nhiêu VNĐ ạ???[/quote]

Giá chuẩn bao nhiêu thì e không biết chính xác nhưng e có ông bạn vừa bán 230tr(đời 2013)[/quote]

Giá đó h khó mua lắm anh Quang ạh, em chân thành cảm ơn anh nhiều - anh cho em hỏi nhà bác có gần nhà a Hiển ko ạh, hôm nào anh rảnh em chạy xuống nghe bộ của anh dc ko ạh

24. vuquangba79

vuquangba79 Advanced Member

ủn

25. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Cảm ơn bác Quangbh nhiều, em lại ở Hà Nội mới tiếc chứ, Bác cho hỏi 1 đôi Canter giờ bao nhiêu VNĐ ạ???[/quote]

Giá chuẩn bao nhiêu thì e không biết chính xác nhưng e có ông bạn vừa bán 230tr(đời 2013)[/quote]

Giá đó h khó mua lắm anh Quang ạh, em chân thành cảm ơn anh nhiều - anh cho em hỏi nhà bác có gần nhà a Hiển ko ạh, hôm nào anh rảnh em chạy xuống nghe bộ của anh dc ko ạh[/quote]

Nhà mình ở trong Biên Hoà ( p Bửu Long - gần khu DL Bửu Long) từ nhà a Hiển chạy vào khoảng gần 10km , ok bác cứ đt trước nhé ( 0913.654.799)

Share This Page

Loading...