Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. vatuan

vatuan Advanced Member

Cám ơn bác đã chỉ giáo,em đang định mua memory he về chới với marklevinson sẵn có mà không biết nó có hợp không nên mới lên đây nhờ các cao thủ chỉ giáo.Bác quangbh đâu rồi cho em xin chút review/

2. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Có e đây :) e không dám múa rìu qua mắt thợ đâu ạ! Vì trên này có rất rất nhiều ae có nhiều kinh nghiệm chơi qua Memory , riêng e đã chơi Me TWW chứ e chưa chơi HE (mà HE e nghe nói khó đánh hơn TW) nên e cũng không thể rì viu và giúp gì cho bác được :( nhưng bác có thể hỏi thăm bác Nam ( W860X ) bác này đã ăn nằm với em HE cũng hơi bị lâu rồi đấy bác ạ!
    Chúc bác được như ý :)

3. vatuan

vatuan Advanced Member

Hi bác Vatuan"Xin lỗi bác ghép tannoy Memory đời gì vậy..?Hồi lâu em cũng có thời chơi Memory nhưng đời đầu rw em ghép với ampli plinius 9200 nghe cũng rất tốt đối với bản thân em và một số ae cùng test còn về mỗi người mỗi gu bác có thể hỏi thêm bác nik Quangbh bác đó cũng có thời gian dài chơi memory đời tww xem có biết thêm đc gì ko?Thân.[/quote]
    Cám ơn bác đã chỉ giáo,em đang định mua memory he về chới với marklevinson sẵn có mà không biết nó có hợp không nên mới lên đây nhờ các cao thủ chỉ giáo.Bác quangbh đâu rồi cho em xin chút review/[/quote]

Có e đây :) e không dám múa rìu qua mắt thợ đâu ạ! Vì trên này có rất rất nhiều ae có nhiều kinh nghiệm chơi qua Memory , riêng e đã chơi Me TWW chứ e chưa chơi HE (mà HE e nghe nói khó đánh hơn TW) nên e cũng không thể rì viu và giúp gì cho bác được :( nhưng bác có thể hỏi thăm bác Nam ( W860X ) bác này đã ăn nằm với em HE cũng hơi bị lâu rồi đấy bác ạ!
    Chúc bác được như ý :)[/quote]
    Cám ơn bác nhưng em cũng muốn bác chia sẻ kinh nghiệm ghép tww cho em tham khảo với.Bác Nam (w860x) cho xin chút kinh nghiệm với ạ.

4. vuquangba79

vuquangba79 Advanced Member

em có đang có con Ecu 307 đời trên của con 306V đang định ngắm con tanoy sterling TWW các các xem cho ý kiến xem thế nào?

5. Tranhai686868

Tranhai686868 Advanced Member

bác thích thì cứ chơi thôi, mang đi ghep hợp tai bác là được ( nếu dc bác săn đời se đó ) nó cũng ko chênh nhiều đâu nếu bác gặp được bác nào cần bán để nâng cấp :D

6. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Cám ơn bác đã chỉ giáo,em đang định mua memory he về chới với marklevinson sẵn có mà không biết nó có hợp không nên mới lên đây nhờ các cao thủ chỉ giáo.Bác quangbh đâu rồi cho em xin chút review/[/quote]

Cám ơn bác nhưng em cũng muốn bác chia sẻ kinh nghiệm ghép tww cho em tham khảo với.Bác Nam (w860x) cho xin chút kinh nghiệm với ạ.[/quote]

Ok. kinh nghiệm thì e chưa nhiều nhưng đại khái là thế này : khi em chơi Me tww thì đầu tiên e ghép với Leben cs300 limitd+wadia 21 mid và trep thì tuyệt nhưng bass hơi nhẹ(hơi hạn chế khi nghe nhiều loại nhạc) sau đó đổi sang pre BAT+pow Cary(50w) nghe một thời gian cảm nhân bass tốt nhưng mid và trep không bằng khi chơi Leben :) một thời gian nữa lại lăn tăn đổi CDP từa lưa và cuối cùng em nghe với Me = pre Hovland hp 100 + pow Hovland Radia + ếch sò x03se theo tai cây em là ổn và hay nhất :)
    Vài hàng không biết có giúp gì được cho bác không?

7. vatuan

vatuan Advanced Member

Cám ơn bác nhưng em cũng muốn bác chia sẻ kinh nghiệm ghép tww cho em tham khảo với.Bác Nam (w860x) cho xin chút kinh nghiệm với ạ.[/quote]

Ok. kinh nghiệm thì e chưa nhiều nhưng đại khái là thế này : khi em chơi Me tww thì đầu tiên e ghép với Leben cs300 limitd+wadia 21 mid và trep thì tuyệt nhưng bass hơi nhẹ(hơi hạn chế khi nghe nhiều loại nhạc) sau đó đổi sang pre BAT+pow Cary(50w) nghe một thời gian cảm nhân bass tốt nhưng mid và trep không bằng khi chơi Leben :) một thời gian nữa lại lăn tăn đổi CDP từa lưa và cuối cùng em nghe với Me = pre Hovland hp 100 + pow Hovland Radia + ếch sò x03se theo tai cây em là ổn và hay nhất :)
    Vài hàng không biết có giúp gì được cho bác không?[/quote]
    Cám ơn bác đã chia sẻ.

8. Hải Thiên

Hải Thiên Advanced Member

Nếu bác muôn ghép tannoy sterling tww chỉ cần amp đèn copland cta 401 là tuyệt vời rồi,vừa hay vừa rẻ tiền hơn bác à.Thân.

9. Tranhai686868

Các bác biết chỉ giáo dùm : hiện tại em mới có 5000 để mua amply ghép với Canterbery se : trong số tiền đó thì đâu là cái amply hợp nhất. mong các bác có kinh nghiệm chia sẽ. chần thành cảm ơn

10. vuquangba79

Vâng thanks bác,anh em nào nâng cấp loa thì hú em tiếng nhé.

11. camhuy

camhuy Advanced Member

Nghe giang hồ đồn dùng cặp này đánh Canter cũng ok lắm nè: MONOLOCK TUBE UNISON RESEARCH SMAT 845
    Shop Nguyễn Phúc đang có đó tầm 4400$, nhưng bác phải đầu tư thêm
    Pre

12. hatran

hatran Advanced Member

Bác ghép với Power Krell FPB 300CX trên cả tuyệt vời,Bass rất hay,em này đánh Class A chất âm như đèn,rất tuyệt.

13. Tranhai686868

cảm ơn bác Huy đã chỉ giáo : bộ này Shop bán rồi anh ạh, mà nó thêm cái pre chắc tầm 75tr nữa mới ổn dc :D

14. Tranhai686868

cái này cũng phải thêm cái pre nữa anh ạh ( mà shop chắc ko cho em mượn về ghép thử đâu ).

15. W860X

W860X Advanced Member

Em đang ghép Memory HE với AMP Leben và CDP Esoteric + Super Treble Tannoy ST200.

16. camhuy

camhuy Advanced Member

Hi..hi.. vậy chơi thử Air Tight giống mình đi. Có bác khoai tây ghép AirTight với Canter nè:
    https://www.facebook.com/13877683616668 ... e=1&ref=nf

17. Tranhai686868

đẹp quá anh Camhuy ơi- nhưng em nghèo lắm chưa dám chơi đồ đó đâu :D

18. vatuan

vatuan Advanced Member

Cám ơn bác đã chia sẻ,bác đánh bằng leben gì thế(300 or 600).Tôi ghép memory he với mcintosh ma7000 + cdp pathos endorphin thấy tiếng rất tốt tạm hài lòng :D

19. locnp

locnp Advanced Member

Tannoy khó phối mà e thấy các bác cứ đâm đầu vào chơi :)

20. W860X

W860X Advanced Member

Em đang dùng 600.
    Bác thấy hài lòng là ok rồi.

21. berryfun

berryfun Advanced Member

TANNOY 15" monitor BLACK for western electric amplifier
    Price:US $54,999.99
    Approximately 1,170,212,553.19 VND
    http://www.ebay.com/itm/2-TANNOY-15-mon ... 0759744493

Nhà mình đã bác nào sở hữu Tannoy BLACK chưa ạ ? Cái này chắc nặng tính sưu tầm hơn là âm thanh mang lại phải không các cụ ?

22. vuquangba79

em cần mua tanoy stirling TWW bác nào nâng cấp thì ới em nhé.

23. vinasons

vinasons Advanced Member

Kiếm được nguyên cặp tình trạng ngon lành như này gần như không thể, nếu có dư dã tiền thì em cũng múc vì giá trị sưu tầm

24. tuanmaungo

tuanmaungo Approved Member

Ở Hà Nội Bác nào đang chơi đôi Canterbery se thì cho em xin đến học hỏi với ạ!

25. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Em có người bạn cần bán Canter se (sài lướt) các bác có nhu cầu thì lh 0903.934.232 Hát .

Share This Page

Loading...