Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. fatman

fatman Advanced Member

Bác không trả lời được thì có chết ai đâu ? Mà có hỏi đích danh Bác đâu mà Bác phải khách sáo thế :wink:

2. hungcuong

hungcuong Advanced Member

Vì nghe phán thấy nhiều cao thủ quá Bác ạ. Em nhắc Bác ấy như vậy để lựa chọn thông tin đúng Bác ạ. Sao Bác cứ .......... EM thế nhỉ. híc.

3. PDT

PDT Advanced Member

Đánh nổi bác ơi, 300B PSE đánh WR HE rất tốt ạ, không dư, không thiếu. Ý em nói là 300B PSE chứ không nói đến 1 amp hiệu cụ thể nào :D . Do đó phối ghép là điếu rất quan trọng.

4. hungcuong

hungcuong Advanced Member

Nói thế thì ai mà chả nói được, cùng 1 PSE mà khác hãng là vênh nhau nhiều lắm, có khi tới 10.000usd đấy. Em cũng mạnh dạn bảo là con Bose nhà Em dùng 2A3 lắp SE đánh tốt, không dư không thiếu, tiếng cực hay.
    VUI NHỈ

5. hungkiemvn

hungkiemvn Advanced Member

chào bác hungcuong.
    Trước thấy bác chơi loa Accabella và amply gì những hơn 70.000$ mà sao giờ lại xuống BOSE rồi thế bác?nhanh thế :D
    à mà bác post đủ gần 50 bài rồi, sắp được quyền đăng bài trong mục mua bán giao vặt rồi đó.Khi nào đủ thì vào đó giao bán lại cho em cặp BOSE đó nhé.
    Cảm ơn bác trước.Chúc bác vui ha. :D :D :D

6. 2chanelaudio

2chanelaudio Advanced Member

Em bị thiếu vài post nên ko thể đăng tin mua Tannoy trong rao vặt để gia nhạpTannoy Fan Club với các bác được! :(

7. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Em muốn đầu tư thêm một con super trép của tannoy nhưng ở HN không thấy bán. Ở TPHCM thì đầy, nhưng em không có điều kiện nghe thử với bộ của mình để chọn loại hợp nhất (ST 50 hay 100 hay 200). Các đại gia bán Tannoy ở HN như Hoàng Hải, công audio hay 11 B HBT đều không có thì phải. Các bác biết ở đâu ở HN có hàng này không?

Cám ơn for advice

8. musique

musique Advanced Member

Mỗi loại ST 50 hay 100 hay 200 đều được thiết kế cho từng loại loa tùy theo DB và giải tần, pác download câtlogue của tannoy về coi. em nhớ là Turnbery 93DB 35-25 thì ghép với ST 50.

9. PDT

PDT Advanced Member

ST200 có thể chỉnh tần số cắt: 14,16,18khz & chỉnh độ nhạy: từ 91--95db, tùy theo từng loại loa TN. Bác chọn ST200 là hợp lý nhất.
    Trong ST200 Manual có bảng tra các loại loa TN & chỉ cách chọn tần số cắt & độ nhạy cho từng loại loa TN. Và kèm theo 1 cây thước đo khoảng cách để đặt ST200 trên nóc loa TN.
    http://www.tannoy-speakers.com/products/140/ST200.pdf

10. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Cám ơn các bác. Loa của em yorkminster. Loại ST 200 thì chắc là tốt rồi, nhưng nếu ST 100 và 50 cũng hợp thì hay quá; em sẽ saving được.

Kính

11. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Em thấy yorkminster độ nhạy 94. Các super trép của tannoy đều không có mức này, chỉ có 93.5 là gần nhất. liệu việc lệch này có sao không các bác nhỉ và nên trọn loại có độ nhạy cao hơn hay thấp hơn loa chính?

Thanks for advice

12. Accura

Accura Advanced Member

ST-200 chỉ có thể đặt độ nhạy cao nhất là 95dB nhưng vẫn dùng để ghép với Westminster và Autograph (99-100dB). Nếu độ nhạy super tweeter không nhỏ quá 6dB so với loa chính thì ta vẫn nghe thấy tiếng. Hãng Tannoy có một bảng hướng dẫn đặt thông số ST-200 khi ghép với từng loại loa, trong đó có cả loa Yorkminster.

13. PDT

PDT Advanced Member

Quan trọng là chỉnh cắt tần chính xác, còn độ nhạy thì có thể chỉnh 93.5 hoặc 95db tùy theo ý thích của mình.

14. ladieubong

ladieubong Approved Member

Chào các bác
    các bác cho newbies hỏi là loa Tannoy greenwich thuộc dòng nào ,thông số kỹ thuật của nó là bao nhiêu?
    Ampli nào thích hợp cho em nó ha các bác?
    Cám ơn các bác nhiều

15. 2ndlife

2ndlife Approved Member

Em thấy trên ebay.co.uk đang có bộ ST200 đấy bác. Hôm qua em vừa mua 1 bộ cho cặp Turnberry nhà em, hết 590 bảng Anh (collect tận nơi nên nó bớt cho 10 bảng :) nhưng họ có ship worldwide đấy). Hàng b-stock, theo người bán thì là do hộp bị bẩn nên bán giá thế. Cẩn thận em đt hỏi Tannoy thì họ bảo đúng, cứ mua. Mua cũng tiết kiệm được khá vì ở SG em hiểu là 1700 usd ? Em chưa nghe thử nhưng mở hộp ra xem tuyệt đối mới, đẹp, zin 100%.

16. PDT

PDT Advanced Member

Mua ST200 về là hối hận... :(

17. LinhTran

LinhTran Advanced Member

Ối!!!! tại sao vậy bác, em cũng đang nghe ngóng để chơi một cặp đây, bác nói vậy làm em nản rồi.

18. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Bác PDT giải thích đi cho anh em mở mang tầm nhìn và tiết kiệm hay đầu tư sang cái khác (td thêm một CD transport chẳng hạn). Em nhớ ngày trước bác có nhận xét positive về ST tannoy mà.

Kính

19. PDT

PDT Advanced Member

Sáng nay em đang viết thì sếp gọi, em viết chưa xong :lol:
    Mua ST200 về là hối hận... :( vì từ trước giờ mình cứ lăn tăn, không chịu mua em nó sớm hơn, loanh quanh thay đồi ampli, CD, dây dẫn búa xua, mà âm thanh vẫn không như ý :lol:

Thân

20. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Ồ bác chơi chữ rồi, khoản này em không giỏi lắm, may mà hiểu; kiểu cô dâu sau đêm tân hôn khóc rưng rức vì.... biết thế "làm" chuyện ấy sớm hơn. Em modify một tý cho hợp với lớp "chẻ" thời nay.

Kính

21. PDT

PDT Advanced Member

Em cũng giống cô dâu của bác vậy, khóc rưng rức sau khi nghe ST200 :shock:

22. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Nghe hay hơn nhiều hả bác. Em thấy tannoy nói; đây là upgrade mà không thể có được bằng cách khác, bác review the difference một tý thì tốt quá. Thôi em cố st 200 vậy. Mong bác tư vấn cho place and giá tốt nhất; khủng hoảng tài chính toàn cầu nên em cũng bị ảnh hưởng.

Kính

23. LinhTran

LinhTran Advanced Member

Haha, bác này vui tính thật.

24. mucangchai

mucangchai Advanced Member

ST200 là loa đắt nhất tính về mặt trọng lượng.

25. PDT

PDT Advanced Member

Và cũng là loa đắt nhất tính về mặt âm lượng.

Share This Page

Loading...