Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Dạ interconnect : Nordost Red Dawn ; Dây loa : Tara Labs's RSC Reference Generation 2+

2. lethuc

lethuc Advanced Member

em thấy dây purist khai thác tiếng bass của tannoy cũng rất tốt , nếu bác đã nghe qua purist bác có thể so sánh chất âm của nó với tara lab được không ạ và em hỏi thêm giá tara labs của bác bao nhiêu , thanks

3. anvn

anvn Advanced Member

Các bác cho em hỏi,có bác nào đã xài qua loa Tannoy autograph mini xin cho em chút kinh nghiệm ạ(em đã hỏi 1 lần rồi mà chẳng bác nào giúp em cả :( :( )
    Thank!

4. PDT

PDT Advanced Member

Cặp loa này tuy nhỏ nhưng rất hay, tiếng rất người lớn, bác ghé bác72 Pastour - HCM nghe thử nhé.

5. anvn

anvn Advanced Member

Phiền bác có thể cụ thể hơn 1 chút được ko,em cũng nghe thử đôi lần trên HH(hà noi) rồi,và cũng thấy nó "có vẻ" hay.Nhưng vẫn muốn bác nào đã từng chơi qua chỉ cho nhược điểm chính của nó là gì và các phối ghép để cho hay ạ.

6. PDT

PDT Advanced Member

Bác thấy hay là OK rồi, với tầm giá như vậy khó có đôi loa nào hơn.
    Tuy nhiên bác phải thích chất âm của Tannoy, đây có phải là nhược điểm không? :D

7. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Để khai thác tiếng bass hay không cứ phải là Purist , trước đây Em đã dùng Purist Musaeus( vì không đủ tiền dùng dây cấp cao của Purist) nhưng vẫn không thích vì dãy trên lại hơi thiếu và không sạch sẽ , sau này Em mua dây Tara Labs và chọn RSC Reference Generation 2+ : Bass thì gọn gàng và tốt hơn , nhưng dãy trên và trung vẫn chuyển tải 1 cách hoàn thiện , về giá cả thì tùy vào chiều dài dây mình cần , cùng chiều dài 2.5 mét thì dây Purist Musaeus= $580 và dâyTara Labs's RSC Reference Generation 2+= $635 (không chênh lệch nhiều , vấn đề là dàn máy của Bác hợp với dây nào , chỉ có cách là mượn của Anh Em về ghép thử ) Em thì mua dây second hand ở nước ngoài nên giá cũng dễ thở hơn và có nhiều lựa chọn hơn . Em chọn Tara Labs và Nordost Red Dawn vì cả 2 loại dây trên đều dùng đồng 99,999999% tiếng chi tiết , mượt nhưng không chói gắt như dây bạc
    -Chúc Bác tìm được dây ưng ý

8. PDT

PDT Advanced Member

Em không nghĩ dây bạc chói gắt đâu anh Hoàng ơi, cái này phụ thuộc vào bộ dàn, như CD, PRE, AMP chưa tốt, chứ không phải dây Purist, do đó chọn dây đồng để tương thích với bộ dàn hơn. Theo em loa Tannoy nên kết hợp với dây bạc hoặc mạ bạc thì tốt hơn.
    Thân

9. anvn

anvn Advanced Member

Bác thấy hay là OK rồi, với tầm giá như vậy khó có đôi loa nào hơn.
    Tuy nhiên bác phải thích chất âm của Tannoy, đây có phải là nhược điểm không? :D[/quote]

Thank bác.
    (Theo câu hỏi của bác thì tất nhiên là ko rồi,đơn giản là nếu rước về thì đây là lần thứ 2 em chơi Tannoy ạ :) )
    Nhưng ko loa nào ko có yếu điểm mà những người từng chơi rồi mới dễ chỉ ra,em vẫn muốn các bác giúp em ạ.

10. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-ý Anh nói là toàn bạc :lol: , chứ dây Interconnect là bạc thì dây loa là đồng : 2 thằng này sẽ bổ trợ lẫn nhau :D :D

11. PDT

PDT Advanced Member

Dây bạc VDH Jubilee nghe ra sao anh Hoàng ui, hôm nào em ghé anh nha :D
    Thân

newbielp likes this.
  12. lethuc

lethuc Advanced Member

-Để khai thác tiếng bass hay không cứ phải là Purist , trước đây Em đã dùng Purist Musaeus( vì không đủ tiền dùng dây cấp cao của Purist) nhưng vẫn không thích vì dãy trên lại hơi thiếu và không sạch sẽ , sau này Em mua dây Tara Labs và chọn RSC Reference Generation 2+ : Bass thì gọn gàng và tốt hơn , nhưng dãy trên và trung vẫn chuyển tải 1 cách hoàn thiện , về giá cả thì tùy vào chiều dài dây mình cần , cùng chiều dài 2.5 mét thì dây Purist Musaeus= $580 và dâyTara Labs's RSC Reference Generation 2+= $635 (không chênh lệch nhiều , vấn đề là dàn máy của Bác hợp với dây nào , chỉ có cách là mượn của Anh Em về ghép thử ) Em thì mua dây second hand ở nước ngoài nên giá cũng dễ thở hơn và có nhiều lựa chọn hơn . Em chọn Tara Labs và Nordost Red Dawn vì cả 2 loại dây trên đều dùng đồng 99,999999% tiếng chi tiết , mượt nhưng không chói gắt như dây bạc
    -Chúc Bác tìm được dây ưng ý[/quote]
    Cám ơn bác nhưng mà em nghĩ trong cùng bộ giàn nếu dùng toàn dây đồng thì được trung âm ấm áp nhưng hơi thiếu chi tiết tốt nhất nên kết hợp giửa đồng và bạc thì sẽ đều hơn , hiện tại em đang dùng interconnect purist museus + dây loa nordost nghe cũng được ạ đang tính đổi dây purist theo bác em chuyển sang loại nào nghe hay hơn , thanks

13. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Em nói thật Bác đừng mắng Em : dây Purist Musaeus Em chỉ kết và ấn tương dây loa , còn dây interconnect thì tiếng không rộng và tách bạch . Ý kiến riêng của Em ( của riêng Em thôi ) Em sẽ dùng ngược lại : interconnect =Nordost và speaker Cable = Purist ( vì nếu đầu nguồn bị thắt cổ chai thì cuối nguồn Bác có dùng ống lớn cở nào thì nước cũng nhỏ giọt thôi ) :D

14. PDT

PDT Advanced Member

Em cũng đồng quan điểm với bác Hoàng, dây tín hiệu Purist Musaeus phối hợp với ampli đèn không hay, tiếng hơi tối, bác thử sử dụng dây tín hiệu bạc xem sao.

15. nquockhanh

nquockhanh Advanced Member

Chào bác P.D.T có lần xin tư vấn của bác về dây để ghép với Tannoy Memories của em,hiện dây int.Jubilee không có dây demo,chỉ có dây M.C Gold,bác có sử dụng dây này chưa ạ,nó có cùng nguyên lý cấu tạo với dây int.Interation mà em dang có sẵn dùng cho kết nối giữa pre và pow,em sử dụng dây loa magnum ạ.tks :D

16. lethuc

lethuc Advanced Member

-Em nói thật Bác đừng mắng Em : dây Purist Musaeus Em chỉ kết và ấn tương dây loa , còn dây interconnect thì tiếng không rộng và tách bạch . Ý kiến riêng của Em ( của riêng Em thôi ) Em sẽ dùng ngược lại : interconnect =Nordost và speaker Cable = Purist ( vì nếu đầu nguồn bị thắt cổ chai thì cuối nguồn Bác có dùng ống lớn cở nào thì nước cũng nhỏ giọt thôi ) :D[/quote]
    Em cũng đồng quan điểm với bác Hoàng, dây tín hiệu Purist Musaeus phối hợp với ampli đèn không hay, tiếng hơi tối, bác thử sử dụng dây tín hiệu bạc xem sao.[/quote]

Hiện tại em đang dùng dây tín hiệu nordost từ CDP sang PRE , purist từ PRE sang POW , dây loa là nordost biwire theo các bác thì em cần điều chỉnh ở đâu ạ , em cũng muốn thay purist mà chưa biết dùng dây nào , cám ơn các bác

17. PDT

PDT Advanced Member

À, bác đang chơi pre pow bán dẫn accuphase A-60 + C-290, dây tín hiệu từ pre sang pow bằng dây purist cũng được, trong tầm giá. Từ CD sang pre bác thử ghép với dây bạc tốt xem sao.

18. lethuc

lethuc Advanced Member

cám ơn bác từ cdp sang pre em dùng dây nordost valkyja nếu chuyển sang dây bạc em thấy có dây VDH tím ( hình như là silver it II ) nhưng đắt quá ( dây XLR 0.8m là 1400 us )

19. PDT

PDT Advanced Member

Bác làm em run quá, đầu tư nhanh quá, mua TN Canterbury trong chớp mắt. em nghĩ nên bác nên từ từ tìm hiểu, coi bộ acc có phù hợp để bác chơi lâu dài không đã, rồi đầu tư dây dợ 1 cách tồng thể sau :D

20. lethuc

lethuc Advanced Member

Bác làm em run quá, đầu tư nhanh quá, mua TN Canterbury trong chớp mắt. em nghĩ nên bác nên từ từ tìm hiểu, coi bộ acc có phù hợp để bác chơi lâu dài không đã, rồi đầu tư dây dợ 1 cách tồng thể sau :D[/quote]

Dạ em mới chơi nhưng lỡ đam mê âm nhạc quá rồi với lại cũng rất thích tannoy nên cố thêm tí cho thỏa mản niềm đam mê , vợ thì chưa duyệt cho chơi đèn nên em nghĩ chỉ có accu là tương đối phù hợp với tannoy thôi

21. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Tannoy phải đi với đèn đi bác (thế mạnh tannoy là độ nhạy mà), nếu không bác cứ đổi chác rồi lại tốn hơn cho mà xem. Đèn trước, dây dợ sau.

Kính

22. huychuyong1158

huychuyong1158 Advanced Member

em mới chơi nhưng thây bộ stiling +306v+teac50 cũng dã đạt rồi chưa có dịp nghe đèn như bộ của bác tungvu

23. quang hung

quang hung Approved Member

Các bác cho e hỏi với: Tannoy Turnbery SE phối với amply REFERENCE 5.5 Integrated Tube Amplifier và CDP Droplet CDP 5.0 của Consonance có ổn ko ạ? Phòng khách của e rộng, khoảng 25 - 30m2, liền bếp nên ko rõ hệ thống này cho chất âm thế nào? Mong được các bác chỉ giáo!

24. tuck

tuck Advanced Member

Em cũng đang thích Canterbury.
    Các bác cho em hỏi chỗ nào bán Tannoy uy tín ở Hà Nội. Giá cả thế nào ạ.
    Em định ghép nó với đèn Unison Research 845 thì có ổn không ?
    Cám ơn các bác!

25. lethuc

lethuc Advanced Member

Tannoy thì nhà phân phối chính ở việt nam là anh duy , ở hà nội em thấy có hoàng hải audio
    về giá thì giá niêm yết là 14,5 k cho canter se tùy thuộc vào mình thương lượng mà có giá tôt nhất , thân

Em cũng đang thích Canterbury.
    Các bác cho em hỏi chỗ nào bán Tannoy uy tín ở Hà Nội. Giá cả thế nào ạ.
    Em định ghép nó với đèn Unison Research 845 thì có ổn không ?
    Cám ơn các bác![/quote]

Share This Page

Loading...