Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. AlteaEs

AlteaEs Advanced Member

Chào các bác Tannoy,

Cho em ja nhập với,

Em hiện cũng đang chơi Turn SE + UR S8, từ trước tới giờ em chưa thấy bộ giàn nào hơn được bộ của em. Thế mà hôm qua đi nghe ké S8 nó đánh với Kensington SE, em cứ thấy rụng rời cả người.
    Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi với, liệu Kensington nhốt vào cái phòng nghe bé 18m của em có ổn không a? Hôm trước em nghe thử cái phòng nó cỡ gần 30m cơ.

Kính các bác,

2. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Bác lên 15 inches luôn đi ạ! 18m2 trang âm ngon lành cũng khá đấy ạ! :)

3. tuck

tuck Advanced Member

[/quote]

Chà chà... tốn kém quá.
    Nhưng ngại nhất vẫn là cái phòng nghe. Em xem review thấy đôi này cần không gian rộng cỡ 35-40m2 mới được phải không bác.
    Vả lại cũng cần công suất amp trên 50w nữa phải không ạ. Đôi 845 SE của em chỉ được có 24W thì chắc nghe bass ùm ùm rồi.
    Các bác tư vấn giúp em với: phòng 20m2, amp đèn 24W thì em nên chọn đôi tannoy nào thì phù hợp?

4. musique

musique Advanced Member

Chà chà... tốn kém quá.
    Nhưng ngại nhất vẫn là cái phòng nghe. Em xem review thấy đôi này cần không gian rộng cỡ 35-40m2 mới được phải không bác.
    Vả lại cũng cần công suất amp trên 50w nữa phải không ạ. Đôi 845 SE của em chỉ được có 24W thì chắc nghe bass ùm ùm rồi.
    Các bác tư vấn giúp em với: phòng 20m2, amp đèn 24W thì em nên chọn đôi tannoy nào thì phù hợp?[/quote]

phòng 20m2, Turn SE là OK rùi bác ơi! :D

5. lethuc

lethuc Advanced Member

Chà chà... tốn kém quá.
    Các bác tư vấn giúp em với: phòng 20m2, amp đèn 24W thì em nên chọn đôi tannoy nào thì phù hợp?[/quote]

phòng 20m2, Turn SE là OK rùi bác ơi! :D[/quote]

phòng của em cũng chỉ có 20m2 ( 4x5x3.4 ) mà nghe canter se rất hay chỉ cần tiêu tán âm cho tốt vào là ok

6. nquockhanh

nquockhanh Advanced Member

Phòng nghe em khoảng 20 m2 nghe Memories vẫn tốt ,bác chú ý một chút đến tiêu tán âm ,đặt biệt là tiêu âm bass,mình nghe âm lượng cũng không lớn lắm đâu bác

7. anvn

anvn Advanced Member

Em cũng xin gia nhập hội Tannoy với 1 đôi loa bé tý vưa rước về từ Anh Duy,autograph mini.Quả thật danh bất hư truyền :D ,xem cái thông số của nó,68hz-54khz thì thấy cái chép của nó thật lợi hại :)

8. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

chúc mừng bác, con này để trong phòng ngủ setup vi trí thật chuẩn là hết thuốc luôn nghe phải nói là phê cực

9. Tungvu

Tungvu Advanced Member

tannoy kê kích đúng và ngồi nghe ở điểm giao nhau chất lượng hơn hẳn đấy các bác ạ.

Share

10. anvn

anvn Advanced Member

Vâng,thank bác.Em đang cho nó tỷ thí với ProAc response 1SC cũ của em xem ma mới có bắt nạt ma cũ ko ạ,dù sao cũng phải rà xong đã mới có thể nhận xét chuẩn được.Dù sao điều ngạc nhiên trước tiên là loa này vừa bé(10cm) lại đồng trục,vậy mà trường âm nó rộng thế ko bít,chả kém gì đôi pRoAc-vốn nổi tiếng về trường âm thật rộng rãi.
    Thử trên 2 cặp tín hiệu Nortdost Baldur và Blue Heaven thì em nó có vẻ kết anh Baldur hơn.
    Đúng là Tannoy chơi qua 1 lần rồi rất dễ phải chơi lại.

11. musique

musique Advanced Member

Em cũng đang mê em Mini này lắm :)

12. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Mong các bác cây đa cây đề của tannoy fan club cho em phân tích về westmenister SE va autograph: sự khác biệt (cấu trúc, củ loa vvv), giá cả, phối ghép...

cám ơn nhiều

13. lethuc

lethuc Advanced Member

Vụ này phải nhờ bác PDT lên tiếng để anh em có thêm kinh nghiệm phối ghép dòng Tannoy lớn :)

14. PDT

PDT Advanced Member

Anh ơi, đừng làm khó thằng em này chớ :oops:

15. lethuc

lethuc Advanced Member

Vụ này phải nhờ bác PDT lên tiếng để anh em có thêm kinh nghiệm phối ghép dòng Tannoy lớn :)[/quote]
    Anh ơi, đừng làm khó thằng em này chớ :oops:[/quote]

Phối như bác Gia Hy thì anh em mình chỉ biết ước mơ thôi còn như bác vẫn hay mà kinh phí lại hợp lý đó mới là quan trọng

16. hungis

hungis Advanced Member

Đang tìm SGM 12x để gia nhập hội sao khó quá. :D

17. Ha

Ha Approved Member

Tôi thấy Dũng audio có một cặp rất mới.

18. Tungvu

Tungvu Advanced Member

"Vụ này phải nhờ bác PDT lên tiếng để anh em có thêm kinh nghiệm phối ghép dòng Tannoy lớn"

Mình đã nghe autograph với ogaku gì đấy 25 W giá khoảng 40k + wadia cơ và D/A... chỗ Mr Hai 23D HBT (nghe rất tuyệt) và 300B single ended ở 11 B HBT (hay nhưng thiệu gì đó). Mình nghĩ để kéo được loại loa khủng của tannoy thì vần phải dùng đẩy kéo (PP, PSE). Vậy ta cứ dùng loại PP đèn xịn của các brand khác thì có thể tiết kiệm được nhiều mà chất lượng cũng không kém hơn là mấy TD như của BAT, Mcintosh, hovland...thậm trí có phần còn nhỉnh hơn do công suất cao hơn, phù hợp với yc của tannoy 50w trở lên.

sample
    Pow BAT SE 75: 7k
    Pre BAT 32 SE: 6.5k
    CD BAT SE: khoảng 6k thì phải

SE là đời đỉnh của BAT.

Vậy total khoảng 20k rẻ hơn nhiều so với 60-100k khi đi với ogaku, wadia vvv.

Mình không quảng cáo cho một brand nào đâu nhé, lấy thì dụ BAT vì đang dùng pow và pre của BAT và thấy vừa nét, sâu lại ngọt.

Share

19. PDT

PDT Advanced Member

20K là số tiền không nhỏ, có thể mua được Ongaku & Wadia second hand :D
    Thân

20. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Vâng nếu second hand thì BAT có thể cũng rẻ đi nhiều bác PDT nhỉ, guess 10k?! 8)

21. beckham

beckham Advanced Member

Em xin góp Y kiến Cua ngui ĐA VÀ ĐANG CHOI.
    ONGAKU THI' LA ĐU VÀ RẤT HAY. " Kondo Nen choi pre & pow đong bo xe rat hay va' đay đu cho Tannoy Autograph.
    300b Thi thiếu em đong ý.
    Ve Bat thi' em có choi qua phong đo thì nhất thoi . Kondo đang cao hon.
    Em choi Púh pull hop nhat bvoi Tannoy phai nói đến Jadis Defy . Tiếng rất tot rat thich hop voi dong Tannoy
    Than

22. PDT

PDT Advanced Member

Theo em, chơi Tannoy cần ampli có thiết kế mạch tốt + linh kiện tốt, cần chất hơn lượng.

23. tuluck

tuluck Advanced Member

em xin chào các bác trong gia đình tannoy . em xin các bác tư vấn giúp đôi little gold căp củ của nó là màu vàng hay đen -đỏ -trắng.. .em định mua nhưng ko biết nên vào đây xin các bác giúp. em xin cảm ơn nhiều (em rất muốn bê nó về rồi các bác nhanh nhanh giúp em với nhé)

24. moigot

moigot Advanced Member

xin các bác tư vấn cho em,em muốn mua loa tannoy eden nghe tốt khg các bác.ưu điểm và nhược điểm.xin cám ơn các bác

25. quang hung

quang hung Approved Member

Xin chào các bác, em là thành viên mới của diễn đàn, rất thích chất âm và kiểu dáng của Tannoy, xin nhờ các bác có kinh nghiệm cung cấp thông tin về cặp Tannoy FSM (thông số kỹ thuật, các đời, cách phối ghép...)!
    Xin cám ơn!

Share This Page

Loading...