Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. lotritham

lotritham Advanced Member

em nghĩ bác bỏ chứ super thì sẽ cổ hơn :mrgreen:[/quote]
    Hì hì, em nó sinh năm 1987 thì cũng nên xếp vào loại "có tuổi" rồi bác nhỉ?! Em rất đòng ý kiến với bác về vụ phối ghép tube có chất mềm, ấm sẽ điều tiết phần "khô" của SGM-12X. Khi trước bác đã lựa bóng công suất nào cho em nó? Bác nói thêm được không ạ!

2. Phongpk

Phongpk Advanced Member

Em đang phân vân giữa Acc E405 (hoặc 305V) và Unison Simly two để đánh Stirling HW. Các bác chơi qua rồi cho em tý kinh nghiệm để lựa chọn :?:
    Thank all!

3. lotritham

Bác nói rõ gu nghe của bác như thế nào thì trên cơ sở đó các bác ở đây sẽ "tham mưu" được sâu hơn. Acc E405 (hoặc 305V) và Unison Simly two theo ý chủ quan của em đều phối ghép tốt với Tannoy Stirling (nhất là với dòng HW); tuy nhiên chúng lại cực khác nhau về âm chất và phù hợp với mỗi thể loại nhạc, mong bác lưu ý điểm này. Nếu có thể, bác bê cả hai loại về nghe sẽ dễ quyết định hơn. Xin "lắp bắp" với bác vài ý, nếu không phải cũng mong được lượng thứ ạ!

4. Phongpk

Phongpk Advanced Member

Cám ơn bác lotrifham đã chỉ giáo! Em thường xuyên nghe hòa tấu ghita, Kenny G; nhạc hải ngoại có Tuấn Ngọc, Trần Thái Hòa, Nguyên Khang...pop và rock ballat thì em nghe bằng bộ giàn khác bác ạ.

5. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Tannoy HW và SE hình như khác nhau ở bộ phân tần và dây dẫn. HW đồng mạ bạc của VDH và SE đồng của hovland gì đó. âm thanh nghe có khác nhau nhiều không các bác nhỉ. em không nghĩ tannoy hợp với đồng.

thanks

6. litono

litono Advanced Member

Tannoy Stirling SE khác khá nhiều so với HW đặc biệt là ở phần vành nhún, SE có vành nhún đôi vải nên dãi bass cải thiện rất nhiều so với viền nhún cao su đơn của dòng Tannoy cũ. Hầu hết các dây dẫn trong thùng loa Tannoy đều được sử dụng dây đồng mạ bạc của hãng Vandenhul. Nếu có khả năng thì anh em nên chọn dòng SE sẽ dễ chọn amply đánh hơn, các dòng trước tiếng Bass sẽ rất khó trị
    Vài dòng góp vui cùng các bác :D

7. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Con yorkminster của em vành nhún vải nhưng không phải loại SE, vậy nó là loại gì bác Litono.

cám ơn bác

8. litono

litono Advanced Member

Mình không rành về yorkminster, tuy nhiên theo mình biết các dòng sau này HE & SE thường dùng viền nhún vải, đời TWW trở về trước là viền cao su, còn dòng Tannoy đời cổ dùng viền mouse, các đời này thường ít còn viền Zin lắm vì lâu quá bị mục hết. Có gì bác nhờ các cao thủ khác tư vấn thêm nhé, mình chỉ biết có vậy thôi :)

9. Nguyenduyvan

Nguyenduyvan Advanced Member

Thể loại nhạc bác thường xuyên nghe TANNOY thể hiện khá tốt, trước đây tôi ghép với ACC 306V, cảm nhận:mềm mại, bass tep nhạt, nghe hơi nịnh tai nhưng nghe lâu thấy hời hợt nhanh chán. Hiện tôi ghép với amp đèn Unison research S6, chất âm ngọt và đều các dải, bass o xuống sâu nhưng chắc gọn nghe lâu o thấy chán. Bác cứ thử với amp đèn để kiểm nghiệm rồi hãy đưa ra quyết định chọn amp loại nào.

10. lotritham

Em tạm coi gu nghe của bác là thích tiết tấu chậm, voical. Vậy nếu chỉ chọn một trong hai loại là Acc E405 (hoặc 305V) và Unison Simly two thì em bỏ phiếu cho Unison Simly two, bởi theo chủ quan của em thì amp này sẽ thỏa mãn yêu cầu của bác. Tuy nhiên, nếu phòng nghe của bác không rộng lắm (khoảng 15 - 20 mét) có lẽ bác nên quan tâm đến amp dùng bóng công suất 300B xem sao, vì trung âm sẽ "lung linh" hơn ạ!

11. Bigwall

Bigwall Advanced Member

Em thì em bỏ phiếu cho Tube 845 thôi, em này trị Tannoy Stirling HW của bác là ngon luôn đúng dòng nhạc của bác đang chơi, nếu thiếu treble hoặc hơi gắt bác cho em thêm một cặp super treble lại càng OKe luôn, 300B em vần với nó nhiều rồi vẫn không ép phê đâu.

12. GRF

GRF Advanced Member

Bác cho xin vài xu ảnh đê có cặp su pơ tép mà bác cứ thập thò mãi :mrgreen:

13. Amateur

Amateur Advanced Member

Em cũng xin nhập hội với hệ thống tí hon của em ạ ! :D

Attached Files:

File size:
      38,3 KB
      Views:
      1.231
      File size:
      42,2 KB
      Views:
      1.231
  14. Amateur

Amateur Advanced Member

phần nguồn phát và dây dẫn

Attached Files:

File size:
      29,4 KB
      Views:
      1.229
      File size:
      29,8 KB
      Views:
      1.228
  15. Nguyenduyvan

Nguyenduyvan Advanced Member

Bác có quả kệ loa bằng gạch trông ngộ quá! ở đường Trường chinh có nhiều kệ đá nguyên khối rất đẹp.

16. Amateur

Amateur Advanced Member

hihi,mấy cục gạch cổ đó còn dư lúc xây nhà bác à ,nó chắc sanh cở 195x ,khá lớn tuổi ,em lấy kê cũng là một cách hoài niệm í mà ! :lol:

17. Phongpk

Phongpk Advanced Member

Theo sự góp ý của các bác, chiều nay em đã đưa Unison Simly Two về để chơi thử với Stirling HW.
    Xin cảm ơn rất nhiều!

18. lotritham

Em cũng đang sài amp như của bác, chỉ khác bóng công suất thôi (của em dùng 2A3). Hình như bác độ thêm đường ra loa phải không ạ, vì em thấy 6 cọc?!

19. anvn

anvn Advanced Member

Chẳng hay bác musique còn máu em này ko.Lần đầu ghặp nó em cứ tưởng nó làm bằng nhựa,làm mô hình tặng kèm cho những đôi Prestig to kia cơ :D Vậy mà khi em nó cất tiếng trong 1 không gian vừa phải thì ai nghe lần đầu cũng phải ngạc nhiên,ngay cả dãi trầm cũng ăn đứt đôi Tablette8S-proAc về độ "hoành tráng" chứ chả chơi. :p
    Một chi tiết nữa là loa này phải rà hơi lâu,hàng tháng mở mỗi ngày vài CD tiếng mới thực sự mềm mại.

20. marantzpm15

marantzpm15 Advanced Member

Bác review vê bô này ð o ah. Vöi 12w simply 2 có cho ra âm thanh ðây ðc o? Thanks

21. Amateur

Amateur Advanced Member

Hihi, ampli của em xuất xứ từ Mr "Yes sir" đã Mod thêm đường cho loa 16 Ohm bác à

22. musique

musique Advanced Member

Chẳng hay bác musique còn máu em này ko.Lần đầu ghặp nó em cứ tưởng nó làm bằng nhựa,làm mô hình tặng kèm cho những đôi Prestig to kia cơ :D Vậy mà khi em nó cất tiếng trong 1 không gian vừa phải thì ai nghe lần đầu cũng phải ngạc nhiên,ngay cả dãi trầm cũng ăn đứt đôi Tablette8S-proAc về độ "hoành tráng" chứ chả chơi. :p
    Một chi tiết nữa là loa này phải rà hơi lâu,hàng tháng mở mỗi ngày vài CD tiếng mới thực sự mềm mại.[/quote]

Vẫn đang máu bác ơi :) , chờ cao máu chút nữa là cưới về thôi. Bác review vài dòng để anh em phê với :lol:

23. lethuc

lethuc Advanced Member

em nghe nói ampli đèn Leben đánh tannoy rất hợp bác nào đã nghe qua cho em xin review về chất âm của hai em này , thanks

24. anvn

anvn Advanced Member

Vẫn đang máu bác ơi :) , chờ cao máu chút nữa là cưới về thôi. Bác review vài dòng để anh em phê với :lol:[/quote]

Bác ơi em ko biết review đâu,tuy vậy đây là mấy dòng review về ...Super Tweeter ST 200 rất hay đây:"kỹ thuật mới- WideBand sẽ được áp dụng cho thế hệ loa SuperTweeter. Kỹ thuật này cho phép đáp tuyến tần số cao ( âm Treble) đạt đến trên 50 kHz, vì vậy sẽ đáp ứng đầy đủ và phù hợp với các định dạng ghi âm kỹ thuật số “ băng thông rộng” hiện đại ngày nay. Super Tweeter tương thích hầu hết các dòng loa Tannoy, đặc biệt là dòng Prestige ngọai trừ model Autograph Mini. :D

http://www.tannoyvietnam.vn/san_pham.php?cat=7

25. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

em auto mini nay nhỏ nhưng có võ lý tiểu long đó các bác khà khà

Share This Page

Loading...