Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. musique

musique Advanced Member

Bác ơi em ko biết review đâu,tuy vậy đây là mấy dòng review về ...Super Tweeter ST 200 rất hay đây:"kỹ thuật mới- WideBand sẽ được áp dụng cho thế hệ loa SuperTweeter. Kỹ thuật này cho phép đáp tuyến tần số cao ( âm Treble) đạt đến trên 50 kHz, vì vậy sẽ đáp ứng đầy đủ và phù hợp với các định dạng ghi âm kỹ thuật số “ băng thông rộng” hiện đại ngày nay. Super Tweeter tương thích hầu hết các dòng loa Tannoy, đặc biệt là dòng Prestige ngọai trừ model Autograph Mini. :D

http://www.tannoyvietnam.vn/san_pham.php?cat=7[/quote]

Tại vì em Mini đã lên tới 54kHz rùi :lol:

2. musique

musique Advanced Member

Em đã nghe Leben 300 và 600 ghép với Turnberry SE. Nhận xét là Leben 600->Rất hay nhưng cũng :lol: rất $

Bác mà có điều kiện thì cứ thế mà cưới leben 600 :D không phải suy nghĩ gì hết !

3. lethuc

lethuc Advanced Member

leben 600 dùng bóng gì và giá thị trường hàng dùng rồi khoảng bao nhiêu vậy bác và bác có thể nhận xét thêm về chất âm của em nó không ạ

4. Nguyenduyvan

Nguyenduyvan Advanced Member

Bác musique chỉ giúp: Super Tweeter ST 50 ghép với TANNOY STERLING và amp đèn như thế nào, qua đường nào? thank!

5. musique

musique Advanced Member

Bác vào đây nhé http://www.audiosonha.com/?a=CATE&hdn_c ... catLevel=2

Đây là thông số
    TUBES EQUIPPED - (4) 6L6GC (5881) SOVTEK, (EL34/6CA7 - Option)
    (4) 6CS7
    (1) 6CJ3
    - OUTPUT POWER - 32W x 2 (6L6GC) at 1KHz.
    28W x 2 (EL34) at 1KHz.
    - FREQUENCY RESPONSE - 10Hz - 100KHz. (-0.1dB)
    - DISTORTION - 0.7%(10W)
    - INPUT SENSITIVITY - 900mV at 20W
    - OUTPUT IMPEDANCE - 4/6/8/16 Ohms (Selectable)
    - POWER CONSUMPTION -
    - WEIGHT - 22.5 Kgs.
    - DIMENSIONS - 450 (W) X 360 (D) X 142 (H) mm
    - ATTACHMENT - Detachable AC Power Cable x 1

6. musique

musique Advanced Member

Bác nối nối tiếp từ cọc loa của Stirling lên ST 50, bác hỏi chổ audiophile để mua speaker cable dành cho ST 50. Chúc bác vui :D

7. hantvnp1

hantvnp1 Advanced Member

Tannoy Glenair vs Tannoy Stirling.

Các bác có thể giúp tôi so sánh giữa Tannoy Glainer 15 và Sterling, phòng nghe của tôi khoang 20m2?

8. GRF

GRF Advanced Member

Re: Tannoy Glenair vs Tannoy Stirling.

bác nên vào Tannoy fan's club để hỏi thì có bác trả lời ngay

9. cuongaudio

cuongaudio Advanced Member

Chào các Bác! E vừa thao khảo hết 52 trang trong topics này, quả là quá nhiều cao thủ, E rất khâm phục, khâm phục.

Nhân đây E xin tham vấn các Bác 1 ít kinh nghiệm.
    Chả là thế này, E có một A bạn hứa để lại cho 1đôi Memory (A ý chuyển sang chơi JBL) với giá "hữu nghị" 60tr. E chưa chơi "dòng này" bao giờ nên rất "dón dén", không hiểu nên ghép với gì là hợp nhấtđơn giản nhất. Bởi trên này nghe các Bác nói thấy hơi "phức tạp" mà A bạn cũng khuyến cáo "cố gắng trị em này nếu không nghe sẽ chói gắt và nông, tớ thì đã chịu thua" (nguyên văn lời A bạn).

Lính mới, chưa hiểu biết, có gì các Bác chỉ bảo và rộng đường lượng thứ, xin Cảm ơn!

10. Mr Luôn

Mr Luôn Advanced Member

Tùy theo gu nghe nhạc của mỗi người, tùy theo sở thích khác nhau nên cũng khó tư vấn cho bác thật, về phần mình em thích Sterling hơn. Nhìn nó có dáng vẻ cổ điển hơn, còn chất âm thì cũng rưa rứa nhau chẳng khác biệt mấy.

11. chupchip

chupchip Advanced Member

Trước đây mình cũng từng chơi qua Tannoy Stirling lẫn Tannoy Glenair 15.Theo mình ban nên nêu ra amply mà bạn đang dùng là gì thì mình mới biết như thế nào là phối ghép tốt được.
    Như trước đây mình đã lắp ghép như sau:
    *Tannoy Stirling: Pre đèn + P0w bán dẫn vì loại loa này hơi thiếu bass.
    *Tannoy Glenair 15:Mình ghép với pre+môn block đèn ( nghe rất tuyệt), đặc biệt là tiếng bass.
    Thân!

12. chupchip

chupchip Advanced Member

Theo mình thì Stirling và Glenair 15 chất âm khác nhau.Mid của S có phần hay hon.Stirling ban có thể ghép được với đèn lẫn bán dẫn nhưng Glenair 15 minh đã bao lần thử ghép với bán dẫn(Luxman M 08 chẳng hạn) nhưng thua xa khi ghép với đèn, chỉ bằng 6/10 khi ghép với đèn thôi.
    Về chất âm của Glenair 15 nếu phối ghép <tương đối> tốt, theo minh nó hay hơn cả Memory.Đặc biệt là bass rất đầy và xuống rất sâu...
    Thân!

13. audio-abc

audio-abc Advanced Member

Vấn đề loa bác định lấy là đời nào: HW hay TW,TWW,HE...?
    Nhưng giá này đời nào cũng chơi

14. litono

litono Advanced Member

Tiếng dòng Memory rất khá đấy bác, về amply thì bác có thể tham khảo dòng amply đèn dùng bóng 813 hoặc 845 chắc ổn, bác có thể qua shop bác Trí Nguyễn mượn tạm 1 bộ về ghép thử. Giá bác lấy là khá hời đấy, đừng nên chần chừ kẻo bỏ lỡ cơ hội hiếm :D
    Chúc bác trị được em nó

15. musique

musique Advanced Member

@bác anvn: cuối cùng thì mini cũng về :D , đang chạy rà với tube ampli... ấn tượng đầu tiên-HAY, ampli vô địch nghe xong gật gật, comment: âm thanh hay và dễ thương quá, nàng hỏi có phải tannoy luôn không? hì hì :lol:.

16. anvn

anvn Advanced Member

Chúc mừng bác có đôi tannoy..thứ 3(theo như em quan sát được :D )Em nhỏ này cũng khá cứng đầu nên phải rà khá lâu cho ẻm mềm hẳn.Em cho rằng loa này ghép vớiCD và dây phát huy tốt khả năng dải trung và nhất là cao(em ghép nordost BH thấy cũng tốt)
    Congratulation bác lần nữa!

17. hantvnp1

hantvnp1 Advanced Member

Cám ơn các bác đã góp ý! Hiện tôi đang có Accuphase E530 Class A, không biết ghép thế có ổn không?

18. musique

musique Advanced Member

Sao hai giờ ngồi nghe em mini này ghép với Accu E408 âm thanh bị bí, tối ...với MA 6800, âm thanh căng, mạnh nhưng không mượt mà, mềm mại...sau cùng ghép với tube thì sao hay thế :D , âm thanh nhẹ nhàng, khoan thai, rất chi tiết, mượt mà và nhất là rất truyền cảm, trung âm và cao âm tuyệt, thấp âm rất vừa phải, không có cảm giác thiếu. Thôi rồi... với trải nghiệm của em...tannoy + tube = true tannoy :)

19. PDT

PDT Advanced Member

Bác review như vậy, có bác fan Tannoy trên này lăn tăn lắm ạ :D
    Thân

20. StereoPhe

StereoPhe Advanced Member

Chúc mừng bác Mu zí què !
    Cặp này cần thời gian burn in hơi nhiều đấy.Ít nhất sau 1 tháng nữa sẽ phê hơn :)

21. lethuc

lethuc Advanced Member

thấy bác nói như vậy em cũng thấy băn khoăn :( :( vì em cũng đang chơi tannoy+accuphase

22. nghenhinnoi

nghenhinnoi Approved Member

Em thấy:

- tannoy+accuphase: ăn chắc mặc bền, cứ đều đều, cứ tàn tàn, thong thả.
    - Tannoy+tube: sẽ có 1 thời gian lăn tăn, nhưng sau này mà hợp thính thì đúng là true tanoy :D

23. musique

musique Advanced Member

Bác Sờ ti phê ơi, mai bác rãnh thì qua em chơi nhé! nhớ mang cho em cái đĩa MẠC, ngày mốt em đi Đà Lạt rùi :D

24. musique

musique Advanced Member

Dạ em không dám phát biểu tầm bậy ạ, đây là trường hợp đang phối ghép với TN Mini thôi ạ! em cũng đã từng ăn nằm với Accu E530 gần hai năm mà nhưng lại ghép với bác Tung Bê Ri :D

25. musique

musique Advanced Member

Bác review như vậy, có bác fan Tannoy trên này lăn tăn lắm ạ :D
    Thân

@ Bác PDT: em đã học ở bác nhiều thứ, từ lâu rồi không còn chạy đua vũ trang nữa, không còn bận tâm sao thiếu bass, nhiều treble, cứ bật máy lên thoải mái ung dung thưởng thức, rồi ngày ngày tỉ tê với tannoy để một ngày kia tự gật đầu, gật đầu cười thầm, đúng là tannoy. Nếu có điều kiện thì cưới thêm chứ không li dị.

Đam mê còn lại của em là tìm hiểu nghệ thuật phối ghép bạn đời cho tannoy, ở đây đầy nhưng điều bất ngờ thú vị mà em cũng đang hằng ngày phối ghép và trải nghiệm...rồi lại cười thầm...sao rẻ mà hay thế...sao nó mắc tiền mà nghe kì quá...thôi em lại phải nhường cho các bác tiếp sức...

Cuối tuần vài dòng vớ vẫn tán dóc...chúc các bác lỡ yêu tannoy cuối tuần vui vẻ :D

Share This Page

Loading...