Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. Nam Ngọc

Nam Ngọc Approved Member

Bác đang dùng bass 40 chuyển xuống 25 thì sao mà ưng dc tiếng bass. Thực tế Kensington Gr quá tuyệt cho phòng nhỏ và phối ghép hợp lý. Em đã dc nghe Kensington Gr/ Mcintosh MA6700 em thấy treble lung linh, mid ma mỵ nhưng bass có vẻ khô cứng (cái này chắc một phần do MC mà ra), mấy ai chơi Kensington mà nhả đâu.

panzer90 and Gà mờ like this.
  2. alochaiko

alochaiko Advanced Member

Ơ thế túm lại là bác có đổi nữa ko hay lại bắt shop mang kens về thế :D
    Đúng là kiếm Kens dùng rồi khó thật bác ạ

Gà mờ and Nam Ngọc like this.
  3. haidang23

haidang23 Advanced Member

Mình thấy bác chủ nói vừa mua mới tinh anh duy , nên có ý nhắn bác chủ đổi ngay lúc mới vừa mua thì đỡ mất nhiều % accu E480 đối sang E600 chênh lệch ko nhiều, nhung về độ hợp , hay thì chắc chắn sẽ hơn E480 ( mình chỉ muốn nói riêng ghép &Tunrberry GR thôi ) thực sự ko có ý phán như đúng rồi í ....... đâu ah . bể học là mênh mông , rất ngưỡng mộ sự hiểu biết của bác .

hungbeo83 and Nam Ngọc like this.
  4. Nam Ngọc

Nam Ngọc Approved Member

Hihi, có lẽ do em cũng đang sở hữu E480 nên thấy bác nói vậy em phải ứng hơi quá thôi mà, bác đừng mỉa mai em nhé vì ai cũng muốn bảo vệ quan điểm của mình. Nhưng quả thực quan điểm của bác với mối tình đầu Tan-Ccu của bác hungbeo83 cũng hơi phũ phàng. Class A hay AB đều có những thế mạnh riêng nên thị trường mới luôn tồn tại để chiều lòng theo gu của mỗi người, phối ghép của bác hungbeo83 cũng có nhiều người thấy k phù hợp nhưng nhiều người lại đánh giá cao kể cả tụi khoai Tây, bác hungbeo83 cứ vui mà trải nghiệm với em nó đi (tất nhiên em không bảo bác phải trung thủy nhé hehe) âu cũng là cái thú vui của âm nhạc....
    Tình chỉ đẹp khi còn dang dở,
    Đời hết vui khi đã trọn cầu thề...

haidang23 likes this.
  5. Gà mờ

Gà mờ Advanced Member

@ bác alochaiko :em bắt shop vác về, ung dung ngồi nghe canter , gật gật gù gù đc 1 tiếng , có việc chạy ra đường. Lúc về nhìn cái phòng thấy chướng mắt chật quá thế là sáng nay lại gọi shop bốc lên , nhân tiện nhờ chuyển luôn e canter đi theo, đành bịt lỗ tai cho sướng con mắt vậy. Khổ quá, mai lại burn in loa và khấn mong sao nó bằng 9/10 con canter là đc rồi.nếu ko vừa nghe vừa lẩm nhẩm con này mid hay ...tự an ủi

Last edited: 26/4/19
    Nam Ngọc likes this.
  6. Gà mờ

Gà mờ Advanced Member

Em nghĩ nên khuyên bác ấy chuyển luôn sang đèn 3 cực tầm tiền con E480 cho đỡ loay hoay nhiều chứ tủn vs E 650 cũng chả thấy đặc sắc gì. Vẫn lưng lửng .kkkk

hungbeo83 likes this.
  7. alochaiko

alochaiko Advanced Member

Ơ bác để lại cho shop đôi canter luôn à, đôi đó bác bán bao nhiêu, sản xuất năm nào hả bác?
    Turn GR dễ đánh mà bác, nhưng đúng là dùng đèn ghép thì hay hơn thật đấy ạ, Sinfonia hay Mugnum 2 là giá hợp ví mà đánh Turn nghe đều ổn. Ơ nhưng mà E480 nghe nhạc nào tiết tấu nhanh thì bác chủ cũng cứ thử xem sao, cứ trải nghiệm đi bác ạ :D

hungbeo83 and Nam Ngọc like this.
  8. Gà mờ

Gà mờ Advanced Member

Cater se mua t3.2014. Đi về shop rồi bác. Tem còn , chưa độ gì hết shop thu về gần 250 bác ơi

9. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Canterbury em nghe của người bạn nghép với Accuphase đời cổ nghe khá hay ( dù không có cái ướt át của dòng Monitor xưa ) và em tạm thời thấy nó còn dễ hay hơn Westminster
    Em nghĩ việc sài woofer nhỏ hơn cái 15" đã nghe qua cũng hơi khó chịu đó

Gà mờ likes this.
  10. Gà mờ

Gà mờ Advanced Member

Đúng vậy bác ạ.e đang cắn răng đây

11. Nam Ngọc

Nam Ngọc Approved Member

Bác GàM đưa Ken về rồi ạ, burn in xong bác rờ viu cho ae biết với nhé hi....

Gà mờ likes this.
  12. chuongbv

chuongbv Advanced Member

E ngược với bác, phòng 25m2 nhưng canter 12 hơi dư bas nên ù. E tiễn canter và mạnh dạng đưa west về. Bất ngờ là tiếng rất vừa dù vol đến 9h. Ngồi trước west như trời cao biển rộng, cũng ngót gần 3 năm rồi...

Gà mờ likes this.
  13. Gà mờ

Gà mờ Advanced Member

Bác lại ham hố rồi. Mấy cái cửa sổ ko đục được đâu. Bác dùng cửa chính đi.nhiều loa to thế này phòng bác không chứa đc đâu. Mà thôi về lại đề tài tanoy fans , ko lại bị lạc xa quá .

14. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

À không hình minh họa là của bạn đăng mình mượn tạm vì chưa được diện kiến nên thắc mắc...
    Còn nghe bạn nói thì bạn là người sở hữu, trải nghiệm nhiều cặp tannoy hàng cao cấp rồi ( xin lỗi vì nãy chưa nói rõ mong mọi người đừng hiểu nhầm...)
    Còn ngay như có cặp tannoy hôm trước mình có gặp ở nhà bạn bạn có rủ mình nghiên cứu cặp đó mà mình rủn hết cả người đó bạn....
    Còn mấy cái hình mình họa vừa rồi vì chưa gặp nên thắc mắc thôi...
    Mà gấu nhà bạn nhìn thấy khéo ....
    Chúc bạn có những đồ nghe ưng ý..

Gà mờ likes this.
  15. Gà mờ

Gà mờ Advanced Member

Hôm nào bác chuẩn bị ống dòm cho ngon vào. E kéo bác đi thả chim bãi sông hồng. Tha hồ chụp choẹt. Kk. Vừa gần cảnh đẹp người đẹp . Mắc mớ gì chạy xa. Hai cảnh ảnh sau toàn ở bên sông đấy. Thằng e của e suốt ngày rủ e đi, nó có 1 hội . Nó gửi trong máy e đầy.

Last edited: 26/4/19
  16. camhuy

camhuy Advanced Member

Lâu quá mới thấy cao thủ Q9 xuất hiện nha, có thay đổi gì nhiều không em hay vẫn y như củ ?

17. chuongbv

chuongbv Advanced Member

Cò con thôi a, vẫn có cái để nghe giải trí. K biết bao giờ mới lên đỉnh cao như a được.

18. manhhungdoan

manhhungdoan Approved Member

chao các bác em là thanh viên mới em đang chơi đôi củ hpd 385 trơn do nghịch ngợm em lam rách nón loa em tìm mà không đau có mà chỉ có loại này (
    TANNOY recone re-cone kit for 15" Red) vậy em mua về lắp vào có được không các bác tư vấn giúp em cảm ơn các bác nhiều em mới chơi nên không biết bác nào có kinh nghiệm giúp em với

19. manhhungdoan

manhhungdoan Approved Member

đay là nón loa em muốn lắp vào tannoy hpd 385
    TANNOY recone re-cone kit for 15" Red

Attached Files:

File size:
      860,6 KB
      Views:
      48
      File size:
      975,7 KB
      Views:
      47
  20. hoangnam2010

hoangnam2010 Advanced Member

Canter mà shop thu về gần 250 thì sao có cửa ra trời.

Gà mờ likes this.
  21. Gà mờ

Gà mờ Advanced Member

Cái đó bác phải hỏi shop tại sao. Hỏi mình sao mình biết . Còn mình bán rồi chả lẽ nâng giá lên làm gì ko biết..3 shop trả tầm giá 230. 1 shop trả 242. Bác tính họ mang về ngắm sao, chỉ sợ mua cao lại bán nhanh hơn nếu có khách đặt. Chả lẽ mình hỏi shop mua thế thì bán ra bao nhiêu, mua thế chắc gì bán đc à. Tế nhị chuỵen buôn bán của họ thôi.

Last edited: 4/5/19
    Nam Ngọc likes this.
  22. hoangnam2010

hoangnam2010 Advanced Member

Có gì đâu mà Bác nóng thế! Cách đây 1 năm Mình mua một shop ở hcm giá 248tr rất đầy đủ phụ kiện bun box vậy mà mấy Ông Bạn còn kêu cao. Chắc shop của Bac mua giá cao vì có ngươi đặt hàng. Mình kg có ý gì hết.

Gà mờ likes this.
  23. Gà mờ

Gà mờ Advanced Member

Có nóng gì đâu bác, nếu lời nói làm bác hiểu nhầm thì cho mình sory nhé ,chả qua mình ko thích tham dự vô chuyện của shop. Họ buôn bán kiếm tý lời trang trải tiền nọ kia ,ta nên kệ họ. Mua rẻ hay mắc , bán vô hay ra miễn sao hai bên đều vừa lòng. Bác có đồ cũng mong bán đc cao,người ta mua cũng muốn lời chút đỉnh bán nhanh, còn hàng nó có đủ loại chất ,đủ xuất xứ. Chỉ người chơi mới hay nhầm chứ người buôn tầm tiền đó họ ít nhầm lắm, cặp loa giờ lời 15 ,20 tr là quất ngay. Cứ căn vào giá các anh hùng bàn phím với thời báo truyền miệng mà đẩy đưa thì khó có hàng ngon tới tay. Ngồi mà đợi duyên đến thì khó lắm . Giờ mà có con canter ngon kèn khóa núm vàng như New xốp thùng đủ 255-260 e cũng múc. Chơi ken được mấy ngày đang tiếc canter . Giờ mình đang phải đặt shop 1 tuần nữa mới về.

Last edited: 4/5/19
  24. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Phải gọi bạn là chuyên gia về tannoy mới phải...
    Chắc đã nhiều loa tannoy loại cao cao đã được bạn kiểm nghiệm với những mono block từ một bóng đến hai bóng 211... Hàng hãng...

Lâu lâu không gặp và nhìn đồ của bạn đến khi gặp lại tưởng nhầm nhà...

Gà mờ likes this.
  25. Gà mờ

Gà mờ Advanced Member

Ko dám bác ạ, tks bác vụ amply xem phim nhé. E chuyển nó cho cậu e long hôm nay ngồi với ae mình dùng rồi.

Share This Page

Loading...