Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. musique

musique Advanced Member

Sau hai tuần chạy rôđa cặp mini đã mềm ra... :D , cảm nhận thay đổi hằng ngày...âm hình rất tốt, trung âm, cao lung linh, đặc biệt bass rất gọn, rõ. Em tiếp tục cho chạy burn in thêm 2 tuần nữa...em đang thiết kế cặp chân...hi vọng âm hình sẽ vững hơn...

2. anvn

anvn Advanced Member

Em nhìn thấy có cài pre Quad,mấy lần lăn tăn định vác em này về ghép thử.Xin bác musique chút nhận xét khi ghép với em mini .

3. musique

musique Advanced Member

@anvn: bác có PM :)

4. PDT

PDT Advanced Member

Bác đam mê loa Tannoy thật, có tới 3 cặp, các cặp này có chất âm khác nhau nhiều không bác? nếu là em, em sẽ nghe sáng, chiều, tối mỗi cặp loa khác nhau :D
    Thân

5. GRF

GRF Advanced Member

bác thiếu 1 cặp 15 in nữa :mrgreen:

6. litono

litono Advanced Member

Bác Musicque chơi nhiều loa Tannoy nhỉ, em mong bác cho anh em đôi dòng cảm nhận và lý do tại sao bác lại dùng đến 3 cặp Tannoy, vì sao bác lại chọn cặp Tannoy mini mà không chọn là super tweeter vậy?
    Em hơi tò mò 1 chút, mong bác cho xin chút kinh nghiệm ạ! :)

7. Tungvu

Tungvu Advanced Member

good question bác Litono, em có lúc cũng định mua mini về thay super trép vì mini dải tần lên rất cao, tuy nhiên lăn tăn về độ nhạy khác với quả yorkminster của em lên lại thôi. Biết đâu thực tế lại khác.

Share

8. musique

musique Advanced Member

Bác đam mê loa Tannoy thật, có tới 3 cặp, các cặp này có chất âm khác nhau nhiều không bác? nếu là em, em sẽ nghe sáng, chiều, tối mỗi cặp loa khác nhau :D
    Thân
    ---------------
    Bác Musicque chơi nhiều loa Tannoy nhỉ, em mong bác cho anh em đôi dòng cảm nhận và lý do tại sao bác lại dùng đến 3 cặp Tannoy, vì sao bác lại chọn cặp Tannoy mini mà không chọn là super tweeter vậy?
    Em hơi tò mò 1 chút, mong bác cho xin chút kinh nghiệm ạ! :)
    ------------
    @PDT, Litono: Đúng dù là cùng tannoy, vẫn chất tannoy nhưng phong cách trình diễn của các cặp loa khác nhau các bác ạ. Em chọn toàn tannoy vì chất âm của tannoy rất phù hợp với em. không quá phô trương, không quá mạnh mẽ, rất tự nhiên và mộc mạc.

Với góc thư giãn của em rất nhỏ khoảng dưới 15m2, em chọn setup 3 cặp để nghe các loại nhạc em yêu thích

Với jazz, cổ điển, guitar thùng, cello, violon thì little red monitor thể hiện một các xuất sắc.
    Với Blue, country, vocal, piano em nghe Turnbery. Auto-mini em nghe vocal nhẹ nhẹ, cặp này tuy nhỏ nhưng âm hình rất hay, rất nhạc tính và tinh tế.

Với 3 cặp em đổi qua đổi lại cho đỡ chán và đỡ phải suy nghĩ lăn tăn đổi loa tới lui :D . bây giờ em lại loay hoay chọn âmpli để ghép tốt nhất với từng em, cái này em post lên đây nhờ các bác có kinh nghiệm giúp em.

@Tungvu: em nghe mini riêng, không phải thay cho super treble. với turnbery khi có điều em sẽ đầu tư thêm super treble, em đã mượn và ghép thử với super treble, kết quả rất tốt :D

9. litono

litono Advanced Member

@ bác musique: Rất cảm ơn về câu trả lời của bác, bây giờ thì em đã thông vì lúc đầu em cũng bị hiểu nhầm như bác Tungvu vậy, bộ dàn hiện nay của em đang ghép Tannoy Tunbery SE giống như của bác với cùng với bộ power đèn 300B của Silvertone 3.2 và preamp 300B của Trí Nguyễn lắp, CD em đang dùng Esoteric x50W, theo cảm nhận tai trâu của em thì em khá hài lòng chắc chỉ cần thêm 1 cặp super treble và xử lý phòng 1 chút nữa là ổn. Nếu bác có thời gian hôm nào anh em mình giao lưu 1 chút để có thêm kinh nghiệm nhé! :)

10. musique

musique Advanced Member

Em thường rãnh vào cuối tuần, rất mong được giao lưu với bác, em ở Phú Nhuận, hôm nào mời bác đến chơi - phone của em 0903706041.

11. cotcot

cotcot Advanced Member

e nói thật,nhìn căn phòng của bác xong là tối e mất ngủ lun.bác là người hạnh phúc.chúc mừng bác

12. lethuc

lethuc Advanced Member

bác cho em đăng ký 1 suất được không ạ em cũng muốn biết pre + pow đèn Thi Văn đánh với turnberry ra sao mà bác musicque quyết định cho em accuphase e-530 lên đường , em sẽ mang st-200 đến giao lưu luôn thể

13. musique

musique Advanced Member

[/quote]

bác cho em đăng ký 1 suất được không ạ em cũng muốn biết pre + pow đèn Thi Văn đánh với turnberry ra sao mà bác musicque quyết định cho em accuphase e-530 lên đường , em sẽ mang st-200 đến giao lưu luôn thể[/quote]

Bác hẹn với bác Litono rồi qua em luôn nhé...mai em rãnh :D

14. teochedl

teochedl Advanced Member

mai rảnh vây có đi ĐL không ? :lol:

15. musique

musique Advanced Member

Cuối tháng em lên ĐL mang Automini lên hát với Rogers 3/5 của bác nhé :D

16. minhnhon

minhnhon Advanced Member

Chào các bác, xin giúp ý kiến dùng 300 B-8w/ch có đánh tốt với lancaster 12" không? Cám ơn

17. papa_mama

papa_mama Advanced Member

Bác musique ơi ! cho em đăng ký 1 suất luôn nhe ! em cũng muốn nghe dàn của bác lâu rồi mà chưa có dịp, tiện thể cho em giao lưu với mấy bác, cảm ơn bác

Edited 6/6/2009 11:00 AM:
    PS: Sáng nay em mới phone cho bác musique đó, nhớ hú hoặc PM cho em nhe

18. lotritham

lotritham Advanced Member

Nếu phòng của bác không quá rộng (khoảng 15m đổ lại) và nghe ở mức âm lượng vừa phải thì em nghĩ là không vấn đề gì. Thực tế em đã thấy có một bác dùng củ của loa lancaster 12, thùng "thánh dóng" phối với amp 300B tiếng rất tốt. Chúc bác ưng ý!

19. musique

musique Advanced Member

bác cho em đăng ký 1 suất được không ạ em cũng muốn biết pre + pow đèn Thi Văn đánh với turnberry ra sao mà bác musicque quyết định cho em accuphase e-530 lên đường , em sẽ mang st-200 đến giao lưu luôn thể[/quote]

Bác musique ơi ! cho em đăng ký 1 suất luôn nhe ! em cũng muốn nghe dàn của bác lâu rồi mà chưa có dịp, tiện thể cho em giao lưu với mấy bác, cảm ơn bác

Edited 6/6/2009 11:00 AM:
    PS: Sáng nay em mới phone cho bác musique đó, nhớ hú hoặc PM cho em nhe[/quote]

@lethuc, litono: Em chẳng thấy các bác phone cho em, thôi tối thứ 7 tuần này các bác sắp xếp được thì báo em nhé!

20. litono

litono Advanced Member

Yez Sir, Sorry bác nha, tuần trước cũng có ý định mà sau khi em và bác lethuc cùng bác Huy Hoàng & bác Thuận offline nhà bác Tân NDT, sau đó đi ăn trưa cafe bida với bác lethuc vui quá nên đành lỗi hẹn với bác, tuần này tụi em chắc phải làm phiền bác đây :D

21. dinhvannam

dinhvannam Advanced Member

Sao hôm nay bác litono không ghé chơi vậy ta ?

22. atlantic

atlantic Advanced Members

bộ này nhìn quen quen?

23. litono

litono Advanced Member

Quá xá quen nữa là khác :D bộ của bác lethuc đó, hình như 2 bác thân nhau lắm thì phải
    @ Nam: Thèm lắm nhưng không thể ra được...giờ làm việc mà, nếu làm chủ như Nam thì nói làm giề :lol:

24. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Có phải MA 2275 không các bác?tks!

25. dinhvannam

dinhvannam Advanced Member

Accu A60 nghe chi tiết chứ ko phải ko có, vì cái phòng trống quá nên nghe dính tùm lum.
    mcI 2275 lực hơn accu và cũng vì cái phòng trống quá nghe bị dội, bass um um.
    Đèn DIY nghe thấy yếu hơn 2 cái kia, vì yếu nên dễ nghe so với phòng hiện tại.

Nếu bác chủ làm phòng thì vẫn nên cân nhắc accu và mcI, còn cứ để vậy nghe thì là đèn DIY

Em nghe sao nói vậy ( tai của em thôi mà )

Share This Page

Loading...