Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. tepriu

tepriu Advanced Member

Bạn seach phân tần cho loại loa của bạn trong tàng thư của hãng có đủ cả .cứ thế đặt mua linh kiện y chang về mà hàn thôi . Theo mình hãng đã tính toán tối ưu cho loại củ và thùng loa đó rồi .mỗi việc mua tụ trở cuon cảm tốt về action .

2. Phạm_Hưng92

Phạm_Hưng92 Approved Member

là của e mua về nó mất một bên phân tần chỉ con một bên thôi e muốn kiếm giống bên kia[​IMG]

3. tepriu

tepriu Advanced Member

Àh ý bác mua 1 bên phân tần zin y như bên kia cho đủ cặp .cái này thì vn ta chưa có rồi . Tưởng bác muốn diy bộ mới

4. Phạm_Hưng92

dạ cảm ơn bác .lếu ko có thì e cũng phải mua về hàn thôi, bác chỉ e chỗ mua ,e mới tập chơi tannoy lên ko rành lắm

5. Van_Basten

Van_Basten Advanced Member

Chắc bác Phạm_Hưng92 mua củ riêng nên 1 bên củ thiếu phân tần à? Muốn mua zin giống bên kia chắc phải search trên mạng may ra kiếm đc từ nước ngoài.

Theo em bác tạm thời để 1 bên nguyên bản kia làm kỷ niệm chờ kiếm nốt vế bên kia, triển khai mua linh kiện về làm luôn một cặp phân tần mới theo sơ đồ mạch của hãng. Bác cứ vào các shop trên này như Audionote VN, Hifiparts, Loa Hà Nội... lựa đồ, ko sẵn có thì mình đặt rồi về triển. Mà ko làm đc thì mình thuê làm luôn bác ạ.

Như bác Tép đã chia sẻ trên này cặp Memory của bác ấy làm thêm hẳn 1 bộ phân tần mới để nghe, khi tiễn em nó vui duyên mới người mua còn đồng ý thêm xèng lấy luôn bộ phân tần DIY vì nghe hay hơn hẳn đấy ạ. :)

fleethl and Phạm_Hưng92 like this.
  6. Phạm_Hưng92

bác cho e xin sđt của bác được ko e hỏi chút

Van_Basten likes this.
  7. Van_Basten

Cái này em nghĩ nhiều khi còn phụ thuộc vào thiết kế mạch nữa ạ. :)

8. chuongbv

chuongbv Advanced Member

thiết kế mạch là tiên quyết đầu tiên quyết định tất cả. còn thuốc bồi bổ từ đầu tới chân cũng chưa chắc đã ngon tổng thể.

Van_Basten likes this.
  9. hoangnam2010

hoangnam2010 Advanced Member

Mình đang kiếm Em Memory TWW hoặc HE Bác nào định nâng cấp báo Mình nhé. Mình ở HCM. Thanks

10. Van_Basten

Vâng, em cũng nghĩ gần gần giống như vậy. Thiết kế mạch như là bộ khung xương, chất lượng các linh kiện cơ bản như các cơ quan trọng yếu quyết định sự sống, độ khỏe mạnh còn các linh kiện còn lại như da lông bồi đắp bên ngoài. Khung xương có vững, các cơ quan trọng yếu hoạt động tốt thì bồi đắp full options bên ngoài sẽ càng thêm hay, thêm đẹp. Mỗi một cấu hình như một bộ khung xương cụ thể, từ đó ta bồi đắp dần da thịt bên ngoài cho thêm khoẻ, thêm đẹp.

Không tính đến gu, sở thích cá nhân, đầu tư full options, "hết thuốc" đối với một thiết kế có thể là hay nhất đối với mô hình đó, nhưng chưa chắc đã vượt trội khi so sánh hiệu năng, chất lượng/giá cả so với cấu hình cơ bản, trung bình khá của mô hình đó, chưa kể có khi còn không bằng cấu hình cơ bản của thiết kế khác.

Tất nhiên, khi có điều kiện ta cứ đầu tư "hết thuốc", nhưng rõ ràng chọn được một thiết kế tốt thì đầu tư "hết thuốc" vào đó sẽ đem lại hiệu quả, sự hài lòng cao hơn, dù chi phí đắt hơn :).

11. Vietvutien

Vietvutien Advanced Member

Các bác cho em hỏi: con amply đèn của em từ hqua đến nay bật nguồn lên thì bị sôi và kêu loẹt xoẹt 1 vế (khá to). Nguyên nhân tại sao ạ? Em đã rút đèn vệ sinh chân đèn bằng cồn 70 độ, tra dầu máy khâu vào chiết áp volums (chiết áp Khozmo shunt stereo mới mua nửa năm shop Thập 3,3tr) và sấy khô vẫn ko hết sôi. Nhờ các bác tư vấn giúp ạ. Em cám ơn! (Cặp bóng nắn nguồn gz34, cặp bóng lái el34, cặp pre ecc33, cặp cs 211)

anberrymail likes this.
  12. anberrymail

anberrymail Advanced Member

Cụ thử bóng khác xem sao? Bóng đó bị hỏng rồi ạ

13. Vietvutien

Chắc ko phải tại bóng vì em đã đảo toàn bộ bóng 2 vế cho nhau nhưng vẫn bị sôi loẹt xoẹt ở loa bên phải thôi ạ, loa bên trái ko sao

Quoc Khanh likes this.
  14. chuongbv

chuongbv Advanced Member

Check mấy con trở xem bác, trở hư thì cũng có thể gây ra như vậy.

15. Quoc Khanh

Quoc Khanh Advanced Member

Bác nếu không rành thì đừng có đụng vào. Tốt nhất là đem cho thợ kiểm tra, vì choi power đen thì lâu lâu cũng phải cho e nó đi đo kiểm, tinh chỉnh, vả lại 211 dong điện tích tụ trong các tụ rất nguy hiểm k đua dc đâu

16. Vietvutien

Dạ cám ơn các bác, sáng nay em đã chở em nó đi bác sĩ rồi ạ

17. chuongbv

chuongbv Advanced Member

Nói thợ check kỉ bác. Trc có ông bạn có pow bị rò cao tầng mà làm cháy treble loa luôn. Đứt ruột cặp loa.

18. sontn

sontn Advanced Member

Chào các bác.
    Các bác tư vấn em muốn chuyển qua Tannoy thì chọn em nào < 30 triệu ? Em đang có CD Sony X777ES, amply EL84 Aodiokit ghép Spendor S1, em tính thay Spendor. Phòng em 2.5 x 4 nhỏ thôi. Cám ơn các bác.

19. mrhatuvu

mrhatuvu Advanced Member

tiếng đặc trưng của Tannoy thì dưới 30tr chả có đôi nào đâu bác ạ. đôi system 12 của em đã bèo bọt lắm rồi mà cũng trên 30. bác tìm system 10 đi. dưới 30 đấy. phòng bác nhỏ chơi tốt

20. sontn

sontn Advanced Member

Cám ơn bác. Theo các bác em có nên lấy Eaton hay Devon không ? Giá cũng trên 30 triệu chút.

21. TUANLOM

TUANLOM Advanced Members

Kiếm con SRM12 tầm 38t nghe ổn ah

22. trico_1

trico_1 Approved Member

Nếu kinh phí <30tr bạn nên tìm cặp củ 10-12 trươc đóng thùng và sẽ nâng cấp dần thôi.

23. mrhatuvu

mrhatuvu Advanced Member

Hai đôi này em chưa nghe ạ. Tiếc là bác xa nhà em quá. Gần thì xang mà nge thử

24. Vietvutien

Em đang tìm cặp RCA khoảng 1,2m cắm cho Pre AN M3 Line > Amply 211se các bác tư vấn giúp loại nào giá dưới 15tr (đã qua sd) thì OK ạ. Em cám ơn!

25. sontn

sontn Advanced Member

Cám ơn bác, cái này hơi quá sức của em.

Share This Page

Loading...