Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. litono

litono Advanced Member

Chính xác 100% vì mình đã dùng qua ạ :)

2. huyhoang

huyhoang Advanced Member

teont likes this.
  3. thoigian

thoigian Advanced Member

cặp này gân cao su dân chơi tannoy đánh giá không cao nên giá trị thấp.
    Cặp loa này xảy ra 1 trong 2 trường hợp
    1/Gân giấy gin đã thay bằng gân cao su
    2/Gân Cao su nguyên bản đời cuối cùng (Chất lượng giống dòng HPD)

4. JKL

JKL Advanced Member

thân chào các bác tannoyer, em có người bạn đang có dự án đóng thùng lancaster cho củ loa MG 10inc nhưng không nắm được kích thước chuẩn của thùng loa này. Mong rằng các bác bớt chút thời gian giúp bạn em với

Xin cảm ơn

5. thoigian

thoigian Advanced Member

Thùng Lancaster là thùng dở nhất trong các thùng tannoy dành cho các driver Black, Silver, Red, Gold
    vậy nên em khuyên bác chớ nên đóng
    Nếu bác muốn hay thì có lẽ lên đóng các thùng GRF, Autograph hoạc nếu rẽ hơn là Rectagular york Conner
    Ưu điểm duy nhất của lancaster là dễ đóng và giá thành rẽ :lol: :lol:

6. hungis

hungis Advanced Member

Loại thùng này đơn giản nhất trong tất cả các loại thùng của Tannoy, kích thước: 380 x 583 x 240 mm

7. JKL

JKL Advanced Member

Cám ơn bác thoigian và bác hungis
    Vì bạn em muốn nghe ở phòng ngủ nhè nhẹ nên chắc lăng cát xto hy vọng là phù hợp, mới lại các mẫu thùng khác có vẻ kích thước to quá nên sẽ tốn kém chi phí và không gian buồng ngủ, hy vọng với chi phí rẽ đem lại hiệu quả không quá tồi :mrgreen:
    Một lần nữa chân thành cảm ơn

8. JKL

JKL Advanced Member

cái này là
    rộng: 380
    cao: 583
    sâu: 240
    bác vui lòng cho em biết độ dày của ván gỗ luôn với ạ
    bác xác nhận giúp em nhé, cám ơn bác thật to :mrgreen:

9. thanhpham

thanhpham Advanced Member

Chào cả nhà. em có đôi tannoy BERKELEY,CDP revox B226-S.CÁC BÁC TƯ VẤN CHO EM AMP TUBE tầm 1000$.thể loại nhạc em nghe vol,coutry.clasissc..tiết tấu chậm,mộc mạc,chi tiết.tks.

10. audio-abc

audio-abc Advanced Member

Em này trước tôi đánh bằng 300B assemblage rất ổn

11. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Bác xúi thế thì chết.
    Cặp này rất khó bán,đôi khi lại còn bán khó hơn cả các đời như Arden chẳng hạn,vì Arden xịn thì cái foam surround nó vậy rồi.chưa kể nghe có thể sự khác biệt giữa fabric suround với foam surround sẽ làm cấu trúc driver thay đổi.Cặp đó là Gold monitor đã thay foam surround

12. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Ủa Bác là con buôn hay sao , chưa mua lại lo bán khó :)
    -Bác đọc lại lịch sử các dòng Tannoy Monitor Gold sẽ biết , Tannoy Monitor Gold 12 có 2 loại : viền vải và viền foam , Bác không biết mà nói tùm lum , ký hiệu loại củ đó là LSU/HF/12G/RS (rubber surround)

13. hungis

hungis Advanced Member

Độ dày của ván gỗ 18 mm

14. beckham

beckham Advanced Member

Vâng câp này Tannoy Gold Monitor Original đấy bấc a. Em hoàn đồng ý voi bác Tannoy Monitor Gold sẽ biết , Tannoy Monitor Gold 12 có 2 loại : viền vải và viền foam , Bác không biết mà nói tùm lum , ký hiệu loại củ đó là LSU/HF/12G/RS

15. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Em cũng không nghĩ mình có thể biết hết tất cả các loại trên đời này,biết tới đâu nói tới đó thôi,Em đang đề cập tới cặp ở trên Audiogon theo đường link dẫn của bác đó,nếu bác đề cập tới LSU/HF/12G/RS (rubber surround) đấy là câu chuyện hoàn toàn khác rồi.Nếu có gì chưa đúng xin được bác chỉ bảo thêm ạ.
    Tuy nhiên Nếu Em có là con buôn xịn hay người chơi thì câu chữ của bác ám chỉ với Em là không thích hợp.ít nhất là bác đã thiếu tự trọng khi bác viết nên cụm từ "con buôn" dù thế nào nó cũng không dễ nghe lắm.
    Nếu có gì thiếu sót Em xin được thành thật xin lỗi bác,mong được bác chỉ bảo thêm

16. PDT

PDT Advanced Member

Em nghĩ bác Huyhoang dùng từ con buôn thật ra không có ý gì đâu, ae trên này đôi lúc quen miệng, chỉ có bác nâng quan điểm lên thôi, và chính bác đã không tế nhị lắm khi post cái câu: "Bác xúi thế thì chết". Mong các bác đừng nóng giận nữa, vui vẻ đi.

17. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Theo hiểu biết của mình thì đúng là chết thiệt đó.Vậy Em tham gia như thế nào?
    Vì cặp này rất khó mà giao dịch trong mua bán,như mình đã nói thà bán cặp Arden cũng foam surroud nhưng dễ đẻ bán mua hơn cặp Gold mà đã refoam surround.
    Tất nhiên mình không bắt bẻ câu chữ làm chi.Nhưng em chỉ muốn nói là Nếu Em hoặc bất kỳ ông nào có nghề bán buôn họ cũng chả thích ai nói họ như vậy cả,
    Ok Em cũng ứ cần nói thêm nữa

18. kimhung

kimhung Approved Member

Tôi đang dùng Lux-309x để đánh. Nghe cũng hay rồi, mặc dù bass chưa tốt lăm. Chắc các bác cho là phối như thế là không đúng.
    Bác Litono cho biết nên ghép SE nầy với ampli nào để có âm nhất (ampli đèn L34 hay KT 88, hay phải là Accu?). Xin các bác cho ý kiến để em chuẩn bị tinh thần thay ampli hay vẫn giữ Lux để chơi. Cám ơn :wink:

19. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Bác nói rằng : Bác biết tới đâu nói tới đó đồng nghĩa với : nói tới đâu đúng tới đó , còn cái này Bác chưa biết mà lại phán :Cặp đó là Gold monitor đã thay foam surround
    -Bác nói không tế nhị : khi Em dẫn đường link cho Anh Em xem nhằm để biết tường tận hơn về dòng Tannoy và giá cả ,ai thích thì có thông tin để mua , thì Bác lại nói : Bác xúi thế thì chết , chẳng lẽ Em đi xúi Anh Em vào cửa tử à , trên đời này Bạn bè nhau mà xúi nhau vào chổ chết thì gọi là gì ? Bác cho Em biết để Em học hỏi thêm , nếu Em sai thì Em xin lỗi Bác
    -Bác lại nói : Cặp này rất khó bán,đôi khi lại còn bán khó hơn cả các đời như Arden chẳng hạn
    , Em đâu có mời gọi các Bác trong hội Tannoy mua cặp này về bán đâu ,mà Bác quăng ra 1 câu : cặp loa này rất khó bán , nghe không lọt lỗ tai . Cũng may cặp loa này bán tại Mỹ , chứ nếu bán tại Việt Nam thì những ai không hiểu tưởng là cò hay chân gỗ à

20. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Đầu tiên là Em xin lỗi bác nếu có điều chi không phải.Vậy Em cũng mong đươc bác chỉ cho Em được biết là cặp này là Gold monitor hay là loại Gold montor có original là Foam surround "LSU/HF/12G/RS"
    Cách nhận biết hai laọi driver này,điểm khác nhau như thế nào.Và cặp driver trên Audiogon đó là laọi nào? Em có add hình có của audiogon vào đây luôn.

21. ductung

ductung Advanced Member

Chào bác, Turnbery SE mới SX ở Hongkong mà. sang nước thứ 2 thì tất nhiên t/c kỹ thuật cũng hơi kém chút đỉnh, đấy là em nói về thùng, phân tần, còn củ vẫn nguyên.

22. musique

musique Advanced Member

@ductung: bác cho em biết tại sao bác biết và quả quyết là tannoy SE mới bây giờ được SX tại Hongkong không? em rất muốn biết vì gần đây có những spam có những khẳng định không đúng gây ảnh hưởng đến người tiêu dùng và công việc kinh doanh của hãng sản xuất. Nếu những khẳng định này không có cơ sở thì MOD nên xóa ngay, ngược lại nếu những khẳng định này có cơ sở và bằng chứng sẽ giúp các thành viên có thêm hiểu biết và chọn lựa là việc đáng hoan nghênh. Tannoy Turnbery SE ghi Made in the UK trên nhãn, nếu như thực sự nhưng sản phẩm này được sản xuất tại HongKong hay Trung Quốc thì hãng không được ghi xuất xứ như thế.

Mong bác trả lời thỏa đáng. thanks!

23. panguyen

panguyen Advanced Member

Biết rằng những hãng nổi tiếng họ không bao giờ viết sai xuất xứ sản phẩm của họ nhưng em nhìn cái tem của nó thấy không yên tâm lắm! ( Nhỏ và in trên giấy chứ không như đời cũ có cái tem to đùng bằng nhôm)

24. panguyen

panguyen Advanced Member

Cho em hỏi thêm các bác đã và đang dùng thêm ST 50, ST 100,St 200 cho loa của mình thì các bác thấy chất âm có khác với không dùng không? Em cũng đọc vài bác viết rồi nhưng chưa thấy rõ lắm, mong các bác chỉ giáo để bộ giàn của em nó hát hay hơn! thank các bác trước!

25. thanhpham

thanhpham Advanced Member

Share This Page

Loading...