Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. audioct65

audioct65 Advanced Member

Hi ! D700 em nghĩ chắc tầm 2500_3000us không mua được đâu bác ợ ! kính .

2. musique

musique Advanced Member

Bác cho biết thêm thiết bị phối ghép bác đang có và kích thước phòng của bác. Theo em tầm đó có khá nhiều sự lựa chọn.

3. jbl4428

jbl4428 Advanced Member

Ở đây nè bác. viewtopic.php?f=35&t=21776. Sao ko có :(

4. KtsHoangLe

KtsHoangLe Advanced Member

Em đang dùng CDP Marantz SA 15S1 + Accuphase 306V + CelestionA2
    phòng (16m2), nhưng mà mua loa trước rồi chuẩn bị lo phòng sau cũng được mừ! :lol:
    Cám ơn Bác!

5. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Cố một ty lên stirling SE thì tốt.

share

6. musique

musique Advanced Member

Bác có khá nhiều sự lựa chọn: SRM 12, SRM 15, SGM 12, Stirling, ARDEN, STIRLING, Sangingham, tất cả trong tầm của bác, tùy bác lựa chọn :D

7. KtsHoangLe

Thế đôi nào hay nhất trong các đôi trên Bác cho em bít để em...nhắm mắt làm liều luôn một thể! Về sau đỡ lăn tăn đổi chác! :)
    À mà cho em hỏi đôi Tannoy kỷ niệm 75 năm có hay ko Bác? Giá trị giờ bi nhiêu thì mua được ạ!

8. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Trên tạp trí "SỨC MẠNH SỐ" số 67 tháng 10 có bài "Tannoy Memory Dòng loa "quý tộc" của dân chơi hi end" có ca ngợi Memory, cùng một số so sánh với các dòng loa mỹ, nhật, td "không xập xình như một số dòng loa của nhật bản hoặc loa mỹ". tạp trí của đưa giá của memory là 5,000 USD. Thêm nữa cũng có một số kiến thức về phân biệt loa thật loa nhái như dựa trên cơ sở CO (chứng nhận xuất xứ), GB cho anh quốc và TW cho taiwain vvv.

Memory nổi tiếng thật, nhưng hình như vẫn dung nam châm ferrit chứ không phải alnico (acromax).

Share

9. KtsHoangLe

Thôi rùi! Thế là càng ngày em càng khó chọn TANNOY rùi! Khổ tính em cứ phải đòi hoàn hảo mới khổ chứ, hàng ko chính quốc là em bị bệnh cảm giác... :)

10. Tungvu

Tungvu Advanced Member

hôm qua ngồi ở HNaudio 11 B HBT, nghe SF amati, Atvangart loại khủng (30k đồ dùng rồi, nghe nói của ông già mù thanh lý) với hai quả sub rell như hai cai tủ, wesminster royal. Thấy Tannoy vẫn tinh tế nhất. Atvangart nghe rất thường (không biết do phối ghép hay không), SF amati trung và trép tuyệt nhưng hỏng bass (khô, gằn) nên cũng chẳng bù lại được. Tannoy thì trép không long lanh nhưng tổng thể thì đúng là quí tộc anh, không khoa trương, dày dặn, trầm hùng, tiếng bass mềm, sâu thẳm.

share

11. musique

musique Advanced Member

Mỗi đời tannoy có một thế mạnh riêng nhưng vẫn là chất tannoy bác ạ, với tannoy không thể chỉ có tư vấn cho bác mua liều mà bác nên nghe thử và quyết định bằng chính đôi tai của mình, tannoy không khoa trương nhưng tinh tế, tình cảm, lãng mạn và mộc mạc. Khi cảm được tannoy mới thấy quý.

Hôm rồi trên shop có đôi Tunberry HE 75, giá 3600USD, rất hợp lý. Dòng này nâng cấp phần cọc loa và bộ phân tần, giá cao hơn gấp rưỡi so với HE thường. Gởi bác bảng giá ở Nhật để tham khảo (họ tính bằng chiếc, không phải đôi). Thân.

TANNOY STIRLING/TWW 105,000
    TANNOY STIRLING/HE 135,000
    TANNOY STIRLING/SE 175,000
    TANNOY Turnberry/HE 165,000
    TANNOY Turnberry/HE 75 265,000

12. KtsHoangLe

Vâng ạ!
    Tại em chưa có dịp may được nghe nhiều loa Tannoy, em cứ nhìn thấy nó là thích rùi...nên chưa nghe đã thấy hay! :lol:
    Chả hỉu sao cứ thấy loa miệng càng to càng thấy phê...

13. hungis

hungis Advanced Member

Loa Tannoy đắt tiền nếu phối ghép không đúng và xếp đặt trong 1 không gian không tốt thì nghe cũng chả hay, bác nên đi đến nhà anh em nào có chơi loa Tannoy nghe thử rồi mới quyết định dòng loa Tannoy nào hợp với ghu nghe nhạc của mình nhất rồi hãy tìm mua, việc phối ghép Tannoy ở mỗi dòng để cho ra chất âm đặc trưng của loa là cả 1 vấn đề đó bác.

14. KtsHoangLe

Thế có Bác nào có lòng tốt cho em nghe thử với, chứ em ra ngoài hàng nghe mà không mua thì ngại lắm! Hơn nữa không gian phải yên tĩnh mới thưởng thức được! :)

15. bunhin

bunhin Approved Member

Em đang dùng cặp Tannoy DC10T, Em cũng là lính mới, đọc thì OK lâu nay nhưng ý kiến tham gia hỏi han bấy lâu nay đành chịu chết, Các bác cho em nhào vô một chân nhé, Sao em pót bài không đựoc nhỉ, Bác nào giúp em cái.

16. Tungvu

Tungvu Advanced Member

http://www.coolgales.com/downloads/Tann ... dApr06.pdf

Theo review của hifi world thì Westminster cũng cần phòng dài cỡ 30 feets (khoảng 9m). vậy với độ rồng tối thiểu 4m thì phòng ít nhất phải 36m để Wes có thể phát huy tối đa. Theo "tôi và tannoy", có phân tích là tannoy không cần phòng rộng, em nghĩ là cũng chưa thỏa đáng lắm, vì con yorkminster em đã thử ở phòng 16m2, không thể nghe được dù đầy chất đầy hút âm...

IMHO

17. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Em xem từ đầu trang đến giờ chưa thấy anh em nào ri viu về dòng Westminter cả, nghe giang hồ đồn thổi em này rất nổi tiếng của hãng TANNOY , đặc biệt là tiếng bass gì đó?Bác nào sở hữu em này ,ri viu cho em mở mang tầm nhìn.Trân trọng

18. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Bác có thể pm cho bác PDT. Em nghe West trên hệ thống của bác PDT thì phải nói là tuyệt vời :)

19. nvduybom

nvduybom Advanced Member

Em cũng thấy vậy, em nghe Tannoy FSM và Memory với phòng hơn 20m2 nhưng vẫn thấy chưa xứng với em nó. Đặc biệt nghe FSM chất tiếng nó khác Memory các bác ơi, đĩa ko tốt bỏ vào nghe lạ lắm và khác nhất là bass. Em cũng là Fan tannoy nhưng chưa có xiền :( :D .

20. hiepaudiophile

hiepaudiophile Approved Member

chào các bác, em thấy các bác bàn luận về Tannoy sôi nổi quá, cho emn hỏi tí. Em la lính mới, chưa có nhiều tiền cũng như kinh nghiệm, em định sắm cặp Mercury F4. Không biết em này thế nào?em định dùng marantz đánh chung với em nó. các bác cho y kiến ạ! Thanks các bác

21. musique

musique Advanced Member

Sau 5 tháng rĩ rã với em mới hiểu được hết giá trị của em nó, một cặp loa đẹp lẫn thanh và sắc, ngọt ngào với vocal như từng lời thủ thỉ rót vào tai, nhẹ nhàng tình cảm với light jazz, du dương và êm đềm với piano và cổ điển. Với phòng nhỏ 12-15m2, không gian về khuya thật yên tĩnh, cặp loa này mang lại cho các bác nhưng phút giây thật thư giãn và thoải mái :D
    (em không quảng cáo cho tannoy đâu nhé) vài cảm nhận vì em rất hài lòng với em nó :lol:

22. phongktvt

phongktvt Advanced Member

Bác đã quảng cáo rồi còn gì !Mình đi mua ngay đây ! !!

23. ntuonghn

ntuonghn Advanced Member

Tôi cũng đã được nghe đôi loa mini này rồi. Đúng là loa nhỏ (4kg một loa) nhưng nó lại làm ĐẠI CA đấy. Tiếng đều 3 dải, Tiếng trung và tép rất hay, bass khá sâu tuy nhiên loa nhỏ nên bass cũng không thể trầm hùng như loa lớn được.

24. hiepaudiophile

hiepaudiophile Approved Member

Sao không thấy bác nào có ý kiến thế nhỉ?

25. PDT

PDT Advanced Member

Dòng Tannoy này, bác dùng ampli Denon đi bác.

Share This Page

Loading...