Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. MY AUDIO

MY AUDIO Advanced Members

:twisted: em xin hứa sẽ không nhầm nữa bác à :lol:[/quote]

-Khà khà ! Đền Bác Myaudio một chầu Ken khi anh em ghé shop . Ken gì là do Bác My chọn nha , thêm con cũng được .[/quote]
    :( chết em rồi :D rất hân hạnh được đón tiếp các bác..với Ken và...(con đặc biệt nhe :lol: )

2. musique

musique Advanced Member

@AlteaEs: em thấy ở triển lãm 2007 họ phối thế này bác tham khảo :D

3. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Em đang tìm đồ đánh TANNOY Memorry HW,bác nào đang sài em này ghép đồ như thế nào tư vấn cho em với..Trân trọng

4. litono

litono Advanced Member

Bác tư vấn bác 6Ninh Thủ Đức Group, đang phối TANNOY Memorry TW với PrePow monblock 300B của Feeling audio nghe rất khá :)

5. AlteaEs

AlteaEs Advanced Member

Cám ơn Bác,
    Hãng Air-tight này ở ViệtNam thì ai phân phối vậy nhỉ?
    Triển lãm 2007 ở HCMC nên em ko xem được.

6. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Xem song cái show này chắc về phải uống mấy viên ổn áp tĩnh mạch chứ không thì dễ huyết áp lên cao lắm :lol:
    vì cái cặp Air tight này chắc không rẻ tẹo nào nhẩy phải không bác?
    Vì nếu phải chọn Air tight thì Em chọn Silver monitor trước

7. Thien_Jotun

Thien_Jotun Advanced Member

Mừng quá, em và bác lại chung đường rồi. Đó cũng là lý do tại sao em nói Tannoy Monitor không thiếu bass đó. Em cũng vất vả mất hơn 2 năm đi tìm tiếng bass cho Tannoy Gold. Em DIY tổng cộng 5 version power amp và Pre, sau khi ghép đủ loại đồ hãng từ rẻ đến đắt mà không hài lòng. EM thấy còn một vấn đề nữa mà bác đang giấu nghề không nêu, đó là dây dẫn. CŨng qua 04 bộ dây (bao gồm cả tín hiệu và dây loa), em mối có được bộ dây ưng ý như hiện tại. Thế nhưng trả qua gian nan mới biết sự ngọt ngào của thành công bác nhỉ.

8. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Thế bác cho anh em rõ luôn là bác đang ghép với power gì bao nhiu oát và dây gì luôn không ạ?
    Tks!

9. musique

musique Advanced Member

Em chưa thấy ở VN có nhà phân phối ạ, chỉ để tham khảo thôi chứ Air-tight mắc lắm ạ :mrgreen:

10. Thien_Jotun

Thien_Jotun Advanced Member

[quote="ngtatliem]
    Thế bác cho anh em rõ luôn là bác đang ghép với power gì bao nhiu oát và dây gì luôn không ạ?
    Tks![/quote]

Dạ, được nhời như cởi tấm lòng :mrgreen: em khoe hệ thống của em đây!

1. CD Source: LINN Karik + Numerik (D/A)
    2. Pre DIY đèn CV1932 (Chỉnh âm lượng bằng biến áp step down,Tango NP126 OPT)
    3. Cặp Power monoblock DIY đèn 845 SE class A (Input Tran. Tamura/E182CC/tụ AudioNote copper/300B JJ/In.stage Lundahl/845Shuguang/James OPT.
    4. Dây tín hiệu NBS King Serpent III (XLR) + dây loa NBS Signature II.
    5. Loa Tannoy Gold 15", thùng DIY GRF Corner, xover DIY

Review: Em hài lòng lắm ạ! Trừ dây dẫn và đầu đĩa, cái làm em thích nhất là thỉnh thoảng buồn buồn, em lại được vọc đã đời.

11. cuongaudio

cuongaudio Advanced Member

Bác Thành nhiều đồ quá! Bác đã ghép thử HW với Mc chưa? Em tưởng "ngày trước" Bác ghép HW với Mc 275 rồi, nếu ghép rồi cho AE xin ý kiến đi!

12. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Tannoy thì phải là tube. Đã tube là hay vậy việc chọn tube nào tùy vào sở thích, khả năng. Vậy mình phải biết sở thích và khả năng của mình thì mới chọn đúng được

TD
    300B thì trung ngọt, bas kém, tổng thể yếu
    push pull tổng thể tốt, trung kém ngọt hơn, kém nhạc tính hơn
    loại khác như 211 thì đỉnh rồi nhưng đắt nếu hàng chính hãng, hàng DYI thì không an toàn về điện

thiển ý

13. Liam

Liam Advanced Member

Chào các bác, đã có bác nào nghe qua dòng Balmoral chưa ạ, em tìm mãi vẫn không thấy review của cặp này, hình như là khá hiếm. Em chỉ biết dòng này thuộc serial Studio monitor, dạng thùng nhỏ của Buckingham, xài củ 3128 12''. Mong được các bác tư vấn thêm.

14. haiQ

haiQ Advanced Member

đã dùng qua memory TWW thấy khá nhất là kt88 PP, nhưng do không phải sở thích nên ra tiễn em lên đường.
    Còn 300B,2A3 thì phòng thật nhỏ thì còn tạm chứ phòng rộng nghe chả khác chi loa phường đâu nên bác khen mid hay là phải :lol:

15. jiji

jiji Advanced Member

bác tìm 211 mà tẩn, khỏi lăn tăn 8)

16. musique

musique Advanced Member

Em thấy mỗi bóng có mỗi cái hay rất riêng và đã chơi đèn thì cố gắng chơi bóng thật tốt, âm thanh sẽ khác nhiều lắm, có một điều em vẫn tin rằng để có được âm thanh đầy đặn một chút và chơi được nhiều loại nhạc công suất phải khá một chút :D

17. Thành JBL

Hiện tại em đang ghép Mc275 với Tannoy Wesminter HW nghe cũng phê lắm, hiện tại súng ống đạn dược chưa đủ ,nếu điều kiện kỹ thuật cho phép em vẫn thích mua thêm Mc275 và C22 nữa về ghép thành Monoblock đánh Wesminter HW như mấy anh Nhật đã làm ...

18. cuongaudio

cuongaudio Advanced Member

Hôm nào lên Việt Trì nghe ké nhé!

19. Thành JBL

Rất vui được giao lưu với các bác, tháng trước hơn 10 anh em của bang Hắc hắc gì đó có qua em giao lưu vui quá...

20. panguyen

panguyen Advanced Member

Chào các bác, em đang dùng cặp Tunrbery SE, đang muốn tham khảo để nâng cấp thêm. Một vài dòng em đang quan tâm như Memory, Yorkminter, các bác cho em ý kiến về những dòng này. Thank !

21. GRF

GRF Advanced Member

lâu lắm không gặp bác, sau thời gian thấy bác phát triển hệ thông ghê quá, đôi 12 chắc bác chia tay lâu rồi nhỉ, hôm nào em xuống HP bác cho em qua nghe ké nhé.

Nếu được bác cho xin cái hình bộ dàn đi :mrgreen:

22. musique

musique Advanced Member

Theo em bác nên tham khảo và tự đi nghe trước khi nâng cấp để tìm đúng chất âm cần tìm, mỗi dòng tannoy đều có mỗi ưu điểm riêng, Turnberry SE dễ phối ghép hơn Kensington, Yorkminter,..., và cho chất âm ấm dịu. Các đời cao cấp hơn cho chất âm chi tiết hơn, độ động tốt hơn nhưng khó phối ghép hơn và đòi hỏi âmly cũng phải đẳng cấp hơn mới "kêu" được. Em mới cưới em chân dài, đẹp, hấp dẫn, khiêu gợi nhưng em nó đỏng đảnh không chịu đi hai bánh, em đang phải loay hoay tìm xế hộp cho em nó :lol: lại lao vào cuộc chơi mới ... lại mệt... :mrgreen:

23. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Em có dùng yorkminster (trơn), loại này củ loa giống như đời SE (SE nâng cấp bộ phân tần thôi), đôi này có tiếng trầm mềm mại và sâu lắng khác thường. Bây giờ dùng đến canterbury SE vẫn thấy nhớ tiếng trầm của york; em hy sinh nó vì sự mạnh mẽ của canterbury và tiếng trung, trép được cải thiện hơn.

Memory em chỉ nghe ở cửa hàng nên không nhận xét gì, hình như loại này vẫn dùng nam trâm ferit thì phải và trép tulip. Đôi ken trở lên dung acromax và trép tổ ong.

Share

24. Thành JBL

Nói chung theo em các đời loa Tannoy đều có chất âm riêng, nhưng có lẽ tất cả các audiophile trên Thế giới để ý nhiều nhất là dòng Prestige, đặc biệt là Memory giá cả vừa phải , dể chấp nhận như: (RW, HW, TW, TWW và HE) còn Wesminter , Canterbury lại là đẳng cấp khác ...

25. musique

musique Advanced Member

Bác nhớ York giống em nhớ Turn nhưng em chắc là bác nghe Cant khoảng vài tuần rồi quay lại York thì sẽ thấy cái được ở Cant :lol:

Share This Page

Loading...