Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. daidq

daidq Advanced Member

Các bác ơi giúp em đi gần tết rồi. Kingdom 15 có hợp duyên với mc501 không. Em thấy bọn Nhật nó ghép em nó với mc1000 nên trôm nghĩ mc501 chỉ kém mc1000 vế công suất còn chất âm đều là mc cả. xxx ý của em là vây. Các bác tư vấn cho em nhé.

2. longthp61

longthp61 Advanced Member

3. dicklau

dicklau Advanced Member

Em thì hơi ngố về khoản loa đài này,nhưng có thể chia sẻ cùng bác kinh nghiệm để chơi Tannoy vì em đã trải qua giai đoạn băn khoăn y chang bác vậy.Và cách đây mấy ngày em mới thở phào được 1 chút.Kinh nghiệm của em đó là bản lĩnh.
    Em đã nhờ VNAV,nhất là mục này đây,bác Google.Và rồi như 1 bác nào đó trên VNAV có nói chơi Tannoy là cả 1 bản lĩnh vì dòng loa này vốn đỏng đảnh lắm,phải tự mình trải nghiệm mới thấy đựoc chất âm đó có hợp với bản thân không.Vì em có tham khảo rất nhiều ông bạn đã và đang chơi Tannoy thì mỗi người có 1 cách phối ghép khác nhau,thậm chí hơi phản bác nhau.Ấy vậy mà họ vẫn có những lý giải riêng cho cách phối ghép của họ để phù hợp dòng nhạc mà họ nghe,với gu âm nhạc của họ.Vì thế có 1 bác trên diễn đàn này có nói hình như những người chơi Tannoy có 1 chút gàn gàn trong máu(em cũng xin lỗi các bác fan của Tannoy vì trích dẫn lời nói này ra).
    Nhưng để tránh thiệt hại cho việc đổi chác bác nên đọc nhiều hơn nữa về dòng loa của bác định mua và đặc tính của amply mà bác định rinh về cho em nó.Nếu tốt nhất là mang theo đĩa mà bác thích nghe ngay ở mấy shop lớn đấy bác,họ thường có đủ để cho bác phối ghép.Em không nghĩ những điều em chia sẻ cùng bác là chính xác nhưng đó là những gì mà em đã trải qua.
    Chúc bác có được bộ dàn như ý để nghe Tết.

4. daidq

daidq Advanced Member

Cảm ơn bác nhiều. Đọc thư bác em bắt đầu "bản lĩnh" thêm 1 chút. Bác cho hỏi là cuối cùng bác có chơi tannoy không, loại gì và phối ghép thế nào?

5. musique

musique Advanced Member

Bác có thể tìm đĩa XLO ngoài các tiệm địa, chổ 79 Lý chính thắng cũng có CD F1 ạ.

6. musique

musique Advanced Member

Ước gì có vài củ Gold để dyi mấy cái thùng bác nhỉ :?:

7. dicklau

dicklau Advanced Member

Cám ơn bác nhé,tí em chạy qua Lý Chính Thắng xem sao.
    Em lại đang nhức đầu về chọn em Acc hay McIn nữa đây,vì cái 300B không hợp tiết tấu nhanh
    của giao hưởng cho lắm.Acc có độ mạnh mẽ,nhưng McIn lại dịu dàng đến bất ngờ. :roll:

8. dicklau

dicklau Advanced Member

Cuối cùng em rinh em Turnbery về rồi,đang cho em denon đập cho tơi tả ra.
    Em đang tiếp theo chọn giữa 2 em McIn và Acc đây bác ợ.Mỗi em một vẻ thật là khó chọn quá.

9. musique

musique Advanced Member

Bác thử MC 275 xem sao :mrgreen:

10. dicklau

dicklau Advanced Member

Em đang nghía em đó đấy chứ :lol: .Em có ông bạn già chơi chung,tối ngày gàn em đừng chơi
    đồ mắc xiền vì biết tính em cả thèm chóng chán. :lol: .Thôi mai lại phải đi nghe lại thôi,sao mà
    nhiều lựa chọn thế cơ chứ.Em chỉ ước em có phòng nghe riêng để mà tha hết về thôi.Có khi em
    chơi em amply tầm 100 obama có khi lại ngon ấy chứ nhỉ?

11. hamzui

hamzui Advanced Member

Bác Dicklau thích nghe giao hưởng thì giữa 2 thương hiệu này nên mua Accuphase. Kiếm em nào công suất mạnh mạnh 1 tí mới oánh lòi em Turn ra được. :D

Chúc bác phối thành công

12. dicklau

dicklau Advanced Member

Thì đang tính rinh em 408 về mà gọi Đông Thành không còn hàng.Sở thích hơi tạp chủng nên kiếm chọn hơi phê.
    Hê hê.

13. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Khuấy động tý cho hào hứng tannoy fan club: sự kết hợp tannoy, BAT and wadia cho ra kết quả là happy "every day".

14. musique

musique Advanced Member

thêm cái này nữa bác Tannoy + Conrad Johnson = happy "every hour" :D

15. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Bác Tungvu post thêm vài hình ảnh toàn cảnh và cận cảnh đê...Lâu rồi em mới thấy các bác post hình thật, còn lại là hình ảnh Audio của các bác "khoai tây " gì đó xa vời quá ...

16. huongduong

huongduong Advanced Member

Đồ bác gấu quá

17. nquockhanh

nquockhanh Advanced Member

thêm cái này nữa bác Tannoy + Leben + Wadia = cũng tạm......được.. :D

18. GMR

GMR Advanced Member

Vì cũng "đa mang" nên em đang ghép ACC 406 trơn với Tannoy Impulse 15 đây bác, trung rất tuyệt, cao dịu - trong nhưng Bass thì chưa được thỏa mãn lắm vì nó bí ko cắt được gọn.

19. dicklau

dicklau Advanced Member

Hôm qua em thử dùng em Acc uýnh thử em Turnbery của em.Ai dè thấy bạo lực quá,đành ngậm ngùi
    chở đi trả về cho chủ của em và đành tạm hài lòng với em 300B SE electic nhẹ nhàng.
    Chắc có dịp em phải thử Mcin 275 thôi.

20. musique

musique Advanced Member

Bác nên thử Tube, 15w trở lên. Nếu bác đã rinh được Accu về thì cố thêm tí rinh các em sau về thử Leben CS600, MC-275, Conrad-Johnson, VTL bác sẽ thấy nhẹ nhàng, thướt tha hơn :D

21. dicklau

dicklau Advanced Member

Em thử tất cả 5 em tube rồi bác ợ.Từ 300B SE tự ráp ở VN,6L6 SE , PP đến em GM70.Hình như đến em 300B hàng chính
    hãng này em mới thấy được như ý và an tâm thưởng thức nhạc.Nếu không có gì thay đổi mai em chở ông bạn cùng em
    McIn 6400 về nghe thử.Thử amply mệt quá bác ợ,đi lại,bê vác rồi chuyển trả nữa.

22. musique

musique Advanced Member

Ngày xưa hơn 40 năm tannoy đã dùng PG rồi...ai nở không mua tannoy :idea: , chú nhỏ nhất làm gác chân cho người đẹp đang ở nhà em :mrgreen:

23. skr

skr Advanced Member

em có cặp tannoy greenwich bé nhỏ. nhờ các bác tư vấn giúp em ampli đèn ngon bổ rẻ trong tầm tiền khoảng 800 usd ~ 1000 usd?? cứ lăng tăng với transitor cho ra tiếng chẳn sang chút nào. cảm ơn Tannoy FC.

24. GMR

GMR Advanced Member

[/quote]
    Em thử tất cả 5 em tube rồi bác ợ.Từ 300B SE tự ráp ở VN,6L6 SE , PP đến em GM70.Hình như đến em 300B hàng chính
    hãng này em mới thấy được như ý
    và an tâm thưởng thức nhạc.Nếu không có gì thay đổi mai em chở ông bạn cùng em
    McIn 6400 về nghe thử.Thử amply mệt quá bác ợ,đi lại,bê vác rồi chuyển trả nữa.[/quote]
    Bác dicklau cho em hỏi cái 300B hàng chính hãng bác mua ở đâu và bao nhiêu vậy? Em cũng đang quan tâm tới em nó khi thấy bác review như trên.Nếu có thể bác cho em xin cái ảnh của em nó nhé.
    Cảm ơn bác!

25. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Tôi biết anh qua mấy người bạn, một sĩ quan quân đội công tác trong lĩnh vực kỹ thuật. Anh nói đây là tác phẩm đầu tiên của anh và làm toàn từ đèn nga, còn chúng tôi đều thán phục chất âm rộng mở và giàu nhạc tính của công trình.

Tham chiếu westminster + BAT pow VK60 + BAT Pre VK 3x + CDP teac.

Share This Page

Loading...