Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Cận cảnh đây

2. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Hoành tráng quá..Cho thêm vài kiểu ảnh cận cảnh nữa đê bác Tungvu...

3. Nambill

Nambill Advanced Member

Hôm đó thật tiếc không được thưởng thức căp 6c33c PSE của bác tuấn chơi với West. Mà hình như Teac 25xs đi với anh 6c33c có vẻ hơi lạnh lẽo bác Tungvu nhỉ ?.

4. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Nhưng với wes cực ấm, cực nhạc tính thì sự clinical của teak có vẻ không thành vấn đề, thậm trí ngược lại, tuy nhiên bác Linhtran đang có kế hoạch lên wadia đời mới nhất cho đồng bộ với tất cả những gì bác ấy có :D

5. nguyentronghung

nguyentronghung Advanced Member

các bác cho hỏi, mình đang định làm bộ Mercury F1 để xem film và nghe nhạc, nhưng có 1 vài người bảo Tannoy xem film chán lắm, trong này có ai đã dùng Tannoy để xem film rồi thì cho mình xin tý ý kiến nha :) mà quan trọng là em thấy mọi người bảo dòng F1 này ở VN bg toàn hàng "dỏm" ạ, không biết chất lượng như thế nào ạ ?

6. Niagara

Niagara Advanced Member

Nếu để xem film bác có thể nghiên cứu dòng loa Yamaha, JBL giá cả hợp lý hơn và nghe cũng thích hơn Tannoy.

7. LinhTran

LinhTran Advanced Member

Bác TungVu ơi, bác bẩu thế này mà vợ em nó search ra là em không có mua bán đổi chác gì được nữa đâu. Gay rồi, gay rồi.

8. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Cho mấy bà ấy cơ hội "vượt qua chính mình" để chứng minh TY với chồng con đê, xét cho cùng cánh ta toàn tự kiếm nhưng khi mua sắm thì vẫn phải rón rén xin phép amp vô địch, biết điều thế là cùng. :(

9. Hungnhem

Hungnhem Advanced Member

thôi hỏng, bác phải lấy chứng nhận Mua đồ audio không cần nói dối vợ đê , hehehehe

10. dicklau

dicklau Advanced Member

Y chang em,mua tannoy amply vô địch hỏi em nói rẻ rề vì có 1 loa à.Nhiều loa mới đắt tiền.Anh mua có 10 triệu à. :lol:

11. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Khai "10 triệu" là bác dũng cảm hơn khối lão ở đây rồi đấy, cẩn thận bà ấy buôn có lãi, bán 12 triệu khi bác vắng nhà. :lol:

12. Nambill

Nambill Advanced Member

Bác TungVu ơi, bác bẩu thế này mà vợ em nó search ra là em không có mua bán đổi chác gì được nữa đâu. Gay rồi, gay rồi.[/quote]
    hay là bác dùng chiêu " ném đá sang nhà hàng xóm.." - thằng bạn anh nó vừa mua đồ mới để lại "rẻ ơi là rẻ.." chiêu nay không cần giấy xác nhận đâu bác nhỉ...? 8)

13. dicklau

dicklau Advanced Member

Hê hê ,em đổi amply em nói là mượn bạn bè về nghe thử ,nếu hay thì gạ bán lại,giá rẻ lắm.
    Mà em cũng thấm cám ơn ông Tannoy làm cái vỏ gỗ mộc thật,trông như đồ cũ,nên amply vô
    địch tin liền .

14. musique

musique Advanced Member

đây là bộ phối Ken + Cary, phía dưới là bộ Ken + cây :?: , mời các bác tham khảo :lol:

15. cutit

cutit Advanced Member

Em cũng mới đc nghe trực tiếp Amply 6c33c PP của bác Tuấn bộ đội . Em chỉ thốt lên một câu : Nghe rất ấn tượng

16. haipt

haipt Advanced Member

Bác ơi cho em hỏi có phải bác Tuấn nhà gần cột cờ ko ah, Kính

17. misterVu

misterVu Advanced Member

Đôi Kensington của bác Musique đã có bass chưa?

18. toni

toni Advanced Member

Loa đẹp. :lol:
    mà thiếu dây loa :roll:
    nghe với 845 chắc hay à. :oops:

19. musique

musique Advanced Member

Chào bác MisterVu và các bác fan tannoy dịp cuối năm!
    Hình như tannoy đã gắn bó với em và ngày càng thắm thiết hơn, nghe tannoy như mưa dầm thấm lâu :D

Về phối ghép, với Ken em đang sử dụng pre-pow conrad-johnson, ba dãi đều rất tốt, riêng dãi trung ưng nhất là nghe tiếng kèn và giọng ca, thật sướng. Em chưa có dịp ghép với 845 nhưng hiện tại cũng khá hài lòng. Riêng về khoản bass em không hề thấy sự thiết bass như các bác thường bàn, với Kensington thì bass quá tốt theo cảm nhận riêng của em. Ghép với tannoy sao cho ra được chất của tannoy mới thấy tannoy hay, em không thích chất âm mới, sáng trong trẻo nhưng thích chất âm ấm, ngọt và sệt chất analog vì thế mà loại nhạc nghe cũng dần đi theo hướng này.
    Với Little Red Monitor, càng nghe em càng hài lòng về cặp loa này, một lần lỡ dại cho em đi ở được một tuần thì tìm mọi cách rước em nó về lại ngay. hiện tại em đang ghép em nó với tube 2A3 3,5w, kì lạ là phối ghép này cho ra chất âm rất analog, với red monitor, nếu phối ghép không cẩn thận thì sẽ cho ra chất âm rất cao, chói. với little red monitor mỗi khi đã ghép ra chất âm của nó thì mở càng lớn nghe càng phê. cái hay của dòng monitor là chất âm rất tự nhiên, không màu mè, có khi cảm giác hơn khô nhưng đó chính là điểm hay của dòng loa này, khi nghe những bản khô mộc như guitar của Charlie Byrd thì tuyệt.
    Về Autograph Mini, đây là cặp loa nhỏ, hay, chất âm đời mới hơn chứ không analog như những dòng trên. Nếu dùng trong phòng ngủ nghe vocal nhẹ nhàng thì thích hợp.

Chất của tannoy là nhạc tính, ấm áp và analog cho nên chọn nhạc phù hợp mới phát huy được khả năng và ra được chất của tannoy. Với tannoy canh bệnh ghiền jazz của em càng ngày càng nặng, bao nhiêu CD jazz của concord là em vơ hết, và bệnh classic cũng càng ngày càng nặng hơn. Em cũng đã bắt đầu sưu tầm LP, sang năm lại bắt đầu cuộc chơi mới :mrgreen:

Ngày cuối năm vài dòng chia sẻ cùng fan tannoy, chúc các bác năm mới vui vẻ, thành công trong công việc và nhất là niềm yêu mến tannoy không bao giờ cạn :D :D :D .

20. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Bác Musique đúng là tannoy fan thứ thiệt, bác đã nói thay cho các fan khác.

Em chỉ bổ "sung" thế này, tính analogue của tannoy và đèn rất cao khi ta nghe CD. Việc này sẽ giảm áp lực thôi thúc ta nâng cấp thêm LP. Như em chẳng hạn, ngay cả khi đã có đĩa than (chần trừ mãi mới đầu tư) và thực sự thán phục tính analogue của đĩa than, em vẫn nghe CD nhiều hơn vì nó cũng rất mộc, tiện lợi và nhiều lựa chọn.

Nghe LP thì như là thủ tục trà đạo ấy mà ta thì không phải lúc nào cũng có tâm trạng sẵn sàng cho việc này.

Chúc mừng năm mới các bác và gia đình!

21. dicklau

dicklau Advanced Member

Đầu năm mới chúc các bác Tannoy Fan vững ý chí và thành công hơn nữa để giữ vững tình yêu với Tannoy.
    Chúc các bác hạnh phúc với Tannoy và chỉ đi lên và đi lên với các đời Tannoy cao hơn.

22. huychuyong1158

huychuyong1158 Advanced Member

ĐẦU NĂM EM CHÚC TOÀN THỂ FAN TANNOY MỘT NĂM MỚI SỨC KHỎE VÀ THÀNH ĐẠT ĐỂ NĂM MỚI CHINH PHỤC NHỮNG ĐỈNH CAO MỚI

23. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

Xuân sang, chúc Fan Tannoy
    Có âm ly tốt, đánh phòi nhạc ra! :lol:

24. panguyen

panguyen Advanced Member

Chúc mừng năm mới, chúc anh em Tannoy Speaker Fan Club một năm mới dồi dào sức khỏe, mạnh mẽ tiền bạc, đam mê thì bất tận để theo đuổi đam mê của mình!

25. Phongpk

Phongpk Advanced Member

KÍNH CHÚC TANNOY FAN CLUB MỘT NĂM MỚI PHÚC LỘC VẸN TOÀN, AN KHANG THỊNH VƯỢNG​

Share This Page

Loading...