Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. AnhNguyen

AnhNguyen Advanced Member

Tannoy nghe jazz là nhất, nhưng nhiều loa khác nghe jazz còn phê hơn tannoy nhiều :lol: . Nếu nói về jazz hòa tấu thì tiếng kèn của tannoy kém loa kèn vài bậc. Nói về đàn dây thì tannoy lại kém sonas faber... Vậy thì tannoy nghe jazz chưa phải là nhất đâu ạ.
    Thôi các fan tannoy coi như em chưa nói gì nhé. Em té đây :lol: :lol: :lol:

2. nguyentronghung

nguyentronghung Advanced Member

thế nghĩa là những hãng loa của Ý luôn thể hiện tiếng nhạc cụ rất tốt hả bác, riêng e chưa được nghe SF nhưng rất thích kiểu dáng hoài cổ của Tannoy ạ :mrgreen:

3. musique

musique Advanced Member

for inspiration... :mrgreen:

cuối tuần chúc fan tannoy vui vẻ :D

4. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Bác nói thế cũng dễ hiểu thôi vì nếu tách ra như vậy có thể bao giờ cũng tìm thấy một hãng loa khác hay hơn. Tuy nhiên chỉ những người yêu jazz và tannoy đích thực mới biết cái mạnh của tannoy là phối hợp tổng thể. Jazz cũng vậy, tổng thể chứ không phải cho một loại nhạc cụ nào ạ.

share

5. metalworks

metalworks Advanced Member

Bác này budget đã ready rồi, chỉ đợi xây xong nhà mới là khênh về cho anh em choáng đây mà :lol:

6. audioBH

audioBH Approved Member

Em là lính mới cũng rất hâm mộ Tannoy nhưng hôm rồi được nghe Turnberry ghép với Acc E530 nghe sao mà chán thế, nó cứ ngang ngang mà càng xiết vulome nó càng la :( . Em nhẩm tính 2 em đó cộng lại cũng hơn 100 triệu vậy mà sao nghe thật... :( . Bởi vậy phối ghép cực kỳ quan trọng, không phải cứ nhiều $ là hay :)

7. chuotsg

chuotsg Approved Member

Bác lại tính nâng cấp nữa à. Báo em biết nhé

8. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Trên tạp chí nghe nhìn vừa ra, thấy bác Musique định nâng cấp hay sao ấy mà giá wesminster đã tâng lên đên 30k US$ một đôi; tuy nhiên một bài ca ngợi đôi loa này hay với một số đặc tính, phối ghép ngoài tầm hiểu biết của em về tannoy dòng top prestige này.

9. Tungvu

Tungvu Advanced Member

10. habas

habas Advanced Member

Mình từng được nghe Tannoy Autograph dual 15" red. Đánh với Mcintosh MC30, 30 watts/ch.
    Không biết diễn tả màu mè, chỉ biết là : quá ấn tượng.
    2 cái thùng cao khoảng 1m4, trông cũ kỹ, mỗi thùng có 2 loa 15 inches sắp chiều thẳng đứng. Nếu so sánh với Wesminster, thì hơn hẳn một bậc.
    Bây giờ nghĩ lại thấy tiếc, vì lúc đó giá chỉ có 10K thôi, loại này gần nhủ tuyệt chủng rồi.
    Nói chung Tannoy co' nhiều đời, nhiều chủng loại cho từng application. Không phải tất cả loa Tannoy đều đắt tiền, hoặc đều hay. Nhưng Tannoy có những đặc điểm được nhiều fan trên thế giới hâm mộ. Thí dụ ........các bác tiếp ạ :wink:

carbonate likes this.
  11. musique

musique Advanced Member

Tối hôm qua em tình cờ lọt và site FTP của tannoy, ôi quá nhiều thông tin hay mà em chưa bao giờ thấy, có cả chi tiết những thành phần trên mỗi loa, số hiệu của từng loa con, crossover, tụ, dây đi trong carbinet của từng loại loa, vv em đang download từ từ và sẽ share lên cho các bác nghim cứu.

Có bác mới hỏi em về loa treble ST-50, đây là vài review của các tạp chí cho em này

12. musique

musique Advanced Member

em này được cho là loa hay trong tầm giá (ở VN thôi nhé :lol:)

13. musique

musique Advanced Member

chính what hifi cũng không hiểu tại sao loa supertreble của tannoy lại cải thiện tiếng bass, rộng mở hơn, kiểm soát tốt hơn, các bác đọc thêm ở trên :lol:

14. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

cho em link FTP Tannoy để em vào xem thế nào đi bác musique :D , cảm ơn bác nhé

15. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Nghiện > tiếp theo >> nghiện nặng hơn >>> Và đặc biệt nếu nghe lâu sẽ thấy nó có giọng thể hiện sự Sang trọng trong giọng điệu mà Em chưa từng biết đến ở những giòng loa khác....
    Và quan điểm của em là chỉ nên quan tâm những cặp như Gold> Red >> Silver >>> Black.tất nhiên tùy điều kiện kinh tế cho phép..

16. rambus

rambus New Member

Chào các bác, em rất mê chất giọng của westminster royal SE. Em tính phối ghép với Mc Intosh MC1.2KW không biết là có phát huy hết cái tinh tế của wes không. xin các pro tannoyer trợ giúp.

17. panguyen

panguyen Advanced Member

Kính thưa bác musique cùng các bác! Em có tí hình thật của em ST 50 vừa được một bác trong gia đình chúng ta để lại cho. Thú thật em cũng không hiểu tại sao khi lắp thêm ST vào âm thanh lại được cải thiện một cách rõ rệt! Em show cho các bác xem.

Attached Files:

File size:
      245,2 KB
      Views:
      491
      File size:
      206,1 KB
      Views:
      485
  18. adicolor

adicolor Advanced Member

@musique: những thông tin bác chia sẻ về ST-50 thật thú vị cho fans Tannoy, tiếp đi bác, rất cám ơn!
    @Sellers: hy vọng sau những thông tin trên không có hiện tượng giá đổi thay theo chiều cộng, nếu không thì tương lai chắc cần forum giàng riêng cho fans, no sellers :lol:
    @Pannguyen: bác có thể chia sẻ cách đấu dây, và loa main là Tannoy? cám ơn!

19. musique

musique Advanced Member

Mời các bác vào đây, có cả những kế hoạch Marketing, training cho sellers, spareparts thay thế, giá của sparepart luôn, đặc biệt là những hình ảnh lifestyle phòng nghe của tannoy rất đẹp, độ phân giải cao, các bác có thể in ra treo trong phòng nghe nhạc :lol:

ftp://80.160.72.137/Residential

20. musique

musique Advanced Member

Em góp ý cho bác panguyen một chút, vị trí đặt supertreble phải ở giữa thùng, thụt vô thẳng hàng với loa treble của memory từ trên đỉnh xuống. Với loa Memory của bác thì thụt vô 19,5cm, độ nhạy đặt 95db, FEQ đặt ở 14khz :mrgreen:

(hình mô phỏng đây ạ)

21. ngoc8989

ngoc8989 Advanced Member

Chào Bác musique em vào mà ko đc Bác à

22. musique

musique Advanced Member

Em vẫn vô ào ào, bác xem lại địa chỉ nhé

23. musique

musique Advanced Member

thêm vài thông tin cho các bác đang sử dụng Ken, Can, West, nếu có lỡ bị hư hao bộ phận nào thì có thể đặt hàng theo mã số mô tả. Đặc biệt là loa trung, treble của Ken, York, Can và West sử dụng chung một loại :mrgreen:

24. musique

musique Advanced Member

Đây là phần chi tiết Crossover của bốn em trên

Crossover detail of the new Kensington SE, Yorkminster SE, Westminster Royal SE and Canterbury SE:

• Acrolink® cable throughout (Terminal panel to crossover / crossover to drivers / LF board wiring / bi-wire links)
    Cables produced by Acrolink® use self-stipulated 6N copper, constructed using the same process as is used with wires for semiconductor devices, which require a guarantee of high quality. More precisely, the purity of the copper needs to be over 99.9999% and the total of any impurity metals must be less than 1 part per million. The quality of this cable ensures that a powerful yet delicate and natural, fast response is accomplished throughout the signal path.

• High purity silver (99.99%) link wires on separate HF crossover board.
    • Hovland Musicaps® with special Tannoy DMT (differential material technology) isolation sleeve for HF feed capacitor.

Hovland Musicaps® are renowned for their exceptional dynamics, speed, focus, correct timbre and depth of field, and true inter-transient silence. Separate layers of polypropylene film and conductive foil deliver superior clarity of reproduction that metalised capacitors cannot match.

• High quality ICW Musicaps in other areas.
    • Vishay thick film non inductive resistors in critical areas, with extensive heatsinking where necessary, providing enhanced and consistent sound quality.
    The heatsinking feature provides a stable component temperature, gives maximum reliability and ensures that the sound quality remains constant.
    • Very low loss laminated iron core inductors on LF.
    The design of this component ensures that there is less resistance between the amplifier and driver, resulting in superior bass control.

Terminal panel:
    Round 5-point (bi-wire and ground point) terminal panels have been incorporated on all the upgraded Prestige models. Additionally the Westminster Royal SE and Canterbury SE use high quality WBT connectors to ensure easier connection of substantial loudspeaker cable whilst maintaining complete signal path integrity

25. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Share This Page

Loading...