Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. AnhNguyen

AnhNguyen Advanced Member

Cái này mới có thể nói là chất xám đới dù nghĩa đen hay nghĩa bóng hi hi :lol: :lol: :lol:

2. pc_chip

pc_chip Advanced Member

Tầm 4 năm về trước, cặp Canterbury thường xuyên được bác chủ quán Hi-End ưu ái cho anh em DIY Sài gòn mượn thử các loại amply. Bọn em chưa thấy amply nào kiểm soát được em ấy từ 45SE, 2A3SE, 300BSE, 2A3PP, 845SE, GM70,...dù em nào cũng kêu to. Ngay cả cái TACT đầu tiên khi được đưa về Sài gòn hay cái amply 2A3SE dùng 5842, 2A3 RCA phiến đơn và toàn bộ nguồn, choke, OPT Tango của cao thủ Yesterday cũng thế. Bản thân quán chủ cũng thử phối ghép với rất nhiều loại power amp nhưng cuối cùng đành bấm bụng dùng cặp Manley mono block dùng 8 bóng gì đấy mỗi bên (em không nhớ rõ) mà công suất tiêu thụ không cũng tầm tầm 1000W/kênh. Bọn em thường gọi đấy là cái Manley "chuồng gà". Theo nhiều người bọn em, đấy cũng chính cặp amply chơi với Canterbury hay nhất. Có thể các loại nhạc bác và bạn bác thử nó cũng phù hợp với amply công suất nhỏ chăng!

3. AnhNguyen

Ý bác chê cặp loa khó đánh hay bác đòi hỏi nhiều hơn thế từ nó? Hay các bác diy dùng linh kiện chưa đủ tốt? Trước em cùng ôm cả ma2275 về đánh canter nhưng ban đầu ân tượng vì chất âm mạnh mẽ nhưng càng nghe thấy sự tinh tế biến đâu mất cứ như ăn phở bỏ nhiều mỳ chính ý sau đó 3 tháng em phải đổi sang quest silver. Em nghĩ bác là fan của jbl và altec thi tannoy ko đủ đáp ứng yêu cầu của bác cũng là hợp lý.
    Vì vậy bác dùng âmply 1000w/ch thì kinh khủng thật

4. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Vậy em băn khoăn hỏi bác là sau khi dùng âm ly 1000w/c cuối cùng nó chơi với Canter hay nhất ở đoạn nào ạ? Theo bác viết thì bác cũng đã nghe Canter với nhiều loại amp SE và PP khác rồi, vậy hay bác làm tý so sánh giữa "Manley chuồng gà" với 300b SE và 2a3 PP tý xem trước bác đã cảm nhận thấy cái em Manley đấy nó hơn ra sao? :roll:

5. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

Em cũng biết bác chơi Tannoy lâu rồi.Nhưng những lý luận phía trên của bác không ổn tí nào hết.1W hay bao nhiêu Watt nó cũng chỉ là thông số kỹ thuật........
    Có nhưng cái power-amp rất ít Watt nhưng nó làm việc như Lực điền,có cái thì ngược lại.......
    Có cái rẻ tiền ăn đứt cái Mắc tiền hoặc ngược lại.......

Cái chúng ta cần là khả năng làm việc tốt nhất của cái Power-amp đó ngoài bản chất giọng điệu của cái Bóng hay cái Loa trong hệ thống....
    Cá nhân em không nghe Classsic nhưng Em không thấy Tannoy có khả năng đáp ứng tốt cho dòng này.Nếu bác nghe Classic hoành tráng thì càng nên tìm lựa chọn khác.tất nhiên nghe cái gì cũng được đấy là ý muốn cá nhân.Nhưng nếu mà bác nghe classsic ở hệ thống khác bác sẽ thấy Tannoy rất là nhỏ bé[/quote]

NÓi như Chú thì có cãi nhau cả đời không đi đến đâu cả!
    Túm lại thế này nhé! nếu so sánh SS với TUBE thì tube tuy công suất thấp nhưng chịu quá tải tốt hơn.
    Nếu cùng TUBE thì thông thường cái anh công suất thấp sẽ cho âm thanh tinh tế hơn anh lực điền. Nhưng anh công suất quá thấp sẽ không thể hiện được các đoạn cao trào vì sức vóc thư sinh thì làm sao múa võ được.
    Tùy thể loại nhạc nghe mà chọn AMP cho phù hợp. đương nhiên cái lượng không thể thay thế cái chất và cái chất cũng không thể thay thế cái lượng.
    Tannoy đúng là không chơi giao hưởng hay như một số dòng Loa khác không phải không thể chơi giao hưởng vấn đề là Tannoy nào? AMP nào? NHƯNG Ở ĐÂY ANH EM TA ĐANG BÀN VỀ tannoy NÊN CHỈ NÓI tannoy CHỨ KHÔNG LAM MAN SANG CÁC DÒNG LOA KHÁC.
    AMP có vài Watt mà chơi giao hưởng với TANNOY thì không thể THỂ HIỆN ĐƯỢC DÙ CHẤT LƯỢNG CÁI AMP ĐÓ CÓ TỐT CỠ NÀO VÌ TA BIẾT ĐỂ TẠO RA ÂM THANH MÀNG LOA CẦN NĂNG LƯỢNG ĐỂ ĐẨY KHÔNG KHÍ TẠO RUNG ĐỘNG ĐẾN TAI TA! CÁI NĂNG LƯỢNG ĐÓ KHÔNG PHẢI LÀ NHỎ VÌ BẠN NÀO ĐÃ NGHE GIAO HƯỞNG THÌ BIẾT CÁI TRỐNG ĐỊNH ÂM KHI NÓ ĐÁNH THÌ NĂNG LƯỢNG CÓ THỂ LÀM CỬA KÍNH RUNG BẦN BẬT. KHÔNG CÓ NĂNG LƯỢNG ĐỦ THÌ ĐẨY MÀNG LOA BẰNG NIỀM TIN Ạ! DÙ CÁI amp CÓ CHỊU QUÁ TẢI TỐT THÌ NÓ CŨNG CHỈ CÓ GIỚI HẠN THÔI CHÚ Ạ.
    mình cũng đã nghe một số bộ ghép công suất thấp với TANNOY đúng là để nghe nhẹ nhàng thì rất tinh tế nhưng những bản có tiếng BASS hoành tráng thì không thể thấy đủ được cho dù chủ nhà tấm tắc khen "BASS đấy BASS đấy" nhưng mình chỉ thất có cái chồng BÁT ở chậu rữa BÁT thôi. He He
    Về cách nghe thì có ngừoi thích nghe âm thanh. Ngồi nghe nhưng ít tập trung vào tổng thể bản nhạc mà chú ý vào chi tiết từng âm giống như lấy hoa hậu mà ngồi từng đường nét của vợ Các bác này thường chơi các dòng 12x, 12b các dòng loa monitor kiểm tra trường gần, kiểm tra các track trước khi phối âm. Có người thích nghe tổng thể cả bản nhạc cho dù có một vài chi tiết không hoàn hảo nhưng nó thể hiện toàn thể hồn của bản nhạc như ta ngắm hoa hậu từ khoảng các vừa đủ, xem tranh phong cảnh thì phải nhìn từ một khoảng cách đủ xa. Những bác này hay thích các dòng 15x các dòng loa kiểm tra trường xa. các dòng loa nghe thử sau khi phối ghép các track. hay các dòng nhiều hào hơn như Westminter. Canterbery..vvv.
    Vài dòng mạn đàm chia sẻ cùng anh em

6. pc_chip

pc_chip Advanced Member

Hì hì, lâu quá mới thấy bác NguyenAnhSon viết bài, đã thế lần này lại làm hẳn 1 bài dài! Tuy cách dùng từ của bác mới nhìn có vẻ hơi căng thẳng nhưng về nội dung thì em có cố tìm gì để cãi cho vui mà cũng không thấy! :wink:

@Bác Gaultier_guy: em nghĩ cũng không cần phải viết cảm nhận của em ra làm gì vì không phải ai cũng có thể là nhà văn được bác ạ. Em sợ cái cách làm văn tả cảnh khi review các bộ dàn lắm! Sự khác biệt thì bác Nguyenanhson cũng đã đề cập rồi.

@Bác AnhNguyen: tuy em là fan của về tiếng bass của JBL, tiếng mid của Altec nhưng không vì thế mà em nói là tiếng bass của Canter không thỏa mãn! Với em, đến giờ này, em cũng vẫn vô cùng ấn tượng về cặp Canter khi được phối với amply đủ lực và hợp với nó như ví dụ em nêu trên. Với sự phối ghép ấy, Canter có thể chơi nhạc giao hưởng không hề tệ đến mức như nhiều người vẫn nghĩ về Tannoy. Nếu bác đọc lại đoạn em ví dụ về cái 2A3SE của bác Yesterday thì có lẽ câu trả lời về linh kiện đã nằm ở đầy rồi! :)

Giờ còn đang lọ mọ được thì em còn chơi theo hiện giờ chứ sau này, khi chuyển hẳn sang nhạc nhẹ nhàng thì có lẽ em cũng chỉ cần cái DAC TDA-1541AS1 với cái 300B SE để chơi với cặp Gold Monitor 12 chắc cũng đủ rồi (dù rằng em chả thích tiếng bass của 300B SE tí nào nhưng với thể loại nhạc như vậy thì 300B lại có gì đấy khó mà tìm được ở các loại amply khác). Giờ mà chơi kiểu phối ghép này thì chắc em cũng không nghe được lâu vì .... ngủ lúc nào không biết! :D

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ.

7. AnhNguyen

NÓi như Chú thì có cãi nhau cả đời không đi đến đâu cả!
    Túm lại thế này nhé! nếu so sánh SS với TUBE thì tube tuy công suất thấp nhưng chịu quá tải tốt hơn.
    Nếu cùng TUBE thì thông thường cái anh công suất thấp sẽ cho âm thanh tinh tế hơn anh lực điền. Nhưng anh công suất quá thấp sẽ không thể hiện được các đoạn cao trào vì sức vóc thư sinh thì làm sao múa võ được.
    Tùy thể loại nhạc nghe mà chọn AMP cho phù hợp. đương nhiên cái lượng không thể thay thế cái chất và cái chất cũng không thể thay thế cái lượng.
    Tannoy đúng là không chơi giao hưởng hay như một số dòng Loa khác không phải không thể chơi giao hưởng vấn đề là Tannoy nào? AMP nào? NHƯNG Ở ĐÂY ANH EM TA ĐANG BÀN VỀ tannoy NÊN CHỈ NÓI tannoy CHỨ KHÔNG LAM MAN SANG CÁC DÒNG LOA KHÁC.
    AMP có vài Watt mà chơi giao hưởng với TANNOY thì không thể THỂ HIỆN ĐƯỢC DÙ CHẤT LƯỢNG CÁI AMP ĐÓ CÓ TỐT CỠ NÀO VÌ TA BIẾT ĐỂ TẠO RA ÂM THANH MÀNG LOA CẦN NĂNG LƯỢNG ĐỂ ĐẨY KHÔNG KHÍ TẠO RUNG ĐỘNG ĐẾN TAI TA! CÁI NĂNG LƯỢNG ĐÓ KHÔNG PHẢI LÀ NHỎ VÌ BẠN NÀO ĐÃ NGHE GIAO HƯỞNG THÌ BIẾT CÁI TRỐNG ĐỊNH ÂM KHI NÓ ĐÁNH THÌ NĂNG LƯỢNG CÓ THỂ LÀM CỬA KÍNH RUNG BẦN BẬT. KHÔNG CÓ NĂNG LƯỢNG ĐỦ THÌ ĐẨY MÀNG LOA BẰNG NIỀM TIN Ạ! DÙ CÁI amp CÓ CHỊU QUÁ TẢI TỐT THÌ NÓ CŨNG CHỈ CÓ GIỚI HẠN THÔI CHÚ Ạ.
    mình cũng đã nghe một số bộ ghép công suất thấp với TANNOY đúng là để nghe nhẹ nhàng thì rất tinh tế nhưng những bản có tiếng BASS hoành tráng thì không thể thấy đủ được cho dù chủ nhà tấm tắc khen "BASS đấy BASS đấy" nhưng mình chỉ thất có cái chồng BÁT ở chậu rữa BÁT thôi. He He
    Về cách nghe thì có ngừoi thích nghe âm thanh. Ngồi nghe nhưng ít tập trung vào tổng thể bản nhạc mà chú ý vào chi tiết từng âm giống như lấy hoa hậu mà ngồi từng đường nét của vợ Các bác này thường chơi các dòng 12x, 12b các dòng loa monitor kiểm tra trường gần, kiểm tra các track trước khi phối âm. Có người thích nghe tổng thể cả bản nhạc cho dù có một vài chi tiết không hoàn hảo nhưng nó thể hiện toàn thể hồn của bản nhạc như ta ngắm hoa hậu từ khoảng các vừa đủ, xem tranh phong cảnh thì phải nhìn từ một khoảng cách đủ xa. Những bác này hay thích các dòng 15x các dòng loa kiểm tra trường xa. các dòng loa nghe thử sau khi phối ghép các track. hay các dòng nhiều hào hơn như Westminter. Canterbery..vvv.
    Vài dòng mạn đàm chia sẻ cùng anh em[/quote]
    Bác dùng lời lẽ chú chú, anh anh có ngạo mạn quá ko? Nếu xét góc độ văn hoá ứng xử ngoài đời người ta còn gọi anh xưng tôi, còn đây là mạng ảo bác xưng thế có khi lại xúc phạm bậc cao niên đấy. Tranh luận e nghĩ cũng nên có văn hoá 1 chút thì vui vẻ hơn chứ hơn thua theo kiểu cay mũi thì em chịu cho dù phân tích của bác đầy mâu thuẫn. Thôi em kiếu.

8. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Bác Sơn à !
    Em hiểu cái sự bức xúc của bác......
    Tuy nhiên cái món AUDIO này nó vẫn vậy.Vì chẳng thể nào chúng ta viết hết cho được,Nên nắm bắt cái ý của người viết chứ không nên câu chữ...
    Việc một cái Power-amp được built-in quality ở đây ý em muốn nói là nó khá hoàn thiện về nhiều mặt bởi những người tạo nên nó ra nó.và vấn đề này không phải ai cũng làm được,
    Để làm một cái Power -amp thì ngay thành viên forum mình đây cũng có rất nhiều người làm tốt,còn làm sao hay,chất lượng.... thì không thể nghĩ đơn giản như vậy.
    Vì em cũng cho là nếu được được va chạm nhiều bác sẽ tự đánh giá tốt hơn...
    Vụ này em nghĩ bác lầm đấy.Built-in quality nó sẽ giải quyết hết các tồn đọng mà bác cho là nó không có Võ.
    Em cũng đã từng nghe G-70 với Tannoy ở nhà bác An-HP rồi.AE mình cùng quê mà tranh tài cao thấp gì đâu,Chia sẻ và học hỏi thôi,và em cũng không nghĩ bác Già lắm đâu? đúng vậy không bác? 8)

9. phongktvt

phongktvt Advanced Member

Bác dùng lời lẽ chú chú, anh anh có ngạo mạn quá ko? Nếu xét góc độ văn hoá ứng xử ngoài đời người ta còn gọi anh xưng tôi, còn đây là mạng ảo bác xưng thế có khi lại xúc phạm bậc cao niên đấy. Tranh luận e nghĩ cũng nên có văn hoá 1 chút thì vui vẻ hơn chứ hơn thua theo kiểu cay mũi thì em chịu cho dù phân tích của bác đầy mâu thuẫn. Thôi em kiếu.[/quote]

-Anh em với nhau cả ; để ý xưng hô làm gì Bác ơi ! Quan trọng là kinh nghiệm Bác Anh Sơn cung cấp thôi ! Vui đi .

10. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Em nghĩ tranh luận đến đây là rất hay vì đã lên đến đỉnh (em không nói câu chữ mà là nội dung, ai mà em học được thì xưng anh cũng được không sao) và em nghĩ các bác nên dẹp chuyện câu chữ để tranh luận tiếp. Làm thế ta được hai việc, thứ nhất chứng tỏ ta là người hào sảng không chấp chuyện nhỏ, (người của thành công đấy) thứ hai là cuối cùng cũng rút ra kết luận việc anh 300b và 2a3 có hợp với tannoy canterbury (hay dòng prestige khó đánh) để cứu nhiều sinh linh đang và sẽ đầu tư không chính xác (trong đó có em), đấy cũng là mục đích forum đúng không ạ.

Lý luận của bác nguyenanhson là tiêu chuẩn, logic và dễ hiểu, kiểu xe SUV thì dùng cho đồi núi còn sedan thì dùng cho thành phố.

Còn lý luận vài bác còn lại thì sedan còn địa hình tốt hơn SUV nếu ta có kinh nghiệm built in, bác nói rõ về vụ built in này thì tốt quá. Kiểu ta lắp cho con sedan một cánh quạt, bay cái vù qua núi đúng không ạ. Nếu thế thì siêu quá thì bọn em cũng không đủ khả năng vì hoặc là sẽ đắt quá hai là công nghệ phải thật cao siêu. Nếu khả thi, các hãng SX thiết bị hiend sẽ chỉ dùng 300b, 2a3 thôi, vừa ngọt, vừa vừa đủ tải.... Nhưng hình như thực tế không phải như vậy.

chân thành

11. misterVu

misterVu Advanced Member

Đây là trang dành cho những ai mê\thích dòng loa Tannoy.
    Đọc những trang vừa qua, em có cảm tưởng các bác vào để phản đối cái
    sự mê\thích này!!
    Tannoy có cái hay, cũng như cái yếu như mọi dòng loa khác.
    Trong sự phối ghép thì tùy theo người sử dụng: ngheto hay nghe nhỏ; nghe mhuw thế nào
    thí cần ampli thế ấy để đánh.
    Em nghe rock, mê reggae. Dùng ampli đèn 10 watts nghe cũng được. Cho ampli ss 25 watts
    class A vào âm thanh càng mạnh mẽ hơn. Còn muốn nghe cho phê nữa thì ghép cùng ampli
    ss > 100watts thì mới thực là phê.
    Cái sự phối ghép xem vậy mà nó rườm rà: nhưng đó cũng là cái thú của sự chơi audio này.
    Nếu mình nghe nhạc nho nhỏ mà hài lòng, thì cứ vậy mà nghe. Còn có những người muốn nghe cho thỏa mãn, cho to cho lớn thì cần nhiều công xuất ampli hơn.
    Và nghĩ cho cùng: nếu nghe nho nhỏ thì có nhiều loa hay hơn Tannoy rất nhiều.

12. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Bác cứ làm em này cho nó đỡ phải suy tư... :D
    http://www.audionote.co.uk/products/amp ... i_01.shtml

Em cũng chân thành

13. mucangchai

mucangchai Advanced Member

Cái Audio Note Kassai này không đánh nổi Tannoy nói chung đâu, phải thêm chữ Kondo và Silver nữa.

Attached Files:

14. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Đã là tiêu chuẩn thì làm gì có gì bàn típ...........Túm lại Em nghe cũng xuôi xuôi
    Bàn tiếp bác mister Vu bác lại chê trách
    Nếu món AUDIO này mà đơn giản thì tốt quá,
    AE mình đỡ phải đổi đồ,đỡ tốn tiền học phí và phải nhọc công đi tìm cái sự "Sung Sướng" này. 8)

15. misterVu

misterVu Advanced Member

Hễ càng khổ bao nhiêu, lúc đạt dược lại sung sướng bấy nhiêu thôi!
    Nếu dễ thì sự chơi này đâu còn thú vị??!

16. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Em thấy khó hiểu quá..........
    Nó lẫn lộn hết cả.
    Mấy bác bàn tiếp đi 8)

17. Tungvu

Tungvu Advanced Member

"Cái Audio Note Kassai này không đánh nổi Tannoy nói chung đâu, phải thêm chữ Kondo và Silver nữa"

Công nghệ KSL (Kondo Sound of Lexus) của Audio note-Kondo : Đồ của Japan hả bác, liệu có lỗi vù ga do mắc chân ga của Toyota và lexus không?! :D

joking cho vui

18. audio-abc

audio-abc Advanced Member

Dải trên dùng 6L6 single end (tên gì em ko nhớ)
    Dải dưới dùng 6L6 push pull (Quad II)
    Dùng phân tần trong của loa

19. Nguyenanhson

Bác dùng lời lẽ chú chú, anh anh có ngạo mạn quá ko? Nếu xét góc độ văn hoá ứng xử ngoài đời người ta còn gọi anh xưng tôi, còn đây là mạng ảo bác xưng thế có khi lại xúc phạm bậc cao niên đấy. Tranh luận e nghĩ cũng nên có văn hoá 1 chút thì vui vẻ hơn chứ hơn thua theo kiểu cay mũi thì em chịu cho dù phân tích của bác đầy mâu thuẫn. Thôi em kiếu.[/quote]

Anhnguyen À!
    Nói gì, làm gì thì cũng nên nhìn tổng thể toàn bộ quá trình rồi hẵng đánh giá thì chính xác và hay hơn!
    Vì Thinhgia gọi Mình là Bác xưng em. mà mình thì nhiều anh em biết ngoài đời rồi nên đương nhiên mình nghĩ Thinhgia ít tuổi hơn mình nên mình gọi Thinhgia là chú điều này hoàn toàn Logic. Vì Anhnguyen không xem xét xuyên suốt thấu đáo toàn bộ quá trình tranh luận nhìn con voi thấy mỗi cái vòi nên nghĩ mình ngạo mạn này nọ thôi mình cũng là một công dân đang cố gắng làm một người bình thường như bao nhiêu người khác mà.
    Anh em chơi trên này chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau để bớt đi sự đầu tư không đúng hướng mất thời gian và tiền bạc.
    Mấy vụ chơi bời này có gì đâu mà cay mũi! Cuộc đời nhiều cái quan trọng hơn nhiều.
    Nhiều cái nhiều người cố giành giật nhau cuối cũng ngẫm lại cũng chẳng để làm gì.
    PS. tiện Anhnguyen nói về "văn hóa" vậy Anhnguyen có thể định nghĩa cho anh em hiểu đúng hai từ "văn hóa" nếu được mình xin phiếm đàm về văn hóa với Anhnguyen. Mình nói vậy vì nhiều người hay nói từ "văn hóa" nhưng không thể định nghĩa hai từ "văn hóa" là gì.!
    Chúc các bạn thưởng thức âm nhạc tối thứ 7 vui vẻ bên gia đình và người thân

20. manh

manh Advanced Member

Nghe các bác tranh luận đến đây thấy mệt quá, theo em thì cứ bán quách đi mua cái khác về chơi cho đỡ mệt
    hay dở là do mình cả thôi, cái sự nghe thì chả ai giống ai được nó phụ thuộc vào nhiều tâm lý vui buồn của chúng ta khi nghe , nên nó cũng hay dở theo tâm trạng mình
    còn hay nhất là ra một cửa hàng âm thanh nào đó thuê về nghe, cứ hai đến ba tháng thay đổi một bộ thế là đỡ lăn tăn ngay thôi
    ........

21. tai_trau

tai_trau Moderator

Nhân có bác Anhnguyen nhắc đến cách xưng hô, em cũng tiện góp ý chut xíu như sau:
    - Trên diễn đàn ta anh em chơi với nhau thì không biệt tuổi tác, và phần lớn lấy cái tình cảm nhường nhịn làm trọng nên hay gọi bác xưng em là vì thế. Ví như bác mucangchai, tuổi đời và kinh nghiệm chơi đã là khá cao so với phần lớn anh em nhưng đứng trước 1 bác 18 tuổi thì vẫn gọi bác xưng em, kể cả khi offline. Kể cũng thú vị và trân trọng. Hoặc giả bác WildBird cũng vậy, hơn tuổi phần lớn anh em rất nhiều nhưng cũng rất nhún nhường. Nói chung anh em rất chan hòa trên VNAV.
    - Bac nguyenanhson thì em chưa gặp ngoài đời bao giờ, nhưng cũng biết là hơn tuổi em nên trong suy nghĩ em luôn coi là bậc đàn anh, tuy nhiên đôi khi em thấy bác cũng hơi quá đà trong xưng hô. Ví dụ như xưng "anh" gọi "chú" với bác wildbirrd thì đúng là hơi nghịch nhĩ. Em thấy vài lần nhưng nể bác là đàn anh nên cũng ngại không góp ý.
    Vậy thôi, bác có mắng em thế nào em cũng xin nghe, vì em là đàn em.
    Xin lỗi các bác khác trong topic vì những dòng ngoài lề như vầy.

22. Nguyenanhson

Ủa sao lại có bác Chim hoang trong toppics này vây?!
    Mà Mình cũng đâu có biết bác Choang him bao nhiêu tuổi đâu. Cứ nghĩ bác còn trẻ và chỉ tham gia bên box Nhiếp ảnh thui.
    Sorry các bác nha! Xin các bác tiếp tục tập trung vào chuyên môn!

23. tai_trau

tai_trau Moderator

Dạ, chính vì thế em mới phải xin lỗi các bác vì những dòng ngoài lề topic. Như bác nói do không biết tuổi bác Chim, nên có thể thấy chúng ta không thể biết hết những thành viên trên diễn đàn vậy phải cẩn trọng khi xưng hô, bác nhỉ?
    Em xin lỗi vì lại khiến topic loãng thêm 1 chút.
    Mời mọi người tiếp tục quay lại Tannoy ạ.
    @bác nguyenanhson: Khi lên HN, em mong được mời bác 1 ly cafe, bác nhé.

24. Tranthiem

Tranthiem Advanced Member

Kể cũng lạ, vợ thì ai cũng công nhận vợ ông hàng xóm trông thích hơn vợ mình,
    thế mà khi phối ghép các thiết bị audio thì chẳng ai bằng mình?

25. ATS

ATS Advanced Member

Em vẫn trên quan điểm "nhất vợ ông nhà bên cạnh" Bác ạ. Bớt căng đi các Bác. Hi hii hii

Share This Page

Loading...