Thú chơi đồng hồ

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Thichduthu, 11/5/09.

1. yeuamnhacbvnt

yeuamnhacbvnt Advanced Member

Còn đây là dự án em dự kiến sẽ quay lại, hihi

Attached Files:

2. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

Em đang định mua cái đồng hồ này:
    http://www.longines.com/watches/la-grande-classique-de-longines/L4.241.0.58.6

Xem giá trên trang này http://www.authenticwatches.com/l42410586.html thì giá là $2,495.00
    Người nhà xem ở của hàng bên Mỹ thì là 3425usd chưa kể thuế.

Xem giá ở trang nàyhttp://donghotot.com.vn/vn/Nhan-hie...des-Classiques-De-Longines/146-L42410586.aspx ở Việt nam thì giá tới Giá: 103.620.000 VNĐ.
    Vậy không hiểu giá cả như thế nào nữa? Sao về VN nó đắt thế. Không biết mua ở chỗ http://www.authenticwatches.com/l42410586.html thì có chuẩn không? Các bác tư vấn cho em với.

Attached Files:

3. tueletan

tueletan Advanced Member

Em cũng thích món này, em đang có con movado thằng bạn nó đeo em thích quá nó bán lại 3tr, em đưa luôn. nó rủ đi nhậu mất 5 xị trả lại em 2tr. nó nói vẫn còn lời vì lúc đó nó mua có 5 xị. em bị thằng này chơi 1 quả đau thật. đấy là bài học đầu tiên của em khi bắt đầu chơi đồng hồ mà mù tịt ko biết gì may mà gặp thằng bạn tốt ko là tiêu rồi. cảm ơn bác thichduthu đã chia sẽ kiến thức thú chơi món này.

4. hoangha audio

hoangha audio Advanced Members

Sau một thời gian chờ đợi :( :(
    Rốt cuộc e đã thoả niềm mơ ước. Sướng quá muốn khoe với cả gia đình. Các bác xem rồi cho xin ít ý kiến nhé
    Dây da e tháo ra vì thấy tiếc dùng dây sắt các bác ạ :) :)

5. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Nhân có cái Chopard mới của bác hoangha, Em hỏi tí, các bác giảng giải giúp em.

Em thấy đa phần đồng hồ 2 kim là chạy pin, hay người ta hay gọi là Quartz, nhưng sao trên cái Chopard này lại đề automatic ạ?

6. trinhleminh

trinhleminh Advanced Member

Tuỳ loại thôi bác Jack ơi, kể cả đồng hồ Quartz nó cũng có loại 3 kim( giờ, phút, giây) mà, do loại máy của chiếc đồng hồ mà hãng thiết kế thôi ạ, quan trọng máy ở trong nó automatic là được. Nếu bác muốn kiểm tra thì mở nắp ra cho chắc :mrgreen:
    Hẹn gặp bác ở room này :lol:

7. hoangha audio

lúc e mua , e quên mất ko lưu mấy cái ảnh máy.
    Nhưng dòng này nó kỳ lạ là ko có đĩa lắc truyền thống. Máy nó bên trong có ghi gold 18k 750 các bác à :D

8. trinhleminh

Cứ đùa em à, dzậy là bằng vàng ròng 18k :lol: . Anh check xem khéo seller nó cất cái đĩa đi đới.. :mrgreen:

9. hoangha audio

E chỉ yêu nhất là đeo nó nhẹ kinh khủng thế là thoả mãn lắm rùi bác à

10. sonrock

sonrock Advanced Member

e thích đồng hồ từ thời bé tí và có sở thích sưu tập đồng hồ cho tới bjo. thực ra với nhiều ng trong đó có e, đồng hồ ko khác j 1 giá trị về tinh thần và nghệ thuật, mà vui nhất là luôn mang theo được bên ng chứ ko có nặng nề to xác như mấy a loa với dàn :lol:. từ những cái đồng hồ điện tử ngày đầu tiên cho đến đồng hồ cơ tự động sau này và bjo e đang đeo, chưa bjo là e thấy chán đồng hồ cả. với phụ nữ có túi xách thì đàn ông có đồng hồ như 1 vật cân xứng và bất ly thân vậy. rất khó tả khi cảm giác mang về và đc đeo trên tay 1 chiếc đồng hồ mà mình yêu thích

lâu lâu e bận ko vào đc 4r hnay thấy cái thớt này thì đã 26 trang rồi, e ngồi ở VP vào trang 1 mà sao ko được :(, nó chặn e luôn và bảo malware j đó, còn vào các trang khác thì lại...ko sao :roll: . Hôm e đọc bài báo thấy bảo nh ng nghiện đồng hồ ghê gớm lắm, ở VN mình có nh ng bộ sưu tập đồng hồ lên đến vài trăm cái, từ cái rất cổ (vô giá) đến những chiếc đồng hồ đeo tay hiện đại nhất giá hàng trăm ngàn $, đam mê thật. riêng e đồng hồ đam mê chỉ = nửa so với loa đài nên nhìn những bác này e vô cùng kính phục, hihi

hiện e đang dùng 2 con này là chủ yếu, e đợt này chủ yếu chỉ đeo có e vợ này
    http://3.bp.blogspot.com/_04kZGR_ltmE/S ... -16613.jpg
    http://luxurytyme.com/en/wp-content/upl ... nbox1a.jpg

còn e ng đẹp này đc e đeo suốt trong vòng 4 năm qua hiện nay đang...nghỉ ngơi trong hộp :lol:, hồi xưa nhớ lúc nó mới ra e phát rồ phát dại với e nó. sau khi chính thức xong cái msc thì e chịu ko nổi phải xuống tay
    http://www.omegawatches.com/fileadmin/i ... 000-20.png

còn niềm mơ ước của e trong tương lai là e này, hic
    http://www.omegawatches.com/fileadmin/i ... 001-20.png

hồi e đi tàu chơi cách đây hơn 3 năm, đến chỗ duty free của nó thì thấy có cửa hàng của Omega nên vào xem, e chết cứng khi nhìn thấy e này. theo cá nhân e thì đây là chiếc đồng hồ đẹp nhất mà e từng thấy, hơn nhiều so với Patek Philippe, Gerrard Peareax, Vacheron Constantine, Jaeger-LeCoultre, vv. Thời đó e chẳng nhớ mấy cô bán hàng báo giá bn nữa vì tệ với $ cứ linh tinh cả lên, nhưng năm rồi e vào Harrod trên London thấy hãng Omega cử 1 e lại ng tàu bán hàng và bảo giá ưu đãi cho e nó vào mạn £86... mà e suýt ngất. thôi cứ mơ vậy, chừng nào già già rồi hết việc phải lo và chán loa dàn có khi để giành mua được :mrgreen:

11. Black Jack

Black Jack Advanced Member

:D Vâng bác

Đồng hồ quartz thì có loại hai kim và ba kim, nhưng 2 kim thì em chửa thấy automatic bao giờ :D. Đa phần em biết 2 kim đều là chạy pin hết.

12. sonbeo

sonbeo Advanced Member

Đồng hồ Hand winding hay auto rất nhiều hãng làm 2 kim bác à.
    Nếu hand winding thì hãng Corum là ví dụ. Hoặc như Longines, Omega dòng hand winding họ cũng làm 2 kim, 2 kim rưỡi.
    Auto thì có Universal máy tự động khuy áo.
    Các hãng họ làm vậy để giảm tối đa độ dày của đồng hồ. Bớt được 1 cốt trục kim giây là đồng hồ đã mỏng đi khá nhiều.

13. trinhleminh

hị hị, chiên za đây zồi, dạo lày lên trình hơn iem nhiều lém rùi đới.... :lol: Học cái gì cũng lên thế hở trời... :mrgreen:

14. sonbeo

sonbeo Advanced Member

:lol: :lol:

Món này nó cũng tẩu như audio vậy. A bây giờ chuyển sang DIY đồng hồ. Phê lắm :mrgreen:

15. trinhleminh

Sư phò.... :mrgreen: Cửn thựn lúc lắp vào còn dư cái bánh đà mà đồng hồ vưỡn Gimiko thì khủng đới anh :lol: Thế lày thập bát ban võ nghệ là đủ cả rùi, xuống núi thôi.. :lol:

16. Vua_A_Zenh

Vua_A_Zenh Advanced Member

Thanks, topic rất hay :mrgreen:

17. meodenmatlua

meodenmatlua Advanced Member

Nhìn cái đồng hồ này của bác lại nhớ đến vụ shop ở Hà Đông trên phomuabn, mở bên trong ra nhìn ruột như hàng Chị Na. Nhiều bác chết đứng vì vụ này.

18. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Show luôn mấy em treo tường lên để anh em thưởng lãm cả thể anh ơi .... :D

19. letrung

letrung Advanced Member

Attached Files:

20. letrung

letrung Advanced Member

Attached Files:

21. letrung

letrung Advanced Member

Attached Files:

22. letrung

letrung Advanced Member

Attached Files:

23. letrung

letrung Advanced Member

Trên đây là sơ bộ bộ sưu tập đồng hồ đeo tay nam trong tủ đồng hồ của em, mời các bác thưởng lãm. Lần sau em up tiếp 1 số đeo tay nữ.

24. regular

regular Advanced Member

Bác cho em tí thông tin về nhãn hiệu Elgin với. :p
    Tks bác

25. letrung

letrung Advanced Member

Em Elgin của em sinh năm 1910, mặt men máy lên dây. Elgin là thương hiệu của Mỹ nhưng máy của em này đặt sản xuất tại Thụy Sỹ, vỏ vàng 10k.

Hãng đồng hồ Elgin được thành lập vào tháng 8 năm 1864 tại Chicago do Philo Carpenter , Howard Z. Culver đồng sáng lập. Trong năm đầu tiên hãng đã sang thành phố Waltham đã mời thành công 7 thành viên của hãng đồng hồ Waltham Thụy Sỹ sang là việc cho họ.
    Trong chiến tranh thế giới thứ II , những sản phẩm đồng hồ dân sự đã tạm dừng và công ty chuyển vào ngành công nghiệp quốc phòng, sản xuất đồng hồ quân sự, đo thời gian , cầu chì cho đạn pháo, altimeters và các công cụ máy bay khác và vòng bi sapphire được sử dụng cho mục tiêu pháo.

Vài thông tin cơ bản, bác nào quan tâm kỹ có thể tìm trên Google. Tks

Em này đang nằm trong bộ sưu tập Lord Elgin và Lady Elgin

Attached Files:

Share This Page

Loading...