Thú chơi đồng hồ

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Thichduthu, 11/5/09.

1. hoanglong_ag

hoanglong_ag Advanced Member

Các bác giúp em với. Em có cái Longines bị gãy ti và mất nụ. Ở SG chỗ nào có sửa chữa và thay thế Longines chính hãng vậy các bác ơi. Của em là hàng đời mới chứ ko phải đồ vintage nên chắc cũng dể tìm nhưng ở quê em ko có :( .
    Mong tin của các bác.

2. Jacky5555

Jacky5555 Advanced Member

Nó nằm ở ĐỒng Khởi bác ah, đối diện Vincom mới xây, nhưng không ở mặt Đồng khởi mà mặt hướng ra Nhà hát TP, nhìn cũng hơi khuất bác ah.

3. Record

Record Advanced Member

Các bác chơi đồng hồ đeo tay cho em hỏi ké một chút ,hi vọng các bác có thể giúp : Các bác biết chổ nào ơ TPHCM còn nhận sửa đồng hồ treo tường xưa ,lên giây thiều và có quả lắc thì chỉ giúp em .Cảm ơn nhiều .

4. anhchangngongan

anhchangngongan Advanced Member

Đồ nghề cơ bản của em :)

Đồng hồ yêu quý của em, đơn giản vì nó sinh cùng năm với mình :mrgreen:

5. htevn

htevn New Member

6. tranluong

tranluong Advanced Member

Kinh nghiệm mua và chơi đồng hồ

Đồng hồ là món thời trang yêu thích bậc nhất của nam giới nhưng không phải ai cũng có kinh nghiệm mua và phân biệt thật giả. E cũng rât thich nhưng cũng k phân biệt được :D . Mong muốn các bác có kinh nghiệm cùng chia sẻ.

7. phidiep

phidiep Advanced Member

Re: Kinh nghiệm mua và chơi đồng hồ

Cái món này khó lắm cụ ơi, gặp phải em super fake là dính chấu liền. Nói chung cái món này cũng giống audio phải chấp nhận thương đau cụ ợ. Còn không tốt nhất ra chính hãng xài đồ mới cho lành. Còn cẩn thận nhất là khi nào xuất ngoại vào hãng mua cho chắc! :D

8. tranluong

K có tiền để mua hàng mơi đâu bác à :D , xem từ nước ngoài thấy rẻ và đẹp quá, nhìn mà thèm nhưng lại sợ :lol:

9. vuduchieu79

vuduchieu79 Advanced Member

Nếu bác chọn dòng thấp cấp hơn thì em nghi cứ chọn hàng mới cho lành. Ví dụ như ở hà nội thì có gallewatch, hàng chuẩn mà giá không quá đắt.

10. kim phuc

kim phuc Advanced Member

Đồng hồ là mặt hàng hiện đang hot nhất, em thấy các bác ship về từ nứoc ngoài nhiều nhất vì chi phí thấp, chơi đựoc lâu và có bán cũng ko lỗ lắm :mrgreen:
    Để phân biệt thật giả thuơng ko khó, em thấy quan trọng nhất là chọn đựoc đồng hồ phù hợp với mục đích sử dụng: biếu, tặng hay để chơi , sưu tầm ...

-Nếu để tặng , bác nên chọn đồng hồ mới, còn đầy đủ giấy tờ, thẻ bảo hành, thẻ chứng nhận và nhiều khi có cả receipt- hóa đơn bán hàng nưa, mua hàng mới thì chắc chắn ko thể dỏm đươc bác ạ ( em đang nói đến các hãng đh lớn có đại lý bán ở HN, em ko có ý kiến về đồng hồ bán ở Hàng Ngang, hàng Đào ạ )

- Để chơi, thì bác nên đi thử về kiểu dáng và size của đồng hồ để phù hợp với các hoạt động bác hay tham gia: như đi làm, đi chơi , thể thao ...

-Để sưu tầm, lĩnh vực này cần sự hiểu biết và tìm hiểu sâu về đồng hồ , các nhãn hiệu , máy móc, năm sản xuất.... cái này tốn khá nhiều thời gian và chi phí đó bác :)

E có vài kinh nghiệm còi, xin chia sẻ với bác, chúc bác có thêm nhiều đồng hồ đẹp

11. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Các bác có biết cửa hàng nào trong TPHCM hoặc Hà nội cũng được nhưng dịch vụ tốt bán đồng hồ treo tường không ạ?
    Em đang tìm mua 1 cái đồng hồ treo tường, quả lắc, lên dây, chuông 15p và từng giờ, nhạc Westminter giá tầm 20tr đổ lại.

12. giotthanhcong

giotthanhcong Advanced Member

Có 1 địa chỉ ở Thủ Đức. Người bán là 1 giảng viên Đại Học. Em đã mua 1 cái đang xài và Em em mới mua trước tết 1 cái odo :D , mời bác ghé tham khảo trước xem đúng gu hay không.
    Thân!

13. hiend-to-end

hiend-to-end Advanced Member

Giá dealer ở VN đắt hơn khoảng 30-40% giá ở nước ngoài (vì các dealer ở nước ngoài còn có chính sách chiết khấu 10-20%).

Có một số dealer thậm chí còn trộn cả đồng hồ xách tay đã dùng lướt vào bán như đồng hồ mới (khi bạn kiểm tra với dealer trong khu vực - thường ở Singapore thì vẫn có số code xịn đàng hoàng).

(Từ kinh nghiệm cá nhân
    HETE)

14. camel

camel Advanced Member

Em cũng mới lọ mọ món này. Thấy bên phomuabn có nhiều bác thạo. Trên VNAV mình cũng có nhiều cao thủ chơi bên đó, như bác Sonbeo, bác Plong...

15. thangctvt

thangctvt Advanced Member

16. sonbeo

sonbeo Advanced Member

Ai nên khôn chẳng dại đôi lần :)
    Các cụ dạy câu đó theo mình rất chuẩn. Có tư vấn đến mấy thì cũng chỉ mang tính tham khảo thôi các bac à. Chơi món này nó cũng như món audio, cái tôi của mình cũng lớn lắm.
    - Có người thích đh thời trang thì nói: tội gì mua đh đắt tiền, tầm 10 củ tôi bỏ ra thì làm 1 mớ đeo cả tuần không hết :D .
    - Có người thì ưa sự tiện dụng lại nói: ra làm cái Casio ngon bổ rẻ, đi mưa gió vô tư, tôi ghét nhất mấy ông chơi đh cổ, cứ có mưa hay rửa tay là tháo vội cất túi :(
    - Có bác thì gia đình có điều kiện: tôi không chơi đh 2nd, tội gì ra làm con đập hộp, hoặc đi du lịch tiện thể shoping luôn. ( những bác này là mất học phí cao nhất, nhưng họ là người có tiền, họ có lý của họ nên e cũng k dám bàn nhiều )
    - có người thì thực dụng hơn, chịu khó ngâm cứu, tiền ít nhưng thích hít ĐH thơm :lol: trong số này có e thì nói: tại sao các bác vung tiền 1 cách phi lý vậy, chịu khó săn lùng, giao lưu với các bác đi trứoc, sẽ mua đựoc những chiếc đh 2nd rất đẹp, có giá trị sưu tầm, có giá trị thanh khoản cao vì toàn là bằng vàng cả.

Nói chung là chơi cái gì cũng phải gặp người đồng cảm mới dám chia sẻ, chứ ý mình vậy, ý người ta lại khác sao bắt họ theo ta được, bị ném đá như chơi. các bác cứ trải nghiệm rồi thấy cái gì hợp, thích thì theo.
    Còn chuyện thật giả trong đh nhiều lắm, nhất là trong Sg các phủ thủy về tút tát đh thì bậc nhất rồi, giả có 2 loại giả.
    - giả nguyên cả cái thì ít, dễ phát hiện ra.
    - giả vài chi tiết, như mặt số, kim, núm hay vỏ khác đời thì mới là khó và biển học vô biên. Đến các bác chơi và buôn lâu năm cũng bị dính như thường.

17. FalconJapan

FalconJapan Advanced Member

Khôn ra rồi thì thanh lý cái đồng hồ NGA NGỐ đê :lol:

18. tranluong

Em lọ mọ cả phố này với xóm đồ cổ suốt :lol: , nhưng bên đó toàn các bác bán nên ít chia sẽ kinh nghiệm, mong muốn các bác là người tiêu dùng chia sẽ khách quan hơn, vì em biết đã chơi âm thanh thì rất khó mà k có ĐH :lol:

19. tranluong

Cái này thì không chỉ đúng với đồng hồ mà nhiều lĩnh vực đồ tiêu dùng khác.
    Còn chuyện tút tát ĐH thì thừa nhận là các bác ở SG quá giỏi thật. Cho em nhìn cả nghìn lần cũng không phân biệt được. Nhưng e k hiểu là liệu những chiếc ĐH được bán ở Mỹ, Châu Âu nó có tút lại như vậy ko nhỉ???
    E nhớ cách đây mấy tháng, em có đấu trên Ebay và trúng 1 cái Longines L4 (Mẫu ĐH e rất thích), đời trước 2000, rất đẹp, nhưng sau đó thằng bán bảo em là trong lúc đóng gói gửi cho em, nó vô tình làm rơi, ĐH k chạy nữa và cái kim phút cũng bị rơi ra, nó còn gửi ảnh cho em, và nó bảo nếu e vẫn mua thì nó sẽ giảm giá (tất nhiên là nó phải sửa chữa lại), nhưng em k mua nữa. Khoảng 1 tháng sau thấy em nó lại được đưa ra đấu giá tiếp :lol: . Kể cũng hơi ớn

20. sonbeo

sonbeo Advanced Member

:lol: :lol:
    Không chơi với Nga ngố nhá

21. CADIC1008

CADIC1008 Advanced Member

Bác xem lại dòng em tô màu nhé, em có ông anh cách đây hơn 2 năm mua 1 cái đồng hồ đeo tay giá 2400$ ở 1 siêu thị lớn nhất nhì HN mà vẫn dính hàng dỏm đó ạ. Đau ngang bị thiến luôn đó bác.

22. caothelam

caothelam Advanced Member

Cái món đồng hồ này giờ cũng khó lắm các bác ạ. Đồng hồ mua mới tầm 20 > 30 triệu chất lượng cũng tầm thường lắm bác ạ. Dạo trước em có anh bạn gạ để cho chiếc đồng hồ longines đầy đủ giấy tờ mua bán trên vincom giá mới 21 triệu tính nhượng cho em với giá 5 triệu . Em cầm đi hỏi mấy người thợ chuyên mua đồng hồ thì ai cũng bảo là đồng hồ xin,giá mới 21 triệu thật nhưng giờ giá cũ họ chỉ mua 4 triệu . Đồng hồ mua chưa được một năm mà đã vậy rồi,em thấy hoang mang về giá trị thực của mấy em nó quá.

23. FalconJapan

Longines mất giá thê thảm thế này mà sao nhiều người vẫn máu siu tầm bác nhể :mrgreen:

24. FalconJapan

Bác vào đây xem nhé :arrow: viewtopic.php?f=35&t=18493

25. thiet_fe

thiet_fe Advanced Member

Bác tham khảo cái này nhé:

viewtopic.php?f=35&t=18493#p1690448

Share This Page

Loading...