Thảo luận về B&W

Discussion in 'Loa' started by anhkhoi, 25/4/06.

1. Tien_Hung

Tien_Hung Advanced Member

Bác Quang Lan cứ đùa em ! :lol:
    Em DIY tính hết khoảng 3 Tiền thôi bằng 1/6 Linn LK140, chuyện nghe vừa lỗ tai , sâu vừa lỗ tiền là em ưng chứ âm thanh hay thì nó vô chừng lắm bác à !
    Đồ bác nhiều $ mà thử chi đồ ve chai của em , nhỡ ra có mệnh hệ gì tới loa của bác em bán ve chai không đủ tiền đền thì chết ! :lol: Mời bác hôm nào rảnh quá bộ đến nghe là em vui rồi !
    :lol:

2. caithang

caithang Advanced Member

Dạ, cám ơn bác Tiến Hùng, sang tuần em qua mượn thử oánh 1 cặp loa khó trị nhá. Thiệt đấy

3. Lion_Heart

Lion_Heart Advanced Member

Các bác ơi, em vừa xem một đôi B&W: ê căng thì ghi là seri 600i, con bên trong thì người bán nói là 620i, thành ra em cung chẳng biết nó là đời nào nữa, đôi này treble dome, 2 loa 20cm ( hình như có 1 loa là loa cộng hưởng), loa bass có gân hơi lượn sóng, đằng sau cũng không ghi thông số gì cụ thể cả, giá khoảng 5 triệu.
    Có bác nào biết về đôi này thì nhận xét giúp em với nhé vì dòng loa châu Âu thì em mù tịt.
    Trân trọng cảm ơn các bác.

4. phuongaudio

phuongaudio Advanced Member

Các bác ơi, hôm qua em thấy một đôi B&W 603 S3 ở một cửa hàng đồ cũ, em hỏi anh bán hàng phán 800 $. Khi em hỏi lại: tại sao giá bán mới là khoảng trên dưới 900 $ mà giá cũ lại đắt như vậy, anh bán hàng không trả lời được. Có bác nào trả lời giúp anh ấy được không?
    Em thì sợ rằng tại các bác bàn luận nhiều về B & W nên các bác bán hàng nghe được chăng?

5. crossroads

crossroads Advanced Member

Trong vòng 3 ngày nay tôi và người bạn đi mua 1 cặp 801N nhưng sao khi nghe thử từ tiệm thì thay đổi ý định ngay kể cả 800N vì âm thanh trep của những loa này chát và tiếng trung thì không có hồn làm rung động cho quả tim của người yêu nhạc, bass không sâu lắm nhưng rất cứng và to chơi nhạc rock thì rất hay nhưng nghe nhạc tình thua xa chú tí hon Merlin TSM MX. :shock:

6. Lion_Heart

Lion_Heart Advanced Member

--------------------------------------------------------------------------------

Các bác ơi, em vừa xem một đôi B&W: ê căng thì ghi là seri 600i, con bên trong thì người bán nói là 620i, thành ra em cung chẳng biết nó là đời nào nữa, đôi này treble dome, 2 loa 20cm ( hình như có 1 loa là loa cộng hưởng), loa bass có gân hơi lượn sóng, đằng sau cũng không ghi thông số gì cụ thể cả, giá khoảng 5 triệu.
    Có bác nào biết về đôi này thì nhận xét giúp em với nhé vì dòng loa châu Âu thì em mù tịt.
    Trân trọng cảm ơn các bác.

7. vnarchitect

vnarchitect Advanced Member

Em mới chỉ nghe B&W các dòng 600 và 700 ở nhà những người bạn, có 1 bạn mới mua 703 hết 2200 USD. Có thể do sức khỏe yếu nên em thấy nhức đầu, không nghe lâu được, loa này phù hợp với nhạc mạnh pop rock hoặc giao hưởng. Khó đánh với amp đèn, cần amp bán dẫn khỏe. Nghe nhạc jazz hoặc vocal trữ tình thì ...rất tệ, thiếu chi tiết, bass rất mạnh nhưng không sâu.

8. phuongaudio

phuongaudio Advanced Member

Bác vnarchitect có thể liệt kê các đồ phối ghép với B&W các dòng 600 và 700 ở nhà những người bạn của bác được không? nếu làm được như vậy bác sẽ giúp em và các bác mê B &W cân nhắc các giải pháp phối ghép thích hợp. Cảm ơn bác

9. vnarchitect

vnarchitect Advanced Member

Hôm trước em đến chơi thì thấy bộ pre-pow Carver và CDP Marantz cd94. Ông bạn lại mới đổi con amp acuphase gì đó thì em chưa bố trí thời gian để đến được, nghe bạn nói là cải thiện hơn rất nhiều.

10. altecta7

altecta7 Advanced Member

B&W CDM 7NT, Rogue KT88...

Em xin giới thiệu hệ thống của em:

Loa: B&W CDM 7NT
    Intergrated amplifier: Rogue Tempest 04 tubes KT 88 - Treble
    Power Amp: Rogue Eighty- Eight 04 tubes 6550 - Mid & Bass
    CDP: Sony SCD 777ES
    Dây tín hiệu: Zu Audio.
    Dây Loa: Kimber Kable 8TC

Nhận xét: Đều 3 giải, treble mượt mà, Mid hoành tráng, có chiều sâu, mid bass rất mạnh mẽ, Bass mềm tròn, hơi lùi, nhiều bản nhạc nghe có vẻ hơi thiếu bass, tuy nhiên nếu nghe bản "Ai có về trên bến sông Tương" do Quang Dũng trình bày thì tiếng Bass lại rất khủng khiếp. Khi nghe Trọng Tấn hát thì lại thấy rất phô, yếu, cứng,...hehehe thua xa NSND Quý Dương...Nghe Thu Hiền, Trung Đức, Hương Mơ rất ngọt, nghe xong ở Hệ thống này chuyển sang SS thấy ngay sự khác biệt.

11. tungmtk

tungmtk Advanced Member

E đang sở hửu 603s3 nhưng lại phối ghép PM11s1 Marantz
    tiếng trong sáng gõ ,chi tiết rất gõ,bass mềm so với jamo(bass o chắc khỏe ) Mỗi loa mỗi phong cách
    Em o nghĩ BW 6,7 lại o nghe được vocal mà ngược lại nghe rất hay ,

12. a607photo

a607photo Advanced Member

Các bác nghĩ giúp giùm em 604s3 và 704 em nên mua em nào?604s3 thì em đã nghe qua nhưng 704 thì em chưa thử lần nào. Em 604s3 thì có 2 bass, em 704 thì 1 bass .không biết em nào hay hơn?Các cao thủ xin trợ giúp, em lăn tăn mãi chưa mua được

13. bravia

bravia Advanced Member

con marantz 11 của bác có thể đẩy tốt đến 704 và 804s.

14. jamesb&w

jamesb&w Approved Member

E đang cầm con 603S3, nhờ bác bravia hay anh em nào giúp tư vấn cho cái ampli và CDP phù hợp (kể cả giá nữa....mắc tiền mà hay thì nằm ngoài khả năng support). cảm ơn anh em nhiều

15. tungmtk

tungmtk Advanced Member

Bác bravia em cũng nghĩ vậy nhưng chưa có tiền ,em nghe thử rồi 804 ghép pm11 ,em nghĩ như mong đợi o có gì bàn âm trung rộng hơn n,chép cao ,bass thì nghe có phần dày hơn chút nhưng o chắc như jamo ,em nghĩ jamo bass chắc khỏe ,Em cũng đang dể dành tiền hehe

16. tungmtk

tungmtk Advanced Member

604s3 hay704 ,bác đa cầm tới hơn 2 ngàn rồi chơi con 805s di bác nếu phòng o quá rộng

Còn 603s3 em chỉ khuyên đừng mua pm15s1 thui

17. bravia

bravia Advanced Member

Em thấy con 604s3 phòng to thì chơi được,chỉ có cái bass mạnh nhưng ko sâu,chói lắm.Còn 704 thì dể chơi hơn cả 603s3,tiếng treble cải thiện đáng kể.
    giá con 604s3 tầm 1350$
    704s tầm gần 1800$
    805s 1900$,tuy là bookshelf bé tí nhưng cũng cần fải có amp mạnh tí mới chơi tốt.
    Thân

18. tungmtk

tungmtk Advanced Member

Cho em hỏi bác bravia giá của 804s thì bao nhui ?
    ở ngoài nghe nói là 3200 chưa trả giá
    cám ơn bravia nhiều

19. bravia

bravia Advanced Member

giá khoảng 3150$,nhưng đây là giá hàng mới 100% khui thùng nhe bác,ko phải là trưng bày hay trao đổi nhé,2 cái khác nhau hoàn toàn,hàng trao đổi thì thùng carton cũ và nhảo nhẹt,loa thì hay bị trầy ở những chổ góc cạnh,đặc biệt đối với sery 7xx và 8xx thì màng lưới sắt bảo vệ treble ở đỉnh loa có thể bị gỉ sét,khi mua bác phải nói rõ lµ hàng khui thùng cho rõ ràng vì hàng xài rồi chỉ 2800$ thôi,nếu ko là dính chưởng đấy.
    Thân

20. a607photo

a607photo Advanced Member

Xin các cao thủ cho ý kiến em 804 matrix. Em này có dễ đánh không?

21. tungmtk

tungmtk Advanced Member

Em có vài điểm thác mắt .Nói ra thì thấy mình xxx xxx hehe
    Nói về BW cho em hỏi từ BW 803d>>>>>801d (o nói cánh phối ghép)
    Cái nào nghe hay hơn hay 801d có độ trình diễn lớn (ý em nói phòng rộng) một cái phòng vừa đủ là mình chỉ nghe 803d là đủ đạt tới âm thanh hay của 800d
    Thân

22. ktvt

ktvt Advanced Member

chào các bạn fan B&W
    Mình rất mê B&W. Xin hỏi bạn đã nghe 703 phối với ac nào vậy. mình dang dùg pow ac 300S với 703 cảm thấy bass sâu nhưng tiếng rền wá.

23. ktvt

ktvt Advanced Member

chào bác bravia. Mình ở Vũng Tàu. Xin hỏi bác đã nghe qua 703 với accuhase nào vậy? Mình đang dùg DENON PMA 2000AE + DCD 1500AE + B&W 703 sau thời gian chừng 2 tháng thấy chưa thoả mãn lắm mình có mua thêm pow accuphase P300S về dùng thử thì nghe có hay hơn nhưng thật sự chưa thoả lòng hoặc cũng có thể đặc thù của chất âm B&W không thich hợp với mình. Vì mình cũng mới tập tành nghe dàn 2 kênh trình độ thẩm âm chưa có. mong nhận được ý kiến của bác Bravia cùng các bác hâm mộ B&W. Mới xem diễn đàn VANV được 3 hôm cảm thấy phục 2 bác nhuthungphoto và bác bravia lắm.

24. bravia

bravia Advanced Member

Chắc do con pow accu của bác đời cũ quá ko thích hợp với b&w 703 của bác,mặc dù cho được tiếng bass sâu nhưng em bảo đảm với bác là tiếng ko chi tiết và sạch như Denon 2000AE đúng ko? vì e cũng từng phối ghép với 2000AE y như bác vậy nên em mới nói thế,lúc trước em phối acc E 408 với b&w 804s,tiếng rất ok,đều 3 dải,bác thử những dòng accuphase mới tí như E 406,407,408 rồi biết nó hay chổ nào.
    Ko cần thiết phải mua pre-power đâu bác à.
    Thân.

25. ktvt

ktvt Advanced Member

Cảm ơn bác Bravia! mình muốn thử con E530 hoặc phấn đấu con Power A50 bác thấy sao

Share This Page

Loading...