Thảo luận về B&W

Discussion in 'Loa' started by anhkhoi, 25/4/06.

1. ktvt

ktvt Advanced Member

mình cũng đang máu thử pre - pow lắm

2. revolutionvn

revolutionvn Advanced Member

Bác Anhkhoi oi, e là thành viên mới thấy các bác bàn luận thích quá nên mạn phép tham gia một tí, e thì chẳng biết nhiều lắm nhưng đã được nghe thử nhiều lần Jamo & B&W đặc biệt là 370,570,590,603,703,704...Bass của J thì yếu hơn B một tí nhưng lại sáng hơn một tí. Tuy nhiên nhìn chung cả 2 thằng này tiếng nó cứ khô khô, cứng cứng, chát chát thế nào bác ạ, kể cả khi phối với pre hay ampli đèn. e thấy nhiều bộ SHand còn tốt giá vừa phải mà cũng hay lắm bác ạ. (celesion, mision...) Nhưng tất cả các loại này vẫn chỉ là dòng Hi Fi của họ thôi bác ạ, nghe lâu mệt lắm :( . Chúc Bác lựa chọn đúng đắn.

3. bravia

bravia Advanced Member

Bác thử nghe sery 8xx của b&w xem sao,em thấy nó hơn hẳn 7xx,em thì được nghe qua 800s,801s,804s,805s.Còn dùng thì chỉ dùng qua 804s và 805s thôi.

4. minhtan

minhtan Advanced Member

các bác cho em hỏi : có ai xài qua cặp Matrix 3 series 2 không ?

Em nghe thấy chú này khá hay, bass chắc gọn (loa nén), trung hay. Tầm giá 1.100 $ có xứng đáng không ?

5. ktvt

ktvt Advanced Member

mình dang dùng 2000ae & b&w 703 nay muốn đổi qua acc E406 xin ý kiến các bác !

6. Tiger

Tiger Advanced Member

Hình như em đọc đâu đó trên 4rum có bác nào muốn đổi ngược lại với bác đấy. (acc sang 2000AE)
    http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?t=9106
    Bác tham khảo nhé

7. ktvt

ktvt Advanced Member

cảm ơn Tiger! mình có xem qua rồi. không được

8. minhtan

minhtan Advanced Member

Theo em Accus giàu nhạc tính hơn Denon, sao bác mượn cái amp về thử xem thế nào ?

9. ktvt

ktvt Advanced Member

cảm ơn các bạn! mình chọn E406 rồi. cảm nhận khác biẹt 2000AE, các dải âm nghe sắc bén rõ ràng hơn

10. vdc_center_minh

vdc_center_minh Approved Member

Chào các bác , thấy các bác đang bàn luận về B&W , ACCUPHASE , ngứa ngáy quá em cũng mạn phép các bác cho em được tham gia vài lời. Vì bản thân em cũng từng kinh qua 1 số đời B&W, ACCUPHASE , hiên tại thì em đang dùng
    Loa B&W801MATRIX SERI 3
    Pre ACCUPHASEC280
    Pow ACCUPHASEP500
    Với nhan xét riêng của em thì tuyệt cú mèo , các bác đã khi nào nghe mà gai ốc cứ nổi hết lên chưa? em toàn bị như vậy , bass trec mit đề cả 3 giải bass mềm như bún và rất sâu, trung âm ngot ngào trong vắt và mộc mạc (em không nghe jaaz và thính phòng) trên đây là vài lời nhận xét của em.

11. De_non

De_non Advanced Member

Acc E-406 đánh nhạc POP,ROCK hay hơn Denon Series 2000 không bác KTVT ?
    Thân

12. nhoc me may

nhoc me may Advanced Member

Các bác cho phép em lan man 1 chút ạ: thế còn dòng B&W DM330 thì thế nào ạ? Liệu em nó có ghép với đèn được không ạ? Cảm ơn các bác

13. ktvt

ktvt Advanced Member

chào bác De_non. nhân tiện trả lời câu hỏi của bác em cũng thành thật nói về em như sau: Về thưởng thức âm nhạc cũng như khả năng thẩm âm em như người mới vào cửa chưa hiểu biết gì nên cần phải tìm tòi, lắng nghe và học hỏi nhiều từ các bác trên diễn đàn....về gu nghe em chưa từng thử qua nhiều loại amp, cdp, loa...của nhiều hãng khác nhau. Riêng về loa có nghe qua jamo, jbl, tannoy(các dòng nhỏ)thì em thích đặc trưng của B&W từ khi mới nghe lần đầu là 603S3 cho đến giờ thì đang nghe 703S3 cho dù có những lúc nghe B&W hát rất chán có ý muốn thay đổi thì đổi AMP hoặc CDP. Chưa bao giờ có ý định đổi từ B&W sang nhãn hiệu khác.

Bác De_non mến: để nghe POP, ROCK thì 2000AE hay hơn E 406

Tuy nhiên (xin bác cho em dài dòng chút xíu): Để thưởng thức pop, rock cho có cảm xúc thì cá nhân em sẽ tìm hiểu về các loại amp digital vì những thể loại nhạc ấy hình như là nhanh, mạnh, dứt khoát. Từ tiếng của các loại nhạc cụ cũng như tiếng của ca sĩ. Tiếng đàn thì không ngân rung chỉ có những cú láy, Tiếng trống thì dùng trống điện, dùng đàn organ không dùng piano, ca sĩ hát thì trầm, bổng, la, gào, thét không ngân rung ở cổ hay ngâm nga rên than nên em nghĩ amp digital sẽ phù hợp với thể loại POP ROCK hơn các loại class A, AB

14. manh

manh Advanced Member

chào các bác , không biết các bác phối gép thế nào chứ em đã thử gép accu với b&w thì thấy không ổn, tiếng ầm ì lắm
    hiện tại đang gép b&w 805 với amply cary cad 80-mkII thấy ổn

15. ktvt

ktvt Advanced Member

bác MANH có thể cho chút so sánh hai amp cho anh em hiểu thêm được không

16. manh

manh Advanced Member

với dòng cao tiền của accu thì em chưa thử
    nhưng em đã mang cả ba con accu 211, 212,210 về để thử thì thấy tiếng rất đục, ỳ ạch và nghe rất ồn và khó chịu.do trước đó đang gép với pow linn nên rất dễ nhận ra
    sau đó em mang con cary 80mkii về gép thì thấy tiếng rất tốt nhất là khi thay bộ bóng công suất kt88 của anh ba bằng cặp kt99 của mẽo

17. vdc_center_minh

vdc_center_minh Approved Member

Chà :? cũng khó đấy mỗi người 1 gu thẩm âm , với tôi là hay nhưng với bác là không hay hoặc ngược lại , tốt hơn hết là mình nghe theo tai mình.

18. chauaudio

chauaudio Advanced Member

8) :lol: :shock: [glow=red]Hình như hệ thống trên nó đánh lừa cái tai bạn.....!!!!!!!!!!!![/glow]

19. tanyenbai

tanyenbai Advanced Member

Chào các bạn,mình có anh bạn đang dùng B&W 803S ở cửa hàng bán có thử bằng ACC530,nhưng nghe không thuyết phục lắm.Vừa qua bọn em có ghép với amplli classd tự chế,điều đặc biệt đã xẩy ra 803 như lột xác đều cả ba dải,phần bass độ động tiệm cận với nhạc sống,dải trung nghe rõ tiếng lấy hơi,độ ngân nga cao thấp của từng ca sĩ,dải cao đẹp và sang trọng hẳn lên.Mình đang rất tò mò tại sao B&W độ nhậy thuộc loại cao mà chỉ hay khi ghép với amplli khỏe...

20. ktvt

ktvt Advanced Member

chào bạn tanyenbai !
    về hình thức rỏ ràng 803S phải cần amp công suất cao rồi (3 bass)
    còn amp tự chế mình không biết kỹ thuật nên....không bàn. Chúc mừng bạn được.... sướng với sản phẩm của mình

21. De_non

De_non Advanced Member

Em thấy loa B&W nào cũng vậy: độ nhạy db đâu có cao lắm đâu ! từ hàng nhỏ cho đến hàng gấu đều có độ nhạy là 90db không à !! nên B&W lúc nào cũng cần ampli thật khỏe

22. hieupnt

hieupnt Approved Member

Nhà em đang xài B&W P4, em có cảm giác dòng loa này không thật mạnh về bass. Có bác nào đã nghe qua loa này thì tư vấn em giúp nhé, em đang xài Amply Sansui anpha 607 Extra L. Thanks các bác

23. kumsan

kumsan Approved Member

Toi du dinh sam bo dan nhu sau:
    BW 803S - McLntosh MC 6900 - Accuphase DP55v

Anh em forum tu van dum.
    Chan thanh cam on!

24. Apcc1234

Apcc1234 Advanced Member

Phòng bác bao nhiêu mét? Và bác nghe thể loại nhạc gì vây? Híc bộ trên gấu quá! :shock:

25. ktvt

ktvt Advanced Member

B&W803s, MC 6900 khỏi phải bàn rôi riêng DP-55V qua tham khảo trên diễn đàn anh em khuyên nên chọn từ DP-65 trở lên. Thân!

Share This Page

Loading...