Thảo luận về B&W

Discussion in 'Loa' started by anhkhoi, 25/4/06.

1. De_non

De_non Advanced Member

mai mốt nâng cấp lên 804S, bác ktvt cho em đặt gạch em 703S nhe ! :lol:

Bác Bravia đã nói 804S hay hơn 703S là quá đúng rồi ! không phải suy nghĩ nữa !

Thân

2. ktvt

ktvt Advanced Member

Bác De_non đang có 703S rồi! Muốn thêm nữa hả?

3. De_non

De_non Advanced Member

Hôm rồi em mua hụt ! nay thấy bác muốn nâng cấp nên em muốn đặt gạch 703S của bác đó mà :lol:

Thân

4. ktvt

ktvt Advanced Member

Có người bạn khuyên mình không nên đổi. Vì chất lượng âm 804 tốt hơn 703 không nhiều. Bác í khuyên nên từ từ

5. phongktvt

phongktvt Advanced Member

-Bác nào khuyên Bác KTVT vậy không sợ Hãng B & W kiện à ? Theo Em Bác nên để ý đến 800 hoặc 801`; trên website của nước ngoài họ cũng ghép như vậy .Hi Hi Em đi trốn đây ; có gì đừng nói Em cố vấn nha ! Mất uống bia như chơi !

6. ktvt

ktvt Advanced Member

Thôi! Em sợ chượt chân ngã nắm

7. ansanblue

ansanblue Approved Member

các bác có nhiều kinh nghiệm về B&W quá! nhân tiện cho em hỏi chút xíu: TẠi sao b&w 805S ở VN bán chưa đến 2000$ trong khi đó ở Korea chổ rẽ nhất cũng hơn 4000$, cùng là 805S không lẽ bán sang vn giá chỉ bằng một nửa là vì 805S ráp ở cả England lẩn China sao các bác. Trong khi đó 705 thì giá ở vn và korea gần bằng nhau (vn rẽ hơn 30$) , em thấy khó hiểu quá

8. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Bác cứ đập đại con 801D cho em. Chuyện gì tính sau, khỏi phải lăn tăn seri 8 hay 7.

9. ktvt

ktvt Advanced Member

Mình nghĩ giá chênh lệch như thế có thể là do thuế?

10. ktvt

ktvt Advanced Member

Với 801D Em chỉ có thể nói "ƯỚC GÌ" ....Hic Hic!!!!!

11. Kiencon

Kiencon Advanced Member

Em nghĩ kg phải vì thuế mà có thể sản phẩm bán ở VN được sản xuất tại China để hạ giá thành xuống thôi nhưng người bán ở ta kg bao giờ nói rõ xuất xứ đâu.
    Em còn nghe nói dòng loa cao cấp đời mới của Tannoy cũng được sản xuất tại China luôn.

12. De_non

De_non Advanced Member

Mấy bác cứ lấy mấy em bé bự 801D (118Kg), 800D (125Kg) mà khuyên cho bác KTVT chơi không à ! lỡ bác ấy xách về mấy em bé bự đó thì sao hả mấy bác !, lúc đó chắc bác KTVT phải đổi Accu E530 để lấy mấy chàng bé bự Marle vinson No 432 (52Kg - 400W/800W x 2) hay McIntosh MC1201 (66.8Kg - 1200W) hoặc Pass Labs XA-1000.5 (90Kg - 1000W) về đánh mới hợp quá !

Nói vui vậy thôi chứ mới có 804S thôi mà bác KTVT "chùng chân" rồi ! --> cứ mạnh dạng tiến lên 804S đi bác KTVT ơi ! nghĩ ngợi quá tối khó ngủ lắm ! :lol:

13. Nha_Si

Nha_Si Advanced Member

chào các bác, e đã từng nghe B&W 604 ghép với Accuphase e305 và e206 + CD marantz 94 theo e cảm nhận bass nông mặc dù nhiều, trung hơi chìm, đổi sangCD Teac 10 thì 2 dải trên có tốt hơn nhưng ko nhiều,mà e thì rất thích bass và độ động rộng của dòng loa này.
    e đang dự định mua 1 đôi 604 hoạc 703 trước sau đó sẽ tìm amly sau, có thể e sẽ chọn amly class D khoảng 250-300w/kênh. ko biết tiếng sẽ thế nào chứ với accuphase dòng 305,306 e thấy ko ổn lắm.mong các bác cho e vài lời khuyên.
    tiện đây e cũng nhờ mọi người để ý giùm e chỗ bán 604 hoặc 703
    e cảm ơn rất nhiều

14. phongktvt

-Bác KTVT là Fan của Mỹ Tâm hồi nào vậy ? Hì hì Mỹ Tâm mà ước gì là được hơn ước không đó ! Em đi cổ động audio đây : Cố lên ! Cố lên !
    -Bác Nha si ơi ! Bác cứ đặt hàng trước với Bác KTVT làn ăn chắc ; một kho B&W đấy .

15. chauaudio

chauaudio Advanced Member

Sao không thấy bác nào nói đến 802 nhỉ, nhất là các đời 802 matrix(F,M2,M3) . Mấy loại này hàng seconhand em thấy dùng rất tốt mà giá lại phải chăng. Hải phòng vừa rồi có 1 đôi 802M2 ( vỏ gỗ màu vàng không có chân) họ bán tới 32 triệu. Hiện tại em cũng đang dùng 802M2 nói chung rất hay trong tầm tiền và ăn đứt mấy chú hàng mới có giá dưới 5.000USD, trung-tep thì khỏi bàn, chỉ còn phần bass em nghe thì rất ổn nhưng một số cậu trẻ(dưới 30 tuổi thì cứ bảo bass chưa mạnh) quái lạ........................... Trước em đã chơi 801S3 nhưng hồi đó chưa kiếm được ampli phù hợp nên bán đi. Giờ nếu gặp đôi 801M đẹp- giá vừa phải em cũng sẽ chơi lại 801.

16. ktvt

ktvt Advanced Member

Chào Bác chauaudio!
    Ở đâu có mây món bác vừa kể? Chỉ chổ cho Em.

17. tienhvn

tienhvn Advanced Member

801 hay lắm bác ạ, mà cũng đắt lắm, ở HP hiện có vài đôi. Khi nào Bác Châu đổi sang 801 thì để rẻ cho em 802 nhé.

18. phongktvt

-Tại Bác không biết thôi ; Bác KTVT là vận động viên chạy đường trường , trước khi xuất phát chạy xa bao giờ cũng khuỵu chân lấy trớn ; đừng có lo Em từng đi theo cổ động hoài .

19. ktvt

ktvt Advanced Member

Bác cứ nghè em như thế em chỉ có chít....khà khà!!!!!!!!!!!!!!!!

20. chauaudio

Con 802 của em vỏ gỗ lạng màu đen, còn tương đối mới ( em nó không có cái SẸO nào cả) có cả bộ chân zin. nếu bác nào có nhu cầu- xin đến rước em nó về, để em cưới cho bộ hiện tại em 801. Em không buôn bán gì cả..........trước mua 31,5 triệu, dùng 1 năm vàng trượt giá lên 35% nhưng em khấu hao...(Lỗ) lấy tròn 30 triệu VND. Em máu 801 lắm rồi ./.

21. chauaudio

Riêng dòng loa B&W nhiều người cho rằng nó khó đánh nhưng thực chất thì rất dễ, nhiều người nghĩ rằng loa B&W đắt tiền thì phải đánh với accuphase cũng là đồ hiệu nhiều tiền thì tiếng mới hay nhưng đó là sai lầm . Qua hơn 2 năm chơi một vài model B&W em thấy rằng B&W không bao giờ hợp với Accu mặc dù Accu rất nhiều tiền nhưng nó không thể hợp với B&W ( tại sao ....các bác cứ thử nếm đau thương sẽ rõ). Một ví dụ rất thực tế: Ở Hải phòng có 1 anh dùng zề-power Accu: Zề C275V và power P800 đánh 801F tiếng bass cứ tưng tưng, nghe một lúc lâu lâu thấy nhức đầu và..........15 ngày sau bán con power lại cho người bán họ không mua nữa đành phải đổi lấy con power của Canda lỗ mất 400USD (không tiện nêu tên Audiophier này)

22. De_non

De_non Advanced Member

Vậy B&W sẽ rất hợp với Marantz, Pass Labs, Mạc Lê Vinh Sơn, McIntosh hả bác ?

23. ktvt

ktvt Advanced Member

Phiền Bác cho Em xem dung nhan của em B&W 802 được không?

24. ansanblue

nếu là thuế thì đôi 705 ở Hq sẽ cao gấp đôi chứ bác,

25. ansanblue

805S bán ở korea cũng là sx tại china, người bán nói rõ ràng như thế mới chết chứ! còn bác nào có ý kiến khác kg?

Share This Page

Loading...