Thiết bị ghi đĩa Audio CD

Discussion in 'IT - Multimedia - Communications' started by ozawa, 9/3/10.

1. tuannguyen1919

tuannguyen1919 Advanced Member

Bác dùng 1 con để lại mình 1 con đi,tìm mãi chả có đc con nào
    Giá cao cũng đc,thank b :)

2. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Các huynh nói đúng . Con LG quảng cáo thì cho 8X nhưng thực tế dùng thì chỉ xuống tới 10X . Mua hàng trên EBAY phập phù lắm . Cứ mua của ae Việt ta chắc ăn hơn .
    Coi như mất ít tiền học phí

3. Zorro

Zorro Advanced Member

Em thấy trong specs, LG đưa ra thông số ghi CD-R đúng là 10x mà bác, và anh em cũng đã nói với bác là như vậy mà.

Ebay họ bán toàn cầu, nên người bán đa số cũng đàng hoàng, trừ trường hợp cố tình lừa đảo thôi, cái khó là các thông tin họ ghi bằng tiếng Anh, nên đôi lúc ta đọc không kỹ nên dễ bị hiểu nhầm thôi.

Âm thanh nó ghi có tốt không bác?

4. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.
    Nghe kỹ thì thua khi ghi tốc độ 8X . Mình cũng không quá cầu toàn nên đành chấp nhân vậy . Hy vọng sang năm có tiền nâng cấp con CD thì âm thanh chắc khá hơn 1 chút . Mình có nhiều CD gốc nhưng lười thay đổi đĩa nên hay chép lại những bài hay , sắp xếp lại cho không bị chỏi rồi chép vào CD để nghe 1 mạch từ đầu tới cuối .Được cái này nhưng mất cái kia , khó có gì hoàn hảo 100%

5. xuanphuc1991

xuanphuc1991 Advanced Member

E sưu tầm chơi thôi bác ah, bác thông cảm e nhé :D lúc nào rảnh bác qua e chơi nhé

6. xuanphuc1991

Nếu bác đầu tư CD và còn máu burn cd thì nên sắm 1 con khơ khớ tí bác ạ, chứ con LG đấy e nghĩ bác burn bằng CD laptop nó cũng same same thế. Để e lục kho xem còn con asus hay Hp nào ko e tặng bác cái :D

7. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Bạn nói đúng . Có lẽ phải tìm con Plextor nào ngon ngon thôi .
    Sơn Hà có bán con TEAC -recorder nhưng không biết con này có chức năng giống như Plextor không nhỉ , có tốc độ gi 4X không ???
    Huynh nào biết xin chỉ giáo . Thanks

8. tuannguyen1919

Hay mình nhờ bác tí vì bác chắc thỉnh thoảng tìm đc người bán mấy con như thế,lúc nào có ai bán nhờ bác pm mình sđt hoặc địa chỉ người bán vào inbox nhé,thank bác :)

9. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Giá cao cũng đc,thank b :)[/quote]

Hay mình nhờ bác tí vì bác chắc thỉnh thoảng tìm đc người bán mấy con như thế,lúc nào có ai bán nhờ bác pm mình sđt hoặc địa chỉ người bán vào inbox nhé,thank bác :)[/quote]

Bạn chịu khó vào EBAY sẽ có đủ loại ổ ghi mà bạn thích . Thậm chí có những ổ Plextor mới tinh còn sót lại trong kho , tuy nhiên giá hơi cao . Mua bán dễ dàng , sau 30 ngày hàng sẽ về VN

10. tuannguyen1919

Hay mình nhờ bác tí vì bác chắc thỉnh thoảng tìm đc người bán mấy con như thế,lúc nào có ai bán nhờ bác pm mình sđt hoặc địa chỉ người bán vào inbox nhé,thank bác :)[/quote]

Bạn chịu khó vào EBAY sẽ có đủ loại ổ ghi mà bạn thích . Thậm chí có những ổ Plextor mới tinh còn sót lại trong kho , tuy nhiên giá hơi cao . Mua bán dễ dàng , sau 30 ngày hàng sẽ về VN[/quote]
    Cái này e có lẽ hơi chột vì lúc trước lọ mọ ship amazon 1 món hàng về,đợi dài hết cả cổ ra,ngóng mãi nó mới về đến nơi,bỏ ra dùng thì ôi thôi,nó bị lỗi mà chả biết kêu ai giờ,đành đẩy nhanh vơi giá rẻ :(

11. mycoiZZ

mycoiZZ Approved Member

mình đang dùng ổ plextor ghi đĩa rất thích vì có chức năng chống rớt đĩa :mrgreen: :mrgreen:

12. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Cái này e có lẽ hơi chột vì lúc trước lọ mọ ship amazon 1 món hàng về,đợi dài hết cả cổ ra,ngóng mãi nó mới về đến nơi,bỏ ra dùng thì ôi thôi,nó bị lỗi mà chả biết kêu ai giờ,đành đẩy nhanh vơi giá rẻ :([/quote].

Sao bạn xui thế nhỉ , Mình mua mấy năm nay rồi , cả trên Ebay & Amazon mà không sao cả .Bạn vào Nhật Tảo .vn xem sao . Trên đó đang còn mấy con mới 95 % đó . Mình tính mua 1 con nhưng tiền bạc đang kẹt nên chắc sang năm mới giải quyết được

13. ndh

ndh Advanced Member

.

Sao bạn xui thế nhỉ , Mình mua mấy năm nay rồi , cả trên Ebay & Amazon mà không sao cả .Bạn vào Nhật Tảo .vn xem sao . Trên đó đang còn mấy con mới 95 % đó . Mình tính mua 1 con nhưng tiền bạc đang kẹt nên chắc sang năm mới giải quyết được[/quote]

Giá ổ plex bây giờ kinh nhỉ, chóng mặt quá. Đúng là cái gì hiếm thì cái đó đắt. Trước đây lúc em kiếm mua giá khoảng 600ng- 700ng là đẹp hết mức, 800 rưỡi dc thêm cái hdd box luôn.

14. Zorro

Zorro Advanced Member

Em thấy giá bây giờ cao hơn lúc trước, nhưng bác cứ xem nó như một phần của bộ dàn và là cái máy sx ra CD nhạc cho mình nghe thì chi phí của nó chỉ là hạt dẻ thôi ạh :D .

15. xuanphuc1991

tính ra rẻ chán các cụ ạ, mua 1 cd hiếm giờ giá tiền triệu, nếu có ổ ngon và file xịn, các cụ đã có 1 cd gần gốc tới 95%, in cái cover đẹp cái, bỏ kệ cũng như ai. 1 CDRW còn tốt ghi đến vài nghìn đĩa nó chả chết :D, sắm lấy con mà dùng các cụ ah, tiết kiệm. Em đây trót mê cái món cổ đấy, lần mò cũng dc ngót 2 chục cái rồi, kể ra cũng nhiều kỷ niệm :D

16. Record

Record Advanced Member

Bây giờ muốn mua 1 ổ ghi CD tốt gắn ngoài cho laptop thì mua hiệu gì và ở đâu ? Em ở TPHCM các bác chỉ dùmi ! mtbc có còn cái nào không ??

17. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Bạn vào Nhật tảo .vn rồi tìm ổ ghi cd Plextor hoặc Yamaha 3200 . Giá đâu khoảng từ 2,8 tr tới 5 triệu . Mình cũng tính mua 1 con nhưng chưa lãnh lương nên chờ tới tháng sau .

18. mtbc

mtbc Advanced Member

19. xuanphuc1991

NguyenKTS bán đắt lòi phèo cụ ợ :D

20. chán - bán

chán - bán Advanced Member

Em cần mua 1 ổ ghi CD có bác nào dư để em 1 ổ em dùng nhé.
    Tks

21. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Mình mới mua ổ gắn ngoài LG GP50 . giá ở VN là 700k . Giá mua trên mạng là 500k + 500k shipping . Mới ghi có 2 đĩa để thử thì ghi tốt nhưng tốc độ là 10 X . Nếu bạn không cầu kỳ cần tốc độ 4 X thì mình để lại cho bạn . Mình cần ổ ghi có tốc độ 4X

22. chán - bán

Dạ cám ơn bác
    Em muốn kiếm 1 cái Plextor hoặc YAMAHA ngon ngon luôn, đầu tư luôn 1 lần bác ạ

23. asap

asap Advanced Member

Hi,

Em có DVDRW Pioneer Made in Japan ghi CD 4X mà không anh nào cần nhỉ? Có cả box gắn ngoài...

24. tuannguyen1919

Cái này là dvdrw e sợ chức năng ghi cd của nó ko đc ngon lắm :(

25. chán - bán

Chào các bác!
    Các bác trong box thiết bị ghi đĩa AUdio CD cho em hỏi model nào của plextor hoặc YAMAHA ghi đĩa ổn định, chất lượng?
    Em đang định kiếm để dùng

Share This Page

Loading...