Thiết bị ghi đĩa Audio CD

Discussion in 'IT - Multimedia - Communications' started by ozawa, 9/3/10.

1. susu101214

susu101214 Approved Member

2. anhngaytho2007

anhngaytho2007 Advanced Member

Hàng độc....có vài con mắt dành cho ổ ghi Plextor PX-4824, PX-5224, Premium
    Bác nào có nhu cầu: sms, zalo: 0912.943.076
    P.1.jpg z1010823733580_3cde10e3c58efbaa68651101baa23617.jpg z1010823761741_90634e87025aad96cfdb129512f0c2ff.jpg

GastroDoctor likes this.
  3. bonbonvnn

bonbonvnn Advanced Member

Có mắt cho 4012 ko bác

4. bonbonvnn

bonbonvnn Advanced Member

20180618_173033.jpg 20180618_172836.jpg Mới thửa đc món đồ đẹp bên usa về các bác ạ, nhôm phay ko vết xước, khá nặg và to

5. anhngaytho2007

Dạ..không có mắt cho dòng này ah....

6. TDHien59

TDHien59 Advanced Member

Bác có mắt cho dòng Plextor 1210 không?

7. trungvcic

trungvcic Approved Member

8. GastroDoctor

GastroDoctor Advanced Member

em có con plextor prenium u tháo máy ra, giờ không nhận đĩa, đĩa vẫn quay, không biết có phải do mắt kém không? bác inbox em xin giá nhé. Với lại bác nào biết chỗ sửa xin chỉ giùm, thanks bác

9. anhngaytho2007

Nếu cho đĩa vào mà không nhận được đĩa thì thường là do mắt kém, nhưng cũng có nhiều nguyên nhân nữa như là do bo mạch.. Nếu là do bo mạch thì coi như là chịu.

10. anhngaytho2007

Xin chào toàn thể các bác chơi CDRW.
    Em chút thắc mắc nhờ các bác tư vấn giúp.
    Chơi CDRW cũng khá lâu, dùng cũng kha khá các mã CDRW. Nhưng có một điều là từ xưa đến nay toàn cắm trên Windowns....chưa bao giờ cắm mấy con CDRW trên lap Macbook.
    Vậy các cho em hỏi chút:
    - Mấy dòng U của Plextor và Yamaha như: Premium 2U, Premium U....và Yamaha F1UX, 3200UX cắm trên Lap Macbook có nhận được luôn không hay có phải cài đặt gì để các em nó nhận được không?
    Rất mong các bác đã và đang dùng mấy em CDRW dòng U trên tư vấn giúp đỡ.
    Xin cảm ơn

suotngayaudio likes this.
  11. baohien

baohien Advanced Member

Soft ghi audio cd trên Mac không phong phú và có nhiều tùy chọn như Win.

Gắn cdrw vào Mac tự nhận như win ko cần cài đặt.

Đơn giản thì dùng Itunes để ghi hoặc rip cd

Soft có chức năng tương tự Nero trên win : Wondershare Video Converter Ultimate.

govi and anhngaytho2007 like this.
  12. anhngaytho2007

Rất rất cảm ơn tư vấn của bác.....
    Xin chúc bác: Mạnh Khỏe - Hạnh Phúc - Thành đạt

13. nvltran

nvltran Approved Member

mình có ổ yamaha f1 IDE dạo trước vẫn ghi bt
    khoảng vài tháng nay bỏ ra nó vẫn đọc đĩa nhưng ghi ko nổi tí nào
    load bộ đệm xong là báo lỗi ngay
    mắt mình lau rất nhiều lần rồi thậm chí lấy cồn lau cũng ko được
    ghi data cũng chịu chết
    đằng sau có 2 biến trở vặn tới vặn lui các kiểu vẫn ko dc
    bác nào có kinh nghiệm cỉ cho mình xem có phải mắt kém ko

14. duytinhaudio1962

duytinhaudio1962 Advanced Member

gửi bác baohien@: mình đã đăng nội dung nầy lên mục đối thoại với bác, nhưng sợ bác vô tình không thấy , nên đăng tiếp lên đay nhờ bác tận tình giúp đở:

mình đã đọc hầu hết các bài viết của bác trên trang thiết bị ghi đia audio CD. Hiện tại có những cái mình còn lơ mơ chưa hiểu sâu và thấu đáo, vậy nhờ bác vui lòng giúp đở hướng dẫn giảng giãi cho mình hiểu:​
    -Mình vừa mới mua của anhngaytho2007 con Plextor premium đời 2005 như sau:
    View attachment 351451 hình tiếp theoView attachment 351452 Hình ngoại quan sau khi cho vào Box:View attachment 351453 Mình xin hỏi bác các câu hỏi sâu và nhờ bác tận tình hổ trợ:

-1: con premium1 2005 TLA#0105(frimware lúc đầu kiểm tra là 1.05, sau đó mới up 1.07) của mình với các thông số như vậy liệu có ổn, có tốt không?
    -2:Theo như các bài viết của bác thì con PP1 mình đang có đây là con đời cuối của dòng PP1(2005) và nó hầu như đã hoàn thiện đầy đủ các tính năng ghi VariRec và GigaRec phải không? . Số seri sx của mình TLA#0105 vậy seri cuối cùng của dòng PP1(2005) nầy là gì?khi nhà sx chuyễn qua PP2..Và seri sau cùng nhà sx có cải thiện nâng cấp gì thêm không hay cũng như TLA#0105 của mình.
    -3:con nầy nếu về công dụng RIP&BURN thì có được xếp ngang ngữa với con Yamaha F1UX không anh?., Và cũng theo lời anh thì PP1(2005) chỉ xếp sau PP2 thôi,vì PP2 có thêm AMQ.R.Và ngoại hạng là dòng PP2.U/JPB hoàn thiện Advance AMQ>R. vậy phải không anh?
    -4:con của mình PP1/NE Internal vậy bên trong máy và tính năng được trang bị có khác gì với co PP1.U/NE. External không anh? hay chỉ là PP1 External chỉ khác là thêm box ,adapter, nguồn cable USB!
    -5:Có phải plextor chỉ dòng PP1&PP2 có đồng hồ đếm thời gian Master Lock? và dùng các công cụ gì truy tìm ra nó trên giao diện vậy anh?
    6:Mình dùng hai đầu phát audioCD: CDP Sony XA50ES và NaimCD-X2., Vậy ghi đĩa trên PP1(2005) theo chế độ nào là good nhất vậy anh?
    -7: Mình đã down WAVELAB củ anh qua link fshare nhưng đó là bản 64Bit, Desktop mình Win 10 pro 32Bit, vậy anh có bản 32Bit cho mình down với.
    8: Hồi nào đến giờ khi mình ghi đĩa với phôi phonoR nếu gặp file ảnh ảo dạng CUE mình dùng trình EAC, nếu NRG mình dùng Nero vậy ổn không, hay anh có app nào tốt hơn không?.
    Hỏi anh quá nhiều, mất thời gian của anh, mong anh thông cảm , giúp đở, cảm ơn anh thật nhiều. chào thân ái

• ↑↓

Last edited: 20/7/18
  15. baohien

baohien Advanced Member

Đã trả lời cho duytinhaudio1962 vào hộp thư.

duytinhaudio1962 likes this.
  16. duytinhaudio1962

Mình ghim bài post nầy của bac baohien và tô màu vào những đoạn trên nhằm để bổ túc và hỏi lại bác ấy trong câu 3(mục đối thoại giữa mình và bác ấy): về so sánh giữa PP1<>yamahaF1UX đó các bạn

17. anhngaytho2007

Ha..ha..bác duytinhaduio1962.
    Đã nhận ổ chưa bác..? Bác test rùi cho anh em chút cảm nhận với nhé.
    So sánh giữa Premium 1 và Yamaha F1: 2 dòng này e đã sử dụng rất nhiều và cũng bán rất rất nhiều... Cá nhân cũng không có dàn máy xịn nên cũng không dán phán, chỉ dám đưa ra cảm nhận riêng và đa số anh em đã chơi Yamaha F1.
    - Để biết chính xác em nào hay hơn thì theo em nghĩ nó còn tùy thuộc vào cảm nhận của từng người, đa số đều đồng ý với Yamaha F1 cho chất âm hay hơn Premium1: nghe sướng hơn, nịnh tai hơn....
    - Search các web từ Châu Á đến Châu Âu thường bán 2 dòng ổ ghi này: Premium 1 và Yamaha F1 thì Yamaha F1 thường có giá cao hơn Premium 1.
    Tại sao rất nhiều người thích chất âm của Yamaha nhưng cuối cùng vẫn chọn Premium 1: Bởi vì Yamaha không có mắt thay thế nên anh em VN mình không dám mạo hiểm nên đành chọn Premium 1 cho yên tâm.

duytinhaudio1962 likes this.
  18. duytinhaudio1962

ghim thêm bài nầy nữa và tô màu nha bác baohien, đôi lúc đọc lại lời chuyên gia

19. duytinhaudio1962

-anhngaytho2007@ vừa đọc bài post của em thì anh cũng vừa check lại mã vận đơn viettelpost, tiến trình vẫn như vậy thôi: tức là rời bưu cục Hà nội lúc 4:50AM ngày 20/7/18 vậy thôi chứ chưa đến bưu tá tiếp nhận em ah!
    Vâng em! Để anh về ghi phôi phono (R-audio) ngay trên Plex Tools và Nero, tận dụng set đầy đủ các tính năng của ổ ghi và play trên bộ giàn của anh và dàn cao cấp hơn nữa của các audiophile thử xem sao., Nhưng anh đâu có yamaha F1 đâu để ghi và đối chứng với PP1 khi play CD trên dàn máy cao cấp của các audiophile
    -còn gu nghe nhạc còn tùy đôi tai của mỗi người và source nhạc, thể loại nhạc nữa, đi sâu vào nó là một phạm trù rất rộng và rất nhiều ý kiến trái chiều.Ở đây anh chỉ đưa ra một vài quan điểm và gu nghe của các audiophle SG mà anh giao lưu:Hồi xưa các audiophile thường phối các thiết bị của Accuphase(ampli,Pre,pow CDP) với các dòng loa của Tannoy(từ thấp đến cao) vì thiết bị Accuphase thường nịnh tai... lúc đầu nghộ nhận là ngọt ngào, sau nhận ra là méo tiếng, giã tạo...vv. sau nầy người ta chỉ ghép các dòng loa, nhất là loa cao cấp với các thiết bị đi kèm của các hãng châu âu và mỹ... và cái nầy thì tuyệt vời rồi., Nghe nó mới thấy Accuphase tệ thiệt...
    - Còn anh nghĩ RIP, BURN để thỏa mãn , tìm tòi, thú vui và kiến thức thôi chứ chưa kiểm chứng đĩa F1 nầy trên các bộ giàn cao cấp.Hơn nữa theo anh nghĩ nếu play trên dàn cao cấp thì sẽ nhận ra đĩa gốc và F1 ngay dẫu cho ghi với thiết bị cao cấp đến mấy đi chăng nữa, Em cứ nghĩ đi một người bạn audiophile của anh bỏ tiền ra mua bộ đĩa JAZZ(5 đĩa) của Patricia baber là mười triệu(đĩa SACD nhưng Hybrid) và đã cho anh mượn về RIP thành data với trình EAC trên TEAC-W540E và burn ra nghe chính trên dàn anh ấy... trời woi khác một trời một vực với đĩa gốc...hihi! thân chào em

20. duytinhaudio1962

baohien@Vâng! cảm ơn sự nhiệt tình hổ trợ và truyền đạt kiến thức của anh rất nhiều, sau nầy còn quấy rầy hỏi han anh nữa mong anh đừng phiền lòng nha! Một lần nữa cảm ơn anh

21. GastroDoctor

GastroDoctor Advanced Member

Em lau mắt và vệ sinh roi
    Có nhận đĩa trắng
    Nhưng khi ghi thì báo lỗi Power calibration erro. ? Xin các bác chỉ giáo

22. totorauxom

totorauxom Advanced Member

Em có con plextor mà nó k ra đĩa được các bacd chỉ giùm sửa sao ạ

23. totorauxom

totorauxom Advanced Member

Con của em là PX 5224 ạ,nó k ra vào dc cửa đĩa nữa :(((

24. HHK

HHK Advanced Member

Bác kiểm tra dây curoa .

25. duytinhaudio1962

Hôm nay mình xin chia sẽ những cảm nhận, cảm xúc,những suy nghĩ và hiểu biết nông cạn của mình về phạm trù và chủ đề chính của topic nầy.,Nếu mình có những hiểu biết còn hạn hẹp, sai hoặc chủ quan mong AE bỏ quá, góp ý xây dựng và chân thành chia sẽ, mình xin tiếp thu và học hỏi:
    -Số là xưa nay mình sử dụng ổ ghi TEAC-W540E(mua lâu lắm rồi có lẽ đã hơn chục năm). Một ngày đẹp trời gần đây bổng dưng "chết ngắt"...hihi. Thế là mình Search với từ khóa là mua ổ ghi đĩa audioCD Plextor Premium, thế là hiện lên bao nhiêu là nhà bán hàng cũng như bài viết và cũng như topic thiết bị ghi đĩa audioCD nầy.
    -Đầu tiên là mình đọc, tìm hiểu, trao đổi với các nhà bán hàng trong nam ngoài bắc về ổ ghiCD của hai thương hiệu Plextor và Yamaha.Lúc đầu mình chỉ chú ý đến các nhà bán hàng trong nam và ngại mua ngoài bắc., Xin lỗi mọi người vì lúc ấy suy nghĩ chủ quan của mình, cũng như nhiều AE trong nam khác là vừa xa xôi, không được tận mục sở thị, test kiểm tra, thử nghiệm...vv., và một yếu tố nữa mình cũng xin nói thẳng là có nhiều AE chơi audio với mình rỉ tai, nêu quan điểm là hạn chế, thậm chí là không nên mua đồ ngoài bắc...họ không thiệt, nói một đường, làm một nẻo... bán được là phủi tay không nhận trách nhiệm... ôm sô là lãnh đủ...vv và vv. Nhưng khi tìm những người bán trong nam và các cuộc điện thoại trực tiếp thì với nhiều lí do: nghĩ bán lâu rồi, sản phẩm không vừa ý,ít sản phẩm, giá cả không hợp lý. Lúc ấy mình mới quay ra khu vực phía bắc, sàn lọc và đích là anhngaytho2007(Hưng 0912943076). mình đọc kỹ trên các trang bán hàng và xem chi tiết sản phẩm Hưng hiện có trên ấy, đồng thời gọi trực tiếp trao đổi vắn tắc với Hưng qua điện thoại. sau đó mình đọc lướt qua các bài viết trên topic nầy và thấy một số AE có đề cập đến anhngaytho2007 cũng như dẫn link của chính Hưng qua các dịch vụ bán hàng khác. Sau cùng chốt mua Plextor Premium date 2005/NE TLA#0105 với thỏa thuận đặt cược trước hai trăm ngàn VND, số còn lại là ship COD, Hưng sẽ kiểm tra và thao tác ổ ghi qua QPx.Tools0.7.1 ,PlexTools, Nero...vv gửi thông tin hình ảnh kiểm tra trước khi ship., Khi có thông báo nhận hàng từ viettel , qua nhiều lần trao đổi, mình đặt niềm tin vào Hưng nên mình chuyển khoản nốt tiền còn lại cho em ấy và nhận hàng. Hình ảnh PP1 2005 TLA#0105 sau khi Hưng kiểm tra và test qua các PM
    PP1 2005 TLA#0105.jpg IMG_20180720_103931.jpg (Lúc đầu là F/W:1.05. CD write: 00:03:35)

-Mình nhận con PP1 nầy qua ngày sau mới khui ra cũng chưa kịp cắm rút và test thì Hưng gọi điện:" A Tính ơi có con PP1 cũng đời cuối-2005 nhưng là seri cuối cùng của dòng Internal NE nầy là TLA#0106 và August.2005 em vừa cập bến, để em kiểm tra QPxTool 0.1.7 và gửi anh, nếu anh thích thì gửi con kia ra cho em, em gửi con nầy vào cho anh., Anh trả thêm em chút xíu tiền, còn nếu không thì thôi cũng được...". vậy là tôi trả con củ còn nóng hổi và nhận con mới với các thông số và ngoại hình tuyệt đẹp
    IMG_20180723_173609.jpg IMG_20180723_173508.jpg IMG_20180723_173643.jpg
    -Và tôi cũng không quên phụ thêm cho em ấy vài trăm nghìn...Nói chứ em ấy bán cái CD-RW premium như vậy lời lãi mấy đồng, gửi ra gửi vào, rồi còn bảo hành, gửi CD data hướng dẩn mọi thứ, lại rất dể thương nhiệt tình chịu khó, tuần vừa qua ngoài ấy mưa gió bảo bùng,nhưng do tôi thôi thúc nên em ấy vẫn đi gửi hàng. Điều cốt lỏi tôi muốn nói ở đây là tôi viết như vậy hoàn toàn không có một thỏa hiệp nào với anhngaytho2007 để mà PR, đánh bóng trục lợi...vv cho việc mua bán của em ấy.Tôi cảm kích sự uy tín, chân thật có sao nói vậy,lòng nhiệt tình chiều khách,dể thương chiệu khó của em ấy. Hưng chỉ nói nguyên văn với tôi:" Em thì có sao nói vậy, anh nhận hàng và dùng nếu quá trình có gì không hài lòng thì cho em biết để em sữa chữa và khắc phục, sau nếu anh có nâng cấp thì ới em một tiếng và giới thiệu anh em bạn bè giúp em"., Thế là trong tôi xóa tan cái định kiến mua hàng khu vực phía bắc với những cái bất lợi như tôi vừa nêu trên,tôi nghĩ nôm na là có những con sâu làm sầu nồi canh,nhiều con sâu làm cho việc nầy nó bị nổi cộm lên cho nên gây cái định kiến khó gở nầy! À tôi với Hưng trao đổi nhiều về khía cạnh nầy, Hưng có nói: Chính em là người ngoài bắc mà em cũng thấy nhiều người có nhận định như vậy đó anh, và đây cũng là rào cản, trở ngại cho em, nên em phải cố làm sao tạo niềm tin và chổ đứng vững chải trong lòng anh em, trong cộng đồng đó anh. Mình diễn tả hơi dài dòng,một phần do hơi lớn tuổi, văn viết không được trôi chảy mong mọi người thông cảm. Nhưng mà vật đổi sao dời và lòng dạ con người ai mà biết đâu, một mai kia nếu Hưng còn mua bán mà nếu nổi cộm vết gì, nếu tôi biết và khi đó là hoàn toàn chính xác thì cũng chính tay tôi sẽ là người đầu tiên sẽ tẩy chay Hưng ngay lập tức.

Last edited: 1/8/18
    anhngaytho2007 likes this.

Share This Page

Loading...