Thiết bị ghi đĩa Audio CD

Discussion in 'IT - Multimedia - Communications' started by ozawa, 9/3/10.

1. nam73

nam73 Advanced Member

Bán rẻ cho tôi 1 ổ .......

2. pvinhss

pvinhss Approved Member

Cảm ơn bác ạ giá mặn quá bác ạ

3. pvinhss

pvinhss Approved Member

Các bác cho em hỏi loại cd này ghi có ổn không ạ và dùng loại mực gì để ghi ạ

Attached Files:

4. nam73

nam73 Advanced Member

Ae có ai tin ổ giá 1tr, hỏng mắt sau khi ghi chưa đc 20 CD. Bên bán nhận lại bảo "THAY MẮT MỚI 700K".
    TÔI thì ko tin. Chỉ là trò Kích mắt lừa ng chưa biết.

5. anhngaytho2007

anhngaytho2007 Advanced Member

Hôm trước tôi đã reply post này. Nhưng có vẻ như quá bức xúc và một số lời không hợp với quy định của diễn đàn VNAV nên admin đã xóa bài của tôi.
    Hôm nay tôi viết lại để cho ông hiểu và để ông nhận thấy cái sự kém hiểu biết của mình mà rút kinh nghiệm...
    1. Ông không tin tôi thay cái mắt 700k cho con ổ 1tr.
    - Ông thử nghĩ nếu tôi không thay cái mắt đấy vào thì coi như con ổ hỏng mắt cũng vứt xọt rác. Vậy tôi thay cái mắt 700K vào tôi vẫn bán được cái mắt và kèm thêm tôi vẫn bán được cái xác ổ 300K. Như vậy ông đã thông chưa? Nếu chưa thông thì cố vận động cái não để suy nghĩ logic một chút thì ông sẽ thấy "Tin hay Không Tin".
    2. "Cái trò kích mắt chỉ là lừa người chưa biết". Ông nói cứ như đúng rồi, đã xxx dốt, kém hiểu biết thì đừng có cố tỏ ra Nguy Hiểm.
    * Để tôi giải thích cho ông nghe nhé:
    - Tất cả các mắt laser khi nhà sản xuất ra cho các đầu CDP, DVD, CDRW....thì trên mắt bao giờ cũng có núm chỉnh cường độ Diot của mắt. Trước khi lắp các mắt đấy vào CDP, DVD, CDRW..thì nhà sản xuất họ chỉnh cái núm đấy để làm sao cho cường độ Diot đến điểm chuẩn nhất (đọc tốt nhất, ghi tốt nhất..) thì họ dừng lại. (Khi chỉnh thì họ đo bằng thiết bị chuyên dụng). Vì vậy quá trình sử dụng thì Diot kém dần đi gây ra hiện tượng đọc kém, ghi kém..Khi đã như vậy thì càng chỉnh lệch đi điểm chuẩn thì càng kém đi (đọc kém đi, ghi kém đi...). Lúc đấy thì chỉ có cách là thay mắt khác.
    - Tôi giải thích như vậy ông đã hiểu chưa?
    "Ghi dán lại tem, thay mắt ếch, mắt nhái, Kích mắt chết thành mắt sống..". Ông còn trò gì nữa không?

* Ông năm nay tôi đoán cũng gần 50 tuổi, nhưng tư cách và cái đầu của ông không bằng một thằng "Trẻ Trâu". Ông càng nói, càng viết thì càng bộc lộ sự kém hiểu biết của mình nên tôi khuyên ông: "Đừng cố tỏ ra nguy hiểm ở đây". Ông đăng lên đây mục đích là cố tình "Hạ thấp uy tín và danh dự của tôi" nhưng chính ông là người đã làm mất đi "Danh dự của mình". Nói thật ông chưa đủ "Trình" để chơi tôi đâu.
    Tôi bán hàng bao năm nay, hàng không chất lượng, không uy tín làm sao tôi tồn tại được đến bây giờ...Ông nghĩ ông viết vài dòng lên đây là có thể hạ thấp Uy tín và Danh dự của tôi được sao..

Last edited: 13/4/19
    suotngayaudio likes this.
  6. anhngaytho2007

@Admin VNAV:
    - Chắc admin cũng đã theo dõi thread này....nên mới Del bài của tôi mà (không thấy nói lý do).. Ok. Có lẽ vì quá bức xúc nên cũng có đôi lời không đúng với quy định của diễn đàn VNAV.
    - Nếu admin đã theo dõi thread này. Vậy xin hỏi ADMIN:
    * Nếu có những kẻ "Cố tình bôi nhọ, nói xấu, hạ thấp uy tín..làm ảnh hưởng đến danh dự và công việc của người khác." mà không có chứng cứ rõ ràng thì quy định của VNAV sẽ xử lý người đấy như thế nào, ADMIN sẽ phải làm gì đối với những người này.
    Rất mong nhận được REPLY từ ADMIN

7. pvinhss

pvinhss Approved Member

Đến cái ổ của tôi đang định mua chưa ghi phút nào có chụp hình đầy đủ mà lão nam73 còn không tin chứng tỏ lão ấy chẳng biết gi tranh luận với ông ấy cũng bằng thừa bực mình thêm

8. nam73

nam73 Advanced Member

Thế thì bạn nên biết thêm thông tin sau rồi hãy chém gió: Ổ Plextor ,trừ ổ premium (2 hay 1 j đó) ko sửa đc thông số lần ghi, số lần load,...còn lại sửa đc hết.
    Ngẫm nghĩ đi rồi hãy phản bác.
    Thân mến!

9. anhngaytho2007

Vẫn cái thái độ này...Muốn mua mà làm câu này thí đố bác nào dám bán
    Chắc từ nay trở đi đố bác nào dám bán đồ cho ông nay.

Con ổ thùng, xốp,..hình ảnh, thông tin rành rành ra đấy rồi mà "Không tin". Đúng là bản chất con người thì khó sửa đổi. Ông nghĩ con ổ này là ổ gì?

10. pvinhss

pvinhss Approved Member

Hô hô thông tin đủ như thế mà còn bảo là con 1 hay 2 chắc não bác có vấn đề tôi cần là cần thông tin giá của nó hợp lý thôi vì loại này tôi đã dùng rồi

11. nam73

nam73 Advanced Member

Bác sinh 1973 = tuổi tôi đấy, ko còn trẻ trâu nữa đâu mà ăn nói như phường vô học.
    Nếu bác ko tin tôi,bác có tiền thì bác cứ mua, sao phải bận tâm ý kiến ng khác làm gì?
    Với thái độ của bác, chúng tôi càng tin rằng bác và thằng bán "ổ Plextor kích mắt" là 1, đang bảo vệ nhau sau khi tôi tố nó làm ăn gian dối

tarokun likes this.
  12. pvinhss

pvinhss Approved Member

Nói thật là tôi không muốn tranh luận với Bác nhưng khi bác đọc bài của tôi và hình ảnh tôi gửi thì phải biết là ổ gì chứ ạ và cáu hỏi tôi cần các bác cho ý kiến về giá con ổ này tại thời điểm này để tôi quyết định mua nó chứ tôi có hỏi về chất lượng ổ ghi đâu bác không tư vấn cho tôi thông tin về giá được thì thôi bác lai chém gió là không tin là sao tôi không hiểu
    Chào bác!

My FB likes this.
  13. tai_trau

tai_trau Moderator

Theo nội dung bài viết đã được xóa của bác thì lẽ ra bác có thể tạm nghỉ 1 thời gian rồi đó.
    @các bác: Em thấy toàn bác lớn tuổi mà tranh cãi hơn thua, khích bác nhau từng tí một. Có đáng không?
    Ngoài ra topic này là nơi bàn luận kỹ thuật và chia sẻ kinh nghiệm, sao 1 số bác lại chèn việc bán hàng vào? Những bài viết như vậy đều bị xóa và nếu tái phạm sẽ bị xử lý.

pvinhss and lenamvl like this.
  14. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Hoan hô bác Tai Trâu . Sao không nhường nhịn mà cứ hơn thua 1 vài câu thế nhỉ ?

tai_trau likes this.
  15. pvinhss

pvinhss Approved Member

Nhờ các chuyên gia giúp em xem con ổ này có phải hàng xịn không hay hàng hàng feke ạ em thấy rẻ nên hỏi các Bác ạ

Attached Files:

16. tarokun

tarokun Advanced Member

bác nói chuẩn đấy....có thành phần dùng nhiều nick bơm,kích hàng mình hạ thấp hàng người khác. Lớn rồi mà hay đi làm chuyện trẻ con. nếu cần em phụ bác chứng minh.

nam73 likes this.
  17. tai_trau

tai_trau Moderator

Trời nóng, xăng tăng giá đề nghị các bác không đổ thêm xăng vào nữa.

pvinhss and tarokun like this.
  18. tarokun

tarokun Advanced Member

phải thanh lọc các thành phần ảo hay đi bơm vá Mode ạ. Mong mode uống Dr. Thanh cho mát hehe.

19. tarokun

tarokun Advanced Member

Tiễn cho em hỏi diễn đàn mình cho 1 người dùng nhiều nick ko Mode nhỉ?

20. tai_trau

tai_trau Moderator

Không bác ạ ngoại trừ 1 vài trường hợp cá biệt do BQT sử dụng cho công việc: Ví dụ Nick dành cho ban tổ chức 1 sự kiện nào đó có thể sẽ khác nick dùng để quản trị diễn đàn.

pvinhss likes this.
  21. pvinhss

pvinhss Approved Member

22. tarokun

tarokun Advanced Member

Mode ơi, nếu vi phạm lỗi này có bị chế tài gì không vậy?

23. tai_trau

tai_trau Moderator

Cảnh cáo, xóa các nick phụ. Tái phạm thì cấm vĩnh viễn bác ạ.

24. pvinhss

pvinhss Approved Member

Xin hỏi amin 1 ngưòi có 2 nick có amin có biết được không đề nghị amin điều tra cụ thể nếu không đúng đề nghị mấy bác chém gió xin lỗi tôi nhé

25. tai_trau

tai_trau Moderator

Xác minh thì có nhiều cách bác à. Nick thì là ảo nhưng con người phía sau cái nick đó thì vẫn là người thật.

Share This Page

Loading...