Thiết bị ghi đĩa Audio CD

Discussion in 'IT - Multimedia - Communications' started by ozawa, 9/3/10.

1. nam73

nam73 Advanced Member

Bác chứng minh giúp tôi. Cảm ơn bác nhiều.

2. tarokun

tarokun Advanced Member

em biết với Mode và BQT của VNAV rất dễ xác minh được việc này, chẳng qua có muốn ra tay hay ko thôi...Nên các anh làm nick ảo coi chừng đừng làm việc quá đáng. Hãy để diễn đàn là nơi giao lưu văn minh chứ đừng lên đây tỏ vẻ và thể hiện và mục đích dìm hàng nhau, vì có rất nhiều cao thủ ẩn mình. Chào thân ái.... chuyên mục này.

3. tarokun

tarokun Advanced Member

em định làm mà mất thời gian đưa hình ảnh bài viết làm bằng chứng. Thôi để những ai có mục đích xấu tự coi lại trước đi, quá đáng lắm mới phải bóc ra thôi bác.

4. nam73

nam73 Advanced Member

Cụ cứ mạnh dạn. Nếu cần tôi phụ post ảnh cho

5. anhngaytho2007

anhngaytho2007 Advanced Member

Lâu nay bận nhiều việc, trời lại nóng...nên cũng không muốn tham gia vào thread này nữa...vì có viết lên thì toàn những ông rãnh rỗi vào chém gió vô căn cứ, nói cứ như đúng rồi. Nhưng ghĩ đi nghĩ lại không viết thì chẳng khác nào mình nhận mình sai, để người ta hạ thấp uy tín, danh dự...ảnh hưởng đến công việc. Vì vậy giờ này cũng đã khuya rãnh rỗi viết đôi lời, nếu gì quá đáng quá cũng mong admin và anh em thông cảm.
    + @nam73: Vấn đề của tôi và ông không còn điều gì để nói..Bởi vì ông không đủ tư cách để nói chuyện với tôi.
    + @tarokun:
    - Lần này là lần thứ 2 tôi gặp người bán hàng như ông, lần đầu là ông nguyenkts. Hôm nay chính tôi mới là người sẽ cho mọi người biết tư cách của ông thế nào.

* Như các bác đã biết tôi chơi CDRW khá nhiều năm, mua mua bán bán cũng khá nhiều năm, ổ gì , mã gì cũng nắm khá rõ...Đặc biệt các bác cũng đều biết tôi không phải là người sản xuất ra những ổ ghi này, tôi cũng chỉ là người mua đi bán lại: Chỗ nào hàng chất lượng, giá ok thì mua, ai có nhu cầu bán lại, giao lưu kiếm vài cốc beer chơi chơi.
    - Cách đây vài hôm tình cơ đọc được thread bán ổ ghi đĩa sau:
    https://vnav.vn/threads/ban-o-ghi-cd-cao-cap-plextor-yamaha-tdk.79055/
    Thấy mấy con Premium 2 giá có vẻ Ok. Nếu hàng chuẩn là xơi được. Vậy là tôi add số zalo hỏi về ổ ghi Premium 2.
    Ông chủ topic này khẳng định 100% hàng chuẩn, hàng từ Nhật về...test ghi mọi chức năng đầy đủ kể cả công nghệ Audio Master....
    Tôi đề nghị chụp hình lưng ổ xem mã TLA#???? để xem. Chủ thread gửi cho hình con Premium 2 date 2006, TLA#0000.
    Tôi chơi ổ khá nhiều năm, đặc biệt mấy dòng ổ ghi Premium 2, nhìn thấy mã TLA#0000 này thì có cảm giác không thích rồi....Nói toẹt ra thì có cho tôi con ổ đấy tôi cũng không lấy..vì tôi chẳng lại gì...
    Tôi bảo với chủ Thread là dòng này không enable được công nghệ Audio Master nhưng chủ Thread khẳng định là enable được. Ok...Tôi đề nghị test chủ thread test theo cách của tôi và quay video lại quá trình add track, chọn AMQ.R ->Burn và gửi cho tôi xem.
    Tôi xem video và phát hiện ra chủ thread không lấy con Premium 2 date 2006 TLA#0000 ra để test mà đã dùng 1 con Premium 2 khác (cái này tôi đang còn giữ video chủ thread đã gửi). Tại sao lại phải làm như vậy? Các bác chắc tự hiểu được. Tôi có thắc mắc nhưng chủ Thread bảo đi làm, lúc khác quay rõ ràng hơn. Nhưng rồi cũng chẳng thấy đâu.
    Sau vài giờ thì chủ thread có vẻ như đã biết tôi là ai....(chắc biết tôi là người cũng bán ổ ghi) và bắt đầu nói những câu rất khó nghe: "Ông rãnh rỗi lắm chuyện...." (không tiện viết lên đây, tôi vẫn còn lưu tin nhắn bác nào thích tôi up lên để xem). Thái độ bán hàng chẳng khác nào ông NguyenKTS.

*@tarokun: Ông có biết tại sao ông lại nghĩ tôi và nick "pvinhss" là một người không? Ông đã bị nhầm TO rồi đấy.
    - Con ổ Premium 2 date 2006, TLA#0000 thì tôi chẳng còn lại gì, nhưng không biết hay ông cố tình không biết gì, ông cứ cố gắng bao biện cho bằng được. Chính vì vậy tôi đã nhờ nick "pvinhss" đăng cái hình ảnh con ổ Premium 2 của ông lên thread để cho mọi người phán, khi đấy ông sẽ biết được con ổ mà ông đã bán cho vài người và định bán cho tôi là con ổ gì. Tôi mà đăng cái hình ảnh con ổ ông lên để hỏi thì thật buồn cười.

- @pvinhss: Đây là nick của một khách hàng của tôi khá nhiều năm, bác ý là người lớn tuổi, đã mua ổ của tôi khá nhiều lần không những cho mình mà cho anh em hội audio. Bác ấy cũng đã quá hiểu con người tôi thế nào. Vì vậy bác ý nói ra những gì bác ấy suy nghĩ về tôi, bảo vệ tôi khi thấy những kẻ vô công dỗi nghề, nói vô căn cứ, không đúng sự thật là điều bình thường.
    Ấy vậy mà có những kẻ đòi tố này tố nọ, bóc phốt này phốt nọ..tôi chẳng hiểu cái đầu của mấy ông rãnh rỗi có não không, nếu có sao không vận động cái não đấy để suy nghĩ cho thật kỹ, ngồi sũy ngẫm thật kỹ rồi hãy viết lên cho thật chuẩn, có những chứng cứ, logic...chứ đừng viết bừa "Đúng thì đúng không đúng thì thôi", Thử hỏi như vậy thì có khác gì mấy thằng Trẻ Trâu không.

* @Admin:
    Lần này là lần thứ 2 tôi hỏi admin:
    - Những nick đi nói xấu người khác, hạ thấp danh dự, uy tín..ảnh hưởng đến việc kinh doanh người khách mà không có căn cứ thì admin xử lý thế nào?
    - Tại sao những post dùng những từ ngữ cố tình nói xấu chất lượng hàng hóa...cố tình hạ thấp uy tín danh dự của người bán hàng mà không có căn cứ admin lại không xóa?
    - Đề nghị addmin check nick của tôi "anhngaytho2007" và nick "pvinhss" và đưa lên đây để cho mọi người biết xem có phải là 1 người hay là 2 người khác nhau.
    (Nếu admin không thể check được thì admin yêu cầu thông tin gì về nick "anhngaytho2007" và "pvinhss" để check xem có phải là 1 người hay 2 người không thì tôi và nick 'pvinhss' sẽ cũng cấp đầy đủ)
    - Nếu biết là 2 người khác nhau thì admin sẽ xử lý những kẻ vô công dỗi nghề, nói vô căn cứ, vu khống người khác kia như thế nào (họ còn đang định thanh lọc cả chúng tôi).

Last edited: 27/4/19
    pvinhss likes this.
  6. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Mình không dám tranh luận gì ở đây cả . Có lần mình mua ổ Plextor của Nguyenkts ở Ng Tiểu La . Theo mình bác chủ là người đàng hoàng , uy tín

7. KevinTeo

KevinTeo Advanced Member

Trước tết tôi có mua của Hưng, nick @anhngaytho2007 1 cái ổ Plextor Premium 1. Trước giờ những cái đồ điện tử second hand kiểu như vậy tôi không mua nếu không thấy tận mắt, nhưng qua vài lần trao đổi, tôi thấy Hưng tạo cho tôi sự tin tưởng nên xuống tiền mua 1 con, ship vào đến HCM là ngày 28 tết. Đến giờ vẫn ghi tốt, chạy ổn định và ghi không rớt cái nào (đã ghi hơn 100 disc, đĩa phono).

Các bác thương gia buôn bán loại hàng này, cần thiết phải lên đây bóc mẽ lẫn nhau để bán hàng sao? hữu xạ tự nhiên hương, người tiêu dùng sẽ biết chọn cho mình 01 địa chỉ mua hàng phù hợp. Các bác hãy trả lại nội dung của thread này, phản ánh nhau bán hàng kém chất lượng, dịch vụ kém thì cứ qua box "phản ánh", nhờ mod can thiệp đi các bác.

Thanks

8. anhngaytho2007

anhngaytho2007 Advanced Member

Rất rất cảm ơn bác đã tin tưởng, e biết ở thread này còn rất rất nhiều bác đã mua hàng của em nhưng không lên tiếng...Chất lượng, uy tín...em bán hàng ra làm sao các bác đã mua cũng quá rõ rồi.
    @KevinTeo : Bác viết như vậy mấy ông vô công rỗi nghề, chém gió vô căn cứ...lại bảo em nick của bác và anhngaytho2007 là một đấy ah

pvinhss likes this.
  9. pvinhss

pvinhss Approved Member

Rất cảm ơn anh ngaytho2007 đã giải oan cho
    tarokun : anh nên trả tiền pr cho tôi khi tôi quảng cáo hang cho anh chứ sao lại bảo tôi dim hàng là sao và chém gió nick tôi và của anhngaytho2007 là một chắc hàng của anh thực sự có vấn đề à nếu thực sự nick của tôi và anhngaytho là 1 thì amin đã xóa lâu rồi bác đừng nói bừa
    Bácnam73: khi chém gió đúng thì nói đúng không đúng thì nên học và hỏi

10. KevinTeo

KevinTeo Advanced Member

hahaha, mình ở HCM, có ai điên mới bảo mình và bác là 1. :(

11. pvinhss

pvinhss Approved Member

đề nghị admin làm rõ vụ này để anh em thỏa lòng. Chứ cứ để chung chung thế này mấy ông chém gió lại ấm ức và không tin.. Và cũng đề nghị admin có biện pháp xử lý nghiêm khắc những kẻ bôi nhọ danh dự, hạ thấp uy tín người khác để làm tấm ngương cho sau này. Có như vậy thì diễn đàn mới ngày càng phát triển hơn, trong sạch hơn...

Last edited: 27/4/19
    anhngaytho2007 likes this.
  12. nam73

nam73 Advanced Member

Ai Tin tưởng gì, tôi ko cần biết. Tôi chỉ biết là : tôi mua ổ CD giá 1tr, ghi đc hơn chục CD thì chết mắt.
    Bên bán bảo bảo hành thay mắt ,giá 700k (nói thật, tôi cũng k tin lắm- vì ổ 1tr mà họ thay mắt 700k nghe ko logic. Nhưng nghe họ "hót" hay quá nên ok).
    Thay mắt xong ghi đc chục CD nữa thì chết mắt tiếp.
    Sau khi đc giải ngố bởi các ae khác: Tôi dự là mắt mới nó chả xxx gì thay cho mình đâu.
    Nó làm trò kích mắt, dùng đc ít tgian qua hạn BH 1 tuần là ....xong phim!
    Còn thì, tôi cũng biết đồ cũ thì hên xui. Bực mình cái trò "ổ 1tr chết mắt, BH thay mắt mới 700k" mà thôi.

13. KevinTeo

KevinTeo Advanced Member

Ổ ghi plextor mà bán 1tr thì bác cũng phải cân nhắc trước khi xuống tiền chứ.

pvinhss likes this.
  14. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Rất thông cảm với việc xui của bạn .Với 2 - 3 tr bạn có thể mua ổ Plextor ngon trên Ebay .Nếu có 5 -6 tr bạn có thể mua ổ nguyên thùng mới 100% .

15. nam73

nam73 Advanced Member

Sau khi mua của ô Thanh Hóa. Thì tình cờ lại biết đchi mua ở tại HN, ngay gần nhà. Nhưng vì thiếu sự tin tưởng như trên,nên chưa dám mua tiếp bạn ạ.

16. Rõ Rồi

Rõ Rồi Advanced Member

@nam73: Nếu bác vẫn còn thích ghi đĩa CDR thì bác pm địa chỉ, em gửi tặng bác 1 ổ CDRW Teac đời cũ xa xưa, có thể ghi với tốc độ 1X, 2X, 4X. Bác xài tới đời cháu nó cũng chưa hỏng, điều kiện chỉ là bác phải trang bị cho nó bộ/ hộp ATA/USB.

Vui vẻ lên đi bác, đời còn nhiều việc phải lo hơn, đôi khi có những việc trùng hợp nó tình cờ xảy ra theo chiều hướng mình không mong muốn. Thôi thì cứ than rằng "Ối, Thần linh ơi!"
    :D

nam73 likes this.
  17. nam73

nam73 Advanced Member

Cảm ơn bạn!
    Mình vẫn vui. Nhưng tính mình yêu/ghét rõ ràng nên nói thẳng để ae khác có kinh nghiệm mua bán trên này, tránh nghe "hót" hay mà mất tỉnh táo. Với mình 1tr chả là gì, cái chính là trò "bảo hành thay mắt mới"

18. nam73

nam73 Advanced Member

Cảm ơn bạn đã có ý tặng đầu ghi CD. Vậy thì cho mình xin nhé. Mình đã có box cho ổ CD. Mình sẽ pm địa chỉ cho bạn.

19. nam73

nam73 Advanced Member

Như lúc đầu tôi đã nói. Ổ 5224 thì bt giá là 1tr5, Ổ 5224 này mất cái miếng nhựa để "cửa" ổ. Thay = miếng nhựa ổ khác => 1tr cũng là hợp lý
    Ngoài ra là: Nghe hót hay quá:
    - nào là chỉ cũ bên ngoài thôi, bên trong còn ngon.
    - check số lần ghi ít thế này chắc ít dùng.
    - chế độ BH
    .v.v.
    Nhưng cái chính gây bức xúc là, theo cá nhân tôi họ BH k đúng như họ nói là "chết mắt, thay mắt mới 700k". Nhưng thôi, cũng chỉ bị 1 lần thôi.

20. manly

manly Approved Member

cái này do kết nối đến ổ ghi ,2 cái chất lương ko đồng bộ,vì vậy driver của pc rất dễ bị lỗi,nên mua loại tốt,cũ cũng dc,băng thông mà qua cái box kém chất lượng sẽ kém đi rất nhiều,có ghi cũng kém ,vì tín hiệu phản hồi mà ko đạt,tự động phần mềm sẽ đóng,1 cái nữa đã ghi CD mà chọn các phiên bản win thường,sẽ ghi ko đạt băng thông,kể cả zip sang file rar, cho dù file NRG đó cũng rip từ CD xịn,vì thế nhiều bác đưa lên file CD xịn,nhưng nghe chả ra gì, vì băng thông đầu cuối ghi ra CD ,hoặc rip đã bị hạ thấp

hoangvu likes this.
  21. hoangvu

hoangvu Advanced Member

dạ, em cảm ơn bác @manly rất nhiều ! Em sẽ tìm cái box và dây nối khác.

22. asap

asap Advanced Member

Hi,

Anh ghé vi tính Đồng Huy (Tôn Thất Tùng) mua cái box khác, khoảng 350k về gắn ổ ghi vào là OK.

hoangvu likes this.
  23. Rõ Rồi

Rõ Rồi Advanced Member

Bác cho xin cái hình tham khảo box 350k được ko ah?

24. asap

asap Advanced Member

Hi a,

Box như hình a nhé.

25. hoangvu

hoangvu Advanced Member

mình lại vừa đặt hàng sợi dây IDE->USB, chờ về nếu kg được thì đành mua cái box bác chỉ. Cảm ơn bác @asap nhé bác, chúc bác vui !
    Em sẽ báo lại kết quả sau khi nhận sợi cable đó.

Share This Page

Loading...