Transparent Cable - tiếng Bass tròn như trái banh

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by SunnyLau, 25/4/11.

1. thongnga

thongnga Advanced Member

Cu nghe thay tron la e khoai.

Tron nhu trai buoi lai cang OK

E dang dung jbl muon thu day tin hieu Stranparent XLR tam day trung binh. Cac nao co giup e cho e muon nghe thu 1 tuan tren he thong cua e duoc khong.
    Gio e cung ko dam mua tu mu nua.

2. lehuycuong

lehuycuong Advanced Member

E đã dùng thử dây transparent từ dòng thấp Plus, ultra, reference thì thấy dây này ít nhất phải từ dòng ultra XL trở lên thì tiếng bass mới kiểm soát tốt được, mà giá dòng này >1000 US còn các dòng reference >2000 ba dãi tuyệt vời, có bác bạn phòng nghe nhạc sâu 3m x rộng 4m mà lại thích B&W 800D nên đã xử lí tiêu tán hết cỡ mà vẫn bị ù rền sau đó dùng dây reference dòng cao nhất của transparent mới hết ù rền...nên cảm nhận riêng của e kg nên đầu tư dây này < 1000 vì với tầm tiền đó có nhiều lựa chọn hơn còn nếu đủ điều kiện thì chơi dòng lớn chút vì hãng dây này ít đầu tư vào phân khúc giá thấp (e đoán thế), có gì sai các bác bỏ qua giùm ạ.

3. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Chắc dây giá thấp tiền nó ở cái cục lọc nhiễu hết rồi nên dây ko hay lắm chăng :D

4. thongnga

thongnga Advanced Member

Hic

Không có bác nào chơi dây transparent dòng trung bình ạ

Em đang nghiên cứu dây tín hiệu này. Bác nào dùng review qua chất âm hộ em ah

5. Steelman

Steelman Advanced Member

Em chưa chơi dây loa Transparent bao giờ và đang quan tâm, ngắm nghía xem sao. :roll:

Em muốn hỏi cái cục to ở đầu dây, bên trong nó có cái gì? :roll:

Nó lọc, nó kích, nó là lượt...hay có nhiệm vụ gì khác liên quan đến tín hiệu âm thanh? :roll:

Nó ở đấy thì ảnh hưởng tích cực hay tiêu cực hay hoàn toàn không ảnh hưởng gì đến chất lượng âm thanh? :roll:

Băn khoăn quá, bác nào có kinh nghiệm giúp em.

Thân mến!

6. TuanCD

TuanCD Advanced Member

delete

7. thongnga

thongnga Advanced Member

Em đang dùng dây loa mit MH 770 mỗi một sợi nó có 2 cục lọc to bằng viên gạch xây nhà

Em cũng đang băn khoăn không biết bên trong nó có cái gì. em nghe thấy dây loa này tiếng rất ấm áp và ngọt ngào em rất thích

Dây loa transparent em thấy max quá

8. panguyen

panguyen Advanced Member

-------------------
    bác Thongnga xung phong tháo cục lọc cho anh em cùng xem bên trong đi... Em mà có mấy thứ này em tháo ra ngay. :)

9. Electra

Electra Advanced Member

transparent cùng 1 model có 2 dòng MM1 và MM2 là thế nào hả các bác?
    em lên site của transparent thấy chỉ có MM2 và không có gì hết à ....
    Vd: dòng Ultra chỉ ghi là Transparent Musicwave Ultra, trong khi các dòng reference ghi là reference MM2. hiện 1 bác showroom đang bán dòng Ultra, bác ghi là MM2 ... em không hiểu lắm .... :? :?

10. Hai-lua

Hai-lua Advanced Member

theo mình thấy thì Transparent chất lượng nhất chỉ là về dây loa ...... còn về dây inter thì còn rất nhiều hãng khác có tiếng tăm hơn .... nên chờ các cao thủ rãnh rỗi tạt ngang ...rì ..viêu ... cho anh em mình học hỏi ...!!!

11. ngocdj

ngocdj Advanced Member

MM1 đã ngưng SX rồi MM2 là mới nhất và có ghi rõ ràng ở cục lọc, mình đã dùng musicwave super MM2 và bây giờ là Music Wave Ultra MM2. Tất cả đều ghi rõ trên cục lọc Cái mà bác thấy ko ghi MM gì gì đó có lẽ là loại đã rất cũ đc SX trứoc năm 2000 cục lọc hình chữ nhật, còn MM & MM2 hình thoi

12. Electra

Electra Advanced Member

bác xem dùm em nè ... chỉ ghi là transparent musicwave ultra
    không có MM1, MM hay MM2 gì hết

viewtopic.php?f=35&t=55126

Attached Files:

13. nong-dan

nong-dan Advanced Member

Dây này là dây Ultra MM2 đó Bác, chữ MM2 ghi nhỏ ở mặt sau của cục lọc hình thoi. Dây là đời mới nhất của Ultra.
    Thân.

14. Electra

Electra Advanced Member

cám ơn bác .......

15. setia

setia Approved Member

nhờ các bác tư vấn giúp.e dg chơi jbl k2 5500 và dang muốn dây loa transparent , e dang phân vân chọn giữa dây transparent reference XL (đời củ)và transparent reference (đời mới loai ko có xl).vì e thấy giá của 2 loại dây đó (hàng second)trên lệch nhau ko nhiều. người bán bảo XL đời củ nghe đầm và sâu hơn, còn đời mới (ko XL) lại trong trẻo và sạch sẽ,nhẹ nhàng hơn! e ko biết sao nữa. Mong các bác giúp e.Kính

16. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

em đã có cơ hội nghe cả 2 loại XL đời củ và Reference trơn đời mới, theo em thấy reference đời mới cho chất âm nhẹ nhàng và dãy trên nghe giọng ca sĩ luyến láy căng mọng hơn loại XL đời củ . tùy gu nghe nhạc của bác thôi ạ. nếu bác thích nghe tiếng ấm áp thì xài đời củ nhưng theo em dòng Ref xài công nghệ mm2 làm em cảm thấy không gian rộng mở hơn và cân bằng hơn

@bác lehuycuong : E đã dùng thử dây transparent từ dòng thấp Plus, ultra, reference thì thấy dây này ít nhất phải từ dòng ultra XL trở lên thì tiếng bass mới kiểm soát tốt được,cảm nhận riêng của e kg nên đầu tư dây này < 1000 vì với tầm tiền đó có nhiều lựa chọn hơn còn nếu đủ điều kiện thì chơi dòng lớn chút vì hãng dây này ít đầu tư vào phân khúc giá thấp (e đoán thế), có gì sai các bác bỏ qua giùm ạ.[/quote]

Em cũng đồng ý với bác lehuycuong, cảm nhận của em cũng giống như vậy luôn đó.

" Dây transparent thì phải nghe từ dòng Ref đời mới trở lên thì tui mới cảm thấy đã được " , chỉ là ý kiến cá nhân của riêng em thôi ạ, hehehe :mrgreen:

17. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

Em hẻm phải là cao thủ nhưng mà cũng có vài cảm nhận sau về dây tín hiệu của Transparent . Em đang dùng cọng Inter balance dòng cao nhất của hãng Transparent ( vì hồi trước đến giờ em chưa có cơ hội nghe nhiều cọng inter của hãng danh tiếng khác trừ hãng Nordost , nên em sẽ lấy Valhalla ra so sánh, em nâng cấp lên transparent từ Nordost Valhalla ) cảm nhận của dây inter em cảm thấy chất âm cũng rất giống như dây loa ( nhưng hiệu quả của dây inter không bằng hiệu quả của dây loa, cảm giác thay dây loa khác 10 thì thay dây inter chỉ khác 6 thôi, suy ra cọng dây loa nó quan trọng thiệt ), nền nhạc tĩnh lặng hơn , 3 dãy vẫn nghe rất êm, và hiện lên cực rõ, tiếng treble, mid, bass lồi ra rõ ràng hơn valhalla rất nhiều, nghe là biết ngay không cần phải cố gắng nghe ( theo lổ tai trâu của riêng em, chất âm valhalla so với cọng em đang nghe em cảm thấy 3 dãy bằng phẳng). theo em nghĩ dây inter balance của Transparent cũng khó tìm ra đối thủ lắm đó các bác ( hi vọng có ngày em được so găng cọng dây tín hiệu transparent với cọng dây tín hiệu Nordost Odin và các loại dây inter của các hãng có tiếng tăm khác xem có hay hơn cọng inter của transparent bao nhiêu hem :wink: :wink: ) .

18. Hanh

Hanh Approved Member

bác ca ngợi dây loa transparent dữ vậy mà em thấy signature của bác dùng dây Sunynara (sorry em mistype) :roll: vậy chắc nó còn dữ hơn cả transparent

19. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

Dạ hẻm phải bác ơi, em chỉ xài hiệu Shunyata làm dây nguồn thôi à ! chứ hẻm phải dây loa và dây line

20. ngocdj

ngocdj Advanced Member

Đây có lẽ là câu hỏi hay nhất trong năm :mrgreen:

21. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Em cũng chưa tưởng tượng ra bass kêu tròn như trái banh là có tưng như trái banh không nữa :wink:

22. lehuycuong

lehuycuong Advanced Member

He he, bass tròn như trái banh CHÌ hay Sắt bác ạ nên tiếng bass nó cứ "chìm chìm" quanh chân kg TƯNG và cũng kg NẢY bác Liêm có thích kg ạ?

23. hieucook

hieucook Advanced Member

nghe các bác nói em cũng muốn làm 1 cặp về nghe thử, các bác cho em hỏi Transparent Cable có hàng nhái không ah? để em biết đường đi mua ah, cảm ơn các bác.

24. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Bác so sánh bất công quá bác ơi :lol: Bác chơi dây Opus rùi bảo nó khó tìm đối thủ thì quả thật quá đúng,chứ e dùng thử mấy đời dây tín hiệu còi của hãng nầy thì thua nhiều hãng quá trời luôn :( Bác khi nào có thi đấu thì thi đấu thử với dòng đỉnh của Steath xem.

25. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

Bác so sánh bất công quá bác ơi :lol: Bác chơi dây Opus rùi bảo nó khó tìm đối thủ thì quả thật quá đúng,chứ e dùng thử mấy đời dây tín hiệu còi của hãng nầy thì thua nhiều hãng quá trời luôn :( Bác khi nào có thi đấu thì thi đấu thử với dòng đỉnh của Steath xem.[/quote]
    chừng nào có thi đấu thì em xin tình nguyện đem dây đi tét thử ngay :wink: hi vọng cọng dây transparent của em thắng cuộc ( chỉ hi vọng thôi nhe :) )

@hieucook : hồi trước đến giờ thiệt sự em chưa thấy dây transparent dỏm ở VN nên bác cứ mua thỏa mái

Share This Page

Loading...