Triangle và những người mê loa xứ Gà trống

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by cuoc_song_tuoi_dep, 21/8/08.

1. HoanComf

HoanComf Advanced Member

Em xin tham gia với một đôi Monitor Absolute 2 (cũng Gà trống)

2. nvhoa

nvhoa Advanced Member

3. anhcccp

anhcccp Advanced Member

Chào bác anhcccp. Em và bác có nói chuyện với nhau bên CCCP Фан-клуб, nay lại biết bác có bộ loa JMLab thì quả là tuyệt vời. Mặc dù chưa được nghe loa Pháp, song với tình cảm với nền văn hóa và con người Pháp, em cũng đang nghiên cứu và tính kiếm một em. Hôm nào bác rảnh, em qua nhà bác nghe nhé. Nhân tiện em cũng cầm mấy CD Nga e mang về cho bác coi luôn. ĐT của em 0912552772[/quote]

Chào bác nvHoa . Sáng chủ nhật 20/6 mời bác đến nhà e chơi , nhà e ở Ngã tư khổ . Bá cáo bác , đôi JMlab Profil 7 e đã cho nó đi ở bởi vì nó có trở kháng có 4 omh nên amp của em tải hơi vất vả vì vậy e đổi sang đôi Vision Acousticque (VA) vừa đẹp hơn vừa hay hơn . Đôi VA này cũng của Pháp , củ loa của JMlab và Audax , e khoái nghe loa Pháp vì nó nhẹ nhàng ,lãng mạn ... tốt cho ai muốn nghe nhạc để thư giãn . Chủ nhật bác đến chơi nhé , có gì bác nhắn tin cho e ( dt 01234393929) , bác có cd nhạc Nga giai đoạn 1987 - 1990 thì hay quá , e đang muốn sưu tầm . Hẹn gặp bác .

4. cafesound

cafesound Advanced Member

chào các bác
    Đôi opal 29 cũng trở kháng 4ohm nhưng không khó ghép lắm đâu. Em ghép với mấy cái amp giá khoảng trên dưới 4tr tiếng cũng ra đủ các dải, đặc điểm là rất ngọt.
    Đôi Profil 7 bác anhcccp trước ghép với amp gì ạ?

5. anhcccp

anhcccp Advanced Member

Đôi Profil 7 trước e ghép với Maranz 74D sau đổi sang amp Arcam alpha 5 plus thì thấy hay hơn nhưng giải trầm hơi thiếu lực một chút vì amp Arcam chỉ cho ra 20W/ ch nên em đổi sang dùng loa AV ( 8omh - 92dB ), nghe thấy thích hơn .Em đã thử thực tế thấy chú Arcam còi này ghép với 2đôi loa Pháp hay hơn đứt Maranz SA 14Ve2 giá khoảng 1000$ bác ạ . Hay là chủ nhật này bác qua em chơi giao lưu cho vui .

6. nvdung2009

nvdung2009 Advanced Member

e cũng nghe qua mấy đôi loa pháp nhưng lại chỉ thích mỗi cái đĩa test Musicque triangle :lol: :lol: :lol:

7. anhcccp

anhcccp Advanced Member

Bá cáo các bác , hôm nay em mới tầm đc bộ dây loa hiệu Triangle lõi gồm rất nhiều sợi đồng nhỏ li ti bện vào nhau rồi cán bẹt trông rất đẹp . Em ghép nó vào bộ Arcam và loa Acoustic vision , trong thâm tâm nghĩ nó chỉ là loại kha khá vì ít thấy có tên tuổi thế mà khi nghe nó thể hiện thì thật đáng ngạc nhiên . Âm thanh phát ra rất cân bằng , sạch , giải trầm tốt , không gian khá rộng mở . Bác nào dùng rồi thì nhận xét thêm xem em có bị cảm tính không .

8. tran_cuong_pc1

tran_cuong_pc1 Advanced Member

Em dùng rồi, chính hãng Triagle luôn nhưng em thấy dây đó cũng bt thôi mà. Sorry vì em spam, nhưng em thấy sao nõi vậy thôi à.

9. anhcccp

anhcccp Advanced Member

Không sao bác Cường ơi , mỗi người một cảm nhận mà , có thể em thấy hay vì trước em dùng cáp loa nó không tốt bằng dây này .

10. nvhoa

nvhoa Advanced Member

Chào bác nvHoa . Sáng chủ nhật 20/6 mời bác đến nhà e chơi , nhà e ở Ngã tư khổ . Bá cáo bác , đôi JMlab Profil 7 e đã cho nó đi ở bởi vì nó có trở kháng có 4 omh nên amp của em tải hơi vất vả vì vậy e đổi sang đôi Vision Acousticque (VA) vừa đẹp hơn vừa hay hơn . Đôi VA này cũng của Pháp , củ loa của JMlab và Audax , e khoái nghe loa Pháp vì nó nhẹ nhàng ,lãng mạn ... tốt cho ai muốn nghe nhạc để thư giãn . Chủ nhật bác đến chơi nhé , có gì bác nhắn tin cho e ( dt 01234393929) , bác có cd nhạc Nga giai đoạn 1987 - 1990 thì hay quá , e đang muốn sưu tầm . Hẹn gặp bác .[/quote]

Chào bác anhcccp. Đợt vừa rồi có đoàn công tác của Nga sang làm việc với cơ quan nên tất bật với vụ đấy, không có thời gian vô mạng. Em sẽ điện thoại cho bác vào cuối tuần nhé. Nhà em cũng ở gân nhà bác nên chắc cũng tiện. Chúc bác vui khoẻ.

11. anhcccp

anhcccp Advanced Member

Chào bác anhcccp. Đợt vừa rồi có đoàn công tác của Nga sang làm việc với cơ quan nên tất bật với vụ đấy, không có thời gian vô mạng. Em sẽ điện thoại cho bác vào cuối tuần nhé. Nhà em cũng ở gân nhà bác nên chắc cũng tiện. Chúc bác vui khoẻ.[/quote]

OK , bác Alo cho em nhé .

12. matdoimat

matdoimat Advanced Member

Triangle các bác ơi!!!

Các bác ơi em tính Tết này làm con Triangle Antal EX, nhưgn thấy ít người chơi con này quá. Em nghe thử tại Nghệ Thính thấy khá ổn với Model Altea-EX.
    Giá khoảng 1,800 thằng mẽo.
    Các bác vui lòng ném đá để chia sẻ nhé.

Description: ANTAL-EX
    Type
    floorstander
    Number of ways
    3 ways bass-reflex
    Wiring
    bi-wiring
    Dimensions inches (H x W x D)
    44.9 x 14.6 x 15
    Dimensions inches with stand
    45 x 14.6 x 15
    Weiht (lbs)
    49.5

Loudspeakers
    Tweeter
    TZ2500
    Midrange
    T13EF84SMD1
    Boomer
    T16EF100SGC1

Characteristics
    Sensitivity (dB/2,83 V/m)
    91
    Bandwidth (+-3dB Hz-kHz)
    40-20
    Permissible Power (W)
    120
    Repetitive Peak Power (W)
    240
    Nominal Impedance (Ohms)
    8
    Minimum Impedance (Ohms)
    3,4
    Low Roll-off Frequency (Hz)
    250Hz / 12dB/Oct
    High Roll-off Frequency (Hz)
    2500Hz / 24dB/Oct

Attached Files:

13. caithang

caithang Advanced Member

Re: Triangle các bác ơi!!!

Mà còn từ giờ đến Tết, các ý kiến cho bác từ giờ đến đó thì có khi lại mua loa khác mất :D

14. Pr(o_A)

Pr(o_A) Advanced Member

OK , bác Alo cho em nhé .[/quote]
    Thằng VA này kể cũng lạ.Chỉ thích mua củ của hãng khác rồi đóng.Cả 2 ông focal và ông audax nữa,cũng chỉ toàn bán củ loa.Thảo nào em thấy mấy ông này tiếng ông nào cũng ngọt ngọt giống nhau,tép thì lanh tanh nhẹ nhàng,bass thì mềm mại,nhưng không sâu(có thể chưa ghép đúng) :(

15. matdoimat

Đúng là nghe hay với dây của Triangle đấy bác vì em đã thử rồi. Đâu cứ phải sợi khủng bố là ok đâu.
    Em xài ampli CAIRN, trước đây dùng các loại dây khác, sau chuyển qua dây của Cairn luôn thấy tiếng rất hợp.
    Các hãng làm luôn dây tín hiệu, loa chắc hẳn có ly do chứ. Họ đã tét rồi mà.

16. anhcccp

anhcccp Advanced Member

Thằng VA này kể cũng lạ.Chỉ thích mua củ của hãng khác rồi đóng.Cả 2 ông focal và ông audax nữa,cũng chỉ toàn bán củ loa.Thảo nào em thấy mấy ông này tiếng ông nào cũng ngọt ngọt giống nhau,tép thì lanh tanh nhẹ nhàng,bass thì mềm mại,nhưng không sâu(có thể chưa ghép đúng) :([/quote]

Có rất ít hãng có khả năng tự sản xuất loa con bác ạ , đa số mua loa con của hãng khác về đóng thùng rồi đem bán. Focal là hãng loa tự làm loa từ A đến Z , loa con của hãng này rất được yêu thích , ngay như hãng loa Winson cũng dùng loa của Focal . Về tiếng trầm của loa Pháp đúng là có nhiều bác chê nó không sâu , em nghĩ có thể nó như vậy là do gu của loa Pháp nó thế . Nhưng nếu bác nghe thử Grand Uptopia với tiếng trầm khủng khiếp của nó thì có lẽ bác sẽ nghĩ lại chăng :p

17. gianker

gianker Advanced Member

Không biết các bác thích loa Pháp đã ghép loa Pháp với CDP Vecture L4.2 và Amplifier L6.2 (140w 8ohm) chưa nhỉ. Đều made in france. Không biết chất âm thế nào nhỉ. Em chưa nghe ghép với JM, nhưng với các loa khác thì Vecture đều làm chủ và kiểm soát loa cực kỳ tốt.

18. Pr(o_A)

Pr(o_A) Advanced Member

Có rất ít hãng có khả năng tự sản xuất loa con bác ạ , đa số mua loa con của hãng khác về đóng thùng rồi đem bán. Focal là hãng loa tự làm loa từ A đến Z , loa con của hãng này rất được yêu thích , ngay như hãng loa Winson cũng dùng loa của Focal . Về tiếng trầm của loa Pháp đúng là có nhiều bác chê nó không sâu , em nghĩ có thể nó như vậy là do gu của loa Pháp nó thế . Nhưng nếu bác nghe thử Grand Uptopia với tiếng trầm khủng khiếp của nó thì có lẽ bác sẽ nghĩ lại chăng :p[/quote]
    Nhà mình có 1 đôi VA,nó không lắp bass của hãng focal bác ạ.Loa xương nhựa,củ nam châm cũng khá nhưng chắc có lẽ là sx ở nước thứ 3(TQ,HK chẳng hạn).Nghe tiếng cũng khá lắm,không như mấy em mordent short HK đâu.Mà e tra trên website của hãng thì không thấy có nên không bít rõ về xuất xứ của em nó.Bác nào biết thêm thông tin cho mình với

19. anhcccp

anhcccp Advanced Member

Chào gianker , dạo này đang chơi món gì mà im hơi lặng tiếng thế .Dang dùng đồ Pháp đấy à , hôm nào rảnh anh qua nghe tham khảo nhé . Anhcccp .

20. gianker

gianker Advanced Member

Chào bác, em nghe B&O thôi, nhưng vấn thích bộ Pháp kia, trung âm kiểu Pháp luôn :D :D .. Không biết ghép với loa Pháp thì như thế nào. Khi nào bác rảnh thì call em nhé.

21. HaPhuong2005

HaPhuong2005 Advanced Member

Ghép với dòng loa Pháp tốt Bác ạ, trước em đã từng sở hữu cặp này ghép với cặp Pháp Reference 3A M3, tiếng rất tốt, đặc biệt tiếng trung, bass khá dày.

22. matdoimat

Sao dạo này Fan của Triangle đâu hết rồi nhỉ? bác nào có hàng show lên cho anh em xem và review đi chứ ạ???
    Em chuẩn bị làm con Antal thôi, loanh quanh suốt rồi chọn em nó cho an toàn. Sẽ reviu cho các bác xem.
    Tết này bác nào gần nhà em -quận 2- ghé em cafe nhổ râu và nghe em nó nhé.
    Cheer.

23. gacon

gacon Advanced Member

Tặng bác hình con triangle naia :)
    To dã man nhưng tiếng trung rất dịu, đẹp, rất truyền cảm.
    Bác nào thấy bass ko sâu thì em nghĩ là ko phải. Con này ghép đúng cho ta tiếng trung trầm, trầm rất tốt, rõ

Attached Files:

24. HUNGHKQ

HUNGHKQ Advanced Member

Em ở q2 nè, bác pm cho em cái địa chỉ, khoái nhất là món cafe nhổ râu :D

25. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Chúc bác sớm múc được em Antal nhé. Sau 1 quý nghiên cứu bác đã nâng đời từ Altea lên Antal rồi ha. Có khi lúc xuống tiền lại lòi ra thằng Celius thì yêu lắm! :lol: Mấy cặp này bác có thể yên tâm chơi lâu dài cho tới lúc đổi loa mới! :lol:

@ Gacon: bác có cặp Naia đẹp quá. Cặp này có nặng đánh hơn Celius không bác? Hay dễ hơn? Cảm nhận của bác về tiếng bass của của Triangle rất chính xác: không hề yếu, mỏng mà rất nhanh, tốc độ, chi tiết & có tone rõ ràng. Chính cái này làm nhiều người lầm tưởng là Triangle nhẹ bass. Mặt khác, nếu phối đúng, không cần amp công suất lớn vẫn có thể ra được tiếng bass hay, đương nhiên giải mid & treble của triangle hoàn toàn không có gì phải lăn tăn. Ấy là em nói trên góc độc của những người ưa thứ âm thanh tinh tế, nhẹ nhàng & giàu tình cảm của Triangle nói riêng & loa Pháp nói chung. Chúc mừng bác có cặp loa hay. (Khi nào nâng đời nhớ tới em đầu tiên nha, hiiiii).

Share This Page

Loading...