Triangle và những người mê loa xứ Gà trống

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by cuoc_song_tuoi_dep, 21/8/08.

1. audiohieu

audiohieu Advanced Member

Cho e xin một chân vào hội triangle . bác levit này giống E thú thật dạo trước E chả ấn tượng gì mấy E người mẫu chân dài này chỉ thích mấy E bas to to thôi , E cũng hơn hai nam chay theo nhiều dòng loa nhật . mĩ có anh có , trong đó có tannoy tình cờ lại nhà ông bạn chơi thấy ông bạn ghép trigalel Altea EX với den DIY 300B nghe rất ấn tượng vì cặp loa giá xuất sưởng có hơn 2000US mà chất âm thì rất người lớn , mid trung thực , trep mạnh rất bén và long lanh , bass chính xác và dứt khoát . độ động tốt , ba dãy tách bạch , sau vài chầu nhậu E đã thuyết phục được bác để lại E cặp này, còn rất đẹp , thùng sốp catolo. hiện e đang ghép đèn PP El84 tiếng nghe thấy cũng tạm tạm . . ko biết các bác chơi trianglel gép cặp này với âm li nào thấy hay , và hợp chỉ E vơi ạ . thân h.

2. Levit

Levit Advanced Member

Dạo này fan triangle đâu mất hết rồi ? , các bác vào chia sẽ cùng e và bác audiohieu cho vui . E nghe noi dòng loa triangle altea EX này là phiên bản nâng cấp của dòng triangle altea 202. mà sự cải thiện rõ nhất là dãy trên . trep manh và long lanh hơn, mid thì chân thật và chi tiết hơn triangle 202. và bộ phân tầng trong loa cũng được cải cách nữa phải ko các bác?

3. bahoc

bahoc Advanced Member

H9N1 tấn công dữ quá,bầy gà chúng e.....tiêu rồi bác ơi! :mrgreen:

4. audiohieu

tình hình này chắc sop chị Hoa (nghệ thính) đóng cửa quá . tiết cho một dòng loa hay mà ít người biết đến. đúng là hết dịch h5n1 nay đến H7N9 nên đàn gà trống chết hết rồi hu hu . buồn quá .

5. AlteaEs

AlteaEs Advanced Member

Em đang tính thửa cái Unison reseach Simply Italia để thep với Commette anniversary đây. Các bác thay sao ạ. Có gọi ý gì thêm ok ạ.

Thân,

6. yamaham

yamaham Advanced Member

Em đang tìm 01 loa center Triagle loại lớn. Bác nào dư không sử dụng PM cho e nhe.

7. audiohieu

thế triagle có SX loa xem phim nữa hả bác? E cũng đang quan tâm vực 3 D định chơi jamo , vậy để E nghiên cứa thêm về lĩnh vực loa xem phim cùa triagle. bác cũng đang nge nhạc bằng loa Trigale hả?

8. yamaham

yamaham Advanced Member

Trước đây e nghe nhạc bằng cặp Celius 202. Giờ e dùng để xem film 5.1

9. Levit

Levit Advanced Member

cặp triagle Celius 202 mà bác để xem phim 5,1 thì tội nghiệp E nó nhỉ.

10. tien tqd

tien tqd Advanced Member

Chào các bác, em xin tham gia club với Jmlab Opal 49 Ti ( 8Ohm, Max Power150w). Theo em thì Opal 49 này có chất giọng đúng như bác cafesound nhận xét về Opal 39 là "ngọt". Trung âm trong và ngọt, dễ nghe với các bản nhạc vocal, tiết tấu chậm. Và có một điểm là giải cao hơi bị "sáng" ( ví dụ khi nghe tiếng Violon ) . Em thấy nhiều bác cũng có nhận định tương tự. Em đã thử ghép với Kenwood 9600, Pioneer 1050, Marantz 80a PM và cả amp đèn DIY bóng 6c33 thì thấy với amp đèn giải âm cao có cải thiện. Em nghĩ đó là đặc điểm thiết kế của Loa, chính vì vậy mà nó kén thể loại nhạc. Nhìn chung thì em thấy chất âm của Opal 49 rất đặc biệt, có "cá tính", dễ cuốn hút khi nghe. Em xin trao đổi một vài cảm nhận và mong các bác tiếp tục cho ý kiến ạ.

11. huy12345

huy12345 Advanced Member

theo E các bác nên ghép với Âm li đèn thì dãy trên sẽ bớt chói lại thôi . Jimlap chất âm E thấy cũng khá sang , trong và sang trọng ko kém trigale mấy . thân .

12. tien tqd

tien tqd Advanced Member

theo E các bác nên ghép với Âm li đèn thì dãy trên sẽ bớt chói lại thôi . Jimlap chất âm E thấy cũng khá sang , trong và sang trọng ko kém trigale mấy . thân .[/quote]

Hôm qua em mới thử nghe lại Jmlab Opal 49Ti ghép với Power Parasound 3500(Class A 15w đầu tiên. 350w 8Ohm, DF 1000) và Tube arm Margule ( 4 x GE 6550 : Class A 35w triode), CDP Arcam 33, Pre tube. Vì cũng đã lâu không nghe Opal, nay em bất ngờ với khả năng trình diễn của em nó khi ghép với 2 amp này. Điều ấn tượng nhất là không cảm thấy tình trạng giải cao bị "chói, gắt" như trước. Âm thanh chi tiết, đều các giải. Em chỉ để volumn ở mức 8 giờ là đủ nghe chi tiết từng âm thanh nhỏ nhất của bản nhạc. Nghe đi nghe lại với nhiều đĩa vocal, độc tấu ghita và violin..cảm giác chủ đạo là sự hài lòng đem lại sự dễ chịu suốt cả ngày chủ nhật. Em nghĩ nguyên nhân là do ghép với amp có dòng lớn, DF cao và Tube amp nên khai thác tốt khả năng tiềm tàng của em Opal 49Ti này. Đúng là trước đây do mình chưa trải nghiệm nên chưa phát hiện hết khả năng trình diễn của Pal 49Ti. Em xin chia sẻ vài cảm nhận về Opal 49Ti. Mong nhận được ý kiến trao đổi thêm của các bác ạ.

13. audiohieu

Hôm qua em mới thử nghe lại Jmlab Opal 49Ti ghép với Power Parasound 3500(Class A 15w đầu tiên. 350w 8Ohm, DF 1000) và Tube arm Margule ( 4 x GE 6550 : Class A 35w triode), CDP Arcam 33, Pre tube. Vì cũng đã lâu không nghe Opal, nay em bất ngờ với khả năng trình diễn của em nó khi ghép với 2 amp này. Điều ấn tượng nhất là không cảm thấy tình trạng giải cao bị "chói, gắt" như trước. Âm thanh chi tiết, đều các giải. Em chỉ để volumn ở mức 8 giờ là đủ nghe chi tiết từng âm thanh nhỏ nhất của bản nhạc. Nghe đi nghe lại với nhiều đĩa vocal, độc tấu ghita và violin..cảm giác chủ đạo là sự hài lòng đem lại sự dễ chịu suốt cả ngày chủ nhật. Em nghĩ nguyên nhân là do ghép với amp có dòng lớn, DF cao và Tube amp nên khai thác tốt khả năng tiềm tàng của em Opal 49Ti này. Đúng là trước đây do mình chưa trải nghiệm nên chưa phát hiện hết khả năng trình diễn của Pal 49Ti. Em xin chia sẻ vài cảm nhận về Opal 49Ti. Mong nhận được ý kiến trao đổi thêm của các bác ạ.[/quote]
    bác cho hỏi Cd arcam 33 nghe hay trong tầm giá 22tr ko ? E đang quan tâm E náy . so với FMJ 23 thì thế nào ạ ? cảm ơn bác .

14. tien tqd

tien tqd Advanced Member

bác cho hỏi Cd arcam 33 nghe hay trong tầm giá 22tr ko ? E đang quan tâm E náy . so với FMJ 23 thì thế nào ạ ? cảm ơn bác .[/quote]
    Báo cáo với bác là em chưa có dịp nghe FMJ 23 để có thể so sánh ạ. Vì dùng FMJ 33 nên em cũng mới chỉ tham khảo về thông số kỹ thuật trên google và biết FMJ 33 là CDP đời cuối của series này thôi. Em cũng đang muốn nâng cấp lên nhưng đang băn khoăn không biết chọn Mc 7009 hay Yamaha CDX 10.000 hay Teac 25SX ?

15. audiohieu

Báo cáo với bác là em chưa có dịp nghe FMJ 23 để có thể so sánh ạ. Vì dùng FMJ 33 nên em cũng mới chỉ tham khảo về thông số kỹ thuật trên google và biết FMJ 33 là CDP đời cuối của series này thôi. Em cũng đang muốn nâng cấp lên nhưng đang băn khoăn không biết chọn Mc 7009 hay Yamaha CDX 10.000 hay Teac 25SX ?[/quote]
    sao đang choi CD châu âu mà lại quay qua CD nhật vậy bác ?

16. tien tqd

tien tqd Advanced Member

Báo cáo với bác là em chưa có dịp nghe FMJ 23 để có thể so sánh ạ. Vì dùng FMJ 33 nên em cũng mới chỉ tham khảo về thông số kỹ thuật trên google và biết FMJ 33 là CDP đời cuối của series này thôi. Em cũng đang muốn nâng cấp lên nhưng đang băn khoăn không biết chọn Mc 7009 hay Yamaha CDX 10.000 hay Teac 25SX ?[/quote]
    sao đang choi CD châu âu mà lại quay qua CD nhật vậy bác ?[/quote]
    Trước nay tôi mới chỉ chơi mấy loại CD Nhật cỏ nên sau một thời gian nghe Arcam 33 tôi muốn đổi Arcam 33 để trải nghiệm dòng CD Nhật thôi bác à. Tôi theo dõi trên diễn đàn thì thấy nói nội thất Mcintosh 7009 giống với Teac 25Xs ?! mà giá lại chênh nhiều nên cũng băn khoăn không biết chất âm có thực sự đáng với đồng tiền không ? Một lý do nữa là bộ dàn tôi đang dùng amp và loa đều của USA cả nên cũng muốn nghe có gì hay hơn không ? ...

17. audiohieu

sao đang choi CD châu âu mà lại quay qua CD nhật vậy bác ?[/quote]
    Trước nay tôi mới chỉ chơi mấy loại CD Nhật cỏ nên sau một thời gian nghe Arcam 33 tôi muốn đổi Arcam 33 để trải nghiệm dòng CD Nhật thôi bác à. Tôi theo dõi trên diễn đàn thì thấy nói nội thất Mcintosh 7009 giống với Teac 25Xs ?! mà giá lại chênh nhiều nên cũng băn khoăn không biết chất âm có thực sự đáng với đồng tiền không ? Một lý do nữa là bộ dàn tôi đang dùng amp và loa đều của USA cả nên cũng muốn nghe có gì hay hơn không ? ...[/quote]
    Mc 7009 E chưa được nghe , còn teac 25XS và yamha 10.000thì Theo E mid ko qua E CD FMJ 23 , teac chỉ hơn về độ chi tếc chứ mid thì ko rộng và mềm mại bằng arcam .thân

Attached Files:

18. minhluan

minhluan Approved Member

bác phối đèn l 84 thì ok rồi bác thử đèn l84 syntheisi coi , thử sến việt nghe rất tình cảm, tiếng ngọt ngào , bass tròn như đầu bút chì , tiếng triangle thì nhẹ nhàng bay bổng , bass thì vừa tới , mình dang sài triange quateur

19. audiohieu

Đúng đấy bác . theo e triangle bass ko nhẹ đâu mà vì do tiếng bass triangle cắt nhanh , chính xác, ko lùng bùng. còn dãy tren của triagle thì nhẹ nhàn , long lanh như người con gái pháp ấy hi hi .... E thấy triangle chơi hay nhat1 là gita, tiếng rất mộc . bác thấy sao?

20. minhluan

minhluan Approved Member

, long lanh như người con gái pháp ấy hi hi .... E thấy triangle chơi hay nhat1 là gita, tiếng rất mộc . bác thấy sao?[/quote]
    dung roi
    bac choi hoa tau giao huong thi rat la ok choi nhac loi thi phai dung den

Attached Files:

21. bahoc

bahoc Advanced Member

Các bác ơi!Gà trống nhà mình vừa vào chung kết" ANH TÀI BOOKSETF" đấy.Rất tiếc là e chưa nghe được e nó gáy,có bác nào từ hiện trường về review cho ae fc mình biết với,thks

22. audiohieu

các bac chơi triagnle ơi , triagle nhà mình hôm nay đoạt giải nhất chung kết khi ghép với đèn đó các bác ,đạt 14 phiếu trên 17. một kết quả khá thuyết phục. tiết là E cũng ko được chứng kiếng E nó thi đấu . Fan clup triagle ơi thức dậy đi chứ . :lol:

23. bahoc

bahoc Advanced Member

Xem kết quả ở Teng Teng e cũng sướng rồi,mong sao qua cuộc thi này fanclub mình có nhiều Gà mới,bầy đàn ngày càng đông vui hơn :D

24. pt_vnn

pt_vnn Advanced Member

Loa Jmlab Opal 49Ti ghép với amply luxman L530 có được không các bác?

25. pt_vnn

pt_vnn Advanced Member

Các bác cho hoi JMlab Opal 49Ti phối ghép với amply nào chuẩn nhất? em thấy nhiều bác bảo ghép amply đèn nhưng chẳng biết cái nào, tầm tiền thì chác khoảng 15-17 triệu quay đầu. Thanks

Share This Page

Loading...