Tuyển : những chuyện khó tin.

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by ThuyLT, 3/4/08.

1. Listen_by_heart

Listen_by_heart Advanced Member

- Em có biết 1 đại ca trong nhóm DIY, có hôm sáng ra tức ngực không chịu nổi, kéo dài 2, 3 hôm mới hết. Chẳng bệnh tật gì cả, chỉ vì tối hôm trước sử dụng công nghệ ... 502.

- Một trong những thao tác kiểm tra mỏ hàn có nóng chưa là ... đưa lên mũi ngửi. Chuyện hít nhựa thông, chì hàn hàng ngày hậu quả ghê lắm. Chưa kể linh kiện hư phát tán chất độc hại .v.v.

- DIY có ông nào chịu ngủ sớm, lưng còng, mắt mờ...

Mà chuyện này đâu có gì là khó tin nhỉ? :lol:

2. anhdung1976

anhdung1976 Advanced Member

Đêm không ngủ ngày không ăn chỉ hí hoắi lụi hụi cắm rút giảm tuổi thọ là phải.

3. muoimeo-2005

muoimeo-2005 Advanced Member

Cắm-Rút-Cắm-Rút-Cắm-Rút....Cứ thế thì làm gì mà chẳng tổn thọ hả các bác?! :D

Attached Files:

File size:
      114,9 KB
      Views:
      4
  4. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

5. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

6. Buns

Buns Advanced Member

7. vuthehoa

vuthehoa Advanced Member

Sao tung của lắm chuyện giật gân thía hả các bác
    http://vn.news.yahoo.com/d%C6%B0-lu%E1% ... 3%A1t.html
    Làm chồng như vậy thì cắn lưỡi tự tử cho rồi sống làm chó gì,toàn đồ ớn hèn vậy mà còn hung hăng chanh chấp ao với nhà anh Nam

8. Vanda

Vanda Advanced Member

9. andy

andy Advanced Member

Bài hát này chỉ có 2 từ thôi..... thật là khó đở. mà âm thanh thì rất hoành tráng, giai điệu hay :roll: :twisted: :evil:

bác nào biết cách nhúng youtube cho em nhé

10. regular

regular Advanced Member

11. ducelcom

ducelcom Advanced Member

12. Dinosaur

Dinosaur Advanced Member

Cưới con sếp, nhân viên phải phục vụ 10 ngày

Chuẩn bị ngày vu quy cho con gái giám đốc Sở Thông tin Truyền Thông Thanh Hóa, bộ phận tham mưu Sở đã ban hành bảng phân công nhiệm vụ cho cán bộ, nhân viên chuẩn bị từ việc dựng rạp, trông xe đến tiếp khách...

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/11/ ... u-10-ngay/

13. thedung

thedung Advanced Member

Thật ra những chuyện thế này ở Việt nam mình chả có gì khó tin nhưng rất đáng buồn .Rất nhiều vụ ủng hộ nạn nhân do thiên tai ,bệnh tật bị xà xẻo rồi .

14. andy

andy Advanced Member

Cái ao làng sea games tổ chức như thế này thì ra thể thống gì, dành huy chuơng vàng bằng cách bỏ chạy và cắn thì pó tay thiệt.
    Tối nay U23 VN chắc khó đá lại Indo quá 11 đá với 11+ 3 trọng tài thì chỉ có nước chết... :(
    http://vn.news.yahoo.com/m%E1%BB%9Di-b% ... 00179.html

15. tai_trau

tai_trau Moderator

Hê hê, em xem ngồi vật ra đất vì cười. Nhưng cũng thấy thương bác VDV người Thái mới lại mấy bác Việt Nam quê mình khi đi đấu võ ở Indo lần này.
    Ao làng thì là từ chuẩn quá, còn báo chí âu yếm hơn gọi đây là "thể thao vùng trũng". :mrgreen:

16. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Sếp EVN đang kêu "đau lòng vì lương nhân viên bình quân chỉ có 7,3 triệu đồng/tháng của năm 2009, chỉ đủ sống ở quê...", 2010 và 2011 thì chửa thấy nói gì :shock:
    http://bee.net.vn/channel/2043/201111/S ... g-1817339/
    Tình hình là các bác đang chơi sumo, classA nên chuyển sang hình thức khác đi vì chắc chắn EVN sẽ tăng giá điện :evil:

17. nghia

nghia Advanced Member

ông ta còn lỗ dài dài , ném vô mấy cái lỗ đó mà đồi lời cái gì

18. phidiep

phidiep Advanced Member

Luơng em 5 triêụ/tháng mà em vẫn sông nhe giưã thủ đô HÀ NÔị là sao vâỵ nhỉ? Chả lẽ mấy bác ngành điên môĩ ngày ăn hải sản nên lương 7,3 triêụ bình quân vẫn chỉ đủ sống ở nông thôn. NÔng thôn này là ở đâu mà đắt đỏ nhỉ? :lol:

19. khivang

khivang Advanced Member

7,3 triệu của năm 2009 khác 7,3 triệu của 2011 nhiều lắm, mà đấy mới là khoản lương từ việc KD điện, còn các khoản từ viễn thông, chứng khoán, nhà đất...nữa chứ. Vậy mà bác ấy vẫn "đau lòng" vì nhân viên "khổ" quá :shock:

20. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Ăn hải sản đi SH kụ ợ :mrgreen: năm ngoái gọi sửa công tơ có hai chú mặc đồ BH , vai vác thang tre , đèo nhau = con SH láng cóng đỗ xịch phát trước mẹt làm em choáng :shock: tổ QLý điện khu vực gần nhà em 5,7 năm trước tuyền rem gẻ vs 82 cửu long dựng cửa - giờ chỉ còn pây-xi vs SH :wink:

21. khivang

khivang Advanced Member

Đi pây xì với ét hát thì đau lòng là đúng òi. Bác ấy đang phấn đấu để nhân viên bét ra cũng phải mỗi anh một phát xế hộp nhàng nhàng cỡ lây xựt, BMW, mẹc...Bên Thái nông dân họ đí bây xì với ét hát ra thăm ruộng đầy kia kìa :mrgreen:

22. phidiep

phidiep Advanced Member

Nói nhìu iem sợ lại lên cột điện, đợt em làm đơn xin thay dây điện từ ngoài cột công tơ vào nhà vì nó cũ quá, sợ kém dễ gây cháy chập. Mấy chú thợ điện vào báo rằng từ nguồn đến công tơ điện thì do nhà nước quản lý nên có vấn đề gì thì nhà nước lo, còn iừ công tơ vào nhà thì dân tự lo lấy. Do vậy chi phí dân chịu, giá cả thì theo quy định nhà nước nên cứ thế mà trả, có lòng bồi dưỡng bao nhiêu thì tùy tâm còn dây dợ nếu chưa có thì chú ấy mua hộ giá rẻ cho là giá khoảng 80-90k VND/m dài dây cáp tròn 6 ly, đồng ý thì mai chú ấy vào lắp luôn. Em thấy vậy bảo chú ý cứ về đi chiều mai qua lắp cho em còn vụ dây dợ để em xem đã có gì thì mai em sẽ báo lại. Em về nhà hỏi ông anh họ làm thợ điện xem giá cả như thế thì thế nào, ông ấy nói là hình như hơi cao, mày cứ ra chợ giời chỗ đường Nguyễn Công Trứ đi vào mà hỏi mua xem giá cả thế nào. Nếu cao hơn tý thì mua của chúng nó cho đỡ phiền nếu đắt quá thì mua mà thuê chúng nó lắp cho. Em ra vào chợ hỏi thì được biết giá chỉ có 30k/m mà từ nhà em ra đến cột điện chỗ công tơ dùng cỡ 40-50m do phải đi đường vòng. Thấy vậy em liền làm luôn 50m. Sáng hôm sau em gọi cho mấy chú thợ bảo 1h30 chiều đến lắp và nói rằng đã mua dây rồi. Chiều đợi đến 2h chả thấy chú nào em gọi điện thì chú ấy bảo bận hẹn hôm khác. Em hỏi hôm khác là hôm nào thì chú ấy bảo mấy hôm nữa mai mốt nhiều việc nên chưa vào được. Thấy giọng cò quay em liền hỏi thẳng. Nếu cần thì bồi dưỡng chứ có sao đâu, sao lại làm khó anh thế thì chú ấy nói rằng em báo cáo sếp rồi, tổ em có mấy người giờ anh nói không lấy dây thì em còn ăn nói sao với sếp. Nếu anh không làm đơn thì sếp không biết, anh em mình dễ làm việc hơn, mình em thì dễ nói chuyện hơn, giờ thì em chịu. Em bực quá chạy thẳng ra tổ điện gặp chú đội trưởng bảo sao không cho người đến lắp cho em thì chú ấy nói rằng từ hôm nay trở đi có nhiều việc nên việc lắp cho cá nhân không thuộc thẩm quyền của tổ, người dân muốn làm thì tự đi làm lấy hoặc thuê thợ ngoài thì tùy, lúc nào cần đóng ngắt thì gọi tổ, tổ sẽ cho người đến. Phí đóng ngắt là 100k/lần???
    Gời em đã hiểu vì sao...!!!

23. khivang

khivang Advanced Member

Cách đây độ hơn mười năm em cũng dính chấu với mấy bác này.

Công tơ nhà em cũng tập trung một chỗ đầu xóm cho các bác ấy dễ quản lý, cách nhà em khoảng 100m. Bình thường nhà em dùng hết khoảng 50k/tháng (vàng hồi ấy có 480k/chỉ). Đột nhiên gần tết hóa đơn nhà em báo 1.400.000 tiền điện. Hoảng hồn em lên tổ điện phường thắc mắc thì các bác ấy lạnh lùng bẩu ko biết, cứ chiểu theo hóa đơn mà thu, ko nộp thì pheng. Em bẩu sẽ nộp nhưng phải tìm nguyên nhân tại sao tiền điện tăng đột biến như thế. Thế là sau 3 lần đưa giấy đòi nợ (trong khoảng 1 tuần) họ pheng điện nhà em thật. Trong thời gian đó em chạy ra sở điện hỏi, họ chỉ đi hết chỗ này đến chỗ kia, tết thì sát sạt mà nhà thì như hũ nút các bác nghĩ em điên đầu thế nào. Sau ko biết bao lần đi lại họ lập ra một tổ xuống kiểm tra và phát hiện ra bó dây điện của cả xóm chạy ôm tỳ vào một cái cột sắt, chả có tay đỡ, sứ cách điện gì ráo. Dây nhà em trong cùng nên sau quá trình nhiều năm bị đung đưa do gió thổi nó trày vỏ ra và truyền điện xuống đất.

Đến đây họ lại giở chiêu như với bác Phidiep, dây trước công tơ do họ quản lý, dây sau công tơ do dân quản lý, trường hợp của em là lỗi do em nên phải đóng đủ tiền họ mới cấp điện lại :shock: . Điên tiết em nhờ mấy ông anh làm luật sư vào cuộc. Hỏi họ ai thi công đường dây từ công tơ vào các hộ dân, họ ú ớ bảo ko biết, đi hỏi tổ dân phố họ bảo dân đóng tiền cho mấy anh bên điện lực thi công, còn cả hợp đồng, biên bản nọ kia. Đến đây thì họ xuống nước, mời em ra ban thanh tra làm việc. Thảo lộn một hồi về lý lẽ, mà các bác ấy toàn giơ những quy định lằng nhằng trong ngành ra để hù bọn em, như nghị định số xxx, thông tư số yyy, quy định số zzz phải cả mấy tập dày như gang tay. Em bảo làm khách hàng mua điện mà phải đọc hết cái đống giấy tờ của các anh chắc chỉ có tôi là người đầu tiên, tôi chỉ xin hỏi nếu ko may có người sờ vào cái cột sắt kia rồi ngủm thì tôi chịu trách nhiệm hay các anh chịu trách nhiệm. Thi công ẩu gây lỗi KT rành rành như thế mà bắt dân gánh chịu là sao. Sau các bác ấy lại giở một loạt các văn bản quy định về xử phạt, tài chính lằng nhằng, tính toán mãi ko ra nên bảo em về, mấy ngày sau lên "chơi" tiếp :mrgreen:

Mấy hôm sau đúng hẹn em lên thì có một anh, một chị rất nhẹ nhàng niềm nở tiếp rồi bảo em thông cảm cho anh em dưới cơ sở đừng kiện cáo gì nữa. Nhưng vẫn bắt em đóng một nửa tiền với tình thần nhà nước với dân cùng chịu :shock: . Mấy ông anh thì dứt khoát ko chịu, bảo kiện tiếp, nhưng em thì mệt mỏi quá vả lại cũng sát tết quá rồi nên em tặc lưỡi đóng cho xong để còn lo bao chuyện khác nữa, coi như đi đánh bạc gặp vận rủi :(

24. NoBG

NoBG Advanced Member

"Nhiều ý kiến cho rằng cùng với thói vô cảm, khiếp sợ trước bạo hành đang trở thành căn bệnh xã hội, giờ đây khó tìm được người dám xả thân vì nghĩa". Đây là 1 lời ph36 bình chính xác. Khiếp sợ trở bạo lực là kết quả của sự thống trị dưới quyền lực tuyệt đối từ hơn 50 năm qua ở Trung Quốc. Chính phủ nầy đàn áp không nương tay bất cứ ai có ý làm ngươc lại chính quyền. Dần sự sợ hải và tự bảo vệ lấy thân đã ăn xâu vào tâm khãm người dân. Chuyện hàng chục người vô cãm nhìn đứa bé bị xe cán nằm trên đường nhưng không ai ra tay trợ giúp tháng trước ở tỉnh Quãng Đông là 1 thí dụ điển hình. Không ai muốn dính vào chuyện phiền phức. "Tự bảo vệ" là 1 bản năng cần phải có để sinh tồn trong xả hội Tàu hiện tại. Chính quyền muốn như vậy, bất cứ cái gì kể cả cái gọi là chính nghĩa, hiệp nghĩa có thể kết hợp được quần chúng đều bị đặc ra ngoài vòng pháp luật. Chuyện đó nếu không có người quay phim lén đưa lên mạng thì cũng không có ai biết bởi lẽ đâu có tờ báo nào dám đăng đâu.

25. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Share This Page

Loading...