Vận chuyển hàng ra Hà nội bằng công ty nào

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by lamdoi, 14/5/07.

1. lamdoi

lamdoi Advanced Member

Hehehehe các bác ơi, em có thùng hàng muốn chuyển ra Hà nôi nhưng không biết công ty nào làm dịch vụ này, xin các bác giới thiệu giúp em môt công ty có uy tín trong lãnh vực này, cám ơn các bác nhiều ạ :D

Tags:
  2. Novemberrain

Novemberrain Advanced Member

Bác Thichduthu thì gửi qua công ty dịch vụ àng không: đóng thùng xốp khá cẩn thận, nhanh.
    Bác Dungaudio thì gửi qua nhân viên tàu hỏa: Rất an toàn đối với hàng dễ vợ, rẻ.
    Tín thành Express thì cũng nhanh, phải tự tay đóng hàng cẩn thận k là vỡ liền.

3. Kogan

Kogan Advanced Member

Em chưa từng gửi và ở Hà Nội nên không rõ :cry: Nhưng trước đây em từng nhận dây tín hiệu từ bác Aries và LPs từ The Hung audio. Đồ của 2 bác trên đều được đóng gói rất cẩn thận. Hình như cả 2 bác đều chuyển phát nhanh EMS nên em nghĩ cũng đắt. :wink:

4. lamdoi

lamdoi Advanced Member

Hehehehe bác Kogan ơi, vậy theo bác em nên chuyển bằng dịch vụ nào :D, hàng của em là dĩa nhựa bác ạ :lol:

5. theloitran2001

theloitran2001 Advanced Member

Thường thì các tỉnh thành lớn gồm SG-HN hoặc HP nếu muốn nhanh chóng và tiện thì gửi qua tư nhân theo máy bay,Sáng gửi chiều lấy.lấy ngay trong ngày cũng được .Lấy bằng A-Lô dễ dàng tiếc là Em không ở bển mấy bác ở VN không biết dịch vụ này hay sao?Túm mấy bà buôn bán Bắc Nam là có ngay mà

6. ttanh

ttanh Advanced Member

công ty dịch vụ hàng không ( ở HN gọi là NASCO, ở SG gọi là SASCO thì phải), đ/c tại SG là : 31A đường Trường Sơn P4 Q Tân Bình đt: 8117347

(không phải quảng cáo à nhe, tại cty mình thường xuyên chuyển đồ laptop và thiết bị tin học qua đó, cực nhanh và an toàn, gửi trước 9h sáng trưa nhận, gủi trước 11h trưa chiều nhận, gửi trước 6h chiều đầu giờ sáng hôm sau nhận. mỗi tội cước khá đắt, gửi 1 laptop khoảng 5kg cả hộp mất hơn 100K)

7. theloitran2001

theloitran2001 Advanced Member

Thế là ok rồi,sợ nhất là chuyển tới nơi đập bể rồi cước vẫn phải trả.Ngày xưa Em chuyển qua tư nhân A-lô cái là đến nhận trong ngày.Họ vận chuyển theo lối buôn bán chuyên nghiệp nên cũng rất yên tâm không sợ mất mát hay hư hỏng gì hết.không cần địa chỉ mọi giao dịch Tên-và A lô là xong nhanh chóng đơn giản

8. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

hình như ý bác luxor là chuyển từ Bay Area -> Hanoi???

9. Kogan

Kogan Advanced Member

Em thấy dịch vụ này hợp lí đấy. bác có thể cho biết địa chỉ dịch vụ tai Hà Nội được không ạ. Có lẽ em sắp phải nhờ đến.
    Cám ơn bác.
    bác Luxor:
    Cá nhân em thấy mấy bác từ Nam Trung bộ( bác Hùng Nha Trang) đến Nam bộ đóng gói và chuyển hàng rất uy tín. Bác ở Sài Gòn thì hỏi thêm mấy bác đấy. Em từng được nhìn và nhận hàng của các bác. Phải nói là yên tâm!( không biết icon ngón cái giơ lên ở đâu :p )

10. lamdoi

lamdoi Advanced Member

Hehehe em chuyển từ SG ra Hà nội bác Thich ạ. Người quen của em đã giới thiệu giúp em 1 công ty tên Netcom, giá cả cũng tương đối dễ chịu :D. Chân thành cám ơn tất cả các bác đã góp ý.

Hẹn gặp các thành viên ở SG trong một ngày gần đây :D.

11. cutun1217

cutun1217 Advanced Member

vậy muốn chuyển hàng từ HN vào SG thì công ty/dịch vụ nào tốt hả các bác? mấy đồ của em kô dễ vỡ ( toàn tai nghe, bọc cẩn thận lắm), nhưng đùng ai ngồi lên là được :D.

12. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

theo em các bác cứ chịu khó đóng gói hộp xốp, rồi chịu khó đem đến trạm vận chuyển Nasco là "ô-là-la" con gà ta: nhanh-gọn-yên, ráng chịu khó thì đỡ chịu cực!

13. tuhodogo

tuhodogo Advanced Member

Em phải công nhận là bác Thích đóng gói quá cận thận & "chịu khó" ... ạ ! :lol: :lol: :lol:
    Em vẫn còn giữ nguyên cái ảnh ca sĩ Khánh Ly - bác dùng để đóng gói "món quà" gửi cho em - để làm kỷ niệm. "khó quên" (Có ca sĩ Khánh Ly "hộ vệ" thì còn lo hỏng sao được :p )
    Theo em bác Luxor "chịu khó" đến "Thành phố đầy sao" nhờ bác Thích giúp đỡ là yên tâm nhất ... ạ! À mà Cty Netcom là Cty nào vậy ? Bác cho xin tí Review đi ...!
    Thân mến!

14. ttanh

ttanh Advanced Member

Hà Nội : 65 Quán Sứ 04.8228626
    Đà Nẵng: 228 Nguyễn Tri Phương 0511.652476

15. lamdoi

lamdoi Advanced Member

Hehehehe theo em thì công ty Netcom dịch vụ rất tốt :D,nhân viên đến tại nhà nhận hàng, phí dịch vụ hợp lý (250 ngàn cho 18kg). Bên người nhận phản hồi tốt :D, hy vọng các bác ở SG có thêm một sự lựa chọn :D cho sự nghiệp audio hehehehehe.

16. cutun1217

cutun1217 Advanced Member

Nasco/Sasco: chuyển cả HN-SG-HN
    31A đường Trường Sơn P4 Q Tân Bình đt: 8117347
    Hà Nội : 65 Quán Sứ 04.8228626

còn Netcom có nhận chuyển 2 chiều kô bác? hay từ SG thôi? bác nào biết điah chỉ ở HN kô ạ?

em muốn chuyển khoàng 3kg thì nên dùng dịch vụ nào là kinh tế nhất ạ?

17. Kogan

Kogan Advanced Member

Cám ơn bác ttanh nhiều! :p

Share This Page

Loading...