VNAV FC - Chi Nhánh Hà Nội - Mùa Giải Mới

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by PhanTran, 28/7/08.

1. Mission752

Mission752 Advanced Member

Re: VNAV Football Club - CN Hà Nội

Em đi vắng mấy hôm mà nhà cửa vắng như "chùa bà đanh" nhỉ?

Cụ Điếc xem vụ sân Vietel thế nào nhé ! mùa mưa sắp đến rồi, anh em phải đổi sân chứ chơi cái sân "ngập mặn" này không ổn tẹo nào

2. 0208_Audio

0208_Audio Advanced Member

@ mission : "ngập mặn......."

3. mucmoc

mucmoc Advanced Member

Không ra sân hả anh?

4. 0208_Audio

mong anh em thông cảm ! đợt này bận quá, thấy tinh thần anh em mình lên cao em càng muốn ra sân :)

5. Mission752

Vắng bác đội yếu đi trông thấy, nhưng do bác bận nên anh em đành phải động viên nhau vượt qua khó khăn vậy !

Lịch thi đấu:

11/7. Chưa có đối tác
    18/7. Earn & Young FC
    25/7. Cá Rồng FC
    1/8.

6. Audiodeaf

Audiodeaf Advanced Member

7. loa_khung

loa_khung Advanced Member

Không có đối thì lại gà nhà đá nhau thôi, xong kiểu gì chả được ăn uống :lol:

8. Audiodeaf

Sáng đang ngồi cafe với 2 em ở cq thì lão amatuer gọi hỏi thời tiết, không hiểu lão âm mưu gì đây ... :)

9. Mission752

He he... hóa ra tuần trước đội phó cho chay tịnh hả các cụ, dạo này đội phó ăn "chay" thì phải :mrgreen:

Đối tác ngày mai đây:

11/7. Vietcombank CN Chương Dương (vô địch giải VCB Miền Bắc)
    18/7. Earn & Young VN - Công ty kiểm toán quốc tế (vô địch giải các công ty kiểm toán Hà nội)
    25/7. Cá Rồng FC (Vô địch giải các loại cá toàn quốc :lol: )

Tạm thời thế đã. :roll:

À mà mai là các cụ hết kỳ chay tịnh rồi đấy nhé, nhớ xin visa kẻo lại bảo em không báo trước

@ Điếc: Lão Amateur76 dạo này toàn vắng mặt, chẳng ra cho anh em nó ăn gì cả nên cụ cũng phải cảnh giác đấy nhé :lol:

10. amateur76

amateur76 Advanced Member

Nghỉ có 1 buổi hôm rồi ốm thôi. Dạo này ko vận động nên người nó mong manh quá.
    E nhớ a e nên hỏi bác Toàn về thời tiết để xem mai có dc ra xem đá bóng ko.

11. 0208_Audio

Mai ra sân cho đỡ nhớ a.e, dạo này ko được chiến nên vừa bí vừa cuồng :wink:

12. Audiodeaf

Bác toàn gọi đội khủng thế này, em hãi lắm ... nên trước khi đá toàn phải uống dăm ba chén mới đủ can đảm vào sân ... :lol:

13. sorry

sorry Advanced Member

trưa nay A vừa làm trận rtc xong :D
    tối nay chơi kiểu võ say có khi ngẫu hứng lại hóa hay đấy Toàn ơi :D

14. Mission752

Đúng là các bác hãi....

- Một số bác không thấy mặt mũi đâu
    - Một số bác không đá được thì có mặt
    - Một số bác có mặt thì không đá được
    - Một số bác đá được, có mặt thì chơi tệ quá

Thôi thì bỏ qua trận này trận tới ta làm lại các bác nhé !!
    Ta lại đào công sự
    cho trận chiến đấu ngày mai
    một bên cuốc một bền cào
    Ta lại đào công sự ...

15. amateur76

Tinh thần đội bóng vnav dạo này xuống quá, một mình e cổ vũ tinh thần bên ngoài ko đủ .....buồn quá!
    Nghĩ đến mà giận thằng Cường PC đúng là Cường Phá Chợ

16. Mission752

Thôi, ông cũng phải nghĩ cho em nó chứ, một mình nuôi "vợ dại con thơ" nên dạo này nghỉ bóng bánh là chuyện thường tình :lol: Tôi thì cứ thấy em nó vui là tôi mừng rồi :mrgreen:

17. Mission752

Hôm trước có ngồi với mấy anh em tâm huyết của đội và bàn về định hướng sắp tới thì thấy dạo này anh em sinh hoạt bừa bãi và thiếu kỷ luật quá, nghỉ vô tội vạ cũng chẳng cần xin phép ai, ra sân thì chỉ 5-7 ông, chơi thì chơi với một thứ bóng đá đầy cống hiến bàn thắng cho đội bạn

Có một số việc cần làm ngay:

1. Siết chặt kỷ luật của đội. Từ tuần này trở đi em sẽ là người theo dõi, đôn đốc và chuẩn bị blacklist với những ai thường xuyên vắng mặt
    2. Vấn đề kỷ luật sẽ được thực hiện từ tuần sau trở đi. (việc này giao cho Cường nhưng mà Cường không làm được) Ai vi phạm sẽ bị phạt tiền ngay tại chỗ.
    - Đến muộn trong 15 phút trước giờ bóng lăn: 20k
    - Đến muộn sau giờ bóng lăn: 50k
    - Nghỉ có phép trước 12h cùng ngày: Không bị phạt
    - Nghỉ có phép sau 12h cùng ngày 50k
    - Nghỉ không thông báo: 100k
    - Sân khách: nhân với hệ số 2 so với sân nhà.
    - Vi phạm lần thứ 2 liên tiếp sẽ nhân với hệ số 2 so với lần ngay trước đó.

3. Nhân sự:
    - Hiện tại nếu mọi người đi đầy đủ thì nhân sự đội ta không hề thiếu thậm chí còn dư thừa. Tuy nhiên do một số người thường xuyên nghỉ liên tục và cũng không biết là thời gian tới đây mọi người có tiếp tục sinh hoạt nữa không do đó đề nghị mọi người vào topic hoặc nhắn tin báo lại giúp em là có tiếp tục chơi nữa không để cá nhân em và đội còn ổn định nhân sự.
    - Khuyến khích anh em giới thiệu những anh em bạn bè (ưu tiên những thành viên VNAV) những người có chung niềm đam mê, nhiệt tình, có trách nhiệm và có khả năng chơi bóng tốt để củng cố và phát triển nguồn nhân lực có chuyên môn tốt cho đội bóng.
    - Duy trì tác phong và sinh hoạt chuyên nghiệp: "một người vì mọi người, mọi người vì một người"
    4. Ngân Quỹ
    - Do sinh hoạt và chi tiêu trên cơ sở nguồn thu là đóng góp của anh em trong đội nên anh em vui lòng đóng tiền theo Quý đúng thời hạn (trước ngày 25 của tuần cuối mỗi quý) để đội có thể có nguồn chi thuê sân, trả tiền trọng tài đúng hạn. Tùy theo từng trường hợp đội sẽ có chính sách miễn giảm theo quy định. Ai gặp khó khăn chưa đóng đúng hạn có thể báo trước để anh em thu xếp và đóng sau.

Rất mong cá nhân từng anh em cùng nổ lực để duy trì và phát triển đội bóng VNAV

Trân trọng

18. friendship704087

friendship704087 Approved Member

Dạo này em nghỉ nhiều quá. :( ! Em biết lỗi rồi ạ. Em sẽ sửa sai. :D

19. tran_cuong_pc1

tran_cuong_pc1 Advanced Member

Im lặng khi biết lỗi cũng là 1 cách để xin lỗi :)

20. 0208_Audio

Em ủng hộ việc siết chặt kỷ luật của đội. 4 vấn đề đội trưởng đưa ra mong anh em cố gắng thực hiện, chúng ta đá chưa tốt mà kỷ luật, ý thức, trách nhiệm ko cao thì đội bóng sẽ đi đến tiêu cực, tinh thần suy giảm có thể dẫn đến tan đội.

tôi ít khi có ý kiến góp ý, nhưng hôm nay xin có một vài ý kiến đóng góp (có thể ko vui nhưng đây là mong muốn đội tốt hơn)

1. từ khi tham gia với đội tôi ko thấy có thủ lĩnh trên sân khi thi đấu, tức là người thi đấu phải tròn vai, có ý thức kỹ chiến thuật hơn anh em để dẫn dắt lỗi chơi cho đội.

2. đội bóng ko xây dựng được lối chơi cụ thể và phù hợp dựa trên năng lực của các thành viên tham gia.......

3. các thành viên chơi bóng thiếu ý thức trách nhiệm cho bản thân và cho đội bóng :
    Ví dụ 1: hàng phòng ngự hay tự thua tức là hay đá lỗi dẫn đến thủng lưới, những cá nhân đá lỗi ko tự ý thức sửa chữa, thay đổi cách đá mà lặp đi lặp lại lỗi từ trận này qua trận khác.
    bóng đá là môn chơi tập thể nếu vì cá nhân thiếu trách nhiệm để đội thua đi thua lại như vậy làm các thành viên khác nản.
    Ví dụ 2: chúng ta đá hay thua thua vì lý do gì ? cá nhân tôi thấy ko ai dám đưa ra để rút kinh nghiệm, hay tự mình nhận lỗi để sửa chữa cho các trận sau......
    có khá nhiều thành viên cho rằng thắng thua là bình thường ra sân chơi cho vui, cho khỏe. Cá nhân tôi cho rằng ra sân là THI ĐẤU là khẳng định năng lực của các nhân và của đội bóng, khẳng định cái TÔI cho VNAV, còn ra sân đá cho vui thì xin các bác chọn môn thể thao khác, đá bóng có thể chấn thương, thậm chí gãy chân gãy tay đấy ạ......

4. chúng ta là đội bóng thiếu tổ chức khi thi đấu: ngoài việc ko có thủ lĩnh thì bản thân anh em chúng ta đá theo kiểu mạnh ai nấy đá, ko có ý thức đá tròn vai, chỉ suy nghĩ đơn giản sức mình đến đâu đá tới đó, sau mỗi tình huống ko tự sửa mình,. Kỹ thuật có thể ko lên vì hầu hết anh em ko tập cơ bản, nhưng ý thức thi đấu hoàn toàn ko lên, ngay việc di chuyển ko bóng, hỗ trợ đồng đội cũng rất kém.

5. Lãnh đạo đội bóng có năng lực tổ chức cao, tụ hội được anh em để duy trì đội bóng, đội bóng luôn có tinh thần toàn kết, các buổi sinh hoạt, nhậu, chém vui vẻ. Đội bóng được như ngày hôm nay, cá nhân tôi đánh giá vai trò của đội trưởng rất cao, tuy nhiên lãnh đội chưa có quan điểm rõ ràng về lối chơi, nhất là trong thi đấu.
    Lãnh đội chưa chỉ huy được kỹ thuật và chiến thuật trong thi đấu, cả nể trong việc sử dụng nhân sự cho các trận đấu việc này thể hiện rất rõ khi thi đấu với các đối tác mạnh

so sánh đội bóng VNAV với đội bóng tôi đang tham thì con người, kỹ thuật cá nhân của VNAV hơn hẳn đội tôi đang sinh hoạt vào chiều chủ nhật, tuy nhiên ý thức cá nhân và cách tổ chức thi đấu, cách tổ chức đội bóng thì bên kia họ làm tốt hơn, qua cách làm của họ tôi xin đưa ra mấy giải pháp.

- khi tham đội bóng mỗi cá nhân bỏ bớt cái tôi để vì tập thể: các thành viên luôn chấp nhận những đóng góp về kỹ chiến thuật, ý thức khi đang thi đấu và sau thi đấu. mỗi cá nhân phải biết tự sửa mình ........
    - lãnh đội phải có trách nhiệm xây dựng phong cách lỗi chơi cụ thể cho đội bóng, các thành viên phải tuân thủ nghiêm việc này, ai ko tuân thủ tức là ko phù hợp với đội (ko có kiểu mạnh ai nấy đá)
    - thủ lĩnh trên sân luôn chỉ huy kỹ thuật và động viên tinh thần cho anh em (về đấu pháp cho từng trận thì cao quá, ngay cả bóng đá chuyên nghiệm Việt Nam chưa làm được) ko được máng mỏ hay dùng các câu từ thiếu văn hóa để chỉ huy trận đấu. trên sân chỉ có một người chỉ huy.................
    - đánh giá đúng trình độ của đối tác để sử dụng và thay người hợp lý, có thể...... có trận một vài thành viên ko tham gia thi đấu 1 phút nào nhưng vẫn phải vui vẻ .
    - lãnh đội phải có quan điểm rõ ràng về lỗi chơi và kỹ thuật thành viên nào ko tuân thủ tức là tự mình loại mình ra khỏi đội bóng

có mấy đóng góp có thể là ko vui nhưng đây là sự tâm huyết của tôi cho đội ..........

21. amateur76

Ý e là Cường có thể nghỉ nhưng đội bóng ko thể thiếu cổ động viên ...
    Theo thông tin e dc biết đợt này Cường dẹp hết chuyện gia đình để lo cho đội bóng

22. tran_cuong_pc1

tran_cuong_pc1 Advanced Member

Rất trân trọng cảm ơn những đóng góp của bác, quả thật lãnh đội nên nhìn nhận lại. Xin trân thành tiếp thu ý kiến của bác.
    P/S: Em sẽ trở lại vào tuần tới, sẽ cố gắng sốc lại tinh thần và thắt chặt kỷ luật. Về cá nhân e đợt này cũng có nhiều chuyện suy nghĩ nên hơi chểnh mảng :)

23. Mission752

Trước hết cảm ơn anh Thắng đã có những lời tâm huyết dành cho đội bóng và dành cho cả những cá nhân đang gánh vác trọng trách "lãnh đạo" đội bóng.
    Em hoàn toàn nhất trí với ý kiến của anh tuy nhiên nếu nhìn vào thực tế thì anh sẽ thấy đội chúng ta sinh hoạt vẫn khác hơn so với những đội bóng khác, điều đó xuất phát từ đặc thù của đội chúng ta đó là quy tụ những thành viên yêu âm nhạc và chơi thiết bị âm thanh bên cạnh đó có chung một niềm đam mê bóng đá và cùng nhau tụ tập để tạo nên một đội bóng VNAV ngày nay.
    Em cũng xin được chia sẻ vài suy nghĩ dựa theo ý kiến cảu anh để anh hiểu phần nào về cá nhân em cũng như em là đại diện cho những anh em đang cố gắng duy trì và phát triển độ bóng.

Quan điểm của em: Đã là một tập thể thì bao giờ yếu tố kỷ luật cũng phải được đặt lên hàng đầu, có kỷ luật tức là mọi người đang theo đuổi một cái mục tiêu chung và cùng phát huy yếu tố tập thể chứ không phải yếu tốt cá nhân, ngay từ khi "trở lại" đội bóng em cũng đã có ý thức được điều đó tuy nhiên tùy thuộc vào từng thời điểm và lúc thăng trầm của đội mà vận dụng linh hoạt vấn đề này.

Đúng là anh ít khi góp ý nhưng không phải là không góp ý, anh cần phải nêu cao tinh thần dân chủ và tăng cường góp ý hơn nữa để xây dựng đội bóng VNAV ngày càng vững mạnh.

Đúng ! đội chúng ta hiện nay không có một thủ lĩnh trên sân, em hoàn toàn đồng ý với ý kiến này. Tuy nhiên khi đặt tra câu hỏi thì phải có câu trả lời. Theo anh thì đội chúng ta có những ai đáp ứng được yêu cầu về chuyên môn? trong số đó ai đáp ứng được yêu cầu về thủ lĩnh và dẫn dắt lỗi chơi cho đội? Em xin khẳng định rằng: Chưa có một ai cả !
    Theo quan điểm cá nhân em thì nếu xét đến một người thủ lĩnh như anh nói rất khó hay nói đúng hơn là rất ít, lý do
    - Đòi hỏi tình độ chuyên môn tốt
    - Có tư cách và uy tín để lãnh đạo đội bóng.
    - Có đủ tuổi tác và kinh nghiệm để dẫn dắt đội bóng nhất là những đội có các vị lão thành cách mạng như đội VNAV
    - Có tiềm lực tài chính
    - Có mối quan hệ rộng
    - Và rất nhiều vấn đề khác nữa
    Vấn đề là mục tiêu của đội bóng chúng ta là gì? chúng ta tập hợp và hình thành nên đội bóng với tiêu chí như thế nào ? và chúng ta được cái gì khi tham gia đội bóng VNAV?
    Nếu anh trả lời được những câu hỏi đó anh sẽ thấy được tại sao chúng ta chưa có một thủ lĩnh trên sân? và chúng ta vẫn chưa phải là đội bóng mạnh? vẫn có những trận thua rất dở hơi... và chúng ta vẫn phải chấp nhận điều đó như một phần tất yếu.

Đúng, em cũng hoàn toàn nhất trí với anh về quan điểm trên, nhưng (lại nhưng) chúng ta thiếu đi một linh hồn dẫn dắt lối chơi, thiếu một cá nhân xuất sắc ở giữa sân. Những trận có Đức tham gia, đội chúng ta đá rất hay, lỗi chơi có ý đồ rõ ràng dù rẵng vẫn những con người ấy những trận vắng Đức thi thoảng thì đã vẫn hay nhưng đa phần là không có người cầm được bóng để anh em có đủ tự tin để chơi bóng. Cái thiếu của chúng ta là gì? là chúng ta thiếu trình độ để chơi bóng tốt vì đa phần anh em chẳng có ăn tập gì cả chỉ là những người yêu thích và đam mê đá bóng nên nhiều khi không thể đòi hỏi anh em nhiều được vì năng lực có hạn, gánh nặng tuổi tác đã cao.... cái chính là hiểu được năng lực của từng anh em để bố trí tốt đội hình hợp lý hơn mà thôi.

Đội chúng ta đa phần đều có ý thức trách nhiệm cao, tuy nhiên nhiều khi năng lực hạn chế nên không thể tránh khỏi những bàn thua trước đội bạn có sức khỏe tốt và nhanh, mạnh.
    Em đống ý với quan điểm là trong vài tháng gần đây hàng phòng ngự thường xuyên để thua những bàn thua "ngớ ngẩn" và lặp đi lặp lại thường xuyên mà không tự sữa chữa. Cá nhân em đã nhiều lần nói trên sân nhưng anh em không nghe do đó trong lần góp ý này anh em đá phòng ngự cũng nên rút kinh nghiệm, tiếp thu và cố gắng sữa chữa

Cái này thì không đúng, vì sau mỗi trận đấu anh em đều tụ họp để đánh giá và nhận xét về các bàn thắng/thua và cùng rút kinh nghiệm chỉ có một số anh em không thường xuyên tham gia nên không rút kinh nghiệm mà thôi. Đó chính là lý do em thường xuyên kêu gọi anh em cố gắng ngồi lại 30' - 1 tiếng sau mỗi trận đấu.

Cá nhân em nhiều trận rất coi trọng vấn đề thắng thua nhưng nhiều trận em cũng có tư tửng thủ hòa với tư tư tưởng chủ yếu để anh em được chơi bóng. Cái này thì không thể trách được vì mục tiêu của đội là sau mỗi trận đấu anh em đều xả stress và cùng vui vẻ là được. Tuy nhiên có những trận đấu thì vấn đề thắng thua là danh dự của cá nhân và danh dự của tập thể nên ra sân là phải nổ lực hết mình. Em chưa bao giờ thi đấu thiếu trách nhiệm và chơi với tư tưởng cho xong.

Cái này thì đúng là đội chúng ta yếu ! xin ghi nhận ý kiến đóng góp và mong anh em cùng khắc phục.

Về lối chơi trước mỗi trận đấu em đều có đưa ra ý kiến nhưng nói thật là vị trí em đá có rất nhiều hạn chế để nhắc nhở và góp ý với anh em trong thi đấu bên cạnh đó việc ra sân muộn của nhiều anh em ảnh hưởng rất nhiều đến việc xếp đội hình, không thể có chuyện anh đá tốt đến sân muộn và luôn được đá chính, trong khi những anh em khác mặc dù chuyên chuyên môn không cao nhưng ý thức trách nhiệm hơn hẳn lại phải đá dự bị được. Nếu anh đặt địa vị vào một người sắp xếp đội hình thi đấu và hài hòa trong mọi ứng xử và quan hệ của đội bóng anh sẽ thấy những vấn đề khó khăn chứ không hẳn chỉ mỗi việc ra sân và sắp xếp những con người tốt nhất để thi đấu. Quyền lợi và nghĩa vụ của mọi thành viên đều được ngang bằng nhau và hài hòa với lợi ích tập thể - có như thế thì mới duy trì được một đội bóng đoàn kết và lâu dài được.

Cá nhân em có suy nghĩ, mỗi đội bóng có một đặc thù riêng và VNAV không ngoại lệ điều đó. Cái quan tâm nhất là anh em đoàn kết, vì mục tiêu chúng. VNAV là tập thể các cá nhân có cùng niềm yêu thích audio và là một đội bóng có cá tính, biết kính trên nhường dưới, mọi thành viên biết tôn trọng lẫn nhau đó là điều đáng mừng. Bản thân em cũng sinh hoạt rất nhiều đội bóng tuy nhiên em nhận thấy VNAV vãn là mái nhà thiêng liêng và yêu quý nhất. Ở đó ngoài bóng đá còn có những anh em sống bằng tình người, chia sẻ khó khăn vui buồn... hơn là một đội bóng thuần túy. Và đó cũng chính là sự khác biệt cơ bản nhất với các độ bóng khác.

Những giải pháp của anh rất thiết thực và sát với tình hình đội bóng cá nhân em và anh em xin ghi nhận và sửa đổi để đội VNAV phát triển hơn. Nhưng với cá nhân em thì có suy nghĩ nếu đội bóng chúng ta giải quyết được vấn đề tinh thần thì chắc chắn sẽ sớm thành công ngay thôi.

Cảm ơn nhưng ý kiến đóng góp quý báu của anh.

24. Mission752

Ừ, em thì lúc nào chẳng "sốc" với "chống sốc" tinh thần anh em. Cá nhân anh nghĩ em (và đồng đôi mà em hay chuyền bóng)nên làm một bữa để xin lỗi anh em vì dạo này cổ động viên vắng quá !! :mrgreen: :lol:

25. Mission752

Đen quá, hôm qua đi bơi bị mấy đưa trông bể bơi thó mất cái điện thoại nên không thể nhắn tin cho anh em được do đó mai anh em ra sân đầy đủ để tiếp đón đội vô địch giải kiểm toán Miền Bắc nhé

EARN & YOUNG FC

Thanks !!

Share This Page

Loading...